Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > HỘI QUÁN TAO ĐÀN > Thành viên tự giới thiệu

Chú ý

Thành viên tự giới thiệu đất dành cho các pác tự thể hiện mình .... hehehehe

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 03-12-2009, 10:49 PM
MissCD MissCD vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
THỦ QUỸ
Xe đã lên hết cốt

Thanked 1.643 Times in 313 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi sonytam Xem Bài viết
nghiên cứu sinh tiếng việt....)
kg biết bạn hiểu nghiên cứu sinh tiếng Việt theo nghĩa nào ?
Theo MissCD hiểu nghiên cứu sinh tức là trình độ học vấn tiến sĩ, tiếng Việt tức là đối tượng nghiên cứu đó bạn...chứ không phải trình độ tiếng Việt của người ta là Tiến sĩ thế nên không có gì khập khiễng khi so sánh... dĩ nhiên là anh ta phải hiểu được tiếng Việt thì mới nghiên cứu được....nhưng nếu đọc kỹ sẽ thấy anh ta viết ngô nghê, chất phác lắm mà vẫn toát lên sự đẹp đẽ, lay động của ngôn từ...thật ra thì MissCD cũng không có ý định so sánh, trích dẫn bài chỉ để tự nhắc nhở bản thân và chia sẻ cùng mọi người.
ISALYNA (05-12-2009), LEMOTO (04-12-2009), chan_ga_87 (04-12-2009), sonbenly (05-12-2009), tieuphuvivu (05-12-2009)
Cũ 04-12-2009, 11:53 PM
sonytam sonytam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Biến số xe: Không ghi

kiểu này mai mốt hông dám nói nhảm trong dd này nữa, sợ bị bắt bẻ hoặc bị so sánh "còn thua 1 thằng nước ngoài viết tiếng Việt". sợ rùi ...(đừng bắt em viết chữ rùi thành rồi nhen, em chấp nhận thua thằng Mĩ đó vấn đề này)...
Cũ 05-12-2009, 09:32 AM
Veloc Veloc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Thanked 1.127 Times in 215 Posts
Biến số xe: 0123456789

Thôi các bác bỏ qua đi, đừng bàn sâu nữa, chúng ta tạm hiểu thế thôi. Dỉ hòa di quý,. Về vấn đề ngôn ngữ này cũng đã tốn giấy mực của biết bao cây bút rồi, suy nghĩ và sử dụng ngôn ngữ sẽ phát triển theo từng lứa tuổi, người lớn tuổi suy nghĩ khác, người nhỏ tuổi suy nghĩ khác. Điều quan trọng là phải thông hiểu trước.

Các bạn teen ngày nay thật sự quá lạm dụng ngôn ngữ chế tác đến mức trở thành thói quen ngôn ngữ. Điều đó chưa hẳn tốt hay xấu ( vì ai dám khẳng định tiếng Việt truyền thống là chuẩn mực><tuổi trẻ có những suy nghĩ phát kiến không ngừng ). Nhưng chúng ta chỉ tâm niệm rằng, tiếng Việt truyền thống là tiếng mẹ đẻ, chỉ sợ...
Cũ 05-12-2009, 11:23 AM
chan_ga_87's Avatar
chan_ga_87 chan_ga_87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 1.019 Times in 282 Posts
Biến số xe: 52P9-1330

Trích:
kiểu này mai mốt hông dám nói nhảm trong dd này nữa, sợ bị bắt bẻ hoặc bị so sánh "còn thua 1 thằng nước ngoài viết tiếng Việt". sợ rùi ...(đừng bắt em viết chữ rùi thành rồi nhen, em chấp nhận thua thằng Mĩ đó vấn đề này)...
Không phải là so sánh anh Sonytam ơi... Người nước ngoài còn yêu quý vẻ đẹp , sự trong sáng của tiếng việt thì tại sao chúng ta lại không tôn trọng điều đó. Anh nói nhảm, anh nói giỡn nhưng nói đúng tiếng cha sinh mẹ đẻ thì ai nói gì anh?
Thế hệ đi trước không gìn giữ thì thế hệ phía sau lấy cái gì mà thừa hưởng?
Cũ 05-12-2009, 01:38 PM
Member
Tìm tài liệu độ xe

thì biết vậy, nhưng đây là topic "Buôn dưa" mà cũng ko được buôn, vậy thi wa topic khác sao dám nói, nói nhảm mà cũng bị bắt bẻ, thi wa topic khác sao dám nói cái gì...... mình ko tranh luận là ông mĩ đó hay dở thế nào, cũng ko nói tụi trẻ lạm dụng từ ngữ quá, ko tốt, ko ý kiến gì mấy vấn đề đó hết, chỉ dám hỏi là trong diễn đàn này, ở đâu được nói nhảm mà ko bị chỉ trích..... vì trong topic lập ra để buôn dưa, mà buôn còn ko được... nản
Cũ 05-12-2009, 01:51 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
thì biết vậy, nhưng đây là topic "Buôn dưa" mà cũng ko được buôn, vậy thi wa topic khác sao dám nói, nói nhảm mà cũng bị bắt bẻ, thi wa topic khác sao dám nói cái gì...... mình ko tranh luận là ông mĩ đó hay dở thế nào, cũng ko nói tụi trẻ lạm dụng từ ngữ quá, ko tốt, ko ý kiến gì mấy vấn đề đó hết, chỉ dám hỏi là trong diễn đàn này, ở đâu được nói nhảm mà ko bị chỉ trích..... vì trong topic lập ra để buôn dưa, mà buôn còn ko được... nản
Tâm tham gia cũng đã lâu nhưng chắc chưa đọc kỹ nội quy Diễn đàn rồi.
Đây là Diễn đàn chơi xe, không nên nói nhảm trên diễn đàn!
Đúng đây là Topic "Buôn dưa lê..." trong chuyên mục "xả xú-pap" nhưng cũng không thể tuỳ tiện làm trái với quy định Diễn đàn. (Chủ Topic post font chữ to và màu mè nên đã sửa, còn nội dung thì k nói tới)
Nếu đã là 1 thành viên đồng ý chơi trên diễn đàn thì nên tuân thủ nội quy Diễn đàn,
Thế nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following User Says Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
(`×Goldfish×´) (08-12-2009)
Cũ 05-12-2009, 07:57 PM
Member
Tìm tài liệu độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
Tâm tham gia cũng đã lâu nhưng chắc chưa đọc kỹ nội quy Diễn đàn rồi.
Đây là Diễn đàn chơi xe, không nên nói nhảm trên diễn đàn!
Đúng đây là Topic "Buôn dưa lê..." trong chuyên mục "xả xú-pap" nhưng cũng không thể tuỳ tiện làm trái với quy định Diễn đàn. (Chủ Topic post font chữ to và màu mè nên đã sửa, còn nội dung thì k nói tới)
Nếu đã là 1 thành viên đồng ý chơi trên diễn đàn thì nên tuân thủ nội quy Diễn đàn,
Thế nhé!
vậy sao ko xóa topic buôn dưa, mà cỏn để đây chi dậy, em nghĩ mọi người đi làm hằng ngày mệt rùi, về đây có 1 topic lập riêng ra để nói nhảm (ko vào topic khác) chỉ bên xả xú páp, mặc dù ko hỉu chủ đề này lập ra để làm gì, chắc vậy k63 từ nay em xin từ bỏ dd nay luồn quá, vì dd này có lẽ ko phù hợp với em nữa, đi làm cả ngày từ sáng tới tối mệt mỏi mà ko chổ nói nhảm thỉ tham gia làm gì, bb dd từ đây luôn
Cũ 05-12-2009, 08:22 PM
duynguyen's Avatar
duynguyen duynguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 1

Trích:
vậy sao ko xóa topic buôn dưa, mà cỏn để đây chi dậy, em nghĩ mọi người đi làm hằng ngày mệt rùi, về đây có 1 topic lập riêng ra để nói nhảm (ko vào topic khác) chỉ bên xả xú páp, mặc dù ko hỉu chủ đề này lập ra để làm gì, chắc vậy k63 từ nay em xin từ bỏ dd nay luồn quá, vì dd này có lẽ ko phù hợp với em nữa, đi làm cả ngày từ sáng tới tối mệt mỏi mà ko chổ nói nhảm thỉ tham gia làm gì, bb dd từ đây luôn
anh Tâm nói sai rồi,sao lại từ bỏ dđ.Theo em nghĩ những lúc anh đi làm từ tối đến sáng về mệt mỏi,muốn sả stress thì anh có thể alo cho anh em cfe hoặc là nhậu cũng được mà,như thế còn vui hơn nhìu,và còn có thể tâm sự với nhau được nhiều hơn,anh em sẽ hiểu nhau hơn đó anh.Còn như anh nói "chắc vậy từ nay em xin từ bỏ dđ này luôn quá,vi dđ này có lẽ không phù hợp với em nữa".Em xin có ý kiến như sau,đây là 1 dđ cho những ai mê xe CD,và anh cũng là 1 người đam mê dòng xe này,vậy thì sao bây giờ anh lại nói dđ này không phù hợp với anh nữa.Thân,mong anh suy nghĩ lại
Cũ 06-12-2009, 01:10 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Xin nhắc lại là nội dung ko vi phạm nên BĐH ko xóa, còn lại các thành viên tự đánh giá và cảm nhận.

sonytam có cảm nhận của riêng mình, mọi người cũng thế, 9 người 10 ý nhưng tránh sa đà và chuyện chỉ trích cá nhân (cũng may là chưa có)

Còn nếu sonytam thấy "cảm nhận" của mình khác mọi người từ đó đâm nản và bai bai diễn đàn thì đó cũng là cảm nghĩ riêng.

Các bài viết cảm nhận về 1 bài viết khác nếu vi phạm nội qui (xúc phạm,chỉ trích, miệt thị, spam loãng chủ đề...) mới bị xóa hoặc cảnh cáo, xử phạt. Còn ngoài ra anh em có thể tự do dân chủ tranh luận và góp ý.

Trân trọng.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Nắng có vàng bằng răng em không

thay đổi nội dung bởi: 1stLady, 06-12-2009 lúc 01:21 AM
The Following 2 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
sonbenly (08-12-2009), sonytam (06-12-2009)
Cũ 06-12-2009, 05:51 AM
Member
Tìm tài liệu độ xe

@Duy: mê xe ko cần thiết phải chơi trong dd, vẫn có thể gặp nhau off iếc mừ.
@1st: thx đã suy nghĩ và nói lên dùm.
sẵn tiện hỏi thêm, trong hộp hét, thấy từ admin tới smod, mod, mem cách ăn nói cứ lung tung lên, câu cú theo tiếng mẹ đẻ thì nói thật, chả hiểu gì cả, hình như cũng toàn ngôn từ ảnh hưởng của teen thời nay, sao ko ai nhắc nhở, hay là trong đó mình muốn hét gì cũng được???

thay đổi nội dung bởi: sonytam, 06-12-2009 lúc 06:24 AM
The Following User Says Thank You to sonytam For This Useful Post:
mydalat (29-12-2009)
Trả lời

Ðang đọc: 2 (0 thành viên và 2 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề