Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > HỘI QUÁN TAO ĐÀN > Thành viên tự giới thiệu

Chú ý

Thành viên tự giới thiệu đất dành cho các pác tự thể hiện mình .... hehehehe

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 15-04-2008, 04:15 PM
TayMonKhanh TayMonKhanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Mặc định Cho TâyMônKhánh hỏi thăm thông tin về em PhanKimLiên (CMT)

Em hẻm có "hoàng tử đen", em chỉ có cô vợ bé tên là Phan Kim Liên (cê - êm - tê) vốn chỉ là bà con xa của "hoàng tử" mà thôi, cho em đứng ké vào "rum" này được hẻm dzị?

Em yêu cô bé Phan Kim Liên nì lém, nhưng nghe ông bà ta nói "lấy dzợ xem tông, lấy chồng xem ...quốc tịch" ... Thế nhưng...hai đứa em sống chung đã lâu....dzị mà nói thiệt đến nay em cũng chưa biết tí gì về quá khứ lai lịch của cô ấy hết.... Vừa tò mò, vừa phân vân....hôm nay em làm liều....mang cô ấy ra đường....lột hết quần áo ra...rồi chụp liền mấy tấm ảnh....gửi lên đây nhờ mấy anh nhận diện giúp em...!...
Nhìn bên hông phải của em nó nì, tuổi tác tuy có cao một chút....nhưng đè lên em nó thì...WOW...WOW!!!
[IMG]http://i286.photobucket.com/albums/ll88/comayve/DSC00230.jpg[/IMG]
Nhìn bên hông trái của em nó nì....
[IMG]http://i286.photobucket.com/albums/ll88/comayve/DSC00235.jpg[/IMG]
Em nó nghẹo đầu làm duyên nì....già nhưng ngó kỹ thì vẫn còn thon thả lém hẻm..?
[IMG]http://i286.photobucket.com/albums/ll88/comayve/DSC00232.jpg[/IMG]
Bồng đảo của em nó đây.... già mà cũng mơn mởn như ai..?
[IMG]http://i286.photobucket.com/albums/ll88/comayve/DSC00231.jpg[/IMG]
Như em đã khai báo rùi, í em là em muốn giữ nguyên bản của cô í.... nhưng nguyên do là thế nì...Riêng về chuyện tình cảm, cô bé nì lăng nhăng lém.... trước khi về sống chung với em cô ấy đã có 3 đời chồng, tính ra em nữa ... bi giờ cô í đã là 4 đời chồng rùi.....

Để vừa lòng mỗi người chồng, nên đã có vài lần cô í cũng đi mỹ viện.... lúc thì cô í đi nâng mông, lúc thì đi bơm ngực, hút mỡ bụng.... Kết cục bây giờ cô ấy là thế đó... dàn đèn LA, bánh căm sang bánh mâm, 4 số chuyển thành 5 số.... Gần đây nghe một số kẻ xấu dụ dỗ...biểu cô í đi thẩm mỹ lại cái bình xăng...thậm chí là tháo bỏ cái chụp nắp bình xăng... có người còn tốt hơn nữa là đề nghị giải phẩu thật dữ dội cho cô ấy.....cụ thể là phá tanh banh thân thể cô ấy ra...chuyển đổi giới tính....cho cô ấy...từ thiếu nữ thành "hoàng tử đen"..... Em cực lực phản đối, em nói thiệt là em thích cô í bởi dù sao qua nhiều năm tháng cô í vẫn còn giữ khá nhiều nét chân quê...em thậm chí còn đang định đi tìm lại những bộ phận mà ngày xưa của cô í đã bị mấy vị bác sỹ thẩm mỹ tháo ra ...để mang về lắp lại cho cô í nữa kia...

Em nhờ mí anh có kinh nghiệm bật mí cho em tí chút thông tin về cô í như:
+ Cô í sinh năm nào?
+ Em có cần vài trang điểm gì cho cô í nữa không
(em là giáo viên nên dáng vẻ "bụi bặm" quá thì em thấy cũng không hợp lém...)
+ Anh nào có tấm hình nguyên thủy thời thiếu nữ của cô í không ...pót lên cho em ngắm tí chút...(cám ơn trước nhìu lém...)
+ Ưu nhược điểm của dòng họ cô í (nói thiệt, thời điểm hiện tại ...đối với em thì cô í chẳng có gì lớn để mà phàn nàn cả, đề nửa cái thôi thì cô í đã nổ, tiếng nổ cũng hấp dẫn lém, máy thì êm ru, chạy thì vô tư đi....à có phàn nàn tí...thời gian gần đây sau khi rửa xe tiếng nổ của cô ấy nghe tẹt tẹt ...giống như vô nước bình xăng con vậy....)

Cám ơn mí anh đã đọc bài ra mắt thành viên mới của em hén...cám ơn nhìu...
Cũ 15-04-2008, 05:45 PM
wonghong's Avatar
wonghong wonghong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 6.336 Times in 807 Posts
Mặc định Re: Cho TâyMônKhánh hỏi thăm thông tin về em PhanKimLiên (CMT)

Mình không có kinh nghiệm nhiều như mấy bác trên đây, nhưng nhìn hình cái yên ngồi nó sao sao đó, kỳ quá... :lol: :lol: :lol:
Cũ 16-04-2008, 01:51 AM
Kenzi Duke Kenzi Duke vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Kenzi Duke

xe của bác đẹp lắm.. ko cần trang điểm gì thêm đâu.. bác muốn biết hình dánh nguyên thuỷ của nàng ra sao thì bác search google image , từ khóa CM125T xem sao... muốn biết khai sinh thì bác phải xem SK/SM, bác thứ up lên đây để 1 số "truyên gia" điều nghiên xem sao...
chúc mừng bác cưới vợ đẹp nhé...
Cũ 16-04-2008, 09:08 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

CM125T là dòng xe khá tự hào của Honda, nó được sản xuất các đời tương đương CD
XE CM125T còn được gọi với một cái tên khác là Twin star
Xe CM125T được nhập số lượng rất ít về VN dưới dạng Second hand tuy nhiên nó được chú ý ít hơn CD nên nhiều người không để ý...
Đây là vài thông số cơ bản của Twin star 125 (CM125T)
[IMG]http://i166.photobucket.com/albums/u98/jimmynguyen2000/CM125T-1.jpg[/IMG]

Cỡ bánh: Bánh trước 17", bánh sau 16" các đời 78, 79 hộp số có 4 số (một đạp, 3 móc) sử dụng vít lửa...Còn lại nó khá giống CD
Ngoài ra Twin star còn có 185cc và 200cc bề ngoài không khác mấy so với model 125cc

185cc sản xuất 1979
[IMG]http://i166.photobucket.com/albums/u98/jimmynguyen2000/used79ts185.jpg[/IMG]

200cc sản xuất 1980
[IMG]http://i166.photobucket.com/albums/u98/jimmynguyen2000/i2.jpg[/IMG]
[IMG]http://i166.photobucket.com/albums/u98/jimmynguyen2000/i1.jpg[/IMG]

CM125T được biết còn có các đời khá mới (96,97) nhưng ở VN số lượng rất ít....
CM125T cũng là tiền thân của Honda Custom......

Xe bác nhìn vậy là đẹp rồi tuy nhiên xe bác gắn đồ L.A, CB bạc vào nhiều quá nên không thể xác định đúng đời xe
Nếu số sườn xe bác bắt đầu là 10xxxx thì có lẽ được sản xuất trong khoảng 1978-1979
Lúc nào rảnh sẽ viết một bài chi tiết hơn về dòng xe này!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 16-04-2008, 09:53 AM
Junior Member
Đang tìm xe

@wonghong:…….nhìn hình cái yên ngồi nó sao sao đó, kỳ quá....Ý em cũng giống như ý bác, thấy nó hơi gượng và hơi bè theo phương ngang…, vì vậy ngồi lên xe chạy thì thấy nó thỏa mái, nhưng lúc chống chân dừng xe thì thấy nó vướng víu 1 tí….em cũng định cải tạo lại nó bác ợ, nhưng khi ra nói với bác sỹ, thì bác í bảo zin của con “xê-êm-tê” là vậy đó, em thì lại thích nguyên bản của nó, nên nghe vậy là em ngưng ý định cải tạo lại yên ngay. Em nhớ hồi trước em sử dụng chiếc CBX125, nó cũng to…nhưng em nhớ ngồi thỏa mái lém…. Dzị mà bi giờ ngồi xe nì chống chân thấy giống như mình là người lùn dzị…cứ chống bằng mũi bàn chân ko à.
Cũ 16-04-2008, 09:58 AM
Junior Member
Đang tìm xe

@Kenzi Duke:…….. ko cần trang điểm gì thêm đâu.. bác muốn biết hình dánh nguyên thuỷ của nàng ra sao thì bác search google image , từ khóa CM125T xem sao... muốn biết khai sinh thì bác phải xem SK/SM, bác thứ up lên đây để 1 số "truyên gia" điều nghiên xem sao...

Em cám ơn bác ợ…, em cũng search google rùi mà chẳng thấy chiếc nào có vẻ nguyên thủy bác ợ….bác xem 1 con CMT em tìm trên đó này:
[IMG]http://i286.photobucket.com/albums/ll88/comayve/S7300248.jpg[/IMG]
Sao em nhìn thấy nó xa lạ quá, cốp nó cũng khác, nó có cả giò đạp, về coi lại con Phan Kim Liên nhà mình thì lại chẳng thấy giò đâu.
Cũ 16-04-2008, 10:18 AM
Junior Member
Đang tìm xe

@jimmy nguyen:
CM125T là dòng xe khá tự hào của Honda, nó được sản xuất các đời tương đương CD
CM125T được biết còn có các đời khá mới (96,97) nhưng ở VN số lượng rất ít....
CM125T cũng là tiền thân của Honda Custom......
….. xe bác gắn đồ L.A, CB bạc vào nhiều quá nên không thể xác định đúng đời xe

Em chào bác jimmy nguyen, nói thật là em bị choáng bởi những về kiến thức về mô tô của bác đó, trước kia vào 1 số website khác em cũng đã đọc nhiều bài của bác. Bác thật lắm chiêu, chẳng tha 1 thèng xe mô tô nào cả….kể cả chiếc Husky, Bonus ….chỉ mới là những chiếc mô tô chỉ xếp vào dạng vị thành niên…vậy mà bác tạo nếp nhăn cho nó…hút mỡ…đeo râu vào…biến nó thành bô lão rồi đẩy nó ra đường….khiến các mô tô trung niên lơ ngơ …chưa nhận diện được…phải cúi đầu chào nó thấy mà tức…

Ờ mà sao tất cả các con CMT bác giới thiệu em thấy đều có cần đạp, sao con Phan Kim Liên của em lại hổng thấy....E hèm...hay là trước đây nó thầm thương trộm nhớ thèng "hoàng tử đen" nào đó....rùi nó "cắt cần đạp ăn thề..."...nó tháo cần đạp ra tặng thèng đó...phải dzị hem nhẩy...?

Dzới lại chỗ cái lốc máy đó....chỗ mà gắn cái cần thò ra để móc cái dây côn vào đó....em thấy mấy cái xe của bác đều có phần mô mô lồi ra...còn xe em thì khác...bằng phẳng....là sao dzị...?..

Bác nói con Phan Kim Liên nhà em “…gắn đồ L.A, CB bạc vào nhiều quá…”…nó là những bộ phận nào dzị bác, em là giáo viên về xây dựng…thẳng thắn thừa nhận là chẳng biết gì về động cơ, về xe máy cả….bác sỹ riêng của vợ em đề nghị sửa chữa như thế này, thay thế đồ kia thì tốt hơn, giá cả là như thế nọ...em nghe xong thấy hợp khả năng là em đồng ý thui....chứ em chẳng biết làm gì cả....sử dụng mô tô...nhưng khả năng sữa chữa duy nhất mà em có được đó là ...chùi bugi...

Số máy nó là thế nì: 25TE-1030991
Số khung nó là thế nì: 125T-1030996
Lần đầu tiên nó làm giấy khai sinh là: 1983
Nhờ bác túm cổ lôi chuyện đời tư quá khứ của nó về cho em dzới đêêê!
Cũ 16-04-2008, 11:03 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Xe bác không có giò đạp vì đã thay nguyên bộ block của CB bạc rùi, cả 2 bánh cũng của CB bạc luôn... Cái đó cũng không sao... Xe bác chính xác là cuối đời 1978 đó! xe đã thay nguyên dàn vô lăng mâm lửa IC rồi, bác xem nếu xài 2 IC và 2 kích thì cũng là của CB bạc luôn..., bộ số 5 số chắc cũng là của CB... hì hì... Không sao, những cái đã thay đều tương đối hợp lý trừ 2 cái bánh thui... (bánh căm nhìn cổ hơn, vả lại bác thay 2 bánh của CB bạc là 18" xe hơi bị cao...)
Những hình ở trên toàn là xe zin cả đấy! Bác từ từ nghiên cứu nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 16-04-2008, 11:33 AM
roadmaster's Avatar
roadmaster roadmaster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen
Xe bác không có giò đạp vì đã thay nguyên bộ block của CB bạc rùi, cả 2 bánh cũng của CB bạc luôn... Cái đó cũng không sao... Xe bác chính xác là cuối đời 1978 đó! xe đã thay nguyên dàn vô lăng mâm lửa IC rồi, bác xem nếu xài 2 IC và 2 kích thì cũng là của CB bạc luôn..., bộ số 5 số chắc cũng là của CB... hì hì... Không sao, những cái đã thay đều tương đối hợp lý trừ 2 cái bánh thui... (bánh căm nhìn cổ hơn, vả lại bác thay 2 bánh của CB bạc là 18" xe hơi bị cao...)
Những hình ở trên toàn là xe zin cả đấy! Bác từ từ nghiên cứu nhé!
E hèm! Cái giề mà CB bạc (đỏ đỏ) ở đây hả bác ChimXanh :?: tui thấy hình như là Dealim vs thì phải :mrgreen: :mrgreen: .
Sai thì xí bỏ nha bác hổng dám múa rìu qua mắt bác ợ!

Cũ 16-04-2008, 04:11 PM
gauden's Avatar
gauden gauden vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới gauden

Mạn phép bác Jim & Cụ Dốt!

Em cũng đồng tình (chứ hổng phải đồng tính!) với cụ Dốt đó. Vành CB bạc có bề ngang nhỏ hơn bác nhẩy?
Riêng cái yên thì đích thị là yên của custom LA rồi! Hồi thời còn con gái em cũng chạy một em i hệt thế này và cũng đã thay yên LA vào! Đúng là hơi to hơn so với yên zin của nó cả bề ngang và độ cao. Hơn nữa cái đế yên cũng hổng match lắm!

@ Taymonkhanh: Theo em thì dòng xe này nên dùng bánh căm trông "có duyên" hơn nhiều vì thứ nhất là nó hợp với những dòng xe cruise (xe mới cũng thế mà!), thứ hai là nó nhỏ gọn vừa phải hợp với dáng Phan Kim Liên của bác hơn!

Cheersss!

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề