Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Xe đó đây

Chú ý

Xe đó đây mọi thông tin, lịch sử về các lọai xe khác....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 29-08-2010, 09:32 PM
n_hoanghuy n_hoanghuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Tình hình là xe em chạy được 450km rồi, từ lúc mua đến giờ luôn bị hụp xăng khi kéo lên trên 40km/h, dù ở số 4 hay số 5 đều bị vậy, vì em nghỉ xe mới nên bị vậy nên chạy thử đến bây giờ mà không hết. Em đưa ra Bích Nương cho họ chỉnh mà họ chỉnh cũng không được luôn.
Em đã chỉnh ốc gió của bình xăng con theo cách của 1 bác chỉ em là xiết ốc gió hết, rồi quay ngược 1,25 vòng, nhưng tình hình vẫn không cải thiện được gì hết. Em thử chỉnh mỗi lần xoay ngược ốc gió thêm ¼ vòng nữa coi sao nhưng vẫn không hết, chỉ cần kéo ga không tải lên 1 chút là hụp xăng, ga lên không có ngọt.
Em sợ nước vào bình xăng con nên xả bình xăng con thì không thấy nước. Có khi nào bị bugi hay IC đánh lửa không các bác?
Còn le gió ở bình xăng con có 2 nấc, em thử từng nấc nhưng không hết luôn. Không biết 2 nấc đó có ý nghĩa gì không?
Bác nào có bị giống em không, hay bác nào biết cách khắc phục vui lòng chỉ em với, em chỉnh hoài mà không được nên nản ghê.
Nếu được thì bác Jimmy giúp em với nhé
Em cám ơn các bác trước
Cũ 31-08-2010, 08:34 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Bạn có thể tháo bugi ra xem màu bugi để biết tình trạng hoà khí dư xăng hay thiếu xăng.
Ốc gió khi chỉnh không thể đếm vòng được mà tuỳ theo mỗi loại xe và bxc có cách chỉnh khác nhau. Đầu tiên bạn xiết hết ốc gió vào rồi mở ra từ từ tới lúc nào nổ đều, không bị hú là OK.
Ngoài ra bạn có thể chỉnh kim xăng nữa...

IC và bugi không ảnh hưởng đâu.
le gió có 2 nấc. 1 nấc (nấc giữa) là đóng 1/2 và nấc còn lại là đóng hoàn toàn.

Nếu bạn không rành về bxc, tốt nhất nên đem đến tiệm CHUYÊN LÀM BXC để họ làm chứ đừng đem lên trung tâm bảo hành hay các tiệm sửa xe

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 2 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Abu-108 (31-08-2010), cuabien (07-09-2010)
Cũ 01-09-2010, 09:13 AM
wolfbaby125 wolfbaby125 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Thấy các bác í ới nhau mình cũng tham gia 1 bài:
xe mình phượt cũng được 1500km rồi. Nói về đặc tính xe thì xe mình chạy khá ngon, ga kéo lên rất đều không có tình trạng ngợp xăng, nói chung là rất Ok, mình thử làm 1 chiến Vũng Tàu ra đừơng trường kéo bá cháy bù chét, trời mưa tầm tả bận áo mưa bộ vào, đội nón bảo hiểm bịt cằm, hạ kính nón vậy là mặc cho mây mưa gì cũng không sợ. Nói về số thì 5 số bể cũng có cái hay của nó, đang chạy số 5 thấy đằng xa đèn đỏ thì mình đạp tới về số 0, thế là xe lướt đi êm ái, không phải bóp côn, khỏe re như con bò kéo xe. Chính vì cách chạy xe này nên rất tiết kiệm xăng, đến bây giờ cũng không đến nỗi hao, mình canh cũng khoảng 46km/1lít - 48km/lít (đường thành phố), đường trường cũng 48 -50km/lít đó, chịu khó kéo lên tốc độ 1 chút rồi bóp côn, xe lướt đi, cách này rất ít hao xăng.
Cũ 03-09-2010, 07:23 AM
n_hoanghuy n_hoanghuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Cám ơn anh Jimmy đã hướng dẫn
Tiện thể anh giúp em luôn chỗ chuyên về BXC của em wolf có uy tính với nhé
Em ở quận Bình Thạnh.

thay đổi nội dung bởi: cuabien, 07-09-2010 lúc 02:20 AM Lý do: chính tả
Cũ 03-09-2010, 10:26 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Ở Bình Thạnh thì mình không biết nhưng ở Q10 có tiệm Quân-Hữu-Phước ngay góc ngã tư Sư Vạn Hạnh-Lý Thái Tổ làm tốt, bạn đem đến thử xem nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following User Says Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
cuabien (07-09-2010)
Cũ 04-09-2010, 09:35 PM
ManOnTheMoon's Avatar
ManOnTheMoon ManOnTheMoon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới ManOnTheMoon

Cảm ơn các bác có những bài viết hay quá, tới giờ em mới biết SYM có chiếc xe này, có lẽ ở HN xuất hiện ít nên chưa bao giờ nhìn thấy, với tầm tiền mười mấy triệu này mà có chiếc xe côn tay mới cóng là quá hợp lý rồi, chúc mừng các bác có xe mới nhé

.......................
....... ................
Cũ 16-09-2010, 01:25 PM
wolfbaby125 wolfbaby125 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Mặc định 2 Lít xăng chạy được 93KM trong thanh phố

Sau khi rô đai 2000 cây lô số, mình canh lại xăng như sau: Chạy đến khi nào hết xăng mức trên (mức dưới là cạn nhách bình luôn), ghé vô cây xăng đổ đúng 2 lít, chỉnh đồng hồ cây số về 0000, chạy đi làm lòng vòng trong thành phố, mấy ngày sau hết xăng kô chạy được nữa, nhìn đồng hồ chỉ 93. Vậy cũng OK cho chiếc 125 phân khô ối.
Vậy còn đòi hỏi gì nữa: " dân tộc uống rượu tây, còn đở hơn tây uống la de"
Cũ 17-09-2010, 01:06 AM
daotu's Avatar
daotu daotu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 2

mình cũng có 1 em. không biết mấy bạn được cửa hàng canh xăng như thế nào trước khi giao xe, nhưng khi chạy được 3000 km, mình tự canh xăng lại theo ý của mình và test đường Sài gòn thì đi được 52 có khi là 54 km cho 1 lít, còn có lúc bị kẹt xe nhiều thì em nó ngốn 1 lít cho 48--->50 km. còn ở tuor sinh nhật vừa rồi mình đổ đúng 10 lít. và sau đó số km đi được cho 10 lít là 578 km. Xe chạy rất bốc không có tình trạng bị hụp, lúc leo đèo Bảo Lộc mình đi chủ yếu là số 3, và em nó leo ầm ầm. Àh quên mình chạy với dĩa sau đã xuống 39 răng nhé.

Tú 0938315161
Cũ 24-09-2010, 05:23 PM
ppham ppham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Mình là lính mới, xin chào các bác. Mình mê dòng xe cafe racer quá, mà lại thấy con wolf125 này cũng rất phù hợp (giá cả, chất lượng .. ) để chế biến thành 1 ly cafe. Mình dự định lấy 1 em về làm, nhưng hiều biết còn nông cạn quá, mong các bác chỉ dẫn thêm.

Có lẽ trước tiên là thay cái tay lái thành "clipons", và làm lại cái yên cho thấp xuống như hình kèm theo. À, trình độ photoshop của mình thì chỉ dừng lại ở việc chỉnh mắt đỏ và xóa mụn cho bà xã, mong các bác thông cảm.

Cảm ơn và chúc 1 ngày vui vẻ các bác nhé.
Cũ 02-10-2010, 11:40 AM
vutho1806 vutho1806 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

chao ca nha,e vua mua Wolf 125,di ngon wa,truoc hom mua co hoi anh Daotu,vi minh o HN ,it co xe nya,hom wa mua ve di so voi gia tien nhu vay la di ngon wa roi,nhug chac van phai them cai dong ho dien tu bao so,o HN hinh nhu lai ko co,bi' wa,mong anh e chi giao them
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề