Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > LINH TINH > HTĐ 1080

Chú ý

HTĐ 1080 Không hiểu, không biết vào đây hỏi

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 10-12-2009, 09:00 AM
tuan rau tuan rau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Cảm ơn các bác đã cho em nhưng thông tin bổ ích. hy vọng mỗi buổi sáng an tâm & không phải vất vả khi đưa con đến trường. Nếu có thông tin gì khác xin các bác cho em biết với nhé.
thân!
Cũ 07-11-2012, 09:44 PM
rockyou rockyou vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi xongngay Xem Bài viết
CD chạy 2 trái 70 mà 27-28km/1l thì hao quá,bạn nên đi canh chỉnh lại BXC,rồi kiểm tra xem máy có ra khói trắng (hở bạc) hay không
Máy lên 2 trái 70 muốn xuống lại Standar thì phải đi đóng sơ-mi lòng lại(vì piston 70 to hơn piston strandar 1 tí)...làm vậy hơi cực mà không ngon.Theo mình cách tốt nhất là bạn đem BXC đi canh chỉnh lại,nếu có điều kiện thì thay luôn BXC mới :CBR150 hoặc Sonic chẳng hạn.Đây là loại bình da bơm đời mới nên có thể tiết kiệm xăng (điển hình nhiều xe máy mạnh vẫn đạt được tầm 37-42km/1l)
mình thay binh sonic thái giá 1t ma xai co dc đâu . chạy hụp ga . sáng sớm thi danh 10phut để khởi động mới đến dc garenti . bo lun .nhưng phải công nhận la chậy bốc hơn trái ga nhiều nhiều ..
Cũ 07-11-2012, 09:45 PM
rockyou rockyou vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Mặc định bxc

Trích:
Nguyên văn bởi xongngay Xem Bài viết
CD chạy 2 trái 70 mà 27-28km/1l thì hao quá,bạn nên đi canh chỉnh lại BXC,rồi kiểm tra xem máy có ra khói trắng (hở bạc) hay không
Máy lên 2 trái 70 muốn xuống lại Standar thì phải đi đóng sơ-mi lòng lại(vì piston 70 to hơn piston strandar 1 tí)...làm vậy hơi cực mà không ngon.Theo mình cách tốt nhất là bạn đem BXC đi canh chỉnh lại,nếu có điều kiện thì thay luôn BXC mới :CBR150 hoặc Sonic chẳng hạn.Đây là loại bình da bơm đời mới nên có thể tiết kiệm xăng (điển hình nhiều xe máy mạnh vẫn đạt được tầm 37-42km/1l)
mình thay binh sonic thái giá 1t ma xai co dc đâu . chạy hụp ga . sáng sớm thi danh 10phut để khởi động mới đến dc garenti . bo lun .nhưng phải công nhận la chậy bốc hơn trái ga nhiều nhiều ..
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề