Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Xây dựng diễn đàn

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 25-05-2010, 11:59 PM
princess's Avatar
princess princess vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Thanked 1.714 Times in 298 Posts
Biến số xe: 0389
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới princess

Trước hết xin chân thành chia sẽ với bạn truongchinh về cái khoản mua nhầm xe, lúc trước khi chưa tham gia vào diễn đàn HTĐ mình cũng từng mua nhầm một con CB cắt sườn (độ dáng BMW) mà cứ tưởng chắc như bắp là xe CD. Mình cũng đã phải đổ bao nhiêu tiền của, công sức mà chẳng ăn thua gì! Nên mình rất hiểu nỗi khổ tâm của bạn!
Hiện mình không biết là xe bạn đang cần món gì để hoàn thiện cái xe, nay chợt nhớ lại mình vẫn còn cái bình xăng con dư xài tặng bạn gọi là chia sẽ trong lúc ae hoạn nạn ... Không dám chắc BXC này sẽ ổn với xe bạn, nhưng cứ thử biết đâu lại hợp với xe!

P/s: BXC này lúc trước mình chạy rất ổn, bốc, đề nhạy nổ ... bạn cứ dùng thử. Nếu bạn đồng ý thì mình sẽ gởi anh em ở cà phê Hoa Viên, bạn cứ ra đó nhận nhé!
AquariusIV (05-11-2014), Cê đê 90 (26-05-2010), Forever (26-05-2010), GALAXY (26-05-2010), ISALYNA (26-05-2010), LEMOTO (26-05-2010), cuabien (26-05-2010), ernesto (26-05-2010), jimmy nguyen (26-05-2010), let-it-be (27-05-2010), simba (26-05-2010), tieuphuvivu (26-05-2010)
Cũ 26-05-2010, 01:55 AM
Forever's Avatar
Forever Forever vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 3

Thanked 1.083 Times in 270 Posts

Anh Em thật tình cảm! Thiệt là khâm phục quá đi....!:ladysman:

TruongChinh cũng đừng buồn vì việc này đã lỡ rồi, mình cũng giống như bạn vậy, cũng đi CMT, ngày trước chủ cũ của em nó (là bạn thân của mình) cũng ko biết nó là CMT, mua về đi 1 thời gian thì ko thích nữa nên để lại cho mình, mà chính người bạn đó cũng ko biết nên cũng nói là CD nhưng sau khi mua về, mình tìm hiểu kỹ thi mới biết là CMT, lại phải vật lộn với em nó cả tháng, nhưng đã mê, đã thích thì ko có gì ngăn cản được.
Điều an ủi uy nhất mình có được là CMT số lượng ít hơn CD (chơi xe cổ thì càng hiếm càng có giá trị đó, hihi), CMT lại là anh em với CD mà dáng dấp thì cruise hơn CD, bạn độ BMW sẽ thấy đẹp.
Bên cạnh nhau 1 thời gian, bạn sẽ có tình cảm vói em nó và sẽ thấy thương em nó hơn vì đó là "tình yêu" của bạn, chính bạn vượt mọi khó khăn cách trở để đưa em nó về, rồi bỏ thời gian để chăm sóc...! Bạn có thể để ý xem cảm giác của bạn thế nào sau mỗi lần nâng cấp 1 cái gì đó cho em nó??? bạn sẽ cảm thấy háo hức, muốn thử liền để xem em nó đã hết bệnh chưa.... khi em nó đã ổn, đã hoàn tất và cùng bạn rong ruổi trên những nẻo đường thì bạn sẽ cảm thấy vui và hạnh phúc vì đó là thành quả, công sức, tâm huyết của bạn đó.
Mình cũng thật buồn vì cho dù có hay ko có việc "không biết hay cố tình không biết" của người bán xe cho bạn thì cũng khó chấp nhận được!
Chúc Bạn tìm thấy niềm vui ở em nó và mau chóng tu bổ cho ngon lành để vi vu với AE!
princess (26-05-2010), simba (26-05-2010), tieuphuvivu (26-05-2010), truongching (26-05-2010)
Cũ 26-05-2010, 08:40 AM
wonghong's Avatar
wonghong wonghong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 6.336 Times in 807 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi truongching Xem Bài viết
Mình mua xe chỉ vì ham thích và chỉ muốn xe lành thôi chứ đâu muốn chuyện không hay xảy ra đâu. Nếu mà biết trước đó không phải là CD thì mình không mua đâu vì mình không biết CM hay CD nhưng rất thích CD và nghe nói lại là đầu 10 nữa nên mới mua đó. Thật ra thì mình cũng không muốn nhắc tới chuyện này nữa nhưng wonghong kêu mình viết để ae rút kinh nghiệm.
Việc mua bán giữa thành viên truongching và Ghost Rider là không qua diễn đàn, nhưng thiết nghĩ cả hai đều là thành viên của HTĐ, và hiện nay Ghost Rider đang đăng bán, hoặc bán dùm 1 số xe trên diễn đàn nên thay mặt BĐH nói chung và Mod Mua bán nói riêng, tôi đề nghị thành viên Ghost Rider trong vòng 24h nên có phản hồi để ACE trong diễn đàn được rõ mọi chuyện .

WongHong
ISALYNA (26-05-2010), LEMOTO (26-05-2010), Tuanrocker (26-05-2010), cuabien (26-05-2010), mobinam (26-05-2010), simba (26-05-2010), tieuphuvivu (26-05-2010)
Cũ 26-05-2010, 09:13 AM
Ghost Rider's Avatar
Ghost Rider Ghost Rider vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: 52H2 4554
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Ghost Rider Gửi tin nhắn qua Skype™ tới Ghost Rider

Chào tất cả ace HTD! Việc mua bán của mình với bạn TruongChinh là qua găp nhau trên 4R HTD sau đó chúng tôi có qua yahoo để giao lưu mua bán! Trong yahoo bạn ấy hỏi xe mình đầu máy? Tôi nói là đầu 10xxxx
rồi bạn ấy hỏi lại xe này sao BXL khác vậy? Tôi nói la CMT lên nên BXL khác
bạn ấy hỏi tiếp CMT la ji?? tôi nói CMT và CD đầu 10 như nhau ra cùng 1 đời!! nhưng hình dáng bên ngoài khác nhau thôi.Rôi chúng tôi nói về giá cả sau đó bạn ấy quyết đinh lên SG để xem xe Khi đi mua bạn ấy còn dẫn lên 1 anh thợ nữa để xem xe. Và trên giáy tờ mua bán em cung đã ghi là bán CMT 125cc!! Thử bạn ấy hiểu lầm hay tôi cố tình bán lầm!
Sự việc thứ nhất là như vậy!!
Còn việc thứ hai: Công việc em nhàn rỗi máy đứa bạn biết em hay onl,đăng bài lên mạng nên nhờ rao bán dùm!
Thiết nghĩ mình biết mà bạn bè nhờ kg giúp cúng kỳ!Rao nhiều quá máy bác nghĩ em la Dân lái xe!khi rao em cũng chấp hành đúng nội quy của 4R nếu bài nào kg đúng thì máy bác nhắc nhở!!
Thân HTD

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

ĐỜI LÀ BỂ KHỔ !!CÓ CON CŨNG KHỔ!!! KHỔ!!
Tell: 0909 594495 Mail:
To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 26-05-2010, 01:17 PM
truongching's Avatar
truongching truongching vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: Không ghi

Mình cám ơn Princess nhiều lắm và rất cảm động sự quan tâm của ae HTD đã chia sẽ cùng mình. Còn về BXC của Princess thì mình xin để đó khi nào xe mình có trụt trặc gì thì mình sẽ liên lạc với bạn để nhận quà của bạn vì xe mình mới sửa ở a Vũ Spacy rồi thấy cũng ổn, chạy thời gian xem sao. thân!
Cũ 26-05-2010, 01:36 PM
truongching's Avatar
truongching truongching vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: Không ghi
Bạn Ghost Rider nhớ nhầm thì phải mình hỏi số khung và số sườn 10xxxxx mà bạn cho xem có chữ CM đó, mình thắc mắc chỗ đó thì bạn cho biết đó là đời của CD đầu 10, có nhiều lần mình hỏi chiếc CD đầu 10 của bạn bạn cũng đâu cho mình biết sự nhầm lẫn của mình mà cũng nói là CD đầu 10 luôn...??? Còn trên giấy tờ bạn cũng đâu có ghi là CMT gì đâu chỉ ghi là honda thôi. Bạn nhớ nhầm nhiều quá rồi đấy. giấy CMND photo bạn cũng k có làm cho mình nữa, bạn bán xe thì phải biết về phần giấy tờ chứ, mình đâu có rành đâu bạn phải hướng dẫn người mua chứ. Còn người đi chung với mình chỉ là bạn học chung và chỉ biết tí về xe thôi, đi xa có bạn có bè mới vui và để chạy về nữa cho đỡ mệt đó mà.

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề