Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Xây dựng diễn đàn

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 15-10-2009, 11:35 PM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be

Trích:
Nguyên văn bởi duyanhpt Xem Bài viết
2. let-it-be viết : "Và Bi cũng bảo lưu ý kiến là nên quản lý hoạt động từ thiện trên 4rum HTĐ. Vì thưa các bạn, các bạn đăng bài trên 4rum HTĐ, kêu gọi member HTĐ, tổ chức thu tiền cũng là thành viên HTĐ, tổ chức đi thăm hay là lấy danh nghĩa HTĐ, chứ có ai tự đứng ra làm hết hay không? thế thì rõ ràng là mọi thứ đều là của HTĐ, không thông qua HTĐ, mà cụ thể là BĐH HTĐ, thì thông qua ai? Bạn tự kêu gọi không hỏi ý kiến chúng tôi, không cần thông qua chúng tôi thì bạn tự làm nhé, có được không???"

- Lấy danh nghĩa HTD : thật sự câu này hơi khó nghe nếu lấy danh nghĩa HTĐ thì mem đó được gì và mất gì? Hay có chăng là chỉ BĐH được quyền quyết định hết mọi vấn đề Từ Thiện.
- "Bạn tự kêu gọi không hỏi ý kiến chúng tôi, không cần thông qua chúng tôi thì bạn tự làm nhé, có được không???"
Em không hiểu sao trong việc làm từ thiện lại có 1 câu nói thách đố với nhau như vậy, xin thưa việc làm từ thiện chỉ là kêu gọi cái tâm của từng con người và chính từng con người đó sẽ tự chuyển được đến cho người nhận ạ.
Duy biết không, Bi không nói làm từ thiện lấy danh nghĩa sẽ được gì, nhưng lấy danh nghĩa HTĐ, mà HTĐ không hề được thông qua, hỏi ý kiến, thì có hợp lý không? thêm nữa lúc đó việc tốt xấu gì thì người ta nhìn ai, nghĩ gì? Rồi bạn lấy danh nghĩa HTĐ, liệu bạn có hiểu đại đa số HTĐ người ta có nghĩ như mình không?
Thực ra tôi khi viết ra, vẫn biết đó sẽ là một câu hỏi khiêu khích, nhưng tôi muốn hỏi bạn, các hoạt động từ thiện được đăng tải trên 4rum HTĐ, có phải là sẽ được BĐH giúp đỡ hết mức, không nề hà, thực tế trước giờ là như vậy, trong phòng họp chúng tôi còn phải rất cân nhắc xem có thể hỗ trợ cho trường hợp như vậy ko? Bạn muốn như vậy hay bạn muốn mình tự đăng lên, mặc kệ BĐH nghĩ gì, tự làm, tự thu tiền, tự chuyển trong một 4rum có 1 BĐH quản lý, trong khi đó . Bạn có nghĩ 1 lời tham khảo với BĐH là không cần thiết chăng? Có chăng bạn chỉ cần 1 chữ Tâm là có thể làm tất cả?
The Following 2 Users Say Thank You to let-it-be For This Useful Post:
Jenny7979 (16-10-2009), mobinam (16-10-2009)
Cũ 15-10-2009, 11:46 PM
huytta huytta vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: 52 Z1- 4607

tui ko tranh luận...tui chỉ thấy 1 điều: các anh thích lý sự hơn là đóng góp...thay vì đóng góp, các anh lại cãi lại tranh luận ai đúng hay sai ai phải làm sao và ko phải làm sao thay vì bắt tay để quyên góp cứu giúp đồng bào mình...bão đã qua ...người chết cũng nhiều, thiệt hại vật chất cũng nhiều vậy mà anh em HTD lại ở đây mổ xẽ anh em của mình thay vì những việc làm thiết thực hơn.
Xin lỗi mem mới như tôi cũng thấy là mình đã tham gia lầm chỗ...
The Following 5 Users Say Thank You to huytta For This Useful Post:
black.white (16-10-2009), kenji (19-10-2009), mobinam (16-10-2009), tunbo (16-10-2009), xongngay (16-10-2009)
Cũ 15-10-2009, 11:52 PM
mobinam mobinam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 9.655 Times in 1.199 Posts
Biến số xe: 54K2-0262

Trích:
Nguyên văn bởi huytta Xem Bài viết
tui ko tranh luận...tui chỉ thấy 1 điều: các anh thích lý sự hơn là đóng góp...thay vì đóng góp, các anh lại cãi lại tranh luận ai đúng hay sai ai phải làm sao và ko phải làm sao thay vì bắt tay để quyên góp cứu giúp đồng bào mình...bão đã qua ...người chết cũng nhiều, thiệt hại vật chất cũng nhiều vậy mà anh em HTD lại ở đây mổ xẽ anh em của mình thay vì những việc làm thiết thực hơn.
Xin lỗi mem mới như tôi cũng thấy là mình đã tham gia lầm chỗ...
Huytta ơi, em đã lạc đề rồi . Đóng góp ý kiến ở đây cũng là góp phần xây dựng diễn đàn đó em, còn đóng góp cho miền Trung thì có topic khác rồi và nhiều người cũng đang bắt tay quyên góp đấy chứ. Thân.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn
Cũ 15-10-2009, 11:54 PM
huytta huytta vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: 52 Z1- 4607

xin lỗi anh Mob...nhiều người là bao nhiêu người.... 3 4 5 hay 6 người...là đóng góp cho đồng bào mình à...
The Following User Says Thank You to huytta For This Useful Post:
black.white (16-10-2009)
Cũ 16-10-2009, 12:01 AM
mobinam mobinam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 9.655 Times in 1.199 Posts
Biến số xe: 54K2-0262

Trích:
xin lỗi anh Mob...nhiều người là bao nhiêu người.... 3 4 5 hay 6 người...là đóng góp cho đồng bào mình à...
Em xem lại thử bài trên nữa của anh cũng có đề cập 1 chút đó, anh xin lỗi là anh không có khả năng trả lời thỏa đáng câu hỏi của em. Thiệt đó, anh không có ý gì đâu. Thân.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn
Cũ 16-10-2009, 12:04 AM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be

Trích:
Vậy theo bạn, làm sao để nhiều người đóng góp?
Và theo bạn, bạn có hiểu vì sao, dẫn đến tình trạng các topic trước thì rất nhiều người đóng góp, mà 2 topic gần đây số người chỉ vài người không? Kể cả topic của bé Nhí khi chưa ai tranh cãi cũng không có nhiều người đóng góp không? Vì sao vậy? Bạn hiểu lý do không? Có phải vì member HTĐ không có lòng hảo tâm ko? Không vì nhiều người tranh cãi, mà vì mem HTĐ đã bội thực đóng góp đấy? Bạn phải tiếp xúc nhiều người hơn thì mới hiểu bạn ạ. Và chúng ta đang thảo luận làm sao để tránh tình trạng đó? Bạn hiến kế thử xem?
The Following User Says Thank You to let-it-be For This Useful Post:
Cê đê 90 (16-10-2009)
Cũ 16-10-2009, 12:06 AM
thehuy's Avatar
thehuy thehuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 3.283 Times in 772 Posts
Biến số xe: NoPP

Mọi người bình tĩnh lại đi, một số bạn đang lạc đề rồi. Thehuy sẽ tạm đóng topic nay lại trong 24h. Ai thắc mắc hay không thỏa mãn, thehuy sẽ trả lời chất vấn và uống cà phê với bạn trong 30 phút. Xin mời các bạn! Số đt của thehuy: 090.7.844.668

thay đổi nội dung bởi: thehuy, 16-10-2009 lúc 12:40 PM
The Following 2 Users Say Thank You to thehuy For This Useful Post:
Cê đê 90 (16-10-2009), LEMOTO (16-10-2009)
Cũ 16-10-2009, 12:00 PM
thehuy's Avatar
thehuy thehuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 3.283 Times in 772 Posts
Biến số xe: NoPP

Thehuy nhận thấy cần thiết mở lại topic này trước thời hạn. Mong tiếp tục nhận được đóng góp của mọi người trên tinh thần xây dựng. Hy vọng các bạn đã bớt nóng cái đầu trong các tranh luận trên.

Xin chia sẻ cùng mọi người câu thành ngữ sau: " Đừng lái thuyền ra khơi khi bão tố"

thay đổi nội dung bởi: thehuy, 16-10-2009 lúc 12:11 PM
The Following 3 Users Say Thank You to thehuy For This Useful Post:
1stLady (16-10-2009), LEMOTO (16-10-2009), Tuan CSCD (16-10-2009)
Cũ 16-10-2009, 12:58 PM
Tuan CSCD's Avatar
Tuan CSCD Tuan CSCD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 0174

Em không có ý kiến gì cho các tranh luận của các ace vì mỗi người đều có một cách nhìn nhận sự việc khác nhau không thể nào giống nhau hoàn toàn được, nhưng em xin lưu ý các ace khi tranh luận không nên tỏ thái độ căng thẳng với nhau rồi dẫn đến hiểu lầm nhau trong khi tranh luận, hãy vì tinh thần đóng góp và xây dựng diễn đàn mỗi ngày một tốt đẹp hơn để khi ace chúng ta tham gia vào diễn đàn đều cảm thấy tình thân trong diễn đàn chứ không phải sự châm chọc hay đấu đá nhau.............Nếu em có nói gì không phải thì mong ace thứ lỗi....nhưng đó vẫn là ý kiến của riêng em.
Thân !
LEMOTO (16-10-2009), chan_ga_87 (16-10-2009), mobinam (16-10-2009)
Cũ 16-10-2009, 01:07 PM
chan_ga_87's Avatar
chan_ga_87 chan_ga_87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 1.019 Times in 282 Posts
Biến số xe: 52P9-1330

Trích:
Xin lỗi anh Huytta , đóng góp cho đồng bào mình bao nhiêu thì nhiều....300, 400, 500 thành viên là nhiều à?

Chúng ta mỗi người đều có một cái tâm khác nhau, tâm sáng, tâm tối hoặc vô tâm, Chính vì điều đó, BDH diễn đàn muốn thực hiện việc làm từ thiện sao cho quy củ, sao cho tất cả mọi thành viên trong DD đều chung tay góp sức để góp một phần nào đó giảm thiểu sự khốn khổ của những mảnh đời bất hạnh.
Tránh tình trạng đưa bài kêu gọi ủng hộ tràn lan, Khi đó, ai sẽ là người đứng ra thực hiện .

Vì vậy việc post bài kêu gọi từ thiện sẽ được BDH diễn đàn thông qua là một việc rất hợp lí.
Nếu trường hợp thành viên nào không muốn thông qua BDH để post bài thì vẫn có thể vận động nhưng người xung quanh mình(Gia đình, bạn bè, đồng nghiệp) để làm từ thiện.
LEMOTO (16-10-2009)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề