Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Thông tin chung về xe CD

Chú ý

Thông tin chung về xe CD Mọi thông tin về đời xe, xuất xứ và các thông tin liên quan khác

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 08-10-2010, 05:10 PM
Asin's Avatar
Asin Asin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 70L8 4760
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Asin
Question Cho mình hỏi về CD125 Benly

Em mới vào nghề chưa rành xe, mấy bác thông cảm!
Tham khảo dùm em về giá xe: Xe đã dọn, đầu T110...., sườn nhìn còn sơn dzin, các loại khác đã sơn lại, máy móc nghe còn khá êm. Biển số 51..., đang chạy ở Tây Ninh. Kêu chắc giá 56 chai.
Mấy bác cho hỏi giá vậy có hợp lý chưa? Em đang ghiền quá nhưng không biết giá đó mua được hok?

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Ngàn vàng...dễ kiếm
Thú vui...Khó tìm!!!
To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 08-10-2010, 05:45 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi Asin Xem Bài viết
Tham khảo dùm em về giá xe: Xe đã dọn, đầu T110...., sườn nhìn còn sơn dzin, các loại khác đã sơn lại, máy móc nghe còn khá êm. Biển số 51..., đang chạy ở Tây Ninh. Kêu chắc giá 56 chai.
Mấy bác cho hỏi giá vậy có hợp lý chưa? Em đang ghiền quá nhưng không biết giá đó mua được hok?
Xe thì thường phải nhìn xe và nghe máy mới định được giá xe. tuy nhiên theo tình hình hiện nay, xe càng zin càng có giá...

theo ý mình thì CD125 đầu 11 mà giá 56 là cao, trong hội vừa có người bán xe đầu 12 zin, máy mạnh, chuẩn, giấy tờ chính chủ, rút nhập thoải mái, biển số gánh lại đẹp mà giá chỉ 45T...

Bạn muốn mua xe thì phai từ từ thôi, không gấp được... Mua xe cũng phải có cái duyên với xe nữa cơ , chúc bạn kiếm được xe ưng ý nhé!

Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 3 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Asin (09-10-2010), Bo_ocap (12-02-2011), princess (09-10-2010)
Cũ 08-10-2010, 05:54 PM
cuabien's Avatar
cuabien cuabien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 5.384 Times in 939 Posts
Biến số xe: 53X4-2809
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cuabien

Trích:
Chào bác Asin !
Trước hết e xin chào mừng bác đến với gd HTD vì cùng chung niềm đam mê xe. Bác muốn tìm được xe ưng ý và hợp lý em nghĩ bác nên tham khảo và tìm hiểu thêm trước khi quyết định mua xe.
Về chiếc xe bác nói thì là CD đầu 11 và vì không có hình nên em không biết tình trạng xe đã dọn như thế nào, đồ đạc ra sao... và cũng không biết được máy móc đã làm đến đâu nên khó trả lời những câu hỏi của bác.
Bác cố gắng chụp cho ace xem vài tấm hình của em nó thì ace mới nhận xét giúp bác được.
Xe đầu 11 mà giá 56tr thì quá cao. Nếu bác thích xe zin thì với số tiền này bác có thể kiếm được 1 em 92, 93 long lanh thậm chí có thể là 97 .
Vài dòng góp ý cùng bác, chúc bác mau có xe đẹp. thân ái !
.
The Following 2 Users Say Thank You to cuabien For This Useful Post:
Asin (09-10-2010), princess (09-10-2010)
Cũ 09-10-2010, 01:49 AM
let-it-be's Avatar
let-it-be let-it-be vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 3.427 Times in 920 Posts
Biến số xe: 29f4-7929
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới let-it-be

Chính xác như các ace nói, bác nên tham khảo 1 thời gian trước khi mua xe để có quyết định cuối cùng thật hợp lý. Bởi vì ngay cả xe cùng đời, nhìn bề ngoài giống nhau cũng sẽ khác nhau về giá.
Thí dụ như xe đời 92, nếu cùng 1 đời và bộ cánh ngoài đẹp như nhau, nếu chủ xe bỏ thêm tiền độ máy móc cho ngon thì giá cả cũng khác. Xe CD bây giờ nếu máy zin thì kể cả đời 2001-2002 vẫn rất yếu về máy khi phải vác xác con xe nặng cả tạ rưỡi chưa kể người. Nếu đi trong phố thì ko sao, nhưng nếu có dịp đi tour thì sẽ thấy sự khác biệt hẳn với các xe bạn bè. Nên mình khuyên bác trong kiến thức hạn hẹp của mình thế này:
-Chọn đời xe, xe đời càng cao càng có giá.
-Để ý đến bộ cánh của xe, đồ zin CD bây giờ rất mắc, và xe CD zin bây giờ được ưu tiên và giá cũng cao hơn xe độ.
-Nếu mua xe đã độ hãy tìm hiểu thật kỹ
-Nếu thỉnh thoảng đi xa, nên chọn em xe đã độ máy sẵn để mua, vì bây giờ tiền làm máy cũng đã mất khoảng 5-10 triệu. Nếu chọn được con đã độ đúng bài, máy ngon, xăng ăn tương đối hợp lý thì tôi có thể nói bạn thật là may mắn.
-Giấy tờ hợp lệ, có thể sang tên được.
- Nếu thích độ xe hãy cân nhắc thật kỹ bạn nhé, và tuyệt đối đừng cắt sườn.
-Tham khảo giá thật kỹ trong diễn đàn, những topic đã mua bán trước để có thể ước lượng tương đối giá con xe của mình cần mua như thế nào.
-Và điều cuối cùng mình lưu ý bác là mua xe phải tùy duyên, đừng nóng vội, nhưng nếu gặp được đối tượng ưng ý thì hãy "múc ngay" nếu ko thì có thể bạn sẽ hối hận, vì xe ngon lúc nào cũng sẽ dễ ra đi bất kỳ.
Mua được con xe vừa ý là niềm hạnh phúc rất lớn của bất cứ rider nào bác ạh. Ngày xưa mình mua xe cũng phải mất gần cả năm tìm hiểu, và khi "duyên" đến mình đã phải mượn tiền "bụp" ngay...
Tiếc rằng bạn ở Tây Ninh, nếu ở Sài Gòn thì gặp mặt ae 1 thời gian, bạn sẽ có thêm những kiến thức về xe bạn sắp mua, hoặc có thể bạn sẽ có duyên mua được những con xe "truyền miệng"... hà hà...
Thân.
The Following 5 Users Say Thank You to let-it-be For This Useful Post:
Asin (09-10-2010), minhy (16-02-2011), princess (09-10-2010), tieuphuvivu (13-02-2011), tn_design884 (09-10-2010)
Cũ 09-10-2010, 09:10 AM
Asin's Avatar
Asin Asin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 70L8 4760
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Asin
Talking

Trước hết cảm ơn các bác đã cho những lời khuyên rất hữu ích.
Thực tình chiếc xe 56chai anh em ở Tây Ninh cũng khuyên mình không nên mua vì giá vậy khác cao, nhưng máu ghiền nó cứ nỗi lên, nhiều đêm không ngủ được^^ khi mỗi chiều nghe tiếng "bùm...bùm" trước nhà!
Rất tiếc vì thời gian không cho phép để sắp xếp xuống gặp ACE nhờ tư vấn trực tiếp. Hi vọng các bác không phiền nếu có 1 ngày nào nó bất chợt nhận được 1 cú đt của Asin hỏi về CD
Rất hy vọng qua diễn đàn này, qua sự hỗ trợ của ace, mình sẽ "cưới" được 1 em như ý!
Như bác let-it-be đã nói, mình cần 1 em có thể để đi làm (đi + về 60km), chi chơi xa, đi dạo phố.....

Ngàn vàng...dễ kiếm
Thú vui...Khó tìm!!!
Cũ 09-10-2010, 03:07 PM
thanhnguyen's Avatar
thanhnguyen thanhnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới thanhnguyen

Trích:
Trước hết cảm ơn các bác đã cho những lời khuyên rất hữu ích.
Thực tình chiếc xe 56chai anh em ở Tây Ninh cũng khuyên mình không nên mua vì giá vậy khác cao, nhưng máu ghiền nó cứ nỗi lên, nhiều đêm không ngủ được^^ khi mỗi chiều nghe tiếng "bùm...bùm" trước nhà!
Rất tiếc vì thời gian không cho phép để sắp xếp xuống gặp ACE nhờ tư vấn trực tiếp. Hi vọng các bác không phiền nếu có 1 ngày nào nó bất chợt nhận được 1 cú đt của Asin hỏi về CD
Rất hy vọng qua diễn đàn này, qua sự hỗ trợ của ace, mình sẽ "cưới" được 1 em như ý!
Như bác let-it-be đã nói, mình cần 1 em có thể để đi làm (đi + về 60km), chi chơi xa, đi dạo phố.....
chúc bác mau mau lấy được em nó nha.

Cũ 12-12-2010, 12:28 PM
fmquang fmquang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Chào các anh em.
Mình cũng đang có ý định cưới 1 em cd, nhưng thú thật là mình hoàn toàn không có chút hiểu biết về dòng xe này... Do đó rất mong các anh em trong diễn đàn có thể giúp mình tìm 1 chiếc tương đối chất để chơi trong dịp Tết này...
Vì không quen với ai chơi CD nên không biết nơi nào có xe bán tốt về giá lẫn chất, hiện tại chỉ tham khảo xe bán trên các diễn đàn nhưng giá thì hình như không "dễ chịu" cho lắm, hoặc ngược lại nếu giá "mềm" thì xe hình như không ổn lắm...

Đang rất tìm 1 em, nhưng cứ phân vân vì không biết tìm mua thế nào cho không bị lầm.
Xin anh em chỉ giáo hoặc mách nước (nơi bán) để mình có thể sớm có được 1 CD như ý.
Xin cám ơn rất nhiều.

thay đổi nội dung bởi: fmquang, 22-12-2010 lúc 10:19 AM
Cũ 12-12-2010, 07:51 PM
thethanh thethanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: 4334

Hi fmquang. Mua xe CD quan trọng nhất vẫn là giấy tờ xe. Phụ tùng thay thế vẫn có. Nếu không rành thì bạn nên nhờ các tiệm CD giới thiệu : Anh Tự CD, Thịnh CD, Khánh Moto Trần Phú. Mấy chỗ này hướng dẫn thiệt tình lắm. Xe Cd này càng lên giá. Chơi không lỗ, với điều kiện Xe đẹp, giấy zin.
The Following User Says Thank You to thethanh For This Useful Post:
fmquang (22-12-2010)
Cũ 22-12-2010, 08:19 AM
fmquang fmquang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Cám ơn bạn đã trả lời, cho mình hỏi thêm một câu là nếu giấy tờ là giấy thanh lý (trên giấy chỉ ghi biển số xe mà không ghi số máy, số sườn (tại phần ghi số máy số sườn) thì có vấn đề gì không? Bình xăng con thay thế có hàng zin không?

Cám ơn anh em trước.
Cũ 22-12-2010, 09:17 AM
longan_cd's Avatar
longan_cd longan_cd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 1

Thanked 1.041 Times in 157 Posts
Cool

biển số tỉnh nào vậy bác? biển thanh lý coi chừng nhé

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài