Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > DẶM TRƯỜNG THIÊN LÝ > Nhật ký những chuyến đi

Chú ý

Nhật ký những chuyến đi Nhật trình, nhật ký, hình ảnh những chuyến đi .....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 08-10-2008, 11:44 AM
ntv77's Avatar
ntv77 ntv77 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 5.102 Times in 494 Posts
Biến số xe: 32-421k6
Mặc định Re: Tour bên lề đám nói ( Vĩnh Long, Trà Vinh,Bến Tre, Mỹ Tho)

Sau khi hoàn thành tour khám phá rừng Trà Ôn, đoàn xe từng chiếc qua phà, thẳng tiến nhà anh Danh_CB để hoàn tất cuộc đánh chén vĩ đại.

Hình chụp lúc qua phà Trà Ôn

Tiep theo là phần tường thuật của các tay súng black.white, sonbenly. Dzo, dzo.
Cũ 08-10-2008, 11:56 AM
rongdenxd's Avatar
rongdenxd rongdenxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 3.230 Times in 469 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi ntv77

Rừng đâu ko thấy, thấy toàn ruộng ko vậy chời====> Àh, hehe, rừng giữa ruộng hỉ.
Mấy lão này đi khám và phá kinh nhể.
chở che con qua chớp bể mưa nguồn...
Cũ 08-10-2008, 12:05 PM
kenvinnguyen kenvinnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Trích:
Nguyên văn bởi ntv77
Sau khi hoàn thành tour khám phá rừng Trà Ôn, đoàn xe từng chiếc qua phà, thẳng tiến nhà anh Danh_CB để hoàn tất cuộc đánh chén vĩ đại.

Hình chụp lúc qua phà Trà Ôn

Tiep theo là phần tường thuật của các tay súng black.white, sonbenly. Dzo, dzo.
Bức ảnh này đẹp quá, thể hiện phần nào hình ảnh đẹp của Miền Tây....nhớ Đồng Tháp Mười quê em quá..xì pam tí..
Cũ 08-10-2008, 12:10 PM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be

Dậy post tiếp bài viết dzô đây luôn hén

Hồi 4: Tour bỏ túi của bỏ túi và đêm nhạc đặc biệt của Trà Ôn

Cả bọn kéo nhau về đến khách sạn đã đặt sẵn, phòng hình như hơi thiếu vì 1 số lý do là, vì, bị, tại…hì hì. Nhưng thôi, có là tốt lắm gồi, ae nhà ta kiệt sức, do tối hôm qua ngủ ít quá, thêm phần vì hoạt động nghệ thực quá sức, nhưng chủ yếu là vì một số lớn “nước có lửa” bị tiêu thụ.
Hơi tiếc nuối là một số đồng chí vì có việc bận nên đã về trước, Bé ưa hun, cd ben lì, bạn của Bi, Bác Tun, và Kụ Dzôt. Riêng Bi đến bi chừ vẫn cảm thấy có lỗi vì không đưa bạn của Bi về. Tha lỗi cho Bi bạn nhé!
Tiếp theo chủ yếu là ngủ chứ gì, tê quá mừ, chứ có biết trời trăng gì nữa đâu. Vậy mừ có 2 chiến binh dũng cảm trước khi thực hiện cuộc hành trình dài hàng trăm dặm quay về hậu phương vẫn chiến thêm một chầu lúy túy nữa. Woa, quả là danh bất hư truyền, bái phục bái phục. Các anh các chị có đoán được là ai ko?
Sau 1 giấc ngủ dài thật là dài 1 tiếng đồng hồ, các anh chị em mình tỉnh dậy, bắt đầu các công đoạn mần sạch. Thế là lại tỉnh táo nhé. Nhưng vẫn còn lắm kẻ tê tê. Và vài kẻ, kẻ này tòan là già già không à, vẫn ngồi say sưa theo những đường tửu, chà chà, gừng già này cay thật đấy.
Thông tin ngòai lề là nghe đồn hôm đó thị trấn Trà Ôn bị mất trộm, 1 vụ trộm hy hữu, kẻ gian vào nhà ko lục gì, chỉ thấy mất 1 cái wần lửng màu xanh nổi ơi là nổi.
Theo thông báo là bác Danh nhà ta là tối nay bác í lại mời ace 1 bữa, ôi em bắt đầu thích bác í rồi đấy.
Chờ tới 6 h mới đến giờ hẹn với bác Danh, cả bọn nghe theo lời rủ rê của Ác làm một chuyến khám phá thị trấn với ý nghĩ “gất” chi là đen tối: lòng vòng xem “con gứa” ở đây. Những kẻ đen tối gồm có Bi, Gà và em của Gà, Cua và Ba khía biển, kenvin và bạn, Sợ hố, Đạt đen, Đen trắng, và tất nhiên là gồm cả Ác chạy loăng quăng ở đầu đoàn. Con gứa đâu hổng thấy, chỉ thấy chạy lòng vòng, qua các rừng chuối, Ác bảo thế, đúng là mới ở dưới quê lên hay sao á mà thấy có vài cây lèo tèo là ảnh cứ mặc nhiên coi là rừng, rừng chuối rừng tràm, thêm cái rừng lúa nữa, ặc ặc. Có biết đường mô ra đường mô nên cứ theo phương châm: đâu có đường là ta cứ đi, mà toàn là đường ngang ngõ tắt, có lối đi chỉ có một xe chui lọt, thấy toàn cây với lá, guộng với đồng, ko biết đâu là đường ra, may mà thị trấn nhỏ quá ko lạc được, cuối cùng sau 1 hồi loăng quăng cũng tìm đường về với khách sạn. Kết luận là khám nhưng chưa có gì để phá.
Đúng với ý nghĩa là tour bỏ túi của bỏ túi, thế mà Ác cũng tranh thủ shot lia lịa và các người mẫu nghiệp dư cũng tranh thủ tạo đủ kiểu đủ dáng. Có 1 đoạn chúng nó còn bắt Ác nhảy ra tận ngoài kia bờ guộng, cong …ít lên mà shot, ôi nhìn thương lắm cơ.
Rồi cũng tới giờ hẹn, bác Danh nhà ta xuất hiện, dẫn ace đi qua nhà, trời cũng nhá nhem tối rồi.
Khoảng sân rộng trước nhà là nơi hứa hẹn cuộc vui mới. Trong khi chờ đợi thức ăn, các ace người thì tranh thủ dọn bàn, người thì theo bác í ra sau xem dòng sông Mang Thít, có người còn tranh thủ tạo dáng trên chiếc ghe cạnh bờ sông, ra vẻ cô thôn nữ đang cong mông chèo đò. Thích thật nhỉ, nhưng Bi thích cảnh thôn nữ hổng mặc gì tắm sông hơn. Ôi nên thơ và lãng mạn xiết bao!
Bàn đã bày ra, thêm 4 thùng Sài Ghềnh đỏ đặt kịch kịch làm tăng thêm phần phấn khích cho ae. Bác Danh tranh thủ giới thiệu là hôm nay sẽ có 1 chương trình nhạc tân cổ đặc biệt với các ca sĩ cây nhà lá vườn, À, thì ace nhà mình mới nhớ ra rằng đây là đất của vọng cổ sáu câu với người nghệ sĩ tài hoa Út Trà Ôn vang danh một thủa.
Hò ơ... chiếu Cà Mau nhuộm màu tươi thắm .Công tôi cực lắm, mưa nắng dãi dầụ
Chiếu này tôi chẳng bán đâụ Tìm em không gặp...
Hò ơ... tìm em không gặp tôi gối đầu mỗi đêm...

Rồi phần mong đợi của chúng em cũng tới, đồ ăn lại được bưng lên, xem nào, gà ta kho, gà vườn bóp gỏi, Bi tia ngay cái phao câu gà béo ngậy, chỏi lên bóng lưỡng, trông mê ly, thế mà sơ hở 1 tí nhìn lại hổng thấy tăm hơi, tức ko bút viết nào tả xiết, dưng mừ nói ra thì chúng nó lại lêu lêu mình thèm ăn …ít, nên đành nuốt cục tức kèm thêm 1 cục thịt cái ực. Còn cháo gà thì ngon tuyệt cú mèo, chả thế mà cả nhà ta chan chan húp húp lia lịa. Còn ẻm nào đói thì đã có cơm trắng thơm ngon, mà hình như ai cũng đói cả nên bàn em có kết quả xổ số bao gồm con số 3 (tô bự). Ôi ngon ơi là ngon, gà thả vườn thớ thịt săn chắc, ngọt như… gà ta vậy, hì hì. Bia cũng được lên bàn tới tấp tới tấp, tiếng cụng ly bôm bốp, tiếng dzô dzô còn đều hơn hồi trưa nữa…
Tuy vậy, do một lí do rất ư là chính đáng, mọi hoạt động dù rất quyết liệt đều diễn ra trong trật tự và êm dịu.
Thế là 5-6 em gà đã ra đi trong mau lẹ, chậc chậc, no căng nhưng vẫn thèm.
Sau khi các loại bụng đã ních đầy thức ăn theo các kiểu, chương trình "ca nhợt"bắt đầu diễn ra với phần mở màn như mong đợi với nghệ sĩ lão thành “ông Sáu cậu tui” với sáu câu dzô ngọt sớt. Cả bọn vỗ tay rần rần theo mỗi câu xuống xề. MC xuyên suốt cả chương trình không ai khác chính là bác Danh nhà ta, duyên dáng và hài hước, tự nhiên Bi tui nhìn ảnh lại liên tưởng đến chị Siu nhà ta ạ, mà nghĩ lại có thấy điểm nào giống đâu, thế mới lạ.
Chương trình tiếp diễn với giọng ca sân nhà lá vườn, mà đặc biệt nhất là ca sĩ “cháu Đào”. Thoạt nghe lời giới thiệu của MC Danh Trà Ôn (tui tự đặt và thích cái tên đó ạ, giống nghệ sĩ): Sau đây xin giới thiệu cháu tui, nó tên Đào, Đào đâu, Đào à.. ra đây cậu biểu coi, ae nhà ta đã khấp khởi mừng thầm, cha chả chà chà. Nhưng mọi hy vọng đều bị dập tắt một cách phũ phàng, khi cháu Đào, à mà không phải là chị Đào mới đúng, bởi vì chị ấy đã có chồng và có con, con ôm mẹ khi mẹ hát và chồng thì ngồi nhậu kế 1 bên à. Tuy vậy khi giọng nữ cất lên lời ca ngọt như mía đường thì cả khoảng sân lặng trong giây lát, woa cũng hổng thua mí lắm dzới Ngọc Huyền, hổng biết tui có cường điệu hông nữa.
Bà ngoại cũng tranh thủ ru cháu ngủ rồi cũng qua mần 1 bài cho tụi trẻ kia lác mắt chơi.
Cô cũng lại thể hiện là cây văn nghệ chủ lực của HTĐ, bài nào cô hát Bi tui cũng rất thích mừ. Cô hát nhiều lắm, thay cho cái lũ lau nhau dưới kia, bình thường thì ra vẻ ta đây bặm trơn, dzị mà nghe lên hát thì im thin thít. Thanh Thanh cũng mần mấy bài, giọng hát sôi nổi và khỏe khoắn.
Lần sau có tour, Thanh Thanh lại đi nhé!
Chỉ có Bi tui là dở ẹt, cô kéo lên mà run như cầy sấy sắp bị thui rơm, hát câu đực câu cái, éc bà con thông cảm em nó đã có cố gắng, nhưng nói phải tội, Bi tui có bệnh là lên trước bàn dân thiên hạ biểu diễn là lời ca cũng bay đâu hết theo, giọng ca phều phào tưởng mình sắp đứt hơi. Nhưng cũng may, Bi tui mà hát tốt thì với nghệ danh dự kiến là Quang CD chưa chừng còn nổi hơn Quang Linh, Quang Dũng, Quang Lê, hay Quang Hà...
À, hôm nay cũng phát hiện 1 cây vọng cổ xinh đẹp nữa nhé, đoán nữa đi, là Miss CD ấy nhá, lần này thì kẻ hãnh diện tất nhiên là Nhứt Đờn Bà rồi, nhưng khác với anh chai nhà mềnh, hắn lộ rõ là kẻ khoe khoang tợn. Dzợ hắn hát chứ hắn có tài cán gì mà cứ chạy loanh quanh khoe của, ủa không là khoe dzợ, dzợ em đóa, dzợ của em đóa mấy anh, rất chi là phô trương, rất chi là đáng ghét. Mình ghét lắm, ghét nhất là dzợ mình không biết câu dzọng cổ nào mới đau, í wên, mình chưa có dzợ, lo gì...
Say sưa với lời ca tiếng hát như mật ngọt ru lòng, 4 thùng đã ra đi tự lúc nào, thế là thêm 2 thùng nữa, cha chả dzui quá là dzui, nên bia bọt cứ như lọt dzô bụng rồi về nơi mô ấy. Ca sĩ cổ nhạc tòan là cây nhà lá vườn, nên sung phải biết, mãi dzui ko để ý thời gian trôi nhanh như chớp, Vậy là dù rất rất tiếc nuối nhưng đã 10h, quá khuya với miệt dưới ni, ae nhà ta cũng lưu luyến giã từ gia chủ, lòng cảm kích bác Danh và gia đình đã tạo điều kiện cho chúng em 1 đêm nhạc đặc biệt chưa từng có. Ra về mà trong tâm tưởng vẫn văng vẳng điệu đàn mang âm hưởng quê hương. Ôi yêu sao đất nước và con người Việt Nam!
Nhưng ngày dzui vẫn chưa kết thúc, hậu quả là đêm đó người dân Trà Ôn lại có thêm 1 câu chuện về một khách sạn có ma, cái lũ ma chuyên đi ăn đêm, gõ cửa lóc cóc, chạy hùynh hụych, la ré thất thanh, và cười như dại....Nghe đâu còn có 1 con ma béo ú mặc quần chịp thế mới kinh hồn...
Và tận đêm khuya vẫn có lố nhố các bóng ma đi gõ cửa từng phòng, tay ôm cái gì vuông vuông như thùng bia á, làm ae khiếp hồn, im thin thít không dám hó hé...
Thế rồi chả biết làm sao mà trong 1 đêm tự dưng gần 1 thùng bia tự nhiên trống rỗng chỉ còn trơ những cái chai lăn lóc. Người hàng xóm kể lại là đêm khuya khó ngủ, ông đi ra ngòai tự nhiên nhìn lên tầng 2 thấy có 4-5 con ma ngồi lố nhố trên lan can, nhai chọp chẹp, ực ực chẳng biết có phải là nhai xương người ko nữa...
Hú hú hú ú úuuuu......
Cũ 08-10-2008, 01:47 PM
roadmaster's Avatar
roadmaster roadmaster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi let-it-be
...Vậy mừ có 2 chiến binh dũng cảm trước khi thực hiện cuộc hành trình dài hàng trăm dặm quay về hậu phương vẫn chiến thêm một chầu lúy túy nữa. Woa, quả là danh bất hư truyền, bái phục bái phục. Các anh các chị có đoán được là ai ko?

......đêm đó người dân Trà Ôn lại có thêm 1 câu chuện về một khách sạn có ma, cái lũ ma chuyên đi ăn đêm, gõ cửa lóc cóc, chạy hùynh hụych, la ré thất thanh, và cười như dại....Nghe đâu còn có 1 con ma béo ú mặc quần chịp thế mới kinh hồn...
Và tận đêm khuya vẫn có lố nhố các bóng ma đi gõ cửa từng phòng, tay ôm cái gì vuông vuông như thùng bia á, làm ae khiếp hồn, im thin thít không dám hó hé...
Thế rồi chả biết làm sao mà trong 1 đêm tự dưng gần 1 thùng bia tự nhiên trống rỗng chỉ còn trơ những cái chai lăn lóc. Người hàng xóm kể lại là đêm khuya khó ngủ, ông đi ra ngòai tự nhiên nhìn lên tầng 2 thấy có 4-5 con ma ngồi lố nhố trên lan can, nhai chọp chẹp, ực ực chẳng biết có phải là nhai xương người ko nữa...
Hú hú hú ú úuuuu......
Mie! đang ngồi thấy ngứa ngứa ở sau ...ít nghi cóa thèng đang nói xáo cán pộ. Y như zdằng thèn Ít bi đang l1m đá mềnh! Quả là nhơn tài đất Vịt! Mie ló chứ, đọc bài nhơn tài ni mà bọn nhân viên ló tưởng mình wên uống thuốc, ngồi kứ nhìn cái màn hìn khùng khục.
Ớ! cái mờn hình zdi tín của Kụ sao ló mờ wá zdị chòi, ù pá ló nau nau khẩn chuơng, toàn lước miếng lước mồm đâu mà zdăng tùm lum hít á.
Thèng Ít bi khớ, rất khớ. Zdỗ tay: bốp bốp ..........chát........hự, hự! :mrgreen:

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Cũ 08-10-2008, 02:47 PM
minhy's Avatar
minhy minhy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

trùi ui, nghe mà thèm wá hà, dzui kinh ^_^
Cũ 08-10-2008, 02:50 PM
cd50benly cd50benly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Trích:
Nguyên văn bởi minhy
Vậy sao bữa ko đăng kí đi chung cho vui? :roll: :roll: :roll:
Cũ 08-10-2008, 03:07 PM
minhy's Avatar
minhy minhy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi cd50benly
Trích:
Nguyên văn bởi minhy
Vậy sao bữa ko đăng kí đi chung cho vui? :roll: :roll: :roll:
em mắc dzìa quê ăn đám cưới thằng cháu, anh aloo em cũng ko đc đó hic... buồn....
Cũ 08-10-2008, 03:18 PM
rongdenxd's Avatar
rongdenxd rongdenxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 3.230 Times in 469 Posts

Trên đường qua trà vinh anh em đã ghé qua nơi này:

Lăng ông Thống Chế Điều bát đã được 188 năm tuổi.

Khu di tích Ao Bà Om:

cả một rừng cây cổ thụ mát rượi.

một công đôi việc.

phút nghỉ nghơi

Răng ko mọc nổi là vì cái này đây :mrgreen: :mrgreen:

Em là ai...

thế mới

cạnh Ao Bà Om có một ngôi chùa Khơ me, Bác Danh đã dẫn cả đoàn vào thăm.

Những mái nhọn và tháp đặc trưng của các ngôi chùa Khơme

Hoa trong chùa (quên mất tên rồi, hình như là tử đinh hương - ko biết có phải không?)

Và đây là quãng đường mà các bác đã đi qua trong tuor đám nói của Thehuy.
chở che con qua chớp bể mưa nguồn...
Cũ 08-10-2008, 03:57 PM
ntv77's Avatar
ntv77 ntv77 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 5.102 Times in 494 Posts
Biến số xe: 32-421k6

Trích:
Nguyên văn bởi rongdenxd
Trên đường qua trà vinh anh em đã ghé qua nơi này:

Và đây là quãng đường mà các bác đã đi qua trong tuor đám nói của Thehuy.

Rong thú....i nhỉ, đang qua phà đến nhà anh Danh nhạo, tự nhiên nhảy lên đi Trà Vinh, còn khúc giữa đâu? Trắng đen thui post khúc giữa, lúc đờn ca tài tử đi.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề