Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Honda CD & bạn

Chú ý

Honda CD & bạn tùy bút về bạn và nàng CD dấu yêu....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 07-09-2009, 02:23 PM
Viktor's Avatar
Viktor Viktor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Em cũng đồng ý với anh Jimmy, thường những dịp lễ, hội thì đi với nhiều người. Ngày thường stress quá thì tự bung đi đâu đó đổi gió.
Cái này em đang áp dụng!
Cũ 10-09-2009, 04:06 PM
vndrake vndrake vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 2.715 Times in 475 Posts

Đi một mình thực rất thú ! Ngoài sự tự do không phụ thuộc còn rât nhiều mà mình thích:
1/Tự mình đối diện với các thử thách như mệt mỏi, hỏng xe, ngã xe, đau ốm, lạc đường... - Nhiều lúc nghĩ lại những cảm xúc khi mình gặp vấn đề trên đường một mình thấy mình rất thường cần phải rèn luyện thêm. Khi đi một mình gặp vấn đề mình là mình thật nhất không còn màu mè, không ảo tưởng về bản thân tất cả những ký năng đã được rèn luyên, hay còn thiếu lập tức thể hiện ngay
2/Rèn luyện khả năng giao tiếp - Không có bạn bè những người mình gặp có giúp đỡ mình hay không hoàn toàn phụ thuộc vào khả năng giao tiếp của bạn
3/Rèn luyện khả năng đàm phán - Găp những kẻ hung hăng, gặp chú CA giải quyết những va chạm trên đường
4/Rèn luyện khả năng tự kiềm chế tránh rủi ro không nóng vội, ẩu, bừa bãi
5/Đi một mình sẽ gặp những chuyện những kỷ niệm tuyệt vời sống để dạ chết mang theo (Viktor nhỉ!!!)
6/Đi một mình bạn rất dễ dàng ngủ nhờ nhà dân, sinh hoạt cùng dân bản địa, thâm nhập đời sống của họ cái thú đỉnh cao của lang thang
The Following 13 Users Say Thank You to vndrake For This Useful Post:
1stLady (10-09-2009), MaMut (10-09-2009), Tandold (12-09-2009), Tuanrocker (11-09-2009), Viktor (11-09-2009), chan_ga_87 (10-09-2009), ernesto (10-09-2009), khoaton (10-09-2009), let-it-be (13-09-2009), mandalat (11-09-2009), simba (12-09-2009), thuykieu (10-09-2009), tieuphuvivu (13-09-2009)
Cũ 10-09-2009, 11:18 PM
MaMut's Avatar
MaMut MaMut vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: 2868
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới MaMut

Hôm rồi e cũng vừa thử cảm giác với việc lang thang một người một xe.
Cảm nhận: mình được làm chủ mọi cảm xúc của bản thân khi chạy xe một mình. Em cứ úp head-phone vào tai và tự điều chỉnh tốc độ chạy xe theo hứng thú với từng bản nhạc (điều này đương nhiên là ko thể có được khi đi theo nhóm rồi )
- Khi đi một mình, sẽ phải có làm sao để đảm bảo an toàn nhất cho người và xe --> rèn luyện tính cẩn thận, biết lo xa và tính toán
- Đi theo nhóm thì có thể nhận đc hỗ trợ theo kiểu team-work --> rèn luyện tính hòa đồng và tương trợ lẫn nhau

- Đi một mình có thể ko cần một lịch trình cụ thể, mà tùy hứng, tùy sức khỏe, tùy cung đường mà đi hay nghỉ --> tự do 'sáng tác'
- Đi theo nhóm phải có một lịch trình cụ thể để sao cho các thành viên đều có thể đảm bảo được lịch đã đề ra. Phải chơi trò 'xếp hình' cho các mảnh ghép được được hình dung ra, độ chính xác là tùy vào kinh nghiệm và sự tính toán của cả đoàn.

Túm lại, em thấy người nào đã đi lang thang một mình, thì việc đi theo một nhóm, sẽ dễ dàng hơn rất nhiều
Cũ 11-09-2009, 12:43 PM
Viktor's Avatar
Viktor Viktor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

@Mamut: vừa chạy xe vừa nghe head-phone có cái thú của nó nhưng về nguyên tắc an toàn là ko được phép đâu nha bác!

@Vndrake: cái vụ "sống để dạ, chít mang theo..." nhạy cảm lắm nha anh! haha
Chừng nào mới vào SG vậy anh, đi chơi một mình hoài vô đây làm chuyến với anh em trong Nam đê!

Tám típ các bác ơi!
Cũ 11-09-2009, 12:53 PM
trang11's Avatar
trang11 trang11 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 6.646 Times in 1.034 Posts
Biến số xe: 22 391 FA
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới trang11

ĐI xe đeo head phone để nghe gọi điện thoại thì còn được chứ còn để nghe nhạc thì đúng là chẳng an toàn tý nào. ham nghe nhạc đâu còn cảm nhận được j` xung quanh đâu, trong khi chạy xe là vận dụng hết tất cả các giác quan để đảm bảo an toàn cho ta.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Hết mực rồi, sao ký đây !
To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 11-09-2009, 02:30 PM
chan_ga_87's Avatar
chan_ga_87 chan_ga_87 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 1.019 Times in 282 Posts
Biến số xe: 52P9-1330

Câu này em nghe được từ các lão tiền bối, nói lên đây cho các bác nhà mình nghiền ngẫm
"Cung đường khó khăn nhất cho các rider là chặng đường từ phòng ngủ ra ngoài cửa nhà"
Cũ 12-09-2009, 08:23 PM
Tandold Tandold vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 3

Thanked 1.201 Times in 163 Posts

Mình cũng có nhiều cảm nhận khi đi một mình .
Khi ta đi một mình ta được tự do [ bạn thân mình thường trêu mình là người đàn ông khao khát tự do.]
Khi đi một mình ta mới cảm nhận được sự năng động của bản thân mình, thường khả năng này bị hạn chế vì đi đâu làm gì cũng có nhiều người xung quanh ta. Nên đi một mình để phát triển kỷ năng này.
Mình đã từng bị cái cảnh xe hư dọc đường ở ngã ba Đồng Lộc và ngủ nhờ nhà công an viên chổ gần đèo Đá đẻo.
Khi bạn giải quyết được sự viêc tự bản thân cảm thấy đa đã và khi khác có bị rơi vào hoàn cảnh tương tự ta sẽ không còn lo sợ và tự tin giải quyết vấn đề.
....Và còn rất nhiều vấn đề khi đi một mình , như bạn Vndrake đã đề cập ở trên.

@ Lâu quá không gặp Lê Anh , khi nào vào thì Alo cho mình nhá.

Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề