Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe

Chú ý

Tiệm sửa xe Sửa xe, độ xe, phục chế xe ....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 31-03-2014, 04:14 PM
artbui artbui vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Mặc định CD chảy nhớt ngay chân chống nghiêng

Xe e bị chảy nhởt phía dưới lốc máy ngay chỗ chân chống nghiêng đó a Jimmy Nguyễn, tình trạng xe như vậy thì nên sửa ở tiệm nào a, a tư vấn giúp e với, Nhà e ở quận Bình Thạnh. Em cảm ơn Anh nhiều ah.

thay đổi nội dung bởi: artbui, 01-04-2014 lúc 04:34 PM
Cũ 01-04-2014, 08:28 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi artbui Xem Bài viết
Nhờ các Anh chỉ giúp e với ah. Xe e của e là CD125 đầu 12, hiện tại vẫn chạy bình thường mà bị 2 bệnh như sau:
1. E mới phát hiện là dựng xe chân chống nghiêng thì từ tối đến sáng có bị chảy một hai giọt nhớt, khi dựng chống giữa thì lại ko thấy
2. Để xe từ tối sáng dắt ra đề kg nổ máy ngay mà phải mất khoảng 3' sau nó mới nổ, khi nổ rồi thì đề lại vô tư, cứ mỗi lần đi đâu mà để chừng 1 buổi là nó lại ko nổ tiếp. e đề có khi như muốn hết bình vậy, có phải là do bình e yếu không nhỉ...?
Em không rành về sửa chữa nhưng lại rất yêu nó, Nó bị vậy thì e nên đi sửa ở đâu ah. Mong được sự giúp đỡ của các Ae...

Chào bạn,

1- Vì bạn không nói rõ là xe bạn bị chảy nhớt ở đâu nên mình không thể nói chính xác được nhưng qua mô tả thì mình nghĩ xe bạn bị hở phốt cốt nhông tải hoặc phốt vô-lăng. Cách khắc phục cũng không quá khó nhưng bạn phải đem xe cho 1 tiệm chuyên làm CD, CB để họ thay phốt.

2- Qua mô tả thì có lẽ bình xăng con (BXC) của xe bạn chỉnh chưa đúng, cách khắc phục tạm thời: kéo air khi khởi đông máy nếu có thời gian và có tiệm chuyên làm BXC thì bạn nên đem xe đến để họ canh chỉnh lại BXC nhé!

Chúc bạn khắc phục được những bịnh "lặt vặt" của con CD yêu quý!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 03-04-2014, 01:53 PM
artbui artbui vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
Chào bạn,

1- Vì bạn không nói rõ là xe bạn bị chảy nhớt ở đâu nên mình không thể nói chính xác được nhưng qua mô tả thì mình nghĩ xe bạn bị hở phốt cốt nhông tải hoặc phốt vô-lăng. Cách khắc phục cũng không quá khó nhưng bạn phải đem xe cho 1 tiệm chuyên làm CD, CB để họ thay phốt.

2- Qua mô tả thì có lẽ bình xăng con (BXC) của xe bạn chỉnh chưa đúng, cách khắc phục tạm thời: kéo air khi khởi đông máy nếu có thời gian và có tiệm chuyên làm BXC thì bạn nên đem xe đến để họ canh chỉnh lại BXC nhé!

Chúc bạn khắc phục được những bịnh "lặt vặt" của con CD yêu quý!
Xe e bị chảy nhởt phía dưới lốc máy ngay chỗ chân chống nghiêng đó a Jimmy Nguyễn, tình trạng xe như vậy thì nên sửa ở tiệm nào a, a tư vấn giúp e với, Nhà e ở quận Bình Thạnh. Em cảm ơn Anh nhiều ah.
Cũ 04-04-2014, 08:31 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Như vậy là xe em bị hở phốt vô-lăng hoặc phốt nhông tải. Nếu ở khu vực Bình Thạnh em có thể ghé tiệm Thịnh hay Tự để thay nhé!
P/S: Anh không nhờ rõ địa chỉ 2 tiệm này, em tìm hiểu thêm trên mạnh nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 14-04-2014, 11:17 AM
Asin's Avatar
Asin Asin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 70L8 4760
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Asin

Trích:
Không rành xe lắm nhưng củng đang dùng xe đầu 12. Theo mình biết thì đây là bệnh kinh niên của đầu 12. và hình như nó chảy phốt chổ cục bong-nor. Cái này ra tiệm Thịnh ( qua cầu Thanh Đa khoảng 200m, bên tay phải, thấy toàn đậu CD ấy) làm khoảng 5p. Tuy nhiên chỉ dùng keo dán chống cháy, 1 thời gian củng bị lại. Mình củng dùng thử phốt tương đương để thay thì củng bị lại nữa. Phốt của xe thì hầu như ko có.

Ngàn vàng...dễ kiếm
Thú vui...Khó tìm!!!
Cũ 14-04-2014, 05:32 PM
DanhCB DanhCB vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 4.088 Times in 731 Posts
Biến số xe: nhiều quá không nhớ hết

Trích:
Nguyên văn bởi Asin Xem Bài viết
Không rành xe lắm nhưng củng đang dùng xe đầu 12. Theo mình biết thì đây là bệnh kinh niên của đầu 12. và hình như nó chảy phốt chổ cục bong-nor. Cái này ra tiệm Thịnh ( qua cầu Thanh Đa khoảng 200m, bên tay phải, thấy toàn đậu CD ấy) làm khoảng 5p. Tuy nhiên chỉ dùng keo dán chống cháy, 1 thời gian củng bị lại. Mình củng dùng thử phốt tương đương để thay thì củng bị lại nữa. Phốt của xe thì hầu như ko có.
@ A sin: Tiệm Thịnh dời về góc đường Nguyễn Xí và Đinh Bộ Lĩnh rồi em, không còn ở gần cầu Thanh Đa nữa nhé.
Cũ 14-04-2014, 05:42 PM
haimap198's Avatar
haimap198 haimap198 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 1.545 Times in 266 Posts

cách này rất đơn giản, nếu không làm kỹ sẽ bị chảy nhớt hoài, tháo cục báo số ra, rửa thật kỹ bằng xăng đợi cho khô sau đó dán bằng keo 502 kèm theo tàn thuốc ( thuốc hút) để khô sau đó ráp lại bảo đảm không chảy nhớt nữa, haimap làm nhiều xe rồi.
Cũ 16-08-2015, 10:52 AM
bienman bienman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi haimap198 Xem Bài viết
cách này rất đơn giản, nếu không làm kỹ sẽ bị chảy nhớt hoài, tháo cục báo số ra, rửa thật kỹ bằng xăng đợi cho khô sau đó dán bằng keo 502 kèm theo tàn thuốc ( thuốc hút) để khô sau đó ráp lại bảo đảm không chảy nhớt nữa, haimap làm nhiều xe rồi.
Mình cũng chạy đầu 12. Đi sửa bao nhiêu lần cũng bị chảy nhớt, sau đó đọc bài này trên 4rum và thực hiện thì rất ok. Thanks!
Cũ 22-12-2017, 10:44 AM
duydong2506 duydong2506 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

tks đã hóng đc cách hay của AE trên 4rum
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề