Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Kinh nghiệm sửa xe Honda CD Benly

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 11-03-2011, 03:12 PM
PUNKROCK PUNKROCK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Arrow CD Benly 125 bị òa ga

Các bác ơi xe của e là xe nhập CPC vẫn dùng chế zin (e nghe thấy gọi là chế dù). Dạo này tự nhiên xe e đi tường xuyên bị òa ga mà e không hiểu nguyên nhân vì sao, do dây ga hay do chế. Hiện tượng thường xuyên xảy ra nếu tăng ga mạnh, nếu cứ đi ga từ từ đều đặn 20-30km/h thì không sao không bị òa nhưng galangty vẫn không về hết( kiểu như nếu giảm ga nó giảm ga rất từ từ nhưng không giảm hết), còn nếu vít lên một tý thì lập tức bị òa ga rồ lên và thường thì e phải thò tay xuống chỗ chế vít cái nẫy chỗ cái lò xo tăng giảm ga thì nó mới chịu về ga. Các bác có kinh nghiệm vào đoán bệnh giúp e với ạ, dạo này không dám đi nữa vì đi rất khó chịu các bác giúp e với! E xin cảm ơn các bác trước ạ!

thay đổi nội dung bởi: wonghong, 11-03-2011 lúc 04:17 PM Lý do: chỉnh lại size chữ
Cũ 11-03-2011, 08:04 PM
ddec14's Avatar
ddec14 ddec14 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Kiểm tra xem dây ga có bị kẹt không, vỏ dây có bị gấp khúc chỗ nào không. Mở ra cho thêm nhớt hoặc mỡ bò vào ruột dây ga
PUNKROCK (12-03-2011)
Cũ 12-03-2011, 08:39 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

BXC (chế hoà khí) của CD125 zin dù là kiểu gì (trái ga trực tiếp hay dù) cũng không tốt cho lắm, nó chỉ có tuổi thọ nhất định thôi. Xe bạn có hiện tượng trên là do trái ga (piston ga) đã bị mòn không đều do sử dụng lâu, bệnh này sẽ càng ngày nặng hơn và nhất là vào lúc thời tiết thay đổi. cách khắc phục ==> mua BXC con mới mà thôi!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 7 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
ISALYNA (12-03-2011), PUNKROCK (12-03-2011), daitran (12-03-2011), mandalat (12-03-2011), mobinam (12-03-2011), tieuphuvivu (13-03-2011), wonghong (12-03-2011)
Cũ 12-03-2011, 11:04 AM
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
BXC (chế hoà khí) của CD125 zin dù là kiểu gì (trái ga trực tiếp hay dù) cũng không tốt cho lắm, nó chỉ có tuổi thọ nhất định thôi. Xe bạn có hiện tượng trên là do trái ga (piston ga) đã bị mòn không đều do sử dụng lâu, bệnh này sẽ càng ngày nặng hơn và nhất là vào lúc thời tiết thay đổi. cách khắc phục ==> mua BXC con mới mà thôi!
Em cám ơn bác rất nhiều ạ. Nhưng liệu có thể là do BXC bị cặn bẩn không ạ, hoặc do dây ga bị kẹt không. E nghĩ đi BXC zin là tốt nhất chứ, nếu bị như vậy có khắc phục đc bằng cách nào khác ko ạ( ngoài việc thay BXC). Còn trường hợp phải thay thì nên thay loại nào tốt nhất ạ?
Cũ 12-03-2011, 11:34 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi PUNKROCK Xem Bài viết
Em cám ơn bác rất nhiều ạ. Nhưng liệu có thể là do BXC bị cặn bẩn không ạ, hoặc do dây ga bị kẹt không. E nghĩ đi BXC zin là tốt nhất chứ, nếu bị như vậy có khắc phục đc bằng cách nào khác ko ạ( ngoài việc thay BXC). Còn trường hợp phải thay thì nên thay loại nào tốt nhất ạ?
Hoàn toàn không phải do cặn bẩn hay kẹt dây ga gì cả, Nếu đi tiệm chuyên làm BXC thì người ta sẽ xoáy lại trái ga ==> sẽ hết bị nhưng chỉ được trong 1 thời gian ngắn sẽ bị lại nên biện pháp tốt nhất là phải thay BXC.

BXC CD125T zin là loại BXC da bơm (dù) cho các đời 12xxxx ..... cho tới 15xxxxx, đầu 10xxxxx và đời 2001 lại sử dụng BXC kiểu trái ga trực tiếp. Cả 2 loại BXC zin này chất lượng chỉ ở tầm trung bình, thích hợp xe còn zin. Nếu chất lượng còn tốt thì khi đi BXC này sẽ tiết kiệm nhiên liệu nhưng bù lại xe đi yếu, không vọt....

Nếu quyết định thay BXC nên thay loại da bơm (dù) đời mới của Sonic, CBR150, Raider v.v.... Những BXC con này chất lượng hơn hẳn BXC zin.
Lưu ý: Khi gắn các loại BXC trên vô xe CD125T thì cần mua thêm co xăng của Rebel nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 7 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
ISALYNA (12-03-2011), PUNKROCK (14-03-2011), daitran (12-03-2011), ddec14 (14-03-2011), khoanguyenbd (12-03-2011), simba (12-03-2011), tieuphuvivu (13-03-2011)
Cũ 14-03-2011, 08:53 AM
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
Hoàn toàn không phải do cặn bẩn hay kẹt dây ga gì cả, Nếu đi tiệm chuyên làm BXC thì người ta sẽ xoáy lại trái ga ==> sẽ hết bị nhưng chỉ được trong 1 thời gian ngắn sẽ bị lại nên biện pháp tốt nhất là phải thay BXC.

BXC CD125T zin là loại BXC da bơm (dù) cho các đời 12xxxx ..... cho tới 15xxxxx, đầu 10xxxxx và đời 2001 lại sử dụng BXC kiểu trái ga trực tiếp. Cả 2 loại BXC zin này chất lượng chỉ ở tầm trung bình, thích hợp xe còn zin. Nếu chất lượng còn tốt thì khi đi BXC này sẽ tiết kiệm nhiên liệu nhưng bù lại xe đi yếu, không vọt....

Nếu quyết định thay BXC nên thay loại da bơm (dù) đời mới của Sonic, CBR150, Raider v.v.... Những BXC con này chất lượng hơn hẳn BXC zin.
Lưu ý: Khi gắn các loại BXC trên vô xe CD125T thì cần mua thêm co xăng của Rebel nhé!
Vâng ạ em rất cám ơn bác Jim. Chắc là phải thay BXC thôi, hôm qua e mang ra tiệm vệ sinh lại nhưng hiện tượng vẫn bị òa thế là bác chủ đổi cho 1 BXC khác cùng giống của e, tạm thời sau khi thay thì cảm giác đi ì hơn 1 chút nhưng không bị òa. Nhưng hay bị hiện tượng chết máy, và đến sáng hôm sau thì e phải mất gần 30 phút mới đạp nổ đc, không hiểu như vậy là nguyên nhân tại sao ạ. ps: Nếu bây giờ muốn mua BXC của Sonic Raider thì kiếm có dễ không bác. Thanks các bác đã góp ý ạ!
Cũ 15-03-2011, 10:39 PM
CUKHUNGLONG CUKHUNGLONG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

em nghe đồn nếu gắn bình freeway250 chạy ngon lắm phải ko mấy bác??bác nào đang sử dụng có thể tư vấn giùm em với đc ko??tks các bác nhiều
Cũ 16-03-2011, 12:47 AM
nhuamit nhuamit vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Bác để ý xem cái dây côn có cạ vào phần cuốn dây ga không?
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề