Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Gia Đình HTĐ

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 06-10-2009, 04:22 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

-Tráng có cộng tác zới Beeline hông ta sao mặc áo giống con ong vậy?

-Có khi nào tính chuyện học hành xong vào Sài gòn lập nghiệp và cưới vợ hông?

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following User Says Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
trang11 (06-10-2009)
Cũ 06-10-2009, 05:53 PM
cuabien's Avatar
cuabien cuabien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 5.384 Times in 939 Posts
Biến số xe: 53X4-2809
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cuabien

Cho cua hỏi zí : Tráng có nghĩ là mình sẽ sở hữu một em CD trong tương lai k ??? Dự định chuyến đi dài kế tiếp là khi nào và đi đâu ?? với ai hay đi một mình nữa ?? hehe hỏi hơi muộn tí ...!
The Following User Says Thank You to cuabien For This Useful Post:
trang11 (06-10-2009)
Cũ 06-10-2009, 06:33 PM
trang11's Avatar
trang11 trang11 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 6.646 Times in 1.034 Posts
Biến số xe: 22 391 FA
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới trang11

Trích:
Nguyên văn bởi tunbo Xem Bài viết
Tráng lên thớt kể lại diễn biến vụ đón bão và chống bão vừa qua được không em?
Diễn biến nó thế này:

* Chiều Chủ nhật ngày 27/9: mặc dzù biết bão tới những 3 chiến hữu (em, thằng bạn cùng phòng và 1 đứa khác chơi thân) vẫn chạy xe ra Huế, trời lúc đó nắng đẹp quá. Biết có bão nhưng sao vẫn chạy ra Huế? thứ nhất để thăm nhà - lâu quá hok về nhớ ba mạ, bé Nho và bà nội quá , thứ 2 để thực hiện công việc đã hứa - nếu không ra thì chắc sẽ không làm kịp vào dịp mỗi năm chỉ có 1 lần . Leo đèo Hải Vân phía bên Đà Nẵng đẹp lạ lùng bên Huế thì gió rất lớn, đổ đèo mà cứ sợ bị gió hất văng. Dọc đường chạy còn bị cán đinh nữa - hôm đó xui quá, ra Huế tối đó cũng mưa to nên đi cafe Vĩ Dạ Xưa nghe nhạc Huế đúng bài luôn .

* Sáng thứ 2 ngày 28/9: trời Huế mưa to, cứ như mưa lũ vậy. Các đài báo bão sắp đến, ngoài Huế học sinh được nghỉ học, thằng bạn trong Đà Nẵng cũng gọi ra bảo : Gió lớn lắm, tụi mày vào được thì vào sớm còn không thì cứ ở lại, trường cho nghỉ học. Lúc đó cũng tính ở lại nhưng nhà cửa chưa được chèn chắn nên quyết định chạy vào ngay. 3 mẹ em giữ lại ăn trưa rồi mới cho vào. Chiều đó chạy vào trời mưa khá to, càng vào gần Đà Nẵng thì mưa ít lại nhưng gió lại tăng dần.
Vượt đèo Hải Vân, cảm giác khó tả, khác với những lần khác, đường vắng tanh, gió thổi mạnh, mây và sương mù vây kín lối đi, nhìn xuống biển thì đục ngầu, từng cơn sóng lớn va vào nhau tung bọt trắng xoá - gần bờ mà thế này rồi thì mới hiểu ngoài khơi biển như thế nào. Đường đi bị mây mù cứ y như hồi đoàn ta lên Bà nà vậy đó, có khi còn hơn thế. Chạy ngang các am miếu mà thấy lạnh ớn cả người. Mưa nhỏ nhưng đập vào mặt đau điến
Về tới Đà Nẵng thấy cảnh tan hoang- mới khởi đầu mà cây cối đổ hết trơn. Tức tốc chạy về nhà chèn sơ cái mái, mua ít đồ ăn dự phòng và đóng kín cửa ngồi núp
Tối đó lên mạng vào hét được tới 9h, đang hét với anh Tun hay Kụ nhỉ (em quên mất tiêu) thì điện cắt cái rụp......Thôi, bão tới rồi.
May mắn là đèn pin, điện thoại đã sạc đêỳ năng lượng. 2 thằng thắp nến ngồi nghe gió thổi từng đợt ầm ầm thấy mà hãi. Buồn quá chả biết làm j`, ngủ thì chả dám nên lấy bài ra 2 thằng ngồi binh xập xám...ngoài trời mưa gió vẫn cứ tiếp diễn
Đến 12h, thôi thì "trời kêu ai nấy dạ" buồn ngủ quá rồi, cả ngày có được ngả lưng đâu thế là quyết định đi ngủ.

* 2h sáng thứ 3 ngày 29/9, nghe tiếng ầm rõ lớn - gió đánh mạnh vào mái tôn phòng trọ, bừng tỉnh không dám ngủ nữa nhưng may là không có j` nguy hại. 2 thằng thay nhau ngủ và canh nhở có j` xảy ra thì còn kịp mà chạy. Rồi thì trời cũng nhanh sáng nhưng bão thì chưa thấy giảm, gió vẫn cứ giật từng cơn đánh vào mái tôn ầm ầm nghe mà sợ. Bật RADIo nghe dự báo bão vẫn còn ngoài Hoàng Sa 16h mới vào tới đất liền. Trưa đó gió có nguôi bớt, chạy ra xem mái tôn thế nào thấy bị xé mấy miếng rồi hất bật lên. Nghĩ bão chưa vào mà thế này, lát vào chắc tiêu thế là 2 thằng chạy đi mượn thang, xin đinh leo lên gia cố tạm lại những chỗ bị xé. Xong xuôi đâu đêý thì mưa gió lại ập tới, trong bụng nghĩ thầm "bão vào tới rồi đêy"
Đóng cửa đợi, đợi, và đợi, buồn quá lại binh xập xám tới 16h thấy trời yên bể lặng - vừa mừng vừa lo. Bật Radio lên mới bật ngửa, bão chuyển hướng vào Quãng Ngãi, bây giờ đang ở KonTum. Nghe tin xong vừa mừng vừa tức mấy ông dự báo thời tiết dự báo sai tùm lum hết trơn. Chờ trời tạnh mưa thế la bắt tay vào dọn dẹp ngay, may mắn không thiệt hại j` nhưng gió thổi cây lá vào bẩn quá trời, còn nước lênh láng nữa. Bắt tay vào dọn dẹp 1 lát cũng xong rồi 2 thằng xách xe đi thăm dò tình hình thiệt hại bão của tp. Khung cảnh hoang tàn, cột điện và cây gãy đổ nằm la liệt trên đường, ra đường biển thì thấy xác 3 con tàu nằm chênh ềnh ra đó. Lại về nhà lôi mỳ tôm ra ăn vì các quán cơm không có mở cửa , chờ có điện mà mãi tới chiều tối ngày hôm sau mới có.

Nếu bão đi đúng như dự báo thi chắc phòng trọ của em cũng tiêu...he he, hên quá

Tường thuật đến đây xin được kết thúc !

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Hết mực rồi, sao ký đây !

thay đổi nội dung bởi: trang11, 09-10-2009 lúc 01:09 AM
The Following 3 Users Say Thank You to trang11 For This Useful Post:
LEMOTO (07-10-2009), jimmy nguyen (07-10-2009), pechi (06-10-2009)
Cũ 06-10-2009, 09:35 PM
trang11's Avatar
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi Jenny7979 Xem Bài viết
Keke, ku Tráng lên thớt ah ?? Nàm chị thì hok được chém e nhỏ nên chỉ vuốt ve tí thoai nhá

1. Tại sao ku thik 67 ?? Có phải vì 67 & mỏ lét rất hợp với dáng mình hạc sương mai của ku ko dzi hả ?
2. Tại sao ku xấu trai thế muh nhiều em theo dzi hả ?
3. Nhìn dáng em thì chị nghĩ hợp với nghề họa sĩ hơn nà kiến trúc sư. E có nghĩ dzi hem hả ?

Tặng ku tấm hình " Mình hạc sương mai " rất hợp dzoi dáng kưng
1. Nói là em thích 67 thì cũng không đúng vì ngoài 67 ra em cũng còn thích nhiều loại xe nữa, nói chung mỗi loại xe có 1 điểm thú vị khác nhau, nó tạo nên cái riêng cho từng loại. Nhưng vì sao em chọn 67 đó là vì nó nhỏ gọn, rẻ tiền hợp với túi tiền sinh viên, các hư hỏng lặt vặt vẫn có thể tự sửa được, thêm vào đó 67 khá thông dụng nữa, và lúc em chọn mua xe thì phong trào chơi xe 67 đang lên cao nên cũng muốn đua đòi ăn theo cho có phong trào. Hồi năm cấp 3 thì em chạy xe cup 81 á...he he, cao còng ngồi cái xe thấp lè tè trông cũng ngộ ngộ. CÒn với mỏ lết thì là em muốn lấy lại 1 chút j` đó ký ức hồi xưa của gia đình. Còn nhớ hồi còn nhỏ, ba em chạy 67, bác chạy ba-bét-nhè, cũng có 1 chú chạy lam nữa còn mấy cô thì dành nhau cái Mobilet nhưng giờ thì chẳng còn chiếc nào nữa hết. Lên học lớp 10 bác em bảo cho chiếc ba-bét-nhè mà đi học nhưng mà hỡi ơi lúc đó có biết j` là đồ cổ, chê cái xe cũ hok thèm lấy, giờ về hỏi thì bác em bảo cho mấy ba chai bao rồi...tiếc.

2. Đẹp chai mà Ế thì mới đáng quan tâm...he he

3. Hiện tại em đang học ngành Kiến trúc nên cứ xem là em hợp với nghề Kiến trúc Sư đi...he he chứ mỗi lần em vào xem triển lãm tranh thì người ta nói em la Sv Mỹ thuật, đi nghe nhạc thì ngươi ta bảo em là ca sĩ Còn đi xem triển lãm công trình thì khỏi nói rôi: "Hắn là dân kiến đó"

Cám ơn chị jen, xem cái hình mà nhớ cái hồi chạy lên ngắm cốp cheo quá Tưởng đâu được đi ai ngờ lên nhìn họ đi rồi về

thay đổi nội dung bởi: trang11, 09-10-2009 lúc 01:11 AM
The Following User Says Thank You to trang11 For This Useful Post:
LEMOTO (07-10-2009)
Cũ 06-10-2009, 10:30 PM
trang11's Avatar
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
-Tráng có cộng tác zới Beeline hông ta sao mặc áo giống con ong vậy?

-Có khi nào tính chuyện học hành xong vào Sài gòn lập nghiệp và cưới vợ hông?
XIn trả lời anh Jim:

1. Áo này em có trước khi Beeline ra đời nữa á anh Jim nên phải nói là Beeline quảng cáo cho em mới đúng ... he he
Em còn thêm 1 cái như vậy nữa, trông còn giống hơn nhiều...he he

2. Về vấn đề lập nghiệp thì em cũng đang tính ạ, về phía gia đình thì có người muốn em về Huế nhưng cũng có người khuyên em đi xa, đặc biệt là vào Sài Gòn vì người thân của em ở trong đó cũng khá nhiều, các anh chị học ra trường cũng đều làm trogn Sài Gòn hết. Nhưng với em thì vẫn đang phân vân, nữa cũng muốn về Huế vì trách nhiệm với gia đình và nữa cũng muốn đi Sài Gòn vì em cũng muốn học nâng cao lên nữa. Mặc dù biết rằng trong tâm lý mỗi người ai cũng muốn đóng góp chút công sức cho sự phát triển của quê hương tuy nhiên nó lại còn phụ thuộc vào nhiều vấn đề lắm ạ.

Còn cưới vợ thì chắc tính sau ạ...he he...chưa nói sớm được, mềnh còn sanh dziên mà...he he

thay đổi nội dung bởi: trang11, 07-10-2009 lúc 09:32 AM
LEMOTO (07-10-2009)
Cũ 06-10-2009, 10:50 PM
trang11's Avatar
Senior Member
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi cuabien Xem Bài viết
Cho cua hỏi zí : Tráng có nghĩ là mình sẽ sở hữu một em CD trong tương lai k ??? Dự định chuyến đi dài kế tiếp là khi nào và đi đâu ?? với ai hay đi một mình nữa ?? hehe hỏi hơi muộn tí ...!
Xin trả lời anh Cua ạ:

Sở hữu 1 em CD, nó là cái mà em đang hướng tới, cứ mỗi lần thấy ai rao bán CD hay tậu 1 em CD mới thì em cứ như bị lửa đốt vậy, nóng lòng muốn có lắm...he he
Không chỉ muốn có CD mà em còn muốn có nhiều hơn nữa cơ Lúc đầu chơi 67, được biết có nhiều người có bộ sưu tập bộ xe từ đời 65 tới 72 em cũng máu và cũng hứa với lòng sẽ gắng có được 1 bộ như vậy (có tham lam không nhỉ...he he)

Cho đến bây giờ em đã thực hiện được khá nhiều chuyến đi thú vị nhưng đáng nhớ nhất là chuyến đi bụi Huế - miền Nam -Tây Nguyên trong hè vừa rồi, đó là chuyến đi xa và mạo hiểm nhất mà em thực hiện. Và mục tiêu tiếp theo của em đó là sau khi ra trường sẽ làm thêm 1 chuyến nữa Huế - Hà Nội - SaPa xem như đó là 1 kỷ niệm đẹp của đời sinh viên. Và đương nhiên là đi 1 mình rồi vì Nam tiến đi 1 mình rồi thì Bắc tiến cũng nên đi 1 mình cho nó trọn vẹn...hihi
Dù biết rằng sẽ rất mạo hiểm

thay đổi nội dung bởi: trang11, 07-10-2009 lúc 09:33 AM
LEMOTO (07-10-2009)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề