Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Bảo dưỡng, kỹ thuật và các vấn đề khác

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 25-04-2008, 11:24 AM
Seven M Seven M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Mặc định HCM - CL90 cần giúp đỡ

Em mới dọn kho đồ lòi ra dc 1 em CL90 màu xanh - bạc, tình trạng em nó do để lâu wá k chạy [ghe bảo là để trong đó cả chục năm ] nên vành trước bị mọt, chụp đèn lỏng fải dán băng keo, vỏ lốp đều hư hết, cái pô thì k fải bô vắt..........

Có những khúc mắc cần giải quyết như sau :

+ xứ lý cái vành bị mọt
+ Cái chụp đèn inox
+ Vỏ Ruột bánh xe
+ Cây pô thì hướng giải quyết là thay cây zin của 72 [ở nhà có sẵn] nhưng bị hư [kêu bụp bụp] tính đi làm lại rồi gắn vào

Các bro co kinh nghiệm tư vấn giúp em với ạh , mua vành zin ở đâu ? giá cả bao nhiêu luôn ạh ? Vỏ ruột nên mua loại nào cho phù hợp? làm lại pô ở đâu ? Em sv nghèo nên làm cái gì cũng fải hỏi giá để còn liệu cơm gắp mắm.... mong các bro bỏ wa cho ...

Em xin cám ơn ạh
Cũ 25-04-2008, 11:38 AM
Eccentric Eccentric vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Mặc định Re: HCM - CL90 cần giúp đỡ

ôi, lại Cờ và Lờ, bác này lại cứ gợi cái nỗi đau của em thía này:

Em mạo muội góp ý cái nhé:

1. Thay vành Union mới đi ạ, nếu bác .."săn" được DID 17 din của nó thì tốt.

2. Chụp đèn inox, bác tự đi "tầm" không thì nhờ bác thợ nào đấy "tầm" cho. Còn bác không quá cầu toàn thì kiếm mua chụp xi nhan zin của CD125, gắn vào cũng tuyệt.

3. Vỏ ruột, và bánh xe: cũng như trên, nếu bác lại cầu toàn thì phải đi "tầm". Theo em thì cứ mua một cặp lốp và ruột mới, hàng japan, kiểu gai classic là long lanh. Mà bác nên thay cả cặp, thì xe nó mới đẹp được.

4. Bô, lại bô, :mrgreen: . Em cứ khốn nạn với vụ bô biếc này, :mrgreen:. Bác lại đang có cả cây của 72, còn chần chờ gì nữa mà ko sửa sang rồi gắn vào ?, hay là bác để lại cho em, rồi .. "ngậm ngãi tìm trầm" cây của 90 ? :mrgreen:

G'luck!
Cũ 25-04-2008, 01:40 PM
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi Eccentric
ôi, lại Cờ và Lờ, bác này lại cứ gợi cái nỗi đau của em thía này:

Em mạo muội góp ý cái nhé:

1. Thay vành Union mới đi ạ, nếu bác .."săn" được DID 17 din của nó thì tốt.

2. Chụp đèn inox, bác tự đi "tầm" không thì nhờ bác thợ nào đấy "tầm" cho. Còn bác không quá cầu toàn thì kiếm mua chụp xi nhan zin của CD125, gắn vào cũng tuyệt.

3. Vỏ ruột, và bánh xe: cũng như trên, nếu bác lại cầu toàn thì phải đi "tầm". Theo em thì cứ mua một cặp lốp và ruột mới, hàng japan, kiểu gai classic là long lanh. Mà bác nên thay cả cặp, thì xe nó mới đẹp được.

4. Bô, lại bô, :mrgreen: . Em cứ khốn nạn với vụ bô biếc này, :mrgreen:. Bác lại đang có cả cây của 72, còn chần chờ gì nữa mà ko sửa sang rồi gắn vào ?, hay là bác để lại cho em, rồi .. "ngậm ngãi tìm trầm" cây của 90 ? :mrgreen:

G'luck!
Cảm ơn bác nhiều, cho em hỏi rõ thêm 1 tí ạh :

1. K hiểu sao cái vành của em lại là 18'' ạh, thế nó mới chết người.... em cũng đang kím cái vành zin cho nó đây, nhưng vẫn chưa ra, k biết có xe nào sản xuất ở VN mà vành 18'' k nhỉ? em vào hãng mua luôn cho nó nhanh ạh

2. em vẫn chưa hiểu cái chụp xi nhan ạh, k biết có fải íh bác muốn nói cái chụp đèn fa k nhỉ? cái đó của CD thì khoảng bao tiền ạh ?

3. Vỏ xe thì em tính mua cái loại vỏ dạng này , k biết nó dc bán ở đâu bác nhỉ ? em kím loanh wanh vài chổ mà chưa thấy :cry:
[IMG]http://i210.photobucket.com/albums/bb282/redsaigon/Hoat%20dong%20of%2067%20club/14-3-2008-CL%20of%20Bumby/IMG_2619.jpg[/IMG]

4. Nghe bác nói thì em yên tâm vác cây pô đi làm rồi, bác biết chổ nào fục hồi pô tốt [ giá cũng tốt ] thì chỉ giúp em với ạh....

Chân thành cám ơn bác
Cũ 25-04-2008, 02:06 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Vành 18" ở VN sản xuấtchi3 có VMEP Bonus thui hi hi... (Gắn vỏ 3.00-18 đẹp vãi...)
Ống pô cứ ra Kim thành đường Nguyễn chí thanh làm cho tiện...
Vỏ + ruột 18" có bán nhiều ở chợ Tân thành, bạn cứ ra đó tìm gai thích hợp...
:lol: :lol: :lol:

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 25-04-2008, 03:20 PM
Junior Member
Đang tìm xe

mừng wá dc anh Jimmy để ý ngó wa topic, theo anh thì mình có nên thay vành bonus vào k ạh ? tại em thấy hình như cái vành đấy bản nó hơi bự hơn so với cái vành của em , chẳng lẽ bánh trước to mà bánh sau nhỏ thì kì wá :cry: :cry: :cry: nếu k gắn niềng bonus thì mình có giải pháp nào khác k hả anh? cám ơn anh
Cũ 25-04-2008, 03:40 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi Seven M
mừng wá dc anh Jimmy để ý ngó wa topic, theo anh thì mình có nên thay vành bonus vào k ạh ? tại em thấy hình như cái vành đấy bản nó hơi bự hơn so với cái vành của em , chẳng lẽ bánh trước to mà bánh sau nhỏ thì kì wá :cry: :cry: :cry: nếu k gắn niềng bonus thì mình có giải pháp nào khác k hả anh? cám ơn anh
Lời khuyên chân thành là nên thay bánh 17" cho dễ và theo mình thì thấy đẹp hơn... (ý cá nhân thui)
Còn muốn thay 18" cho đúng zin thì để từ từ vài bữa mình kiếm thử xem nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 26-04-2008, 10:50 PM
Kenzi Duke Kenzi Duke vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Kenzi Duke

đồ zin 90 hiếm và mắc hơn cả đồ zin 67 hoặc 50.. niềng zin 18'' thì chắc bó tay, ko kiếm ra đâu, mà có củng ko đẹp, như í anh Eccentric nói, bạn chơi niềng căm 17'' Union (loại dùng cho Future) là đẹp rồi...
cây pô vắt CL90 khác với cây pô vắt CL 50 hoặc 72 chút xíu, nhưng nhìn chung thì khá giống.. cho nên gắn pô 72 nhìn củng vẩn đẹp..
lưu ý vần đề máy móc thôi.. vì cục máy 90 cối hơi khó làm.. hok phải tiệm nào củng làm đc đâu, nên tìm hiểu kỉ trước khi dọn xe hok thôi tiền mất tật mang đó nhe. Bản thân mình củng có 2 chiếc 90 (1 CL, 1 SS) đang để nhà chưa dọn, củng đang tìm hiểu, hồi nào rảnh gặp nhau trao đổi thêm kinh nghiệm cho vui.
hoặc nếu bạn nản wá hok dọn thì để lại cho mình nhe... hehe..
yahoo : hoangsyky
tel : 09083 80 82 83
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề