Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > "Độ" xe

Chú ý

"Độ" xe mọi chuyện độ chế trên trời dưới đất

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 29-03-2008, 12:53 AM
S1ny S1ny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Mặc định CD 50 độ , cuộc cách mạng liệu có xảy ra :O

Tình hình là bận bịu quá nay tình cờ đọc dc topic độ cd50 ở diễn đàn nhà mình nên e nổi máu làm 1 bài nho nhỏ ở sân chơi mới nì nhỉ .Với tình hình xăng dầu thế này , mật độ xe cộ khủng khiếp ở sg thì trong lòng a e SCDC nhà mình dù cháy bùng ngọn lửa đam mê CD 125 nhưng tự mỗi người đều nhận thức được những bất cập do nó mang đến . Vd ở chung cư như em, cái xe CD to đùng í nhét thế nào vào dc , lại thấy em nó trầy trụa lại rơi nước mắt 8O vượt qua được khó khăn đó lại đến chuyện xăng dầu 8O , rồi lại cảnh cưỡi 1 em cd 125 máy 200cc trong 1 đống xe máy kẹt cứng thì quả thật đau đầu a e nhỉ . Thế thì có cách nào giải quyết các vấn đề í mà vẫn là 1 .. SCDCer ko nhỉ . Có í, có 1 dòng xe lâu nay bị cái bóng quá lớn của CD125cc che khuất, mà cũng ít người chịu tìm tòi , trăn trở để thay da đổi thịt,mông má 1 em xe có dáng dấp quá đổi .. nông dân này . Thú thực là dòng xe CD 50 nì khó mà gây cho người ta cảm tình được ở hình dạng cơ bản của nó . Nhưng .. nếu nó ko phải là 1 em CD 50 bình thường thì sao 8O . 1 em cd 50 độ hội tụ dc cả những ưu điểm phong trần, bụi bặm , của cd 125, lại thêm cả yếu tố nhỏ gọn , tiết kiệm nhiên liệu , máy móc đơn giản dễ sử dụng . Độ CD 50 là 1 thú vui có phần .. khác người , nhưng hiệu quả nó mang lại là rất lớn . Thay cho lời kết , tặng a e 1 seri hình cd 50 độ các loại mà đơn giản nhất là độ cd50 thành benly 50s, 1 dòng xe thể thao nhỏ gọn danh tiếng của honda mà người việt mình ít có cơ hội dc biết :mrgreen:
Này là xe thật , việc thật của em :mrgreen:

này là xe benly 50s thật sự :mrgreen:

Thêm em 50s nữa 8O

1 em độ dc chứ ko đẹp lắm

2 em cd 50 cách điệu lấy từ topic bên dưới

cúi cùng là em pr hình em tí :mrgreen:

thay đổi nội dung bởi: wonghong, 27-11-2008 lúc 09:26 AM
The Following 4 Users Say Thank You to S1ny For This Useful Post:
Forever (06-09-2010), huykonica (19-08-2010), neverlovegirl (13-06-2011), tn_design884 (05-09-2010)
Cũ 08-04-2008, 11:40 PM
giotdangkientruc's Avatar
giotdangkientruc giotdangkientruc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới giotdangkientruc
Mặc định Re: CD 50 độ , cuộc cách mạng liệu có xảy ra :O

tạng bác 1 em cd benly 50 đã độ lại .không biết chủ nó là ai , nếu có vào topic này thì nhớ để lại chút thông tin để anh em có thể nhập hội cho nó xung tụ , con bely 50 cua mình đang còn ngây thơ và trinh tiết nên không nỡ đưa em nó đi phẫu thuật.... mấy bữa nữa sẽ ra mắt anh em.
[IMG]http://i248.photobucket.com/albums/gg192/kiennui/1.jpg[/IMG]
Cũ 12-04-2008, 09:49 PM
vantan vantan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

cho mình mạn phép hỏi con cd độ theo bmw của biker nào vậy ?mình rất thích làm theo xe như vậy.Làm như vậy có nhiều ưu điểm hơn !!!!
Cũ 13-04-2008, 11:01 AM
huydinh83 huydinh83 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

vậy xem ra anh em nên làm một cái "nhánh" dành cho những bạn chơi CD nhỏ đi.mở thêm box CD 50-90 chẳng hạn
đây là 2 trong số nhiều xe CD nhỏ hiện đang lăng bánh ở THủ Đức

Cũ 13-04-2008, 06:32 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi S1ny
Tình hình là bận bịu quá nay tình cờ đọc dc topic độ cd50 ở diễn đàn nhà mình......... Thế thì có cách nào giải quyết các vấn đề í mà vẫn là 1 .. SCDCer ko nhỉ .
Bạn nên xem lại cách dùng từ nhé! SCDCer là gì?

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 14-04-2008, 06:39 PM
hakunamatata hakunamatata vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen
Trích:
Nguyên văn bởi S1ny
Tình hình là bận bịu quá nay tình cờ đọc dc topic độ cd50 ở diễn đàn nhà mình......... Thế thì có cách nào giải quyết các vấn đề í mà vẫn là 1 .. SCDCer ko nhỉ .
Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen
Trích:
Nguyên văn bởi S1ny
Theo mình hiểu: -er là một tiếp vĩ ngữ trong tiếng Anh chỉ người, ví dụ: biker -> người cưỡi xe máy, saigonner -> người Sài Gòn, ..., vv (ngoại lệ: cooker -> cái bếp (không phải người nấu ăn)), vậy thì: SCDCer -> thành viên của SCDC.
Bác Jim chắc là quá rành tiếng Anh. Ở đây, có lẽ bác nhắc nhở S1ny vì bác không đồng tình với cách dùng tiếng Anh pha với tiếng Việt (nửa nạc nửa mỡ) trong diễn đàn thôi. Có phải vậy không bác Jim? Nếu vậy thì coi chừng tự mâu thuẫn vì bác Jim cũng thi thoảng dùng nạc pha với mỡ đấy chứ, đơn cử: “Chào Kiều phong nhé! chúc mừng tới với 4Rum!”, hoặc: “bác cuabien có sure là bên bác có kiếng cho nón bảo hiểm loại tốt ko ?”, hoặc “Weo-com luôn! Cuabien thì gặp ae pàkon vài lần rùi!”, …,vv.
Vui vẻ chút cho mấy em nó nhờ!. Hê hê!
Cũ 14-04-2008, 10:46 PM
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Theo mình hiểu: -er là một tiếp vĩ ngữ trong tiếng Anh chỉ người, ví dụ: biker -> người cưỡi xe máy, saigonner -> người Sài Gòn, ..., vv (ngoại lệ: cooker -> cái bếp (không phải người nấu ăn)), vậy thì: SCDCer -> thành viên của SCDC.
ke ke cái này đúng nè 8O tự nhiên bị bán jimmi sửa lưng 8O
tình hình là vừa được giao lưu cd 50 với bác oldkid ,em 50s của bác í dọn phải nói làm làm mình nhìn xe mình mà ... xấu hổ xe bác í dọn 50s đến cả cặp logo zin , đá chống xe tắt máy , có lẽ là giống xe zin đến 95% nhìn mà chỉ biết chẹp chẹp thôi
Cũ 15-04-2008, 01:05 PM
giotdangkientruc's Avatar
giotdangkientruc giotdangkientruc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới giotdangkientruc

hoàng tử bilađen của em đây gọi nó là bilađen bởi vì em rước nó từ 1 đại lý bán gas ở gần nhà ..... hàng ngày nó phải đèo 2 bình gas chạy lòng vòng trong xóm nên dân bản địa đặt cho nó cái name như vậy.....

Cũ 15-04-2008, 03:19 PM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi

[/quote]Theo mình hiểu: -er là một tiếp vĩ ngữ trong tiếng Anh chỉ người, ví dụ: biker -> người cưỡi xe máy, saigonner -> người Sài Gòn, ..., vv (ngoại lệ: cooker -> cái bếp (không phải người nấu ăn)), vậy thì: SCDCer -> thành viên của SCDC.
Bác Jim chắc là quá rành tiếng Anh. Ở đây, có lẽ bác nhắc nhở S1ny vì bác không đồng tình với cách dùng tiếng Anh pha với tiếng Việt (nửa nạc nửa mỡ) trong diễn đàn thôi. Có phải vậy không bác Jim? Nếu vậy thì coi chừng tự mâu thuẫn vì bác Jim cũng thi thoảng dùng nạc pha với mỡ đấy chứ, đơn cử: “Chào Kiều phong nhé! chúc mừng tới với 4Rum!”, hoặc: “bác cuabien có sure là bên bác có kiếng cho nón bảo hiểm loại tốt ko ?”, hoặc “Weo-com luôn! Cuabien thì gặp ae pàkon vài lần rùi!”, …,vv.
Vui vẻ chút cho mấy em nó nhờ!. Hê hê! [/quote]

Jimmy muốn nhắc chuyện khác, rất dễ biết mà.
Cũ 15-04-2008, 04:18 PM
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Jimmy muốn nhắc chuyện khác, rất dễ biết mà.
chuyện j vậy ạ, a nhắc dùm em cái , tiếc là em không nhận ra cái ý khác của bác Jimmy 8O
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề