Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > HỘI QUÁN TAO ĐÀN > Văn nghệ - Thơ ca

Chú ý

Văn nghệ - Thơ ca thơ gốc tre ... cũng được

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 15-04-2010, 10:14 AM
niemdamme's Avatar
niemdamme niemdamme vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Biến số xe: CD 125T - 51T1 -6677
Mặc định Thơ về Biển số xe

Sưu tầm được bài thơ vui vui. ACE HTĐ đọc và xả xì trét nhé.
Bắt đầu nè:
Cao Bằng _ 11 chẳng sai ,
Lạng Sơn Tây Bắc 12 cận kề
13 Hà Bắc mời về ,
Quảng Ninh 14 bốn bề là Than .
15 , 16 cùng mang .
Hải Phòng đất Bắc chứa chan nghĩa tình.
17 vùng đất Thái Bình .
18 Nam Định quê mình đẹp xinh .
Phú Thọ 19 Thành Kinh Lạc Hồng .
Thái Nguyên Sunfat , gang ,đồng ,
Đôi mươi ( 20 ) dễ nhớ trong lòng chúng ta .
Yên Bái 21 ghé qua .
Tuyên Quang _ Tây Bắc số là 22
Hà Giang rồi đến Lào Cai ,
23 , 24 sánh vai láng giềng .
Lai Châu , Sơn La vùng biên ,( giới )
25 , 26 số liền kề nhau .
27 lịch sử khắc sâu ,
Đánh tan xâm lược công đầu Điện Biên .
28 Hòa Bình ấm êm ,
29 Hà Nội liền liền 32 .
33 là đất Hà Tây .
Tiếp theo 34 đất này Hải Dương .
Ninh Bình vùng đất thân thương ,
35 là số đi đường cho dân .
Thanh Hóa 36 cũng gần .
37 , 38 tình thân ,
Nghệ An , Hà Tĩnh ta cần khắc ghi .
43 Đà Nẵng khó gì .
47 Đắc Lắc _ trường kỳ Tây Nguyên .
Lâm Đồng 49 thần tiên .
50 Thành Phố tiếp liền 60 .( TPHCM 50 - 59 )
Đồng Nai số 6 lần 10 ( 60 ).
Bình Dương 61 tách rời mới ra .
62 là đất không xa ,
Long An _ Bến Lức khúc ca lúa vàng .
63 màu mỡ Tiền Giang .
Vĩnh Long 64 ngày càng đẹp tươi .
Cần Thơ lúa gạo xin mời .
65 là số của người Cần Thơ .
Đồng Tháp 66 trước giờ .
67 kế tiếp là bờ An Giang .
68 biên giới Kiên Giang
Cà Mau 69 rộn ràng U Minh.
70 là số Tây Ninh .
Xứ dừa 71 yên bình Bến Tre .
72_ Vũng Tàu số xe .
73 Xứ QUẢNG vùng quê thanh BÌNH ( Quảng Bình ) .
74 Quãng Trị nghĩa tình .
Cố đô nước Việt Nam mình 75 .
76_Quảng Ngãi đến thăm .
Bình Định 77 âm thầm vùng lên.
78 biển số Phú Yên .
Khánh Hòa 79 núi liền biển xanh .
81_ rừng núi vây quanh .
Gia Lai phố núi , thị thành Playku .
Kon tum năm tháng mây mù ,
82 dễ nhớ mặc dù mới ra .( tách ra của GiaLai_Kontum )
Sóc Trăng có số 83 .
84 kế đó chính là Trà Vinh .
85 Ninh Thuận hữu tình .
86 Bình Thuận yên bình gần bên .
Vĩnh Phúc 88 vùng lên .
Hưng Yên 89 nhớ tên nhãn lồng .
Quãng Nam đất thép thành đồng ,
92 số mới tiếp vòng thời gian .
93 đất mới khai hoang ,
Chính là Bình Phước bạt ngàn cao su .
Bạc Liêu mang số 94 .
Bắc Kạn 97 có từ rất lâu .
Bắc Giang 98_vùng sâu .
Bắc Ninh 99 những câu Quan , hò .

Hết biển số

Nguồn: Sưu Tầm
The Following 4 Users Say Thank You to niemdamme For This Useful Post:
Forever (15-04-2010), ISALYNA (15-04-2010), LaLễVinh (15-04-2010), tieuphuvivu (16-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 10:19 AM
Ghost Rider's Avatar
Ghost Rider Ghost Rider vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: 52H2 4554
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Ghost Rider Gửi tin nhắn qua Skype™ tới Ghost Rider

Em sinh 81 con gà!!
Bác sinh 79 gọi la Đười Ươi(tuổi khỉ)
Thơ bác hay quá

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

ĐỜI LÀ BỂ KHỔ !!CÓ CON CŨNG KHỔ!!! KHỔ!!
Tell: 0909 594495 Mail:
To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

thay đổi nội dung bởi: Ghost Rider, 15-04-2010 lúc 02:17 PM
Cũ 15-04-2010, 10:51 AM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi

Trích:
Nguyên văn bởi niemdamme Xem Bài viết
Sưu tầm được bài thơ vui vui. ACE HTĐ đọc và xả xì trét nhé.
Bắt đầu nè:
Cao Bằng _ 11 chẳng sai ,
Lạng Sơn Tây Bắc 12 cận kề
13 Hà Bắc mời về ,
...
29 Hà Nội liền liền 32 .
33 là đất Hà Tây .

...
Bắc Giang 98_vùng sâu .
Bắc Ninh 99 những câu Quan , hò .

Hết biển số

Nguồn: Sưu Tầm
1. Cái bài này quá cũ, đã có người post ở đây từ lâu rồi : http://hoangtuden.com/showthread.php?t=241

2. Vì bài thơ đó được làm từ lâu rồi, nên giờ đã lạc hậu nhiều với sự phân bổ hiện tại :

* Màu đỏ : giờ có còn Hà Tây không?

* Màu xanh : Tại sao có cả Hà Bắc và Bắc Giang, Bắc Ninh (2 tỉnh vốn tách ra từ Hà Bắc)? Vậy là 1 tỉnh tách ra làm 2, và có đến ... 3 biển số??? Trong khi chắc chắn hiện tại Bắc Giang và Bắc Ninh, mỗi tỉnh mới dùng 1 biển số thôi (nếu không nhầm, Bắc Ninh được dùng số cũ 13, Bắc Giang là số 98)

* Giờ có biển 39 nữa, bạn có biết của tỉnh nào không? Đồng Nai hết số 60 rồi

* Tỉnh Cần Thơ tách làm hai : Thành phố Cần Thơ và tỉnh Hậu Giang. Biển số của tỉnh Hậu Giang là bao nhiêu, chưa thấy? Là số 95.
Cũ 15-04-2010, 11:44 AM
Hoang Anh Quan's Avatar
Hoang Anh Quan Hoang Anh Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 1

Biến số xe: 72L5-66-40 ;ĐT- 09.03.03.1978_0938.198.189

Trích:
Nguyên văn bởi tunbo Xem Bài viết
1. Cái bài này quá cũ, đã có người post ở đây từ lâu rồi : http://hoangtuden.com/showthread.php?t=241

2. Vì bài thơ đó được làm từ lâu rồi, nên giờ đã lạc hậu nhiều với sự phân bổ hiện tại :

* Màu đỏ : giờ có còn Hà Tây không?

* Màu xanh : Tại sao có cả Hà Bắc và Bắc Giang, Bắc Ninh (2 tỉnh vốn tách ra từ Hà Bắc)? Vậy là 1 tỉnh tách ra làm 2, và có đến ... 3 biển số??? Trong khi chắc chắn hiện tại Bắc Giang và Bắc Ninh, mỗi tỉnh mới dùng 1 biển số thôi (nếu không nhầm, Bắc Ninh được dùng số cũ 13, Bắc Giang là số 98)

* Giờ có biển 39 nữa, bạn có biết của tỉnh nào không? Đồng Nai hết số 60 rồi

* Tỉnh Cần Thơ tách làm hai : Thành phố Cần Thơ và tỉnh Hậu Giang. Biển số của tỉnh Hậu Giang là bao nhiêu, chưa thấy? Là số 95.
@bác tunbo__ bác nói đúng bài thơ này @Hl2911 có post rồi,nhưng theo cá nhân tôi là người ngoài cuộc,dù gì thì bác củng là người lớn tuổi & hiểu biết về mọi vấn đề, nhưng có một điều tế nhị bác củng không nên nói lên như vậy để làm gì,tuy rằng @niemdamme_có viết lại nhưng không có lổi gì trong bài viết thì vẫn có người thanks đó bác tunbo ah,vì lý do có người được đọc rồi và củng có những người chưa đọc,nhưng diễn đàn HTD lúc nào củng có chữ thanks nằm bên dưới góc mà bác tunbo_sao lại phải moi móc & đem nhau ra để nói như vậy,cá nhân tôi không phục bài viết của bác như vậy,rất mong bác đừng buồn.HTD luôn luôn là một nơi dành cho anh em có cùng một đam mê, chứ củng không phải là các CTY hoặc là xí nghiệp trường học nào đó vv!

để gió cuốn đi

---==oOo==---
__ĐT-0903.03.1978__

gmail:
The Following 3 Users Say Thank You to Hoang Anh Quan For This Useful Post:
ISALYNA (15-04-2010), LaLễVinh (15-04-2010), tieuphuvivu (16-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 12:44 PM
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Trích:
Nguyên văn bởi Hoang Anh Quan Xem Bài viết
@bác tunbo__ bác nói đúng bài thơ này @Hl2911 có post rồi,nhưng theo cá nhân tôi là người ngoài cuộc,dù gì thì bác củng là người lớn tuổi & hiểu biết về mọi vấn đề, nhưng có một điều tế nhị bác củng không nên nói lên như vậy để làm gì,tuy rằng @niemdamme_có viết lại nhưng không có lổi gì trong bài viết thì vẫn có người thanks đó bác tunbo ah,vì lý do có người được đọc rồi và củng có những người chưa đọc,nhưng diễn đàn HTD lúc nào củng có chữ thanks nằm bên dưới góc mà bác tunbo_sao lại phải moi móc & đem nhau ra để nói như vậy,cá nhân tôi không phục bài viết của bác như vậy,rất mong bác đừng buồn.HTD luôn luôn là một nơi dành cho anh em có cùng một đam mê, chứ củng không phải là các CTY hoặc là xí nghiệp trường học nào đó vv!
@ Hoang Anh Quan :

Tôi không có buồn hay vui gì hết trong chuyện này. Bạn phục hay không phục là chuyện của bạn, tôi cũng không quan tâm tí nào, và cũng không hề nghĩ đến việc đó khi post bài. Còn việc nhấn nút Thanks cũng là quyền của mỗi người nốt, không ai can thiệp được.

Thực ra, vì dưới mỗi bài viết đều có nút thanks, nên cũng chẳng ai căn ke cái Thanks ấy đâu.
Nói một cách chung chung, mỗi diễn đàn có một cách sử dụng nút thanks khác nhau (trong số các diễn đàn tôi từng biết, và cũng là nói chung theo số nhiều thôi, vì cũng nhiều người không mấy để ý đến các nút chức năng ấy, họ chỉ vào đọc hoặc viết bài). Ở các diễn đàn thì người ta thường hay nhấn thanks khi đọc một bài họ thấy hay - đương nhiên đó là mục đích của việc tạo nút ấy. Có những nơi người ta lại thích nhấn nút khi có hình ảnh, lại có khi người ta dùng cái nút ấy để thể hiện thái độ cá nhân ... nói chung nhìn cách sử dụng nút thanks của mỗi diễn đàn, cũng thấy sự khác biệt.

Bạn niemdamme trước khi post bài đã không tìm hiểu xem bài đó đã được post hay chưa. Việc đó với mem mới như niemdamme thì cũng là thường, nhưng nếu ai cũng thế, thì sẽ có rất nhiều cái bị lặp. Các Mods lại khó xử. Dọn thì dễ bị nói là "thái độ" với mem mới, mà để thì vừa trùng lặp, trước đây bài lặp thường được xóa (Còn giờ không biết là thế nào nữa).

Tôi post bài, để nói 2 ý đó. Chuyện nó đã được post là việc nhỏ, dọn hay không dọn là ở người phụ trách chuyên mục, chứ không phải ở tôi, hay ở bạn.
Điều thứ hai quan trọng hơn, không chỉ cho bài này. Đó là việc thông tin quá cũ, có thể bài thơ ấy nó ra đời cách đây tầm 5-7 năm gì đó chứ chưa cũ lắm về mặt thời gian, nhưng nội dung nó vừa cũ, vừa thiếu, và chưa chắc đúng.
Vì là sưu tầm, nên tôi nghĩ là cũng nên chọn lọc, nên tôi mới phát biểu thế. Còn bạn hay người khác có quan điểm khác, là quyền của bạn, tôi chả ép.

Có điều, tôi post bài, và bạn Hoang Anh Quan nhảy vào, dùng những từ ngữ như "moi móc", "không phục",... làm tôi buồn cười quá. Cứ như là bạn bạn gây chuyện với tôi vậy.

Tôi nói lại lần nữa, rằng tôi post bài theo quan điểm của tôi về vấn đề cụ thể đó. Ngoài ra tôi không quan tâm đến việc khác, không từng quan tâm hay để ý đến việc bạn Hoang Anh Quan có phục hay không phục bài viết đó. Lại càng không nghĩ xa đến các vấn đề bạn nói ra về nút thank, về chuyện lớn tuổi hay là về hiểu biết này nọ gì hết. Kiến thức mênh mông, việc học biết đến bao giờ mới là đủ, làm sao ai dám nhận là người hiểu biết.

Tôi cũng không biết HTĐ ai nói là giống CTY hay xí nghiệp trường học nào đó, vì lâu nay tôi cũng không còn nhiều thời gian viết bài trên HTD nữa, nên không cập nhật được kịp các thay đổi. Thỉnh thoảng rảnh, ghé vào HTĐ xem, thấy Quy định của diễn đàn thì không thay đổi, nhưng hình như các Quy định ấy không còn được thực hiện đúng nữa hay sao ấy, nên tôi thỉnh thoảng hay lên tiếng khi có những điều phạm quy, với mong muốn diễn đàn không đi chệch khỏi Nội quy.
Nhưng hình như làm như vậy, tôi lạc hậu rồi?

P/S : thấy Mod ISALYNA phụ trách chuyên mục có vào đọc, trích Nội quy :
Trích:
...
- Không mở chủ đề trùng lặp với chủ để đã có sẵn, không gửi bài trùng lặp nội dung với bài có sẵn. Không được gửi bài có cùng nội dung ở nhiều nơi khác nhau trên diễn đàn.
...

thay đổi nội dung bởi: tunbo, 15-04-2010 lúc 02:11 PM
The Following 4 Users Say Thank You to tunbo For This Useful Post:
ISALYNA (15-04-2010), LaLễVinh (15-04-2010), tieuphuvivu (16-04-2010), wonghong (15-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 01:58 PM
niemdamme's Avatar
niemdamme niemdamme vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Biến số xe: CD 125T - 51T1 -6677

Em có chút ý kiến ạ. Em cũng là thành viên mới tham gia vào diễn đàn gần đây thôi, ACE trong gia đình HTD rất vui, rất tình cảm khi gặp nhau giao lưu gặp gỡ, chuyện trò. Đễ một bài viết đơin giản mà ACE trong CLB không hiểu nhau hay có vấn đề thì trì trước hết cho em xin lỗi nhé. Em mới vào nên đăng bài chủ yếu là để mình đọc cho vui, giải trí không phải em đăng là để tạo ra sự tranh luận hay có vấn đề để thắc mắc hay có ý gì khác. Trong quá trình đăng cũng đúng là có trùng lắp (Nếu phát hiện sự trùng lắp thì có thể thông báo rồi xóa bài mới đăng đi cũng được -theo ý kiến riêng của em ạ). Thôi thì hì hì hì một lần nữa xin lỗi và nhờ các ACE trong ban quản lý diễn đàn xóa hộ em bài này nhé. Thân ạ. sau này niemdamme sẽ đọc kỹ hướng dẫn nội quy khi tham gia post bài.
The Following 2 Users Say Thank You to niemdamme For This Useful Post:
tieuphuvivu (16-04-2010), wonghong (15-04-2010)
Cũ 15-04-2010, 02:19 PM
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Trích:
Nguyên văn bởi niemdamme Xem Bài viết
Em có chút ý kiến ạ. Em cũng là thành viên mới tham gia vào diễn đàn gần đây thôi, ACE trong gia đình HTD rất vui, rất tình cảm khi gặp nhau giao lưu gặp gỡ, chuyện trò. Đễ một bài viết đơin giản mà ACE trong CLB không hiểu nhau hay có vấn đề thì trì trước hết cho em xin lỗi nhé. Em mới vào nên đăng bài chủ yếu là để mình đọc cho vui, giải trí không phải em đăng là để tạo ra sự tranh luận hay có vấn đề để thắc mắc hay có ý gì khác. Trong quá trình đăng cũng đúng là có trùng lắp (Nếu phát hiện sự trùng lắp thì có thể thông báo rồi xóa bài mới đăng đi cũng được -theo ý kiến riêng của em ạ). Thôi thì hì hì hì một lần nữa xin lỗi và nhờ các ACE trong ban quản lý diễn đàn xóa hộ em bài này nhé. Thân ạ. sau này niemdamme sẽ đọc kỹ hướng dẫn nội quy khi tham gia post bài.
Anh đã nói rồi, cái lỗi của niemdamme khi post trùng bài không có đáng nói. Mem mới gặp phải là thường.
Vừa là nhắc, vừa là bổ sung thêm mấy cái mới thôi. Đơn giản mà. Còn mỗi người hiểu thế nào, anh không đặt nặng quan tâm.
Cũ 15-04-2010, 06:31 PM
jomoibiet jomoibiet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Trích:
Nguyên văn bởi tunbo Xem Bài viết
Anh đã nói rồi, cái lỗi của niemdamme khi post trùng bài không có đáng nói. Mem mới gặp phải là thường.
Vừa là nhắc, vừa là bổ sung thêm mấy cái mới thôi. Đơn giản mà. Còn mỗi người hiểu thế nào, anh không đặt nặng quan tâm.
Cùng quan điểm với bác Tun. Bác nói như vậy là OK rồi.thank bác

TÔI RẤT NGHIÊM KHẮC VỚI BẢN THÂN, TRỪ KHI BỊ CÁM DỖ!
Cũ 15-04-2010, 07:32 PM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Thực sự khối lượng bài của HTĐ qua 3 năm là rất lớn, ngay cả những mem cũ rích từ ngày đầu tiên cũng không thể nhớ hết, trong đó có 1st

Lúc trước anh Tunbo là Mod quản lý chuyên mục "Văn nghệ - Thơ ca" nên nhớ rất rõ các bài trong chuyên mục này. Cám ơn anh đã nhắc bài thơ này đã từng post trước đây. Sau này mong anh tiếp tục đóng góp cho diễn đàn.

Việc khác nhau về quan điểm chơi trên diễn đàn giữa các thành viên lâu nay ko hiếm, mong bác Quân và Tunbo bỏ 9 làm 10.

Topic xin phép được đóng lại.

Thân.

Nắng có vàng bằng răng em không
The Following 4 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
ISALYNA (16-04-2010), let-it-be (16-04-2010), mandalat (16-04-2010), tieuphuvivu (16-04-2010)
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề