Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Thông tin chung về xe CD

Chú ý

Thông tin chung về xe CD Mọi thông tin về đời xe, xuất xứ và các thông tin liên quan khác

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 26-01-2012, 05:45 PM
mac mac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Mặc định Nhờ tư vấn mua xe cd125

Chào mọi người,em tính mua 1 chiếc cd, tập tành chơi cho nó máu nhưng băn hoan về giá cả và máy móc quá (sợ mua bị hố).Bác nào rành tư vấn hộ em với
Cũ 27-01-2012, 07:18 AM
rongdenxd's Avatar
rongdenxd rongdenxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 3.230 Times in 469 Posts

Bác thích xe đã độ dáng hay xe dáng zin, máy móc đã lên hay nguyên bản, và quan trọng là khả năng của bác có bao nhiêu xèng. ( nếu xèng ko là vấn đề đối với bác thì quá đơn giản.)
Mua một chiếc xe ưng ý mình không phải dễ, nhiều khi phải chờ cả năm trời, nhưng củng có khi hỏi mua là có ngay. Cái đó còn tùy duyên, nói như thế để bác để bác đừng nóng vội, cứ từ từ mà tìm hiểu, chúc bác kiếm được một em xe ưng ý.
chở che con qua chớp bể mưa nguồn...
Cũ 28-01-2012, 10:47 AM
blaudragon's Avatar
blaudragon blaudragon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: 54-T1 9463

anh thích cd thể loại nào: zin,độ sơ hay là độ hẳn lên bmw..... giá cả cũng tùy loại... zin thì luôn có giá nhất... a cứu nghiên cứu từ từ tham khảo nhiều thêm rồi sẽ có kinh nghiệm, lúc dó mua cũng ko trễ... đừng vội vàng rồi sau này hối hận.... chơi cd thì phải từ từ có duyen thì mua lẹ... vô duyen thì cả nam kiem cũng kô có ra được
The Following User Says Thank You to blaudragon For This Useful Post:
Cũ 03-02-2012, 02:54 PM
mac mac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

tks mọi người đã chia sẻ kn,e tìm tầm 40 củ sâm và zin (trừ đèn & pô...) nhưng đúng là duyên của e còn chưa tới. CD giá đó full pp hiếm ghê. Phải từ từ rồi, hi hi.
Cũ 04-05-2013, 01:37 PM
minhson1262000 minhson1262000 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

em cũng đồng ý chơi xe này là tùy duyên, lúc trước thích chiếc này lằm nhưng chưa có thời gian tìm hiểu, bữa đó thằng bạn lâu ngày ko gặp qua chơi, anh em nói chuyện chút nó hỏi có muốn mua xe CD ko thằng bạn đang cần bán gấp đi nước ngoài, thế là hôm sau hẹn ra coi xe, thấy được em rinh về luôn, mua được chiếc xe yêu thích trong vòng 2 ngày :-)
The Following 2 Users Say Thank You to minhson1262000 For This Useful Post:
whitelotus (27-07-2013)
Cũ 05-05-2013, 09:11 PM
kenvinpham kenvinpham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

hi, mình mới cưới em cd125 màu sơn đỏ zin chỉ có mấy cái như: bao tay, baga là ko zin
hihi cd chạy rất thích, hiện mình đang gắn bô long chạy nghe âm thanh thật phê
Nếu bác ở sài gòn hôm nào anh em 4rum tụ tập cafe giao lưu xem xe chơi
The Following 2 Users Say Thank You to kenvinpham For This Useful Post:
whitelotus (27-07-2013)
Cũ 27-07-2013, 03:52 PM
whitelotus whitelotus vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Bác kenvinpham có thể cho sdt hok a, em cũng đang tìm hiểu về CD125 đây ạ, em mời bác cafe giao lưu học hỏi. SDT của em: 0986530530. Thanks!
Cũ 28-07-2013, 01:05 AM
tuan nguyen's Avatar
tuan nguyen tuan nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: xe cd 125 đầu 15 68s1 28042

Mua xe là phải từ từ. Mình mê dòng này từ năm 2004 lúc đó Hoc đại học năm 1. Có lần mình nhìn thấy e này chạy trên đường mình cũng mê tít. Thế là mình bắt đầu tìm hiểu giá thời điểm đó chỉ tầm 25-30 triệu thôi. Lúc đó tiền còn ko có mà ăn thì lấy gì mua đc em nó. Đến năm 2007 mình phải vừa học vừa làm chỉ để danh tiền mua được chiếc 67 chạy nhưng vẫn còn tơ tưởng cd125 lắm. Cuối năm 2009 mình về quê ở Kiên giang đi làm quyết chí khi lấy vợ chính thức xong thế nào vẫn phải cưới thêm vợ 2 Benly nữa mới chịu. Cuối năm 2010 thì mình lấy vợ lớn chính thức. Thời gian đó nào là vợ lớn mới cưới, công việc lu bu nên đành quên em nó một thời gian. Tháng 10 năm 2011 vô tình đi công tác mình mới gặp 1 nngười chạy chiếc Benly 125 đầu 12 thế là niềm đam mê trổi dậy. Tìm cách làm quen nhưng nngười này không bán, nhưng hứa sẽ giới thiêu khi có nngười muốn bán. Cũng có một số nngười giúp đỡ chỉ những người bán xe nhưng sau khi đi tìm hiểu và thương lượng về giá về xe đều không có kết quả. Lúc này thời điểm cũng gần cuối năm công việc lại bắt đầu lu bu nên mình cũng tạm thời gác việc tìm xe ra 1 bên.
Hôm đó Giám đốc kêu mình chuẩn bị nhận thêm công trình mới đó, lo sắp xếp công việc để tiến hành. Và cũng từ đây.........
Trên đường đi về mình gặp 1 chú là nngươiafm ở cơ quan đó, chỉ nói chuyên cho vui, ổng nói mày sao ko kiếm chiếc nào chạy cho sướng mà chạy 67 nữa sao. Mình nói con tìm chiếc cd 125 hoài mà chưa đc chú ơi. Ổng nói 1 câu nhát gừng. Cơ quan tao có 1 nngười cần bán, mà ko biết có bán ko, nó mê xe cổ lắm, nhà nó có nhiều xe cổ lắm. Mình nữa mừng nữa lo!!!!!
Sáng hôm sau đi làm bằng mọi giá việc đầu tiên là phải tìm được sdt của người đó. Mình bắt đầu xin gặp.
Ngày chủ nhật hôm đó. Sau khi trao đổi qua ĐT mình bắt đầu chạy đến nhà. Ổng không chịu bán. Nhưng mình nói em mua về e chạy mình cũng trình bày luôn là mình mê nó từ thời sinh viên, với lại a bán xe cho e, khi nào a đi kiểm tra công trình e thi công thì đều thấy nó mà.
Ổng suy nghĩ hồi lâu, ổng nói nNga xưa anh mua của nngười ta nhiu thì mày trả a nhiu. Mình nói OK.
Sau đó mới là vấn đề sang tên đổi chủ, ổng nói chỉ cần em tìm đc chủ cũ cũng là nngười trong tỉnh thì a đứng làm hết luôn " quên nói các bác là ổng là Phó Giám đốc sở chuẩn bị lên chức giám đốc "
Đến việc thanh toán minh nói e chạy đến đây ko đem tiền. Ổng nói mày cứ lấy xe a chạy về tiền bạc tính sau.
Thế là mình có chiếc xe nhưng vấn đè ở chỗ chưa chuyển sang tên cho mình.
1 tuần sau đó mình đã thanh toán đủ số tiền giao dịch. Nhưng công việc lubu quá thế là cũng chưa làm đc giấy tờ sang tên đổi chủ.
Vừa qua tết 2013 thời gian bắt đầu rãnh mình làm hồ sơ để sang tên thì nhận được tin ổng đang bệnh nặng "ung thư gan " thế là đành phải chờ. Đúng 1 tháng sau ổng mất.
Sau khi ổng mất cũng là lúc công việc mình làm cũng tạm ổn, mình mới sang tên xe qua cho mình thành chính chủ. Giờ đây chạy xe vi vu trên đường với giấy tờ xe mang tên mình cảm giác thật dễ chịu và tự tin lắm mọi người ơi.
Trên đây chỉ là vài dòng để mọi người cảm nhận được cái duyên để có chiếc xe như ý và những khó khăn để trở thành chính chủ nhân chiếc xe mà minh yêu thích và tìm kiếm gần 10 năm
The Following 9 Users Say Thank You to tuan nguyen For This Useful Post:
BOYSAIGON (31-07-2013), Bò Bía (26-08-2013), haimap198 (28-07-2013), jimmy nguyen (29-07-2013), tocthanngua (28-07-2013), whitelotus (28-07-2013)
Cũ 15-08-2013, 12:35 PM
hainguyen hainguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Chào tất cả các bác diễn đàn, em cũng đang tìm mua 1 em CD dáng zin, màu đen, đời càng cao càng tốt, mua bán ở HN là tốt nhất. Nhờ các bác giới thiệu giúp em nhé. Cảm ơn tất cả mọi người
Cũ 26-08-2013, 05:00 PM
Bò Bía's Avatar
Bò Bía Bò Bía vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Tình trạng hiện thời của em đang nằm ở giai đoạn 2007 như của anh Tuan Nguyen . Em cũng mê CD từ lâu rồi , mê cái tiếng Pô và vẻ ngoài phong trần , nam tính của nó . Nhưng vừa mới đi làm 1 , 2 năm nên chưa có đủ tài chính để có được 1 em , bây giờ thì đang chạy CD 90 benly đi làm cho đỡ ghiền nhưng vẫn luôn khao khát có 1 em CD 125 , Và e tinh ngày đó sẽ không xa xôi , em cũng sẽ cưới được 1 em như bác ;-))
The Following 2 Users Say Thank You to Bò Bía For This Useful Post:
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề