Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Xây dựng diễn đàn

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 19-10-2009, 03:41 PM
radeon's Avatar
radeon radeon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 1.702 Times in 280 Posts
Biến số xe: GAU-3004

Trích:
Nguyên văn bởi Joker Xem Bài viết
...

B- Ý kiến đóng góp :
Vận động Từ thiện bao gồm:
1+ Đưa thông tin của người cần hỗ trợ lên Diễn đàn để mọi người biết và tìm hiểu.
2+ Vận động quyên góp tài lực vật lực và tổ chức đi cứu tế.

Cho đến hôm nay xét thấy mục 2 nếu không kiểm soát được có thể đi lệch mục tiêu hội, gây tranh cãi ảnh hưởng uy tín hội nên thông báo chính thức ngưng các hoat động quyên góp từ thiện công khai.
nôm na là như sau :
+ Các Member được tự do đăng bài nêu thông tin thuyết phục và gợi ý vận động tài trợ và tuyệt đối không được đề cập đến việc quyên góp ( phần nội dung này nên không cần phải xin phép ban điều hành).
+ Sau khi nghiên cứu và lấy ý kiến trên diển đàn Ban tổ chức sẽ đại diện diễn đàn đứng ra quyên góp và chịu trách nhiệm về phần tài lực vật lực quyên góp trên.
Như vậy đảm bảo được tư do ngôn luận mà cũng giữ được mục tiêu, và uy tín của hội.
....
Chạy đội hình hàng một thôi nào!!!
Joker
Đồng ý với quan điểm của Joker! Vote cho Joker 1 phiếu hehe.
Chốt hạ thôi !

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Tôi là gã cao bồi nghèo đơn độc...rong ruổi trên đường dài xa quê hương… ™
Cũ 20-10-2009, 09:29 AM
SCDCtt's Avatar
SCDCtt SCDCtt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: Không ghi

Trên đời này mọi thứ điều có cái giá của nó. Nên hay kg nên quản lý củng có cái giá riêng. Tất cả các bạn nếu có thường xuyên theo dõi 4rum HOẠT ĐỘNG XÃ HỘI thì chắc chắn sẽ biết được cái giá của sự tự do và có sự quản lý. Đã là 1 tập thể thì thành viên hãy "Mình Vì Mọi Người". Chúc các bạn vui vẻ mạnh khỏe và đoàn kết, chúc dđ luôn là chổ dựa niềm vui - dđ luôn là nơi cân bằng cuộc sống cho ACE HTD.
1stLady (20-10-2009), ISALYNA (20-10-2009), LEMOTO (20-10-2009), Nothing (20-10-2009), Veloc (20-10-2009), cuabien (20-10-2009), daitran (20-10-2009), let-it-be (20-10-2009), mandalat (20-10-2009), mobinam (20-10-2009), tieuphuvivu (20-10-2009), wonghong (20-10-2009)
Cũ 20-10-2009, 12:15 PM
mobinam mobinam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 9.655 Times in 1.199 Posts
Biến số xe: 54K2-0262

Rất cám ơn nhiều member đã đóng góp thêm nhiều ý kiến tích cực, đúng trọng tâm.

Trích:
Nguyên văn bởi duyanhpt Xem Bài viết
Và anh cho em hỏi :
Anh tự nhận đại diện BDH. vậy phải có xác nhận của BDH chớ,ai là người đủ tư cách đại diện BDH ? ai ủy quyền?
- Vì đây là đóng góp ý kiến, mà đóng góp ý kiến phải công khai minh bạch, vậy trong 1 cuộc họp 1 cuộc lấy ý kiến chung nếu chúng ta chia ra thành 2 luồng ý kiến khác nhau nhưng chỉ có 1 người đại diện cho nhiều người thì đó có phải là 1 cuộc họp mở rộng nữa không????
- Nếu ở đây như anh nói là sẽ đại diện cho BĐH (sẽ không có người trong BĐH phát biểu ý kiến nữa) vậy thì bó hẹp trong một suy nghĩ 1 quan điểm của riêng anh sẽ có đủ ý đủ lời để trả lời cho tất cả những người khác ???????
Duyanhpt àh, anh không tự nhận đại diện, khi anh nói đại diện tức là trước đó anh đã hỏi ý kiến và được sự đồng ý của đa số thành viên BĐH (nếu cần thiết anh sẽ chứng minh cho em thấy việc đó). Khi anh đã "đại diện" tức là anh sẽ luôn tham khảo, tổng hợp ý kiến thành viên BĐH trước khi "phát ngôn" (trên diễn đàn gọi là "phát tự" mới đúng chứ nhỉ? ). Anh chỉ nói "đại diện BĐH viết bài trong topic này", tức là chỉ viết bài (nếu cần), không phải là kết luận hay quyết định gì hết áh, việc đó sẽ do người đứng đầu BĐH, cụ thể là Admin, sẽ làm. Thân.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn
The Following 2 Users Say Thank You to mobinam For This Useful Post:
daitran (20-10-2009), tieuphuvivu (20-10-2009)
Cũ 20-10-2009, 02:46 PM
womandalat's Avatar
womandalat womandalat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Theo dõi bài viết hôm rày thấy anh em tranh luận ghê quá, đôi khi đi lệch cả chủ đề chính nữa. Mình xin có 1 số ý kiến và suy nghĩ cá nhân như sau :
- Quản lý lòng TT thì chẳng ai có quyền hay khả năng làm được việc này, ngay cả chính quyền còn ko thể thì huống chi là BĐH 1 trang web? Nhưng việc quản lý bài viết về kêu gọi TT lại là 1 điều hết sức cần thiết. Xl em nói thẳng, nếu bất cứ 1 mem nào cũng có quyền tự do post bài kêu gọi TT thì chắc trang web này loạn mất, nếu anh là 1 mem mới anh kêu gọi đóng góp, ủa anh là ai tui chưa gặp chưa tiếp xúc bên ngoài mới gặp nhau trên diễn đàn thôi thì sao tui dám đóng, xl nha 50k tui cũng ko đóng chứ nói chi là 100k hay 200k? Có ai mà ko muốn làm TT? Có ai mà ko muốn việc đóng góp TT của mình đi đúng mục đích và đi đúng đối tượng? Vậy thì có nên chăng ngay cả việc TT cũng cần phải có Mod để quản lý?
- Làm TT lấy danh của HTĐ thì HTĐ được lợi hay hại? Nhưng nếu khi việc đó nó vô tình hay cố ý đi chệch mục đích thì HTĐ được lợi hay hại? Uy tín của 1 web ko phải do 1 mem hay BĐH tạo nên mà là do tất cả các mem cùng hợp sức mà có thì anh lấy tư cách gì tự quyết tự làm 1 việc mà ảnh hưởng chung cả diễn đàn mà ko cần thông qua ai?
- Còn nói chuyện quỹ nha? Quỹ là do các mem đóng góp, nên khi sử dụng cho mục đích gì ko phải Mod này hay mem này nói tui đồng ý chi là chi được? Việc đơn giản quá mà, nếu vậy thì mình biểu quyết đưa ra, trong thời hạn bao lâu mà các mem đồng ý thí cứ bấm nút “thanks”, số lượng đông thì xem như thông qua.
- Làm TT thì có tâm là đủ, nhưng người đầu tàu đứng ra khởi xướng hay quyên góp thì cái tâm thôi thì vẫn chưa đủ. Làm TT là 1 điều đáng quý, nhưng sẽ càng có ý nghĩa hơn nếu việc đó giúp đúng trường hợp và đúng lúc. Mình xin lấy 1 bằng chứng thực tế rõ ràng và kinh nghiệm về TT bên webtretho mà mình đã thấy :
+ Bất cứ mem nào cũng có quyền đề xuất 1 trường hợp thương tâm mà mình thấy hay biết. Người phụ trách có trách nhiệm phải xác minh rõ ràng, kể cả bài viết đăng từ báo cũng phải liên lạc với tòa soạn để nắm cho rõ. Sau khi đã rõ thì Mod đưa vào danh sách, người có trách nhiệm lập ra 1 topic kêu gọi quyên góp đồng thời luôn cập nhật tin tức và hình ảnh để cho các mem rõ tiền mình đóng góp đã làm gì và được sử dụng ntn? Và Mod luôn đồng hành theo sát để bào đảm rằng đó là 1 topic "sạch sẽ"
Nếu giúp đỡ người ta bằng cách góp thật nhiều tiền rồi quăng cho người ta 1 cục thích làm gì thì làm thì cần chi lên hoangtuden hô hào làm gì? Nếu muốn thể hiện tấm lòng của mình thì qua báo Dân trí kìa, ngày nào mà ko có bài viết về các hoàn cảnh thương tâm, có sẵn tài khoản của báo luôn đó mình có thể TT bằng cách chuyển tiền cho trường hợp nào mình cho là tội nghiệp nhất. Còn ko qua webtretho tham gia với mình nè, nhiều rất nhiều TH cần được giúp đỡ. Nhưng khi anh là người đầu tàu trong 1 topic TT thì hoàn toàn khác nhe, anh phải xác định rõ thế nào là cách giúp tốt nhất, tối ưu nhất cho người ta, đó mới là cái tâm thật sự.
Có những TH mà các mem bên WTT giúp kéo dài gần 1 năm, đơn cử như TH bé cần tiền mổ tim, thì họ theo dõi giúp cho bé mổ tim đợt 1 và cả cho đợt 2 thậm chí đợt 3 đến khi bé hoàn toàn khỏe mạnh. Còn có những TH thì topic phải đóng ngay nữa chừng vì có những bé ra đi trong quá trình điều trị. Vậy đó, khi anh làm thì làm cho tới, còn cảm thấy mình vì bận việc gia đình hay cá nhân ko thể giúp đỡ trọn vẹn thì đừng đứng ra nhận lãnh, vì nửa đường mà cái tâm anh nó tụt mất quăng con bỏ chợ thì tội lỗi lắm.
Chắc có người sẽ nghĩ tại sao bà này cứ nói tới WTT, vậy thì qua đó mà chơi qua đây làm gì? Không phải đâu, bởi vì bên đó cũng vừa mới trải qua 1 TH xương máu về việc làm TT nè. Mình xin nêu rõ luôn nha, có 1 hội trưởng TT là thành viên lâu năm vì vấn đền quản lý tiền nong ko rõ ràng dẫn đến 1 số hành vi tiêu cực, kết cục là phải rớt chức, nội bộ xâu xé, các mem nhảy vô góp ý cũng có mà mạt sát nhau cũng có, từ Mod tới Admin bị chửi ko thương tiếc vì cho rằng quản lý lỏng lẻo, bao che. Chị hội trưởng đó giờ chắc hết dám tham gia 1 trang web mà chị đã từng coi như ngôi nhà thân thương của mình, mà chị có vào thì cũng chẳng ai coi lời chị nói ra cái gì. Còn kẻ thừa cơ phá hoại thì ở đâu mà ko có? Mà đó lại là 1 gã đàn ông thế mới ghê chứ. Hắn thừa cơ hội đạp chị ta xong rồi đòi đóng cả hội TT đồng thời hắn gởi hồ sơ xin lập 1 hội TT khác do hắn làm hội trưởng? Nghe xong chắc mọi người nói mình đùa, đùa làm gì? Ở cái xã hội nửa thật nửa ảo này cái gì mà ko thể xảy ra? Mình xin trích dẫn đường link luôn, ai rãnh thì vào đọc chơi cho biết.
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=303645
http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=352261
Mỗi 1 trang web đều có 1 thế mạnh riêng, 1 cái hay riêng của nó đó là điều người ta có thể nhớ đến nó trong hàng vạn trang web khác. Vậy cái hay, cái độc đáo của HTĐ là gì? Nếu cái gì cũng làm cũng ôm đồm mà làm ko tới đâu thì khác gì vứt đi? Thậm chí tới lúc ko quản lý được thì lúc đó vứt đi cũng ko xong vì nó thành khối u rồi phải giải phẫu thôi, mà giải phẫu thì tất nhiên phải để lại sẹo.
Mình tham gia HTĐ thì đọc nhiều mà post bài thì ít nên văn phong có phần ảnh hưởng bên WTT nên có làm gì cho ai khó chịu thì mong thông cảm chịu khó đọc rồi bỏ qua dùm vì hôm nay là ngày 20-10 mà. Thanks all và xin tạm hết.
P.S: xl mình viết hơi lung tung ko được trau chuốt vì phải vừa pót vừa canh sếp
The Following 24 Users Say Thank You to womandalat For This Useful Post:
1stLady (20-10-2009), Aqua Fina (21-10-2009), ISALYNA (22-10-2009), Jenny7979 (20-10-2009), Kitty (20-10-2009), LEMOTO (21-10-2009), Nothing (20-10-2009), SCDCtt (20-10-2009), Tandold (21-10-2009), be_ur_hun (21-10-2009), chan_ga_87 (20-10-2009), cuabien (20-10-2009), daitran (20-10-2009), duynguyen (20-10-2009), kenji (21-10-2009), let-it-be (20-10-2009), mandalat (20-10-2009), mobinam (20-10-2009), radeon (20-10-2009), simba (22-10-2009), soho155 (21-10-2009), sonytam (20-10-2009), tieuphuvivu (20-10-2009), xongngay (20-10-2009)
Cũ 20-10-2009, 03:39 PM
mandalat's Avatar
mandalat mandalat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 7.407 Times in 760 Posts

Cám ơn womandalat, đó chính là cái mà một số người vẫn còn chưa hiểu, vẫn còn khuất mắt đấy.
LEMOTO (21-10-2009), daitran (20-10-2009)
Cũ 20-10-2009, 07:22 PM
khách qua đường khách qua đường vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

phàm trong bất cứ mâu thuẩn nào thì ng có địa vị cao củng phải tự trách mình nhiều hơn... các anh tự goị mình là 1 Ban Điều Hành với bao nhiu cái đầu tinh hoa của 1 diển đàn mà ko họp nhau lại và đưa ra lời kêu gọi từ thật sớm , trong khi việc đóng góp cho đồng bào sau bão lũ là việc cần thiết, cấp bách.. thì các anh có đáng trách hay ko??? các anh ko action ngay thì là do các anh vô tâm, hay các anh ko đạt đc sự thống nhất nội bộ hay vì lí do gì??? việc kêu gọi thiện nguyện là việc bất cứ ai củng có thể làm, ai có tấm lòng thì đóng, ai tin tưởng vào ng kêu gọi thì đóng... những ai ko có tin tưởng vào ng kêu gọi thì đừng đóng, quyền đóng góp là của các anh... các anh biện giải việc ai củng kêu gọi bừa thì loảng... thế thì nếu các anh phát hiện trùng mục đích thì edit lại... thế thôi... hoặc sao các anh ko xữ lí 1 cach tốt hơn , các anh dùng danh nghĩa BĐH vào phụ với chủ topic hô hào anh em cùng đóng góp... co phải hay hơn ko??? thứ nhất vừa đạt đc mục đích chung và kết wả sẻ càng tốt hơn vì với danh nghĩa BĐH sẻ thu đc đóng góp nhìu hơn... thứ hai thể hiện đc 1 BĐH gần gũi với anh em... chứ ko phải là hình ảnh 1 BĐH trịch thượng, thích thể hiện uy quyền và cục bộ như tôi thấy...
chúc DĐ sẻ tiến bộ hơn trong thời gian tới...
Kính

PS : nhân tiện đóng góp thêm... câu hỏi VN có bao nhiu tỉnh thành khó wá... các anh cần confirm xem ng đăng ký có biết chữ ko thôi mà... hỏi 2 con vịt có mấy chân đi cho nó dể. đâu phải cần có kiến thức đại học mới đc đăng kí chơi DĐ đâu...
The Following 8 Users Say Thank You to khách qua đường For This Useful Post:
LEMOTO (21-10-2009), Veloc (21-10-2009), black.white (21-10-2009), mobinam (20-10-2009), mydalat (21-10-2009), sonbenly (20-10-2009), sonytam (20-10-2009), xongngay (21-10-2009)
Cũ 21-10-2009, 08:49 AM
LEMOTO's Avatar
LEMOTO LEMOTO vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator
Xe đã zin trở lại

Thanked 8.066 Times in 1.767 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi khách qua đường Xem Bài viết
phàm trong bất cứ mâu thuẩn nào thì ng có địa vị cao củng phải tự trách mình nhiều hơn... các anh tự goị mình là 1 Ban Điều Hành với bao nhiu cái đầu tinh hoa của 1 diển đàn mà ko họp nhau lại và đưa ra lời kêu gọi từ thật sớm , trong khi việc đóng góp cho đồng bào sau bão lũ là việc cần thiết, cấp bách.. thì các anh có đáng trách hay ko??? các anh ko action ngay thì là do các anh vô tâm, hay các anh ko đạt đc sự thống nhất nội bộ hay vì lí do gì??? việc kêu gọi thiện nguyện là việc bất cứ ai củng có thể làm, ai có tấm lòng thì đóng, ai tin tưởng vào ng kêu gọi thì đóng... những ai ko có tin tưởng vào ng kêu gọi thì đừng đóng, quyền đóng góp là của các anh... các anh biện giải việc ai củng kêu gọi bừa thì loảng... thế thì nếu các anh phát hiện trùng mục đích thì edit lại... thế thôi... hoặc sao các anh ko xữ lí 1 cach tốt hơn , các anh dùng danh nghĩa BĐH vào phụ với chủ topic hô hào anh em cùng đóng góp... co phải hay hơn ko??? thứ nhất vừa đạt đc mục đích chung và kết wả sẻ càng tốt hơn vì với danh nghĩa BĐH sẻ thu đc đóng góp nhìu hơn... thứ hai thể hiện đc 1 BĐH gần gũi với anh em... chứ ko phải là hình ảnh 1 BĐH trịch thượng, thích thể hiện uy quyền và cục bộ như tôi thấy...
chúc DĐ sẻ tiến bộ hơn trong thời gian tới...
Kính

PS : nhân tiện đóng góp thêm... câu hỏi VN có bao nhiu tỉnh thành khó wá... các anh cần confirm xem ng đăng ký có biết chữ ko thôi mà... hỏi 2 con vịt có mấy chân đi cho nó dể. đâu phải cần có kiến thức đại học mới đc đăng kí chơi DĐ đâu...

Xin chào Khách Qua Đường !

Rất cảm ơn bạn có ý kiến đối với diễn đàn Hoangtuden. Qua lời nhận xét của bạn thì biết bạn là " Khách Qua Đường " thường khách qua đường chỉ nhìn sơ một sự việc rồi đi luôn cho nên họ nhìn được những gì thường bị thiếu trước hụt sau. Lý do bạn nêu lên mình hoàn toàn hiểu được và thông cảm cho bạn vì bạn chỉ là " Khách Qua Đường ".
Hy vọng một ngày đó bạn sẽ là thành viên của đại gia đình Hoangtuden khi đó bạn sẽ có suy nghĩ khác bây giờ.

Thân chào đoàn kết !
The Following 3 Users Say Thank You to LEMOTO For This Useful Post:
SCDCtt (21-10-2009), be_ur_hun (21-10-2009), let-it-be (21-10-2009)
Cũ 22-10-2009, 01:18 AM
huykonica's Avatar
huykonica huykonica vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Một chút đóng góp của em!
Làm từ thiện tất nhiên là một điều tốt rồi, nhưng em nghĩ phải có sự điều phối ( dùng từ này em thấy là phù hợp), nhưng một số thành viên em có cảm giác cứ muốn cố xoáy vào câu '' Quản lý TT'' để làm vấn đề thêm rắc rối và bắt bẻ BĐH, thật ra chẳng ai quản lý ai cả và việc làm từ thiện cũng thế.Mọi người không nhìn vào tình hình thực tế là cộng đồng HTD của chúng ta còn khiêm tốn lắm,
nguồn lực? tài chính? ... nhiều thứ! thực tế là chúng ta không thể làm từ thiện mọi lúc mọi nơi được. Vậy nên chúng ta cần phải có sự điều phối, thà làm ít mà ý nghĩa, đạt kết quả hơn là làm nhiều mà loãng. Đơn cử khi phát sinh một địa chỉ cần làm từ thiện, chúng ta phải cần ít nhất là 4-5 cá nhân lo toan xuông kiểm tra thông tin,tiến hành thăm hỏi... cũng mất khá nhiều thơi gian, mà ACE con phải có công việc, gia đình...! Vậy thì làm sao chúng ta bao cấp được tất cả các địa chỉ từ thiện khi được post tự do lên diễn đàn, thế nên mới phải điều phối làm sao cho ý nghĩa và hiệu quả theo khả năng của cộng đồng HTĐ.
Còn nũa khi các địa chỉ từ thiện được post tự do lên diễn đàn sẽ tạo lên những luồng suy nghĩ đấu tranh tư tưởng trong chính bản thân người đọc.
Thí dụ luồng suy nghĩ thường thấy:
(Ồ mình vừa đóng góp cho địa chỉ này lại thấy một hoàn cảnh khác đáng thương, có nên đóng góp?; Hôm trước mình góp cho địa chỉ A từng đó! bây giờ hok biết góp địa chỉ này bao nhiêu? hok góp thì thấy đáng thương quá; Bữa trước mình Dzô mánh tiền cũng dư nhậu nhẹt nên đóng góp cho mấy địa chĩ cần làm từ thiện một chút gọi là! trong lòng cảm thấy vui vui...Trời một hoàn cảnh đáng thương quá, nhưng mà bữa nay mình lại cháy túi mất rồi làm sao giúp được bây giờ.....? rồi những suy nghĩ về lòng trắc ẩn, thương cảm cứ lởn vởn trong đầu..... Giá như tôi là Bill Gate tôi sẽ xoa dịu tất cả những hoàn cảnh đáng thương trên đường đời mà tôi bắt gặp.... Nhiều dòng suy nghĩ lắm các bạn ạ, thực tế tôi vẩn là tôi nên tôi không thể đặt tay được đến tất cả các địa chĩ tử thiện.
Vài dòng chia sẻ cùng ace, văn chương em tệ lắm nên diễn đạt còn chuối, mong ace thông cảm
The Following 18 Users Say Thank You to huykonica For This Useful Post:
1stLady (22-10-2009), ISALYNA (22-10-2009), Jenny7979 (22-10-2009), LEMOTO (22-10-2009), Nothing (22-10-2009), SCDCtt (22-10-2009), be_ur_hun (22-10-2009), cuabien (22-10-2009), daitran (22-10-2009), let-it-be (22-10-2009), mandalat (22-10-2009), mh81 (22-10-2009), mobinam (23-10-2009), pechi (22-10-2009), simba (22-10-2009), sonytam (22-10-2009), tieuphuvivu (22-10-2009), xongngay (22-10-2009)
Cũ 22-10-2009, 02:14 AM
cuabien's Avatar
cuabien cuabien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 5.384 Times in 939 Posts
Biến số xe: 53X4-2809
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cuabien

Trích:
Nguyên văn bởi huykonica Xem Bài viết
Một chút đóng góp của em!
Làm từ thiện tất nhiên là một điều tốt rồi, nhưng em nghĩ phải có sự điều phối ( dùng từ này em thấy là phù hợp), nhưng một số thành viên em có cảm giác cứ muốn cố xoáy vào câu '' Quản lý TT'' để làm vấn đề thêm rắc rối và bắt bẻ BĐH, thật ra chẳng ai quản lý ai cả và việc làm từ thiện cũng thế.Mọi người không nhìn vào tình hình thực tế là cộng đồng HTD của chúng ta còn khiêm tốn lắm,
nguồn lực? tài chính? ... nhiều thứ! thực tế là chúng ta không thể làm từ thiện mọi lúc mọi nơi được. Vậy nên chúng ta cần phải có sự điều phối, thà làm ít mà ý nghĩa, đạt kết quả hơn là làm nhiều mà loãng. Đơn cử khi phát sinh một địa chỉ cần làm từ thiện, chúng ta phải cần ít nhất là 4-5 cá nhân lo toan xuông kiểm tra thông tin,tiến hành thăm hỏi... cũng mất khá nhiều thơi gian, mà ACE con phải có công việc, gia đình...! Vậy thì làm sao chúng ta bao cấp được tất cả các địa chỉ từ thiện khi được post tự do lên diễn đàn, thế nên mới phải điều phối làm sao cho ý nghĩa và hiệu quả theo khả năng của cộng đồng HTĐ.
Còn nũa khi các địa chỉ từ thiện được post tự do lên diễn đàn sẽ tạo lên những luồng suy nghĩ đấu tranh tư tưởng trong chính bản thân người đọc.
Thí dụ luồng suy nghĩ thường thấy:
(Ồ mình vừa đóng góp cho địa chỉ này lại thấy một hoàn cảnh khác đáng thương, có nên đóng góp?; Hôm trước mình góp cho địa chỉ A từng đó! bây giờ hok biết góp địa chỉ này bao nhiêu? hok góp thì thấy đáng thương quá; Bữa trước mình Dzô mánh tiền cũng dư nhậu nhẹt nên đóng góp cho mấy địa chĩ cần làm từ thiện một chút gọi là! trong lòng cảm thấy vui vui...Trời một hoàn cảnh đáng thương quá, nhưng mà bữa nay mình lại cháy túi mất rồi làm sao giúp được bây giờ.....? rồi những suy nghĩ về lòng trắc ẩn, thương cảm cứ lởn vởn trong đầu..... Giá như tôi là Bill Gate tôi sẽ xoa dịu tất cả những hoàn cảnh đáng thương trên đường đời mà tôi bắt gặp.... Nhiều dòng suy nghĩ lắm các bạn ạ, thực tế tôi vẩn là tôi nên tôi không thể đặt tay được đến tất cả các địa chĩ tử thiện.
Vài dòng chia sẻ cùng ace, văn chương em tệ lắm nên diễn đạt còn chuối, mong ace thông cảm
Đây mới chính là quan điểm đúng đắn và hợp lý nhất ... bài việt hay lắm anh Huy ! đọc được bài của anh Cua cảm thấy nhẹ nhõm vô cùng ! Đơn giản thế thôi...vậy mà chúng ta cứ hiểu xa ơi là xa... gây ra nhiều vấn đề tranh cãi khác...làm cho mất đàn kết nôi bộ. Thanks anh Huykonica đã có một bài viết thật cô đọng và thuyết phục !

thay đổi nội dung bởi: cuabien, 22-10-2009 lúc 02:16 AM Lý do: chính tẻ
The Following 6 Users Say Thank You to cuabien For This Useful Post:
ISALYNA (22-10-2009), LEMOTO (22-10-2009), SCDCtt (22-10-2009), be_ur_hun (22-10-2009), let-it-be (22-10-2009), simba (22-10-2009)
Cũ 22-10-2009, 06:10 PM
be_ur_hun's Avatar
be_ur_hun be_ur_hun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới be_ur_hun

Trích:
Nguyên văn bởi mandalat Xem Bài viết
Cám ơn womandalat, đó chính là cái mà một số người vẫn còn chưa hiểu, vẫn còn khuất mắt đấy.
Xin lỗl chủ topic..

Nịnh huh mập?? muốn gì thì nói nha...

Trả lời

Ðang đọc: 4 (0 thành viên và 4 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề