Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Thông tin chung về xe CD

Chú ý

Thông tin chung về xe CD Mọi thông tin về đời xe, xuất xứ và các thông tin liên quan khác

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 06-11-2012, 09:37 PM
sailersong sailersong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Mặc định Xin hỏi về số khung số máy CD benly 125

Em cũng đã chơi qua CD, nhưng có 1 điều thắc mắc nữa mà chưa biết hỏi ai nên post lên đây nhờ mấy bác chỉ giáo giùm. Tình hình là cd khi xem số khung số máy thường là có chữ CD125T khi bắt đầu số khung hoặc số máy. Nhưng có xe chỉ ghi mỗi số vd như cà vẹt trong hình. Đăng ký không ghi xe benly mà chỉ ghi mỗi honda. Vậy do từng thời kỳ đời xe, hay do các bác công an làm đăng ký chỉ ghi tắt vậy thôi. Mong các bác chỉ giáo. Em đang chuẩn bị lấy chiếc cd số khung và số máy 12163xx - 12163xx đăng ký năm 1996 theo như bảng tra số khung và máy thì xe này sản xuất năm 1988 đúng không các bác, qua tuần em lấy xe về sẽ post hình lên anh em bình luận thêm
Cũ 07-11-2012, 04:46 PM
Chau Rom Chau Rom vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Xe em chuẩn bị rước về cũng y chang vậy. Các tiền bối nhiều kinh nghiệm vào giải thích giúp với ạ.
Cũ 07-11-2012, 10:59 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Chuyện "ghi tắt" như thế là do mỗi địa phương và tùy từng thời điểm thôi. Có AE còn bi ghi là loại xe NỮ nữa kia he he he.....
Số khung 12xxxx thì xe bạn được sản xuất từ 1988 tới khoảng 1990, nhưng để cho "dễ nhớ" mọi người thường "quy định" là xe đầu 12xxxx là xe sản xuất 1992

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 08-11-2012, 01:45 PM
sailersong sailersong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
Chuyện "ghi tắt" như thế là do mỗi địa phương và tùy từng thời điểm thôi. Có AE còn bi ghi là loại xe NỮ nữa kia he he he.....
Số khung 12xxxx thì xe bạn được sản xuất từ 1988 tới khoảng 1990, nhưng để cho "dễ nhớ" mọi người thường "quy định" là xe đầu 12xxxx là xe sản xuất 1992
thanks anh jimmy nguyen, thông tin như thế thì anh em nào chơi xe mà mới thì sẽ yên tâm nhé, tốt nhất check hồ sơ luôn, con xe em hiện nay đang trên tàu vào từ Hà nội vào
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề