Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > LINH TINH > Xả xúp pắp

Chú ý

Xả xúp pắp Xe nóng máy thì phải xả thôi, nghỉ ngơi đi anh em

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Bài tiếp Next
Cũ 16-02-2010, 02:00 AM
besuabodh's Avatar
besuabodh besuabodh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Biến số xe: 1010-2 con dragon + iem = 3 dragon^^
Red face Thân thiết về cảm xúc...

Anh hãy nhớ lại khoảng thời gian anh thực sự cảm thấy gần gũi và gắn bó với một ai đó- thời gian mà anh cảm thấy thân thiết về cảm xúc với người ấy. Anh hãy nhớ đến khoảng thời gian anh cảm thấy dễ chịu và vui vẻ với ai đó, hoặc khi tiếng cười bật ra một cách dễ dàng...Điều quan trọng là, người ấy không phải là người mà anh sẽ đặt trái tim mình để yêu...
Nhớ ngày nào anh và em còn học chung dưới một mái trường. Cùng nhau cất cao tiếng hát, chúng ta cùng trải nghiệm qua những ngày tháng rất thú vị của thời học sinh. Và từ đó cho đến giờ, anh vẫn mãi là người anh vui tính trong em.
Khi ra trường, tuy mỗi đứa một phương, nhưng anh em mình vẫn giữ liên lạc với nhau anh nhỉ. Không được gặp nhau như hồi còn đi học, nhưng em vẫn biết được hiện anh ra sao, anh như thế nào qua YM. Thế rồi, sau cả một buổi chiều tâm sự mệt nghỉ, anh em mình liền hẹn ra coffee HTh "tám" tiếp cho sướng. Hihi, sau bao năm anh thay đổi khác quá. Nhìn anh em chỉ biết cười mà thôi. ^^. Đồng cảm, em thương cho chuyện của anh lắm. Những khi ngồi nghe anh tâm sự, em rất thương. Tình thương dành cho một người anh. Rồi cũng buồn buồn nên em cứ theo anh đi chơi. Tập làm wen với quán nhậu, với coffee bệt, nhất là cả một tập đoàn người thú vị mà giờ đây em rất yêu mến. Những lần đi chơi đó, em biết anh vẫn còn giữ lại cảm giác buồn bã dai dẳng bao lâu nay sau nụ cười ấy. Không tự tin là em hiểu anh tất cả, nhưng em cảm giác được điều đó anh à...
Cảm thấy thương anh, và cảm nhận được niềm vui từ những người bạn mới, em tiếp tục theo chân anh giải trí sau những căng thẳng từ cả một ngày mệt nhọc. Đi với anh, em cảm thấy an toàn. Vì sao? Cảm giác thân thiết sâu sắc phát triển trong bầu không khí an toàn. Chúng ta cởi mở khi chúng ta cảm thấy an toàn. Và em, đối với anh như một người anh hai rất thân, em rất cởi mở, thể hiện tốt bản chất con người thật của em. Con người chúng ta hay cảm thấy an toàn khi ở bên cạnh một người đáng tin. Em tin là anh cũng xem em như một đứa em gái cưng nhí nhảnh. Nên cảm giác an toàn khi đi với anh là 100%.
Khi trạng thái tình cảm lâm vào cảnh buồn bã, lại cứ kéo dài tình trạng cô đơn khá lâu, từ đó sẽ rất dễ làm con người ta lầm tưởng hoặc có những suy nghĩ trái chiều một tí. Em có thể tự cho là mình hài hước, vui vẻ, thân thiện. Và tất nhiên chắc sẽ được mọi người yêu mến chứ nhỉ?! ^^ Tuy nhiên, việc phát sinh vấn đề lạ cứ làm em bứt rứt cả thời gian dài gần đây. Chả biết giải thích thế nào. Nhưng không ai thích bị mọi người hiểu lầm hoài đâu anh ạ. Phần vì nghĩ cho anh, phần vì ngại. Nhưng thật sự em căng thẳng lắm. Khi tiếp xúc nhiều với nhau, chúng ta trở nên thân thiết. Thân thiết về cảm xúc. Nhưng cảm xúc ấy chỉ dừng lại ở mức độ nào đó, chứ nó không thể phát triển mạnh mẽ lên được. Hãy bình tâm lại và suy nghĩ chín chắn, cặn kẽ nhé! Chúng ta thân thiết, chúng ta hay đi chung, nhưng đó chỉ là tình cảm anh em mà thôi. I can't...
Đã có 1 lúc em sợ hãi. Em sợ cảm xúc của ai đó đối với em trở thành một cảm xúc khác. Em chỉ muốn mãi là bạn. Mãi là anh em. Em đã trốn tránh. Thế nhưng, lại cứ cái cảm giác thương hại, lại cứ cái cảm giác nghĩ cho người khác, em lại tiếp tục cố gắng xem như không có gì cả. Just friend 4ever...Em lại bình thường, lại đi chung, lại vui vẻ...
Em biết em nhận đc nhiều from u. Và con người em, ít khi nào em nhận từ ai. Em chắc chắn sẽ cho lại để ai đó không nghĩ là cuộc sống này quá unfair, em không thích mình bị cho là lợi dụng. Tất nhiên, chắc chắn là không thể đáp lại bằng tình cảm đb. Vì em không thể làm gì hơn, chỉ có thể đối xử bằng tình cảm của một đứa em thân thiết về cảm xúc...
"A friend is one who walk in when others walk out"
The Following 17 Users Say Thank You to besuabodh For This Useful Post:
1stLady (05-03-2010), BINH_DONGTHAP (18-02-2010), Forever (19-02-2010), ISALYNA (24-02-2010), KulNova (18-02-2010), LEMOTO (16-02-2010), Viktor (17-02-2010), beemer (20-02-2010), cuabien (16-02-2010), duynguyen (18-02-2010), hung_cattuong (22-02-2010), let-it-be (16-02-2010), onggiachonggay_an (16-02-2010), pechi (21-02-2010), princess (16-02-2010), tieuphuvivu (23-02-2010)

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề