Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Xây dựng diễn đàn

Chú ý

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 15-10-2010, 08:55 AM
Mixaxiu's Avatar
Mixaxiu Mixaxiu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: Không ghi

Bên diễn đàn 5 giây là một cái chợ trời , hàng trăm mục , hàng nghìn chủ đề , hàng tỷ bài viết...
Thế nhưng bất cứ bài viết nào bị xóa đều kèm theo lý do bên dưới kể cả nguyên cái topic hay chỉ là 1 bài viết nhỏ..
Còn bên diễn đàn Tinhte.com , bất cứ thông tin gì cũng được gửi về mail ....
Em thấy rất rất là hay đó nha
Học hỏi học hỏi thêm thôi ^^

Phàm trần hai chữ có - không
Được - mất - hơn - thua ý tại lòng
Sao không bình tĩnh lại , nói nhẹ nhàng với nhau ...???!!!
The Following 6 Users Say Thank You to Mixaxiu For This Useful Post:
Aqua Fina (15-10-2010), Chuoi luoc 7 mau (15-10-2010), pechi (15-10-2010), tn_design884 (15-10-2010), tunbo (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 09:35 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi Mixaxiu Xem Bài viết
Bên diễn đàn 5 giây là một cái chợ trời , hàng trăm mục , hàng nghìn chủ đề , hàng tỷ bài viết...
Thế nhưng bất cứ bài viết nào bị xóa đều kèm theo lý do bên dưới kể cả nguyên cái topic hay chỉ là 1 bài viết nhỏ..
Còn bên diễn đàn Tinhte.com , bất cứ thông tin gì cũng được gửi về mail ....
Em thấy rất rất là hay đó nha
Học hỏi học hỏi thêm thôi ^^

Phàm trần hai chữ có - không
Được - mất - hơn - thua ý tại lòng
Đây là diễn đàn hoangtuden do anh em tự lập ra phi lợi nhuận chứ ko phải là cái chợ có kinh doanh có lợi nhuận - nên sự chuyên nghiệp trong quản lý đương nhiên không thể so sánh như thế được.

Kinh phí duy trì diễn đàn cũng là do anh em đóng góp, WebMaster phụ trách kỹ thuật cũng là anh em trong hội phụ trách ko có thù lao vì thế diễn đàn mang tính phong trào. Việc nâng cấp các chức năng trả lời pm, email tự động... và nhiều thứ khác đương nhiên rất cần thiết nhưng với điều kiện nhân lực và tài lực hiện nay hoangtuden chưa thể làm được.

Còn việc bạn dùng icon " " và 2 câu thơ tôi thấy nó chẳng ăn nhập gì với topic này nên xin phép ko trả lời. Có lẽ đó là kiểu viết bài 5s rất hay như bạn nói. Văn hóa 5s hoàn toàn ko phù hợp với hoangtuden.

Thân.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Nắng có vàng bằng răng em không
The Following 10 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
Forever (15-10-2010), Makino (15-10-2010), daitran (15-10-2010), jojo85 (19-10-2010), let-it-be (15-10-2010), ntv77 (15-10-2010), princess (15-10-2010), thehuy (15-10-2010), tho con (15-10-2010), trang11 (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 09:41 AM
ntv77's Avatar
ntv77 ntv77 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 5.102 Times in 494 Posts
Biến số xe: 32-421k6

Chào ace

Trước giờ sống và làm việc đều phải theo 1 số nguyên tắc cơ bản.

1. Không ai có quyền cho người này đúng hay người kia đúng, nếu không dựa trên luật cơ bản ( nội quy...)

2. Nguyên tắc sống và làm việc: mọi thứ anh làm có ảnh hưởng đến người khác đều phải thông báo đến người bị ảnh hưởng.

Có thể ace trong BQT làm việc theo cách khác, nhưng với mình, trong 2 năm cùng làm viêc trong BQT diễn đàn, gần như bài nào bị xóa hay người bị ban nick đều có PM cho người bị.

Trong trường hợp này mình không muốn nói đúng sai, nhưng chỉ nói thế này: Không dưới một lần mình bị xóa bài không dựa trên nguyên tắc nào cả. Chỉ đơn giản xóa và xóa.

Riêng về phần 1stlady mình chỉ muốn hỏi thế này.

-Bạn xây dựng trên cơ sở nào để có thể nói những người đang tranh luận trong mục này là " đang phá hoại diễn đàn"?

Ngoài ra trong tranh luận xin 1stlady không nói theo kiểu mình là Phó Ban Tổ Chức hay mình là Smod. Nói vậy chẳng lẻ ntv lại nói mình là nguyên admin. Chúng ta có nội quy, cho dù admin hay gì đi nữa, đã làm sai có nghĩa là sai.

Có một người bạn nói với mình thế này, "với cách làm việc hiện nay, bạn 1stlady đang giúp diễn đàn trở lại những ngày đầu vui vẻ, đi tour không bận tâm, không lo lắng."

Thân

ntv77
The Following 13 Users Say Thank You to ntv77 For This Useful Post:
Aqua Fina (15-10-2010), Chuoi luoc 7 mau (15-10-2010), Forever (15-10-2010), Makino (15-10-2010), black.white (15-10-2010), kenvinnguyen (15-10-2010), princess (15-10-2010), soho155 (16-10-2010), thestroller (08-12-2010), tieuphuvivu (17-10-2010), tn_design884 (15-10-2010), trang11 (15-10-2010), tunbo (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 09:50 AM
Aqua Fina's Avatar
Aqua Fina Aqua Fina vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 1

Biến số xe: 51S7 - 5366
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Aqua Fina

Trích:
Nguyên văn bởi 1stLady Xem Bài viết
Đây là diễn đàn hoangtuden do anh em tự lập ra phi lợi nhuận chứ ko phải là cái chợ có kinh doanh có lợi nhuận - nên sự chuyên nghiệp trong quản lý đương nhiên không thể so sánh như thế được.

Kinh phí duy trì diễn đàn cũng là do anh em đóng góp, WebMaster phụ trách kỹ thuật cũng là anh em trong hội phụ trách ko có thù lao vì thế diễn đàn mang tính phong trào. Việc nâng cấp các chức năng trả lời pm, email tự động... và nhiều thứ khác đương nhiên rất cần thiết nhưng với điều kiện nhân lực và tài lực hiện nay hoangtuden chưa thể làm được.
BĐH đang thiếu nhân lực và tài lực để quản lý hiệu quả, anh em mình thay vì tranh luận hoài chẳng giải quyết được gì, có mem nào nhiệt tình, có điều kiện và khả năng cống hiến cho diễn đàn thì tham gia ứng cử đợt tới đi, mình vote liền
Forever (15-10-2010), mandalat (15-10-2010), pechi (15-10-2010), thehuy (15-10-2010), tunbo (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 09:52 AM
ntv77's Avatar
ntv77 ntv77 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 5.102 Times in 494 Posts
Biến số xe: 32-421k6

Trích:
Nguyên văn bởi Aqua Fina Xem Bài viết
BĐH đang thiếu nhân lực và tài lực để quản lý hiệu quả, anh em mình thay vì tranh luận hoài chẳng giải quyết được gì, có mem nào nhiệt tình, có điều kiện và khả năng cống hiến cho diễn đàn thì tham gia ứng cử đợt tới đi, mình vote liền
Anh đề nghị với Aqua thế này: e nên nghiêm túc trong tranh luận một chút. Không dùng icon cười như thế, không hay.
The Following 3 Users Say Thank You to ntv77 For This Useful Post:
Aqua Fina (15-10-2010), daitran (15-10-2010), thehuy (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 09:56 AM
Mixaxiu's Avatar
Mixaxiu Mixaxiu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: Không ghi

Trích:
Nguyên văn bởi 1stLady Xem Bài viết

Còn việc bạn dùng icon " " và 2 câu thơ tôi thấy nó chẳng ăn nhập gì với topic này nên xin phép ko trả lời. Có lẽ đó là kiểu viết bài 5s rất hay như bạn nói. Văn hóa 5s hoàn toàn ko phù hợp với hoangtuden.

Thân.
1.Đầu tiên em xin lỗi vì có nói sai , vậy là em hiểu rồi , vì không có thù lao nên không làm tốt được , phàm thì miễn phí thì không thể nào bằng như được trả công ( về mọi mặt, mọi ý nghĩa )
2.Tiếp theo , không riêng gì anh , mà em thấy có rất rất nhiều "người có tiếng nói " bắt bẻ việc để màu chữ ,cỡ chữ và Icon.... Như vậy có nghĩa là anh chị BQT rất quan tâm tới diễn đàn , cho dù là nhỏ nhất .
3.Nếu đã nói vậy thì tốt nhất nên bỏ mấy cái Icon đó đi cho rảnh việc.
4."Văn hóa 5s" không phù hợp ở đây ??? vậy thì chắc có lẽ ở HTĐ này không có ai tham gia 5s ??? Vì nếu đã tham gia 5s thì sẽ dính chút xíu "văn hóa 5s " không phù hợp này vào rồi ... ( đã ghé mắt nhìn vào 5s thì cũng coi như là có tham gia vào 5s rồi nhé ). Và em nghỉ chắc bản thân anh cũng chưa bao giờ chui vào cái trang 5s đó nên mới không bị dính " văn hóa 5s " như em .
5.Như trên , em chưa từng nói là " kiểu viết bài 5s hay " <= cái này anh tự thêm vào thôi , em chỉ nói là cách quản lý nó hay , và nên học hỏi ( học hỏi khác bắt chước -em ko nói rõ lại bị bắt bẻ )

Mời anh góp ý giúp để em học hỏi thêm ạh
Cảm ơn anh trước !
Sao không bình tĩnh lại , nói nhẹ nhàng với nhau ...???!!!
The Following 2 Users Say Thank You to Mixaxiu For This Useful Post:
Aqua Fina (15-10-2010), pechi (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 09:58 AM
Aqua Fina's Avatar
Senior Member
Xe lên cốt 1

E nói nghiêm túc đó anh (để e xóa icon cười ko nghiêm túc). Nếu BĐH gặp khó khăn thì nên lên tiếng kêu gọi sự hỗ trợ đóng góp từ phía các thành viên, cũng là chuyện bình thường mà.
let-it-be (15-10-2010), pechi (15-10-2010), tunbo (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 10:01 AM
Asin's Avatar
Asin Asin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 70L8 4760
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Asin
Red face Ý kiến nhỏ

Trích:
Nguyên văn bởi ntv77 Xem Bài viết
Anh đề nghị với Aqua thế này: e nên nghiêm túc trong tranh luận một chút. Không dùng icon cười như thế, không hay.
Trong lúc viết bài, có vài icon cho thêm phần sinh động. Cũng chỉ là vui vẻ thôi mà.
Mấy hôm nay theo dõi diễn đàn, thấy bàn về xe thì ít mà tranh luận về chữ nghĩa thì nhiều.
Black Prince or Black Princess?

Mấy bác bớt bức xúc, coi chừng lại bức cọng dây nịt giống Asin hôm qua nữa!!!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Ngàn vàng...dễ kiếm
Thú vui...Khó tìm!!!
The Following 3 Users Say Thank You to Asin For This Useful Post:
Aqua Fina (15-10-2010), pechi (15-10-2010), trang11 (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 10:05 AM
Aqua Fina's Avatar
Senior Member
Xe lên cốt 1

Trích:
Nguyên văn bởi Asin Xem Bài viết
Trong lúc viết bài, có vài icon cho thêm phần sinh động. Cũng chỉ là vui vẻ thôi mà.
Mấy hôm nay theo dõi diễn đàn, thấy bàn về xe thì ít mà tranh luận về chữ nghĩa thì nhiều.
Black Prince or Black Princess?
Đồng ý với bạn Asin, mấy topic về xe cộ thì ít người coi, chả mấy người Thanks, bàn luận càng ít, mà mấy topic thế này thì lại đông, haizzzzz
anhdao (15-10-2010)
Cũ 15-10-2010, 10:10 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi Aqua Fina Xem Bài viết
Aqua chỉ đặt mình vô trường hợp là 1 mem mới hoàn toàn, lần đầu tiên lạc bước vô diễn đàn, thấy 1 bài hay hoặc tâm đắc, hoặc đồng cảm, là lập tức post bài trả lời mà ko biết nội quy, cũng có khi tâm trạng đang hường nên hào hứng viết ngay 1 bài nào đó chia sẻ, hoặc hỏi han. Thường có mấy ai vô chơi các diễn đàn lại đọc Nội quy trước bao giờ? Nên chuyện post bài sai chỗ, vi phạm nội quy... vẫn thường xảy ra. Lần sau quay lại diễn đàn, đùng 1 cái ko hiểu tại sao bài của mình biến mất thì nản thiệt chứ. Ngay như Mh81 là thành viên cả năm rồi còn phải thắc mắc, huống hồ là mem mới.

Còn việc đóng góp ý kiến cho việc xóa, sửa bài của BĐH thì Aqua cũng đồng tình với quan điểm của MH81 là nên có thông báo rõ ràng. Trừ những trường hợp 2 hoặc spam như 1stlady đã nêu, thì nên pm cho các mem được biết. BĐH có thể cài đặt template thư thông báo xóa bài (quote kèm bài viết gốc), nhấn gửi 1 cái cũng hok mất thời gian đâu hén
Trên thực tế việc member ko đọc nội qui nhưng vẫn nhấn "đồng ý" tham gia diễn đàn là phổ biến. Nhưng đó là về mặt tình, về mặt lý thì khi vi phạm BĐH phải xử lý. Việc này chắc Aqua hiểu.

Còn việc Aqua nói "đùng 1 cái ko hiểu tại sao bài của mình biến mất thì nản thiệt chứ" thì như đã giải thích ở trên mà hình như Aqua ko chịu hiểu. Nó rơi vào trường hợp 1 tức là có lý do tại sao bạn bị xóa bài bên dưới và đương nhiên là vẫn còn dấu tích.

mh81: Việc mh81 bị xóa mà ko đc pm xảy ra vào thời điểm nào? Bạn có thể nói cụ thể hơn để BĐH ghi nhận và rút kinh nghiệm được không? Còn nếu việc bài người khác bị xóa thì đương nhiên bạn sẽ ko nhận được pm thông báo

Còn việc Aqua cứ lập lại là "ko mất thời gian đâu hén" thì xin trả lời luôn là rất mất thời gian đấy bạn ạ. Thời gian chúng tôi làm BĐH xử lý bài là thời gian chúng tôi bỏ ra làm không có thù lao nên nó rất đáng quí chứ ko đơn giản như bạn nghĩ đâu ạ.

Xin lưu ý: Việc xóa bài mà không pm chỉ là một vài trường hợp cá biệt - mong các bạn ko nâng tầm nó lên thành một sự việc tràn lan phổ biến hàng ngày để chúng ta tập trung hơn không lạc đề. Sự việc cá biệt của Tunbo thì 1st đã giải thích ở trên. Các bạn chịu khó đọc lại.

Thân.

Nắng có vàng bằng răng em không
The Following 2 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
tho con (15-10-2010), tn_design884 (15-10-2010)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề