Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Xây dựng diễn đàn

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 18-05-2010, 12:36 PM
tzm72 tzm72 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Mặc định Xếp bài!

Xin chào tất cả các bác! Em là lính mới, phải lòng CD vì cái tiếng bình bịch I2 của em nó nên mạo muội vào 4r mình tìm hiểu.
Dưng mà khôgn biết do em chậm update hay cơ chế sắp bài của 4r mình lạ nên mỗi box em vào đều phải chỉnh các tùy chọn xếp bài. Default là 1 ngày-nhấp vào thấy trống huơ trống hoắc, phải chỉnh lại cả năm hoặc tất cả thì mới thấy được các topics khác. Mỗi lần vào box nào lại phải chỉnh thì thật là cực hình cho em quá các bác ạ. Các bác xóa mù cho thằng em với
Đấy là phần box, còn phần bài post trong topic thì hình như bài đầu tiên thì 4r mình lại sắp nằm dưới cùng của trang cuối, sắp theo bài mới nhất nằm đầu tiên của trang đầu. Em vào đọc vài topic mà cứ loạn cả lên.
Mong các bác chỉ thằng em vài chiêu xóa mù, hoặc vài chiêu chỉnh lại cái cách xếp bài như kiểu truyền thống (bài đầu tiên nằm ở trang đầu tiên, bài mới nhất nằm ở trang cuối cùng, các topics trong các box luôn hiện không nhất thiết phải theo bài mới trong ngày)
Vô cùng cảm ơn các bác!
The Following 3 Users Say Thank You to tzm72 For This Useful Post:
1stLady (18-05-2010), QIP (26-06-2012), cuabien (18-05-2010)
Cũ 18-05-2010, 01:32 PM
thehuy's Avatar
thehuy thehuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 3.283 Times in 772 Posts
Biến số xe: NoPP

Trong mục:"thay đổi tùy chọn" ở hồ sơ cá nhân, bạn chọn "linear - Oldest first" tại ô -Xếp đề tài-. Sau đó lưu phần thay đổi bạn sẽ được như ý.
Chào mừng bạn tham gia diễn đàn!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
The Following 6 Users Say Thank You to thehuy For This Useful Post:
1stLady (18-05-2010), Makino (18-05-2010), cuabien (18-05-2010), ducden (18-05-2010), let-it-be (18-05-2010), tzm72 (18-05-2010)
Cũ 16-06-2010, 04:05 PM
vndrake vndrake vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 2.715 Times in 475 Posts

Mình định tiếp tục phần ngày này năm xưa ! Do không muốn gián đoạn bài viết và muốn được đua thông tin về những ngày hiện tịa và bổ xung những ngày cũ còn thiếu. Mình đành chèn tạm khoang 60 bài viết chưa có nội dung vào mục này. Sau đó sẽ viết dần bầi vào cho có tính liên tục. Như vậy sẽ gây khó chị cho người xem nhưng hiền mình chưa biết cách làm khác. Mong các bác chỉ giáo và cho phép
The Following User Says Thank You to vndrake For This Useful Post:
jomoibiet (17-06-2010)
Cũ 17-06-2010, 09:54 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi vndrake Xem Bài viết
Mình định tiếp tục phần ngày này năm xưa ! Do không muốn gián đoạn bài viết và muốn được đua thông tin về những ngày hiện tịa và bổ xung những ngày cũ còn thiếu. Mình đành chèn tạm khoang 60 bài viết chưa có nội dung vào mục này. Sau đó sẽ viết dần bầi vào cho có tính liên tục. Như vậy sẽ gây khó chị cho người xem nhưng hiền mình chưa biết cách làm khác. Mong các bác chỉ giáo và cho phép
Theo em điều tra thì ko cần chèn bài - sau này sẽ vẫn sắp xếp theo thứ tự được. Nhưng để cho tiện bác cứ chèn sẵn bài trống vào đấy cũng được vì đó là những bài bọn em biết chắc là sẽ đc fill bởi những nội dung bổ ích chứ ko phải là spam, nên không có vấn đề gì.

Nhân đây cũng xin phép loạt bài của bác sau khi "thôi nôi" sẽ trở thành 1 dạng như từ điển sống của HTĐ, có thể update và thêm thông tin bởi các thành viên khác. Trách nhiệm biên tập chỉnh sửa sẽ do Mod trong chuyên mục phụ trách. Chủ thớt vẫn là bác, còn ai thêm thông tin gì sẽ đc bổ sung và thêm dòng ghi chú nhỏ tác giả.

1 lần nữa thx bác vì đã kỳ công tạo 1 topic cực hay. Thân ái.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Nắng có vàng bằng răng em không
The Following 4 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
Viktor (17-06-2010), jomoibiet (17-06-2010), thehuy (17-06-2010), vndrake (17-06-2010)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề