Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > LINH TINH > Xả xúp pắp

Chú ý

Xả xúp pắp Xe nóng máy thì phải xả thôi, nghỉ ngơi đi anh em

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 16-02-2010, 03:00 AM
besuabodh's Avatar
besuabodh besuabodh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Biến số xe: 1010-2 con dragon + iem = 3 dragon^^
Red face Thân thiết về cảm xúc...

Anh hãy nhớ lại khoảng thời gian anh thực sự cảm thấy gần gũi và gắn bó với một ai đó- thời gian mà anh cảm thấy thân thiết về cảm xúc với người ấy. Anh hãy nhớ đến khoảng thời gian anh cảm thấy dễ chịu và vui vẻ với ai đó, hoặc khi tiếng cười bật ra một cách dễ dàng...Điều quan trọng là, người ấy không phải là người mà anh sẽ đặt trái tim mình để yêu...
Nhớ ngày nào anh và em còn học chung dưới một mái trường. Cùng nhau cất cao tiếng hát, chúng ta cùng trải nghiệm qua những ngày tháng rất thú vị của thời học sinh. Và từ đó cho đến giờ, anh vẫn mãi là người anh vui tính trong em.
Khi ra trường, tuy mỗi đứa một phương, nhưng anh em mình vẫn giữ liên lạc với nhau anh nhỉ. Không được gặp nhau như hồi còn đi học, nhưng em vẫn biết được hiện anh ra sao, anh như thế nào qua YM. Thế rồi, sau cả một buổi chiều tâm sự mệt nghỉ, anh em mình liền hẹn ra coffee HTh "tám" tiếp cho sướng. Hihi, sau bao năm anh thay đổi khác quá. Nhìn anh em chỉ biết cười mà thôi. ^^. Đồng cảm, em thương cho chuyện của anh lắm. Những khi ngồi nghe anh tâm sự, em rất thương. Tình thương dành cho một người anh. Rồi cũng buồn buồn nên em cứ theo anh đi chơi. Tập làm wen với quán nhậu, với coffee bệt, nhất là cả một tập đoàn người thú vị mà giờ đây em rất yêu mến. Những lần đi chơi đó, em biết anh vẫn còn giữ lại cảm giác buồn bã dai dẳng bao lâu nay sau nụ cười ấy. Không tự tin là em hiểu anh tất cả, nhưng em cảm giác được điều đó anh à...
Cảm thấy thương anh, và cảm nhận được niềm vui từ những người bạn mới, em tiếp tục theo chân anh giải trí sau những căng thẳng từ cả một ngày mệt nhọc. Đi với anh, em cảm thấy an toàn. Vì sao? Cảm giác thân thiết sâu sắc phát triển trong bầu không khí an toàn. Chúng ta cởi mở khi chúng ta cảm thấy an toàn. Và em, đối với anh như một người anh hai rất thân, em rất cởi mở, thể hiện tốt bản chất con người thật của em. Con người chúng ta hay cảm thấy an toàn khi ở bên cạnh một người đáng tin. Em tin là anh cũng xem em như một đứa em gái cưng nhí nhảnh. Nên cảm giác an toàn khi đi với anh là 100%.
Khi trạng thái tình cảm lâm vào cảnh buồn bã, lại cứ kéo dài tình trạng cô đơn khá lâu, từ đó sẽ rất dễ làm con người ta lầm tưởng hoặc có những suy nghĩ trái chiều một tí. Em có thể tự cho là mình hài hước, vui vẻ, thân thiện. Và tất nhiên chắc sẽ được mọi người yêu mến chứ nhỉ?! ^^ Tuy nhiên, việc phát sinh vấn đề lạ cứ làm em bứt rứt cả thời gian dài gần đây. Chả biết giải thích thế nào. Nhưng không ai thích bị mọi người hiểu lầm hoài đâu anh ạ. Phần vì nghĩ cho anh, phần vì ngại. Nhưng thật sự em căng thẳng lắm. Khi tiếp xúc nhiều với nhau, chúng ta trở nên thân thiết. Thân thiết về cảm xúc. Nhưng cảm xúc ấy chỉ dừng lại ở mức độ nào đó, chứ nó không thể phát triển mạnh mẽ lên được. Hãy bình tâm lại và suy nghĩ chín chắn, cặn kẽ nhé! Chúng ta thân thiết, chúng ta hay đi chung, nhưng đó chỉ là tình cảm anh em mà thôi. I can't...
Đã có 1 lúc em sợ hãi. Em sợ cảm xúc của ai đó đối với em trở thành một cảm xúc khác. Em chỉ muốn mãi là bạn. Mãi là anh em. Em đã trốn tránh. Thế nhưng, lại cứ cái cảm giác thương hại, lại cứ cái cảm giác nghĩ cho người khác, em lại tiếp tục cố gắng xem như không có gì cả. Just friend 4ever...Em lại bình thường, lại đi chung, lại vui vẻ...
Em biết em nhận đc nhiều from u. Và con người em, ít khi nào em nhận từ ai. Em chắc chắn sẽ cho lại để ai đó không nghĩ là cuộc sống này quá unfair, em không thích mình bị cho là lợi dụng. Tất nhiên, chắc chắn là không thể đáp lại bằng tình cảm đb. Vì em không thể làm gì hơn, chỉ có thể đối xử bằng tình cảm của một đứa em thân thiết về cảm xúc...
"A friend is one who walk in when others walk out"
The Following 17 Users Say Thank You to besuabodh For This Useful Post:
1stLady (05-03-2010), BINH_DONGTHAP (18-02-2010), Forever (19-02-2010), ISALYNA (24-02-2010), KulNova (18-02-2010), LEMOTO (16-02-2010), Viktor (17-02-2010), beemer (20-02-2010), cuabien (16-02-2010), duynguyen (18-02-2010), hung_cattuong (22-02-2010), let-it-be (16-02-2010), onggiachonggay_an (16-02-2010), pechi (21-02-2010), princess (16-02-2010), tieuphuvivu (23-02-2010)
Cũ 16-02-2010, 09:37 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Bé Bò sữa ơi, sao đầu năm tâm trạng làm vậy? Em tự sự hay viết cho ai thế?

Anh chỉ biết cho em câu này nè: Tiên trách kỷ, hậu trách nhân em à... mọi chuyện cứ để thuận theo tự nhiên thôi... Chúc Bé Bò sữa năm mới vui vẻ xinh đẹp nha

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following User Says Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
onggiachonggay_an (16-02-2010)
Cũ 16-02-2010, 09:53 AM
onggiachonggay_an's Avatar
onggiachonggay_an onggiachonggay_an vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Biến số xe: 80A1-8039

Ngừ ta tên Sữa Bò cưng ơi!
Sở thích: Sáng đi học, chiều đi dạy, tối đi nhậu...
Lúc bấn loạn thì rủ anh Mỳ đi câu cá!!!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Không phải ông già nào cũng chống gậy...
Cũ 17-02-2010, 12:54 AM
besuabodh's Avatar
Member
Tìm tài liệu độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
Bé Bò sữa ơi, sao đầu năm tâm trạng làm vậy? Em tự sự hay viết cho ai thế?

Anh chỉ biết cho em câu này nè: Tiên trách kỷ, hậu trách nhân em à... mọi chuyện cứ để thuận theo tự nhiên thôi... Chúc Bé Bò sữa năm mới vui vẻ xinh đẹp nha
anh Jim à, em vít cho một người. Tại vì cảm thấy khó nói, thấy khó chịu. Em cứ vẫn để thuận theo tự nhiên đó chứ, nhưng càng để no' tự diễn biến thì càng đau đầu, hixhix, chả nhẽ em đành...rời xa các anh ư :-s
- kem đánh răng: em là Sữa Bò, not Bò Sữa ^^, em là sản phẩm của con bò ^^
Cũ 17-02-2010, 12:56 AM
besuabodh's Avatar
Member
Tìm tài liệu độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi onggiachonggay_an Xem Bài viết
Ngừ ta tên Sữa Bò cưng ơi!
Sở thích: Sáng đi học, chiều đi dạy, tối đi nhậu...
Lúc bấn loạn thì rủ anh Mỳ đi câu cá!!!
Cụ Già ạ, sở thích của em đúng hơn sẽ là: Sáng ngủ nướng, chiều đi dạy tối đi nhậu )
Còn cái câu lúc bấn lọn là chính xác nhứt ^^, lâu gòi hok câu cá thèm ghia ^^
Cũ 17-02-2010, 09:35 PM
Viktor's Avatar
Viktor Viktor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Mọi việc đều có thời có lúc của nó, chuỵện tình cảm thì càng phải để tự nhiên "easy come - easy go" ...
Hãy cứ vô tư hòa đồng cùng mọi người, hay dở thì bản thân ta biết - ta hiểu - ta vui vì ta sống thực với bản tính của ta. Đừng để ý "lời ong tiếng ve" của người khác làm ji em ah!
Chúc em sẽ giữ được tình cảm trong sáng đó!
Cũ 18-02-2010, 09:19 AM
KulNova's Avatar
KulNova KulNova vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 63 H5 - 8564
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới KulNova Gửi tin nhắn qua Skype™ tới KulNova

hix, bây giờ thì anh đã hiểu rồi em... thì ra trước giờ em chỉ coi anh là một người anh trai mà thôi, trong khi anh lại cứ hay mơ mộng hão huyền... hix... giờ thì anh đã biết mình là ai rồi... cám ơn bài viết của em...

p/s: không biết em viết bài này cho ai, nhưng mà viết hay quá, làm anh đọc xong bị nhập tâm luôn, cứ tưởng mình là nhân vật ấy hihi

Cũ 19-02-2010, 05:06 PM
besuabodh's Avatar
Member
Tìm tài liệu độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi KulNova Xem Bài viết
hix, bây giờ thì anh đã hiểu rồi em... thì ra trước giờ em chỉ coi anh là một người anh trai mà thôi, trong khi anh lại cứ hay mơ mộng hão huyền... hix... giờ thì anh đã biết mình là ai rồi... cám ơn bài viết của em...

p/s: không biết em viết bài này cho ai, nhưng mà viết hay quá, làm anh đọc xong bị nhập tâm luôn, cứ tưởng mình là nhân vật ấy hihi
Chắc em đi làm đạo diễn, rồi sẽ cast anh cho các vai diễn của phim em mất :|
Cũ 19-02-2010, 05:08 PM
besuabodh's Avatar
Member
Tìm tài liệu độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi Viktor Xem Bài viết
Mọi việc đều có thời có lúc của nó, chuỵện tình cảm thì càng phải để tự nhiên "easy come - easy go" ...
Hãy cứ vô tư hòa đồng cùng mọi người, hay dở thì bản thân ta biết - ta hiểu - ta vui vì ta sống thực với bản tính của ta. Đừng để ý "lời ong tiếng ve" của người khác làm ji em ah!
Chúc em sẽ giữ được tình cảm trong sáng đó!
Em đã vậy, nhưng người thật việc thật lại chuyển biến theo chiều hướng khác anh. Khó xử mà chẳng bít tỏ cùng ai :-s
Cũ 20-02-2010, 06:19 AM
MissCD MissCD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
THỦ QUỸ
Xe đã lên hết cốt

Thanked 1.643 Times in 313 Posts

Em luôn nhớ về khoảng thời gian em thực sự cảm thấy gần gũi và gắn bó với một người, thời gian mà em cảm thấy thân thiết về cảm xúc với người ấy, thời gian em cảm thấy dễ chịu và vui vẻ với người ấy, khi mà tiếng cười được bật ra dễ dàng...người ấy chính là anh, người mà em phụ trái tim yêu.

Nhớ ngày nào anh và em còn học chung dưới một mái trường, cùng chung con đường đến trường, nhưng kg thật sự cùng nhau trải nghiệm những ngày tháng thú vị của thời học sinh vì em là cô gái chăm học, nhút nhát…còn anh là chàng trai tự tin, ngổ ngáo mà em chẳng ưa thích…

Nhưng một ngày nào đó, mình trở nên biết nhau vì anh yêu cô bạn ngồi cùng bàn với em…em đã cùng cô ấy nghe bài hát I’m gonna miss u anh tặng cô ấy qua điện thoại…em đã đồng hành trong tình yêu của 2 người…mà cũng chẳng ưa thích anh hơn...

Khi ra trường, em cũng kg thân với anh hơn dù 2 đứa học hai trường đại học chung vách…nhưng em gần anh hơn vì em là bạn gái bạn thân của anh…

Những lúc buồn, em cứ chạy loanh quanh khắp phố nhưng không hiểu sao, đích đến cuối cùng luôn là anh ….em thích ở trong phòng anh, bên cạnh anh, thích được anh khoác vai, vỗ về nhẹ nhàng để em thấy nhẹ lòng, thích cùng nghe rock với anh, thể loại mà anh yêu thích nhưng với em chỉ là “một mớ âm thanh hỗn độn”…

Nhiều năm trôi qua, mình đã luôn ở bên nhau, cùng chia sẻ những mối tình của nhau…

Và một ngày nào đó, chỉ còn lại anh và em…

Những năm sau đó là những tháng ngày hạnh phúc trong đời em, có anh…anh thường chép nhạc tặng em…anh chuyển giao tủ phim cho em…anh dẫn em đi chơi mỗi cuối tuần…làm quen với những quán cà phê, những rock show quen thuộc với giới trẻ nhưng với em hoàn toàn lạ lẫm, kết giao với những người bạn gai góc, cá tính….ta đã như hình với bóng phải k anh ? ...anh luôn là người anh ân cần, chu đáo với em ...và em luôn cảm thấy an toàn bên anh ...như em gái nhỏ luôn được anh che chở bảo bọc...

Anh để tóc dài…anh thích thế và cảm thấy mình mạnh mẽ, là chính mình …nhưng anh bảo nếu em muốn, anh sẽ cắt bỏ…em đã ngây ngô k hiểu…

Rồi một ngày nào đó, anh và em lại xa nhau…em quay lại với người yêu cũ còn anh có người yêu mới trở thành vợ anh sau mấy tháng quen biết, khi anh báo tin cưới, em đã khóc nức nở nhiều đêm...

Rồi em cũng lấy chồng…vẫn ấp ủ tình thân giữa chúng ta…vẫn quen khi buồn là nhớ đến anh…và có đôi khi, nghĩ về những ngày tháng cũ, em bật khóc…mình quá gần gũi, thân thiết về mặt cảm xúc mà chưa một lần ôm chặt lấy nhau…ngày, tháng vẫn trôi, cuộc sống k bình yên...ta xót thương nhau...em biết, anh biết…và biết chỉ để biết...

17 năm biết nhau, em nhận được nhiều từ anh… dù con người em ít khi nhận từ ai...ta thân nhau hơn bạn thân, ta thương nhau hơn cả tình anh em ...ta luôn gần gũi về mặt cảm xúc dù xa nhau…em biết, anh biết…

"A friend is one who walk in when others walk out"

mình vẫn song hành trong đời nhau và anh mãi mãi là miền trú ẩn an lành của em…

thay đổi nội dung bởi: MissCD, 21-02-2010 lúc 03:46 AM
The Following 6 Users Say Thank You to MissCD For This Useful Post:
ISALYNA (24-02-2010), Viktor (25-02-2010), hung_cattuong (22-02-2010), pechi (21-02-2010), tatathai (22-02-2010), tieuphuvivu (23-02-2010)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề