Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Bảo dưỡng, kỹ thuật và các vấn đề khác

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 27-03-2015, 11:18 AM
AquariusIV AquariusIV vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: 52-T1-4695
Mặc định Vấn đề về bxc.

Chào mọi người,
Trước đây em có gặp trục trặc về việc chảy xăng ở bxc, sau khi súc bxl và vệ sinh bxc thì đi lại bình thường. Đồng thời em có gắn thêm lọc xăng 12k nhựa và thay thế thường xuyên (khoảng 1-2 tháng thay 1 lần tùy theo đi nhiều hay ít).
Nhưng có một vấn đề nhỏ ở đây là những lúc đổ xăng đầy bình thì lại có hiện tượng chảy lại, cách em khắc phục là khóa xăng, nổ máy một lúc rồi mở lại thì bình thường. Hiện tượng này chỉ gặp lúc mới đổ xăng.

Vấn đề thứ 2: lúc đem xe ra tiệm chuyên sửa motor ở Âu Cơ vì nhà em gần đó, thì anh thợ bảo nó bị hư (mòn) cái cục đồng tiền phải tháo bxc ra đi làm lại, gửi xe qua ngày mới làm được nên em ngại không làm. Vì cục đồng tiền này nên lúc lên ga và giảm ga thì nó không giảm liền mà giảm rất lâu dẫn đến vô số thì kêu to.
Những tình trạng nêu trên thì mình có nên thay bxc mới không? Hay chỉ cần sửa lại như lời anh thợ nói. Mấy anh có nói là nếu thay thì thay bình sonic hoặc cbr 150 (giá hiện nay trên phomuaban là 1tr9), xe em đã lên máy 250. Nếu thay bình cbr thì mình có cần thay co xăng không ạ, hay chỉ mua bình cbr về và gắn vào?
Em cám ơn.
Cũ 28-03-2015, 07:42 PM
neverlovegirl's Avatar
neverlovegirl neverlovegirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 8.545 Times in 742 Posts
Biến số xe: 4496

Nếu anh có FB thì vào group hỏi thông tin, giờ ít anh em lên đây nên e rằng trả lời câu hỏi của anh hơi lâu.
Group chính thức của Hoàng Tử Đen.
https://www.facebook.com/groups/777957118909259/
To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề