Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Kinh nghiệm sửa xe Honda CD Benly

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 09-12-2010, 12:11 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi hakucopden Xem Bài viết
Xe đã thay BXC trái ga , chay đến giờ vẫn thấy ổn tăng tốc khá tốt (gần 40km/1lit xăng).Mà anh Jim không cho em ý kiến gì vậy kỹ thuật của diễn đàn mà. Cái ic em mua co 40k , nhưng ko biết độ bền có cao không (đã chạy được gần 2 tháng)
Cái này là kỹ thuật cao, cần có thiết bị test chính xác mới có thể kết luận thế nào nên tốt nhất là "dựa cột mà nghe"

Tuy nhiên theo ý Jim thì IC Dream đương nhiên có thể gắn vào CD125 nổ máy và chạy được vấn đề là lúc công suất máy cực đại thì IC có đảm bảo đánh lửa đủ dòng khi máy có vòng tua cao hay không? Cái này cực ký quan trọng quyết định tốc độ max của xe, muốn biết thì phải có thiết bị kiểm tra mà mình thì...pó tay! he he...

Chắc chắn 1 điều là hãng Honda không bao giờ làm mà không tính toán cả! Nhưng nếu không kiếm được IC zin cho CD125 thì IC Dream cũng là 1 giải pháp tạm chấp nhận được...

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 12-12-2010, 10:17 PM
hakucopden hakucopden vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Abc

Hi anh Jim,em cũng đã thử công suất max của xe (tăng tốc khá tốt cũng như giữ được tốc độ em nó không bị đuối(có em xém đuối ví đang chạy 100 cây chuói anh bồ câu trước mặt không nhờ anh *sơn lé*là tiêu).Những có đièu máy không còn nổ 2 tiếng pô khác nhau nữa.
Anh cho em địa chỉ bên anh đi,đem qua cho anh kiểm tra trướckhi em đăng ký đi tuor nữa.Thank anh
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề