Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Kinh nghiệm sửa xe Honda CD Benly

Chú ý

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Bài tiếp Next
Cũ 05-05-2008, 01:49 PM
stevencd stevencd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Mặc định Mới chơi xe, mệt mỏi với bình xăng con.

Mình mới chơi xe cd thôi, mua xe được 1 tháng. Máy móc thì ok. Nhưng thật sự thì mệt mỏi với cái bình xăng con wá. Không biết phải bắt đầu tư đâu, thôi thì kể ra tèn lẹt mấy cái thắc mắc mà mình đau đầu từ bữa tới giờ (mong các bác vào tư vấn để e có thể hiểu rõ hơn về vợ mình, chứ cưới về mà kiểu này, e li dị àh :lol: ):
1. lúc dừng xe, lâu lâu bình xăng con cứ chảy xăng, gọi thằng thợ máy thì nó nói là do nghẹt cái pao, ruì nó chỉ cho mình lấy cây vít gõ gõ vào bình xăng, rồi sẽ hết, lúc đầu thì được, bây giờ thì bó tay :cry:
2. xe mình hôm trước đổ 10 lít, mà chạy được có 200 km, vậy vị chi ra là 20km/lít (chạy trong thành phố), như vậy là hao xăng wá phải ko các bác. Thường thì xe này chạy được bao nhiêu km một lít vậy các bác? (xe em là cd125, em không độ máy, chỉ thay vít tông entrù vào thui)
3. chán nản wá, e định thay bình xăng con. Thằng thợ máy nó bảo bây giờ thay bình xăng con Custom vào là ngon luôn, nhưng tới 1triệu mấy. Mấy bác tư vấn dùm em xem bình xăng Custom có ổn ko. Giá thế nào?
4. CD 125 lên BMW như em, bây giờ thì đi bình xăng nào là tốt nhất. (ko bị ngộp, ko hao xăng). Giá khoảng bao nhiêu?
5. Đứa bạn em bảo em đem xe lên chỗ của Quân Hữu Phước - cha này chuyên làm bình xăng con - để cho chả tư vấn. Các bác thấy chỗ này được ko, em nghe nói là chả chuyên làm bình xăng con cho xe đua ko đó.
P/s: Mong các bác nhiệt tình cho e ý kiến nhé. cám ơn các bác trước.
Có thể vấn đề này cũng được nhiều bác khác wan tâm.

Ðang đọc: 2 (0 thành viên và 2 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề