Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > LINH TINH > Xả xúp pắp

Chú ý

Xả xúp pắp Xe nóng máy thì phải xả thôi, nghỉ ngơi đi anh em

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 25-04-2008, 07:49 AM
duyanhpt's Avatar
duyanhpt duyanhpt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 1.800 Times in 385 Posts
Mặc định Re: Thanks, ae Hoangtuden.

thôi nhé Khoa quên hết chuyện buồn đi, tour này gặp nhau còn nhậu nhẹt nữa chứ. Nhớ chở bạn gái theo nha, bạn gái của cậu cũng vui tính lắm đó.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 25-04-2008, 10:55 AM
roadmaster's Avatar
roadmaster roadmaster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi black marsk
Black không biết viết từ đâu nữa, thôi mình ngồi suy ngẫm lại mọi chuyện vui có buồn cũng có, Black sẽ nói từ lúc gặp nhau đầu tiên với hội CD mình từ hôm sinh nhật anh long Rát he hihi...

Hôm đó lúc trưa anh Cường "Gấuđen" gọi Black "alo khoa hả, hôm nay sinh nhật anh bạn thành viên kì cụ trong hội khoa tranh thủ ra chơi gặp mọi người làm quan luôn he" nghe xong Black vui và mừng vì cũng có dịp gặp mọi người tranh thủ thời gian làm việc xong nhanh nhanh để tối ra chào mọi người làm quen, thế là giờ làm việc đã trôi qua nhìn lên đồng hồ cũng đã hơn 7h thôi chạy về kẻo mọi người đợi không tốt, thế là chạy xe từ Thủ Đức về tới nhà Pác Thịnh, thì mọi người đã đi gọi cho aGấu, sau một hồi chỉ đường cũng gặp được mọi người ở quán Bên Sông hii..mừng quá, hồi hộp ko biết nói gì nhưng vì mọi người rất hòa đồng nên cũng thấy vui vui, a lúc đó hình như Tuấnrocker cũng lần đầu gặp mọi người luôn thì phải, khoa nhớ là ngồi chung với Tuấn. buổi tiệt rất vui và biết được nhiều người nữa để nhớ lại xem he có anh Gấu, anh 1st, Hồ, ngài bộ trưởng và anh Long Rat à còn Pác Khoaton và Victor đến muộn nữa còn một số ae mà ko nhớ nổi sorry.

sau hôm đó từ từ quen quen với mọi người cũng được vài lần gặp mặt mọi người cũng thấy vui vui,..

à lại đến sinh nhật Pác Gấu, do tính ko biết uống bia nên uống được 1 hay 2 ly gì đó, thấy mệt trong người thế là Pác Gấu dẫn vào trong nhà lấy nước chanh cho uống và cạo gió nữa, nằm nghĩ mà trong lòng rất vui vì mọi người sao mà tốt quá. nghĩ được một chúc thì tĩnh dậy thấy mọi người chuẩn bị về nên cũng dậy rửa mặt tỉnh táo rồi về, hihi.. sau lúc đó thì xem như không bị gì hết chắc tại pác Gấu tay nghề cao hihi…, đi Karaoke với mọi người nữa được một chúc rồi cũng chia tay mọi người về nhà mà vẫn nhớ mọi người.

rồi chuyện gì đến nó đến và cũng là lần đầu Tour cùng mọi người tour "Festival Hoa Đà lạt"

Bửa đó không ngủ được vì lần đầu tiên mà, 3h là túi sách lên đường vừa chạy vừa nghĩ ko biết mọi người tới chưa, tới điểm hẹn gặp một anh mà ko giám hỏi thấy ảnh ngầu quá râu ria nhiều lắm nên chạy thêm một vòng nữa cuối cùng bấm bụng chạy vào hỏi luôn và biết ảnh cũng Tour này luôn mừng quá lúc đó chưa biết tên chứ bây giờ thì biết rồi "anh Mydalat" rồi từ từ mọi người cũng đông đủ sau đó chụp hình lưu niệm và go.go.go... thật hoành tráng. Ngoài sự mong đợi chuyến đi thật tuyệt biết thêm được một vài anh nữa anh Bảo, anh Phát, anh theHuy,anh Jim, anh Vinh "lúc đó chưa biết là ác ma", anh kaoluong, anh Tunbo người mà Black thấy rất ngầu, anh rongden, chân gà, anh anh Thụy, anh Mandalat, và một số anh em nữa nói chung là rất vui. Do công việc nên Black phải về trước không đi được trọn tour đến giờ vẫn còn hối tiết, điếu quan trọng là trên đường đi mọi người giữ liên lạc với khoa, thật sự vui lắm ae Hoangtuden à.

sao tour đó Black đã cỡ mỡ hơn nhiều và có một chúc gì hơi tinh nghịch hoạt bác ra hẵn. Những ngày tháng đó thật sự là kỷ niệm trong Khoa, khoa sẽ nhớ mãi.

rồi tiệt tất niên nữa, khoa với bạn gái khoa tới dự à bạn gái khoa thích tính vui vui của aJim lắm và mọi người chơi vui nữa, bạn khoa cũng là một tính đồ của CD hihi... nên khoa cũng vui, có người bạn gái cùng sở thích

và gần đây không hiểu vì Black thấy sự quan tâm của anh em trong hội mờ nhạc dần, Black không cần gì chỉ cầu chủ nhật hay những ngày trong tuần có một tin nhắn của một thành viên nào đó trong hội khoa ơi ghế đây uống café nói chuyện chơi mà ko bao giờ thấy vậy chỉ có anh Hoang_rebel người mà Black thân, anh Hoàng còn hỏi thăm, quan tăm và gọi nhắn tin với Black viết tới đây Black gần như rơi nước mắt, ừ thì thôi vậy anh em hợp thì đến với nhau ko thì thôn, nếu gặp mặt uống cafe thì cũng ok. Black xin lỗi vì đã có những bài viết của mình làm ae không vui và không thích, cảm ơn các bạn Anh Em Hoangtuden.com từ nay Cái tên "Khoablack" hay "black marsk" sẽ không còn nữa các bạn sẽ nhẹ hơn đỡ hơn.

Cảm ơn tình cảm của các bạn dành cho Black
Nếu có từ ngữ nào sai hay câu cú ko đúng nhờ mấy Pác giúp lần cuối nha.

Khoablack Thân
Thế này các bạn ạ! Tôi viết bài này không dành cho người đã quyết ra đi mà chỉ viết cho những người còn ở lại 4R này.
Trước hết tôi xin phép trích dẫn lại bài của bạn chủ topic, tuy hơi dài dòng nhưng tôi thiết nghĩ các bạn cũng nên phân tích kỹ một tí (bản thân tôi đọc bài này không ít hơn 5 lần). Cá nhân tôi thấy việc này như sau:
1. Đọc toàn bộ nội dung bài của bạn này thì thấy bạn này rất quý trọng và nhận thức được tình cảm mà anh em đã dành cho bạn này, từ lúc vào chơi trong 4R đến tận ngày bạn ấy đi tuor cao nguyên cùng với mọi người. Do đó, tôi nhận thấy bạn ấy ý thức rất rõ tình cảm mà mọi người dành cho nhau trong 4R và cả khi offline nên anh em không cần phải nêu lại khi trả lời bài.
2. Bạn này cho rằng: “gần đây không hiểu vì Black thấy sự quan tâm của anh em trong hội mờ nhạc dần, Black không cần gì chỉ cầu chủ nhật hay những ngày trong tuần có một tin nhắn của một thành viên nào đó trong hội khoa ơi ghế đây uống café nói chuyện chơi mà ko bao giờ thấy vậy chỉ có anh Hoang_rebel người mà Black thân, anh Hoàng còn hỏi thăm, quan tăm và gọi nhắn tin với Black viết tới đây Black gần như rơi nước mắt, ừ thì thôi vậy anh em hợp thì đến với nhau ko thì thôn, nếu gặp mặt uống cafe thì cũng ok”. Ồ! Thật là một lý do hết sức tầm thường, là chủ nhật không ai nhắn tin cho bạn ấy để đi uống cà phê chung với mọi người nên cảm thấy sự quan tâm mờ nhạt và quyết định chia tay. Tôi cho rằng bạn này chưa nói thật, vì so với những gì bạn ấy nhận được từ anh em thì lý do để chia tay hoàn toàn không tương xứng. Chỉ vì chủ nhật không ai nhắn tin uống cà phê nên chia tay (mặc cảm, tự ti) hay còn lý do gì nữa? Bạn này sao không nghĩ là mình vì mọi người mà chỉ nghĩ là mọi người vì mình nhỉ? (thích uống càphê với mọi người sao không điện thoại hoặc xem trên 4R, mình nhớ không nhầm thì bạn này cũng đã đề cập đến vấn đề liên lạc bằng điện thoại).
Sau đó một số anh em viết bài an ủi, rồi chuyện này xọ qua chuyện kia dẫn đến Ad phải có bài chứng minh là không cần thiết, tôi nghĩ rằng một số bạn đã đi lệch vấn đề ở chỗ này.
3. Chuyện bạn này post bài sai chính tả - biên tập bài chưa hợp lý trong topic “Tây nguyên bão lửa” và đã nhận được một số góp ý (theo tôi là khá chân thành từ Ad, Mod và cả Mem) thì hoàn toàn bạn ấy không đề cập trong topic này, do đó Ad không cần phải chứng minh chuyện này. Việc bạn này sau khi nhận những lời góp ý thẳng thắn có, đùa giỡn có, động viên có… nhưng bạn này hoàn toàn không nhận ra lỗi của mình và xử sự rất nông cạn là chẳng tiếp thu hoặc phản hồi mà chỉ có hành động tự xóa bài của mình ----->Đây là hành động không tôn trọng mọi người (bản thân tôi cũng đã có 1 lần tương tự nên tôi biết).
Có người cho rằng bạn này bị góp ý bởi nhiều người và cùng một nội dung nên bạn ấy sốc và tự xóa bài thì e rằng sẽ khó xử cho những người chịu trách nhiệm về hình thức 4R và nội dung 4R, đành rằng là mạng ảo nhưng vẫn phải có quy định chứ!
Và cuối cùng tôi muốn chia sẻ với các bạn rằng hãy nhìn nhận vấn đề một cách khách quan, sai thì phải sửa, không biết thì hỏi thì chẳng bao giờ bị chê cười hết các bạn ạ! Hãy giúp bạn ấy hoàn thiện hơn.
Đây là quan điểm cá nhân tôi nên tôi rất mong các bạn có ý kiến phản hồi (nếu được). Cám ơn các bạn đã xem bài

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Cũ 25-04-2008, 11:56 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Săm soi mãi chẳng thấy 1 lỗi chính tả nào của Kụ Dốt cả (có 1 chữ tour viết thành tuor - cái này lỗi khách quan :mrgreen: )

@Khoa: Anh em không 1 ai có ác ý hay thành kiến gì với em đâu - open mind 1 tý và chịu khó cầu thị (từ của kụ Dốt) thì sẽ tốt hơn nhiều. HoangTuDen là chỗ xả stress và học hỏi nhau chứ không có chỗ cho sự tính tóan, hãm hại, xâm hại, cưỡng bức hay lợi dụng ... Nghĩ kỹ lại nhé - chẳng ai có ác ý hay xâm hại em cả đâu :mrgreen: Vài lời chân tình.

Sống ở trên đời cần có 1 tấm lòng - để làm gì Khoa biết không - để gió cuốn đi (Sir.Trịnh)

(Có sai chữ nào không nhỉ 8O )

Nắng có vàng bằng răng em không
Cũ 25-04-2008, 03:27 PM
khoaton's Avatar
khoaton khoaton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 4.021 Times in 674 Posts
Biến số xe: 52Z5-0508
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khoaton

Thiết nghĩ, chủ đề này đã đến lúc dừng lại. Ai đúng ai sai trong chuyện này không còn là điều quan trọng, chỉ hy vọng mỗi chúng ta rút ra được kinh nghiệm trong quá trình xây dựng forum ngày càng lớn mạnh và đòan kết. Tất nhiên việc mâu thuẫn và sai sót là điều tất yếu trong quá trình xây dựng, chỉ mong chúng ta nên nhìn lại và hướng về cái chung hơn...

Hy vọng chúng ta sẽ đòan kết và open mind hơn (như pác 1stlady nói) :mrgreen: .
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề