Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Honda CD & bạn

Chú ý

Honda CD & bạn tùy bút về bạn và nàng CD dấu yêu....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 19-04-2009, 11:00 PM
chan_ga_87's Avatar
chan_ga_87 chan_ga_87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 1.019 Times in 282 Posts
Biến số xe: 52P9-1330
Mặc định [Chan_ga] Con đường đam mê

Câu chuyện bắt đầu từ 5 năm về trước khi mà anh TheHuy mỗi lần nhậu say vào lại nói "Út ơi, CD đẹp.......đẹp". Lúc đó Gà hỏi "xe nó như thế nào anh Huy", lục lọi giấy bút cũ và sau vài nét vẽ CD125T hiện trong trí tưởng tượng mình nó là một chiếc moto có dáng giống một con "cào cào" hix hix, không hiểu nó đẹp ở cái chỗ nào....Ngày nọ ông chú gọi DT xuống và nói thấy có một chiếc đang rao bán, giá khoảng 10t, địa chỉ ở đâu đó trong khu ngã tư bốn xã...Trời mưa, hai ae nài nhau trên con way tàu, đường thì toàn bùn lầy và ổ voi nhấp nhô, nước ngập quá bô nhưng vẫn kiên trì lặn lội tìm cái địa chỉ ông chú gửi cho bằng dc..... "Nó kìa anh Huy". Hai ae tấp vô thấy trong nhà có một chiếc xe trùm kín , hi vọng tràn đầy, hỏi chủ nhà có phải đang rao bán xe CD. "Vào nhà coi xe đi em", chiếc khăn chùm xe được bỏ ra , hỡi ôi một con CB bạc hoành tráng....Hai ae lại lủi thủi mò đường ra..hic hic.

Rồi điều gì đến cũng đến, nó đến trong một buổi chiều đẹp trời khi Gà đang nằm học bài trong phòng thì một tiếng nổ rất lạ vang lên, chạy ra ngoài xem, thấy anh Huy đang ngồi trên một chiếc xe tên gọi là CD_LA(Xe lúc đó gắn toàn đồ lai của LA)....Cái xe gì mà xấu thế này, đen thui như một cục sắt, àh có 2 cái má xi nhìn cũng hay hay, soi gương đc hi hi hi. Anh huy bảo "thằng út leo lên đây anh cho đi dạo một vòng". Ngồi sau xe nghe tiếng bô mục cứ oang oang, nhức hết cả đầu, muốn té xuống xe.
Có xe rồi, bây h sửa xe ở đâu sau bao lần cho em nó đi bệnh viện với các bác sỹ các loại mà vẫn không hết cái bịnh kẹt ga, ngộp xăng???? Cứ đang chạy mà thấy mát mát ở dưới chân là biết xăng đang tích cực tuôn chảy hic hic, hết chảy xăng thì lại kẹt ga, trời ơi cái xe quỷ quái này nó là cái giống gì không biết??? loay hoay một hồi nó mới chịu yên, cứ thế loay hoay chỉnh xăng rùi lại tới ga trong suốt mấy năm trời mà không biết mình thích cái xe này từ bao giờ và vì sao lại cảm thấy gắn bó với nó đến thế, nó hành mình bao năm trời mà sao đi đâu cũng lấy nó đi...(dù nó không phải là xe của mình hi hi hi)

Ngày 21 tháng 4 năm 2007, cái ngày có thể nói là thay đổi hoàn toàn cái nếp sống trước kia của gà khi mà gà cùng anh TheHuy ra hội quán sinh viên gặp gỡ AE chơi xe CD, cái ngày khiến cho gà thực sự nhận ra mình thích CD đến chừng nào, mong muốn được sở hữu riêng cho mình một chiếc CD cho riêng mình đến chừng nào.
Và rồi mọi chuyện bắt đầu xảy ra, chuyến đi lớn đầu tiên "Nha Trang bụi", cũng là tour đầu tiên đi cùng với người bạn mới "CD 1330". Thằng lính mới nhỏ nhất hội tò toe đi theo các anh, Bác Bảo dẫn đoàn, Khoa tồn mở đường, bọc hậu Haimap, liberro NTV77, Mandalat, nhìn các anh xông pha trên đường sao ngưỡng mộ quá, ước mơ có ngày sẽ được làm các vị trí như các anh, thật bất ngờ ngay trong tour đầu tiên ấy, trên đoạn đường từ Dà Lạt về Bảo Lộc, do di chuyển trong bóng tối và mưa gió, gà được giao nhiệm vụ bọc hậu do thông thạo đường đi . Lần đầu tiên trong đời dc làm bọc hậu cảm giác sung sướng biết bao, cảm thấy mình có trách nhiệm và có sự tin tưởng của ae (tới đây bỗng thấy nghẹn ngào trong lòng, nhớ tour). Rồi Tour Festival hoa Đà lạt một lần nữa dc giao nhiệm vụ bọc hậu cùng anh Tuanrocker ,người mà sau này luôn là bọc hậu kiêm Liberro cho cả đoàn, người mà cảm thông với gà nhiều nhất khi là người cuối cùng đến đích, người một mình trong đêm tối , và ôm nhau cười sung sướng mỗi khi ae hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ mặc cho anh bạn CD yêu dấu muốn nát tươm, nhưng không sao, chỉ cần phía trước có ae.

Cảm ơn anh Huy, người anh đã truyền cho Gà niềm cảm hứng, đam mê và tạo điều kiện cho Gà sở hữu một chiếc xe CD như trong mong ước. Và cũng chính anh là người đã giúp cho gà có được những người bạn, người anh cùng Gà đi trên những con đường, cùng Gà trải qua những nắng gió, những bụi đường , dù mưa bão hay sương mù dày đặc lạnh táp mặt vẫn cảm thấy thật hạnh phúc khi phía trước là con đường và các anh ae của mình đang ở đó, con đường đam mê.
------------------------------------

thay đổi nội dung bởi: chan_ga_87, 19-04-2009 lúc 11:13 PM
The Following 29 Users Say Thank You to chan_ga_87 For This Useful Post:
Aqua Fina (04-10-2010), Cê đê 91 (04-10-2010), LEMOTO (04-10-2010), MyTiger (20-04-2009), NghiaCaSau (20-04-2009), Nicotin (20-04-2009), Tuanrocker (20-04-2009), boncd (20-04-2009), cuabien (01-10-2010), daitran (01-10-2010), ernesto (20-04-2009), jimmy nguyen (20-04-2009), khoaton (20-04-2009), let-it-be (19-04-2009), mandalat (20-04-2009), mobinam (20-04-2009), neverlovegirl (01-10-2010), nguyen0877 (04-10-2010), onggiachonggay_an (21-04-2009), pechi (19-04-2009), radeon (19-04-2009), rongdenxd (03-10-2010), soho155 (20-04-2009), thangnv (21-04-2009), thehuy (19-04-2009), tieuphuvivu (03-10-2010), trang11 (19-04-2009), tunbo (20-04-2009), wonghong (20-04-2009)
Cũ 19-04-2009, 11:39 PM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be

Chao ôi, Gà viết hay quá! Làm anh cũng xúc động rùi nè. Cảm ơn Gà nhiều nhé! Cố lên, viết tiếp nữa đi Gà!
The Following User Says Thank You to let-it-be For This Useful Post:
chan_ga_87 (20-04-2009)
Cũ 19-04-2009, 11:55 PM
pechi's Avatar
pechi pechi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới pechi

Em gia nhập diễn đàn cũng là nhờ a Gà nè.....thanks a nhiều lắm luôn....
a Gà viết cảm động ghê...bữa giờ kêu nhớ những lần đi tuor, viết hết cảm xúc lên để mọi người cùng chia sẻ nhé a....
Thanks a ! Chúc a vui!
The Following User Says Thank You to pechi For This Useful Post:
chan_ga_87 (20-04-2009)
Cũ 20-04-2009, 12:01 AM
trang11's Avatar
trang11 trang11 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 6.646 Times in 1.034 Posts
Biến số xe: 22 391 FA
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới trang11

Mặc dù chưa có CD nhưng mà Trang11 máu CD hồi học lớp 5 cơ...Hồi đó là lần đầu tiên được vào xì phố thăm mấy cô. Lúc đó được chở đi chơi qua đường Bà Huyện Thanh Quan thấy 2 anh chị chạy 1 chiếc xe lạ lạ, xe nhìn cũ rích, mà lại có tới 2 cái ống xả, tiếng lại nghe khác với mấy cái xe mình thấy. Thắc mắc lắm nhưng mà hỏi mà chả ai biết cả trong nhà mấy ông chú chả có quan tâm tới xe nên chả ai biết Mãi sau này lên lớp 10 mới biết đó là CD. Nhưng mà lúc này vẫn chưa quan tâm lắm do đang được ba cho chiếc 81 chạy bốc quá chả quan tâm tới xe j` nữa. Rồi khi thấy người ta chơi CD mới bắt đầu để ý, vào mạng tìm và tham gia.

Tuy nhiên đến khi để ý thì hok đủ tài chính để sắm nên mới chuyển qua tậu 67 chơi vì nó rẻ hơn. Thôi thì đành hẹn gặp mày sau nhá CD. Hãy chờ ta đếy, chắc chắn mày sẽ là của ta !

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Hết mực rồi, sao ký đây !
To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
The Following 2 Users Say Thank You to trang11 For This Useful Post:
LEMOTO (04-10-2010), chan_ga_87 (20-04-2009)
Cũ 20-04-2009, 08:23 AM
khoaton's Avatar
khoaton khoaton vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 4.021 Times in 674 Posts
Biến số xe: 52Z5-0508
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới khoaton

Ái chà.... Gà hum nay cũng ướt át dữ ta... lên dzây cót tinh thần để chuẩn bị 1 chuyến phượt hoành tráng hả????

By the way, rất cảm ơn Gà đã nói thay cho biết bao nhiêu anh em đã trót mang cái "nghiệp CD", đọc bài của Gà tự nhiên muốn viết thêm "Hồi ký CD tập 4" quá heheheheh
The Following User Says Thank You to khoaton For This Useful Post:
chan_ga_87 (20-04-2009)
Cũ 20-04-2009, 08:33 AM
ernesto ernesto vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Biến số xe: 51-U2 2986

văn chương khiếp nhỉ? cái này là " hậu quả của 4 lon" phải ko gà? hehe, viết hay lắm gà. Nhà gà có 2 anh em chơi xe vậy vui quá chừng, hồi đó thằng e anh mua xe anh dụ dỗ nó mua CD hoài mà ko được, hic
Cũ 20-04-2009, 03:06 PM
soho155's Avatar
soho155 soho155 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 2

Biến số xe: 4334

Thấy dậy mà văn chương hay phết nhỉ,hehehe. Đúng là nhà có anh em hay người trong gia đình ủng hộ đam mê chơi CD của mình là sướng nhất.Còn đối với soho khi mua xe còn cả 1 câu chuyện dài và cả 1 "hậu quả" dài.hehehe. tks gà đã chia sẽ cảm giác chơi cùng anh em
Cũ 20-04-2009, 07:52 PM
chan_ga_87's Avatar
Moderator
Xe mất zin hoàn toàn

Trích:
Nguyên văn bởi pechi Xem Bài viết
Em gia nhập diễn đàn cũng là nhờ a Gà nè.....thanks a nhiều lắm luôn....
a Gà viết cảm động ghê...bữa giờ kêu nhớ những lần đi tuor, viết hết cảm xúc lên để mọi người cùng chia sẻ nhé a....
Thanks a ! Chúc a vui!
Em cũng sớm bước trên con đường đam mê nhé

Trích:
Nguyên văn bởi trang11 Xem Bài viết
Mặc dù chưa có CD nhưng mà Trang11 máu CD hồi học lớp 5 cơ...Hồi đó là lần đầu tiên được vào xì phố thăm mấy cô. Lúc đó được chở đi chơi qua đường Bà Huyện Thanh Quan thấy 2 anh chị chạy 1 chiếc xe lạ lạ, xe nhìn cũ rích, mà lại có tới 2 cái ống xả, tiếng lại nghe khác với mấy cái xe mình thấy. Thắc mắc lắm nhưng mà hỏi mà chả ai biết cả trong nhà mấy ông chú chả có quan tâm tới xe nên chả ai biết Mãi sau này lên lớp 10 mới biết đó là CD. Nhưng mà lúc này vẫn chưa quan tâm lắm do đang được ba cho chiếc 81 chạy bốc quá chả quan tâm tới xe j` nữa. Rồi khi thấy người ta chơi CD mới bắt đầu để ý, vào mạng tìm và tham gia.

Tuy nhiên đến khi để ý thì hok đủ tài chính để sắm nên mới chuyển qua tậu 67 chơi vì nó rẻ hơn. Thôi thì đành hẹn gặp mày sau nhá CD. Hãy chờ ta đếy, chắc chắn mày sẽ là của ta !
Tới ngày đó nhớ báo cho mình một tiếng nhé bạn Trang Kú, để mình bắt rửa xe chứ không có gì hết ah

Trích:
Nguyên văn bởi khoaton Xem Bài viết
Ái chà.... Gà hum nay cũng ướt át dữ ta... lên dzây cót tinh thần để chuẩn bị 1 chuyến phượt hoành tráng hả????

By the way, rất cảm ơn Gà đã nói thay cho biết bao nhiêu anh em đã trót mang cái "nghiệp CD", đọc bài của Gà tự nhiên muốn viết thêm "Hồi ký CD tập 4" quá heheheheh
Quả thực là cũng nhớ tour và nhớ những khoảnh khắc mà mọi người luôn kề bên nhau lắm, lâu lâu lại thấy nhớ mỗi khi kết thúc một tuor nào đó

Trích:
Nguyên văn bởi soho155 Xem Bài viết
Thấy dậy mà văn chương hay phết nhỉ,hehehe. Đúng là nhà có anh em hay người trong gia đình ủng hộ đam mê chơi CD của mình là sướng nhất.Còn đối với soho khi mua xe còn cả 1 câu chuyện dài và cả 1 "hậu quả" dài.hehehe. tks gà đã chia sẽ cảm giác chơi cùng anh em
Không phải ai cũng ủng hộ đâu Soho dc đó,phải đấu tranh nhiều lắm mới dc đó, có dịp mình viết cho coi nhé

Trích:
Nguyên văn bởi ernesto Xem Bài viết
văn chương khiếp nhỉ? cái này là " hậu quả của 4 lon" phải ko gà? hehe, viết hay lắm gà. Nhà gà có 2 anh em chơi xe vậy vui quá chừng, hồi đó thằng e anh mua xe anh dụ dỗ nó mua CD hoài mà ko được, hic
Anh phải cho em trai anh nghe tiếng nổ của CD thì mới dụ được hi hi hi

@all: thank các bác, các bạn đã chia sẻ với Gà
Cũ 01-10-2010, 12:39 PM
chan_ga_87's Avatar
Moderator
Xe mất zin hoàn toàn

Hum nay thực sự là muốn đi đâu đó, ngồi đọc lại bài mình đã viết, nhận ra một chuyện mình bây h không còn như lúc xưa nữa, gần như mất lửa, chết bugi, hay chay một máy gì đó đó........
Cũ 01-10-2010, 12:59 PM
princess's Avatar
princess princess vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Thanked 1.714 Times in 298 Posts
Biến số xe: 0389
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới princess

hãy đi để tìm lại chính mình ... làm một chuyến Xuyên Việt hay Tây Bắc gì đó ... để rồi lại thấy đời là ... những chuyến đi!

Đôi khi cuộc đời cũng trải qua nhiều giai đoạn thặng trầm, cũng có những lúc cơm áo gạo tiền ... đành gác lại niềm đam mê của mình vậy ... ôi vòng xoáy ...
chan_ga_87 (01-10-2010)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề