Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > HỘI QUÁN TAO ĐÀN > Thể thao - Giải trí

Chú ý

Thể thao - Giải trí trao đổi những sở thích bất kỳ, các hoạt động thể thao chung

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 28-01-2008, 03:48 PM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be
Mặc định Re: CLB BÓNG ĐÁ SGCD

Ý kiến của tui nhá, hè hè...
1: Bạn nên đăng ký 1 chân ổn định trong đội bóng. Không nên tính theo trận nào có mình thì mình đóng. Như vậy thì làm sao mà người đứng ra tổ chức đội bóng quản lý tiền bạc, thời gian cho ae được. Hơn nữa với 1 đội ổn định thì số tiền share sẽ ít hơn và cũng ổn định hơn. Áo quần cũng sẽ được mua và phát dễ hơn chứ tránh tình trạng ae vào mặc 1 người 1 kiểu, thậm chí là mặc quần dài áo sơ mi đá (tui nè :lol: ).
2: Về chuyện đội hình đá, tui thấy rằng các bác nên tham gia đầy đủ, có lúc lên ko thấy mống nào cả, làm lão tướng như tui và CDMan chạy tưởng chết đến nơi, lúc sau thì tui kêu mấy người bạn lên đá cho đủ thì lại có quá nhiều người. Nếu các bác tham gia đầy đủ, ồn định thì làm gì có chuyện đó.

Mình đá bóng với ae cho vui thôi, nhưng cũng phải có tổ chức, nếu không sẽ chẳng đi tới đâu cả, thêm nửa sẽ gây khó khăn cho người tổ chức. Tui đá dở lắm, cộng thêm sức già gồi, đi làm về mệt nhưng phải cố đi cho đúng với phong trào. Các bác thì sao.
Cũ 28-01-2008, 04:29 PM
ymhee's Avatar
ymhee ymhee vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Xe đã lên hết cốt

Thanked 2.902 Times in 268 Posts

dạ, chào a e đội bóng !
e là thành viên mới của web...
mê cd và đá bóng...
nếu được xin a e cho tham gia nhé...
e sẽ theo dõi trên web để biết thông tin thêm...
(số cell của e : 0909 166 288)

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 28-01-2008, 11:33 PM
CD_Man CD_Man vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi rongdenxd
Tui thấy kiểu này không ổn rồi, phải có danh sách tham gia đăng ký đội bóng rõ ràng, thấy hôm nào đá cũng đông quá trời mà toàn là người ở đâu đá chứ anh em có đá được nhiêu người đâu, bởi vậy phải có danh sách rõ ràng, có tham gia là có đóng tiền, không kể anh em đi ủng hộ. Bây giờ thử tính đi có 4 ông tham gia, đá 1 trận 2h hết 700k, đội bạn chịu 1 nửa là 350k, còn lại mỗi ông chịu 87500 đ , chưa kể nước nôi .Cũng biết là thể thao để rèn luyên sức khỏe nhưng nó phải hợp lý thì mới chơi lâu dài được, một đội bóng 4 người thì chắc không thể duy trì lâu hơn được nữa rồi. Ví dụ như rongden đá 1 trận và đã đóng 100k bây giờ như CD-men nói lại đóng thêm 50k nữa :?: :?: :?: , vài lời góp ý. Thân.
bác rongdenxd: e nói ở đây là mỗi người đóng thêm 50k đối với những người đóng rồi là để trả tiền cho NVHTN, bác nói bác đi đá có một bữa, nhưng bác đã tham gia với đội bóng, thì những giờ mình đăng ký với NVHTN rồi mà ko đi đá cũng bị đóng tiền.
vd như e nè: bữa đó sinh nhật ông già vợ (tương lai) mà lỡ hẹn a e đá banh rồi nên phải đi, làm cho ông già vợ giận đến hôm nay, nếu ai cung nghĩ như bác thì còn gì là đội bóng, một 100k của bác đúng là lớn thật, nếu bác ko đóng nữa thì đừng nên đi đá nữa, số tiền của bác tui sẽ đóng dùm luôn, con như tui ngu vậy. Thân.
vậy dẹp cha nó cái đội bóng cho xong.
Cũ 29-01-2008, 12:24 AM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi

Nóng quá rồi đó, đâm lẫn lộn giữa văn nói và văn viết hả CDman.
Cũ 29-01-2008, 01:39 AM
black marsk black marsk vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 2

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới black marsk

Các Pác bình tỉnh lại chuyện gì cũng có cách giải quyết mà, chuyện cũng không gì lớn hết. Black không biết cách tính tiền Sân bóng bên NVHTN thế nào? Black đang tham gia một đội bóng đá ở sân kỳ hòa, với cách tính như thế này cho mỗi thành viên đăng ký các pác xem kham khảo nha. tiền sân mỗi trận đấu là 400k chia đều cho 2 đội vậy chi mỗi đội phải đóng là 200k ( đội của black có 10 thành viên) lấy 200k chia 10 vậy mỗi người phải đóng 20k cho mỗi trận đấu. như vậy mà nhân lên 4 cho tròn một tháng là mỗi thành viên đăng ký phải đóng 80k thàng viên đã đăng ký thì cho dù đá hay không đá mỗi tháng phải chi 80k cho đội trưởng( người liên kết với đội bạn đển thanh toán tiền sân) để duy trì đội bóng. cũng khuya zùi chắc black ngủ để mai dậy đi làm kiếm tiền đổ xăng đi tour nha. khò khò... 8O G9

à quên chi phí trên ko bao gồm tiền mua đồng phục và nước uống cho mỗi trân đấu.

nếu có gì sai các pác bỏ qua cho Black này nha

đatạ
kýtêngạchđích
Black
Cũ 29-01-2008, 07:51 AM
rongdenxd's Avatar
rongdenxd rongdenxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 3.230 Times in 469 Posts

@CD-men:Đúng ra tớ không trả lời cậu nữa nhưng có vài lời thế này, rút kinh nghiệm từ trước vì sợ làm bẩn 4rum nên tớ không tranh cãi với cậu ở đây, hãy để mọi người nhận xét.
chở che con qua chớp bể mưa nguồn...
Cũ 29-01-2008, 08:34 AM
ntv77's Avatar
ntv77 ntv77 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 5.102 Times in 494 Posts
Biến số xe: 32-421k6

Chuyện đúng là có chuyện

Đề nghị những ai đã từng tham gia đá, cho dù chỉ 1 ngày, tập trung lại HQ để giải quyết. Nên giải quyết xong trong tuần này, để ăn tết cho nó ngon.
Có vài thứ cần làm:
1. CD_man:
- Lên danh sách ai đã từng tham gia đá banh, 1 trận cũng tính. Đã đóng tiền chưa?
- Lên chi phí thuê sân chi tiết ( có trận đá 3 đội luân phiên, sao thấy tính mỗi 2 ??? ) cái này thực tình Vinh ko nắm lắm.

2. Những người tham gia:
- Đã tham gia là phải hỏi rõ ràng ngay từ lúc đầu, chi phí ra sao.
- Tham gia 1 trận cũng phải đóng tiền. Sau này không thích thì không tham gia nữa.

Giải quyết xong 2 chuyện đó đi rồi đá gì thì đá. Mau lên còn ăn tất niên.

Trích:
Nguyên văn bởi CD_Man
Vừa qua chỉ có 4 người đóng tiền là: Let-it-be(mr.Quang), rongden(mr.Son), và mình và một người bạn của mình.
Vừa qua chúng ta đá tất cả 3 trận, một trận 2tiếng, 1 trận 1h, 1 trận mỗi trận 1t5, tiền sân mỗi giờ là 350k/1h, vừa rồi trận cuối cùng đá đóng tất cả :
- 525k, đội bạn chia một nửa là 260k, vậy chúng ta bỏ ra là 265k, tiền nước 25k, tc: 290k.
- số tiền còn dư là: 110k,
mọi người nào chưa đóng tiền xin vui lòng đóng cho mình or bác be_ur_hu để trả tiền sân còn nợ lại là 525k.

những người nào đóng sau xin vui lòng đóng 150k, những người nào đóng trước sẽ đóng thêm 50k.
Thân.
Cũ 11-02-2008, 09:57 AM
be_ur_hun's Avatar
be_ur_hun be_ur_hun vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới be_ur_hun
Mặc định CLB BÓNG ĐÁ SGCD

Xin lỗi các anh em là bấy lâu nay Phong trào Thể Thao là do tui khởi xướng nhưng vì miếng cơm manh áo nên không theo sâu sát được. Nay để mở đầu cho năm mới, bắt đầu từ hôm nay, tui sẽ chính thức thành lập đội bóng và danh sách đội bóng sẽ được ghi nhận chính thức trên Box Thể Thao - Giải trí.
- Trang phục: chúng ta sẽ chọn màu Vàng _ Đen hoặc Trắng _ Đỏ.(anh em góp ý thêm.)
- Giày tự do (nhưng phải phù hợp với sân cỏ nhân tạo)
- Ông Bầu: tui (be_ur_hun hoặc Thụy, ai muốn kêu tên nào cũng được, đừng chế tên khác).
- Thủ Quỹ: tui vẫn đề nghị Thế Huy (thehuy)
- Huấn luyện viên: sẽ có nếu anh em tham gia nhiệt tình và đông đủ.
- Đội trưởng: cái này phải trải qua vài trận nữa mới bầu chọn.
- Thời gian tập luyện: Thứ Ba hàng tuần từ 19g đến 21g (thời gian sẽ tăng thêm nếu anh em tham gia đông đủ và siêng năng rèn luyện sức khỏe). Đề nghị anh em đến sớm 30' để khởi động, tránh mọi chấn thương trong thể thao không đáng có.
- Kinh phí tham gia đội bóng: mỗi tháng sẽ đóng 300.000 VNĐ. Chia làm 02 đợt. Cái này đề nghị thehuy và anh em góp ý thêm.

Trên đây là kế họach cho năm mới. Chúc các bác siêng năng tập luyện và có sức khỏe để tham gia tour và phục vụ nhiều chuyện khác.

Riêng chuyện 525.000 VNĐ cũ, CD_Man nên gặp tui trao đổi cụ thể, tiền thừa và những ngày mình đã đá và đóng tiền. Sau đó tui sẽ quyết định cụ thể.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 11-02-2008, 04:33 PM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be
Mặc định Re: CLB BÓNG ĐÁ CD

Vậy là rõ ràng rùi. Quy định trước, đóng tiền trước cho chắc ăn.
Cũ 12-02-2008, 08:48 AM
thehuy's Avatar
thehuy thehuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 3.283 Times in 772 Posts
Biến số xe: NoPP
Mặc định Re: CLB BÓNG ĐÁ CD

Ông Bầu Thụy cứ thế triển khai nhé, Thehuy ủng hộ 02 tay 03 chân!!! :lol:

Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề