Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Bảo dưỡng, kỹ thuật và các vấn đề khác

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 05-01-2015, 09:20 PM
AquariusIV AquariusIV vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: 52-T1-4695
Mặc định Thắc mắc về garanti, máy kêu to.

Hi mọi người,
Xe em bình thường khi đề pa máy nhẹ nhàng êm ái, nhưng khi đã chạy được một vài km thì khi dừng đèn đỏ, trả số về mo, nếu vô số một thì kêu "cọc" to, cảm giác nhọc nhằn lắm ạ. Em có tự chỉnh garanti hết cở rồi, vì lúc đầu máy gầm có giảm được một chút nhưng vặn hoài thì ko thấy giảm nữa (chỉ lấy tay vặn con ốc dài ngay chỗ bxc).
Đồng thời khi mới nổ máy thì êm và nhẹ, nhưng khi đã chạy một lúc mà dừng xe thì máy có vẻ hơi gầm. Trước em có đi vệ sinh và canh chỉnh bxc, cảm nhận không hao xăng lắm, tầm ~40km/1lit.
Vậy mọi người cho em hỏi làm sao để canh chỉnh máy cho êm. Em có đem ra thợ bình thường thì họ chỉ vô mấy chỗ chuyên canh chỉnh bxc người ta canh lại.
P/s: Xe em đã lên máy 250.
Nhân tiện đây cho em hỏi là các ace trong diễn đàn có còn hay off Chủ nhật ở cafe Hoa Viên không vậy? Em cũng muốn ghé để nhờ ace chỉ bảo thêm trong quá trình tìm hiểu xe.
Cũ 07-01-2015, 08:31 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi AquariusIV Xem Bài viết
Hi mọi người,
Xe em bình thường khi đề pa máy nhẹ nhàng êm ái, nhưng khi đã chạy được một vài km thì khi dừng đèn đỏ, trả số về mo, nếu vô số một thì kêu "cọc" to, cảm giác nhọc nhằn lắm ạ. Em có tự chỉnh garanti hết cở rồi, vì lúc đầu máy gầm có giảm được một chút nhưng vặn hoài thì ko thấy giảm nữa (chỉ lấy tay vặn con ốc dài ngay chỗ bxc).
Đồng thời khi mới nổ máy thì êm và nhẹ, nhưng khi đã chạy một lúc mà dừng xe thì máy có vẻ hơi gầm. Trước em có đi vệ sinh và canh chỉnh bxc, cảm nhận không hao xăng lắm, tầm ~40km/1lit.
Vậy mọi người cho em hỏi làm sao để canh chỉnh máy cho êm. Em có đem ra thợ bình thường thì họ chỉ vô mấy chỗ chuyên canh chỉnh bxc người ta canh lại.
P/s: Xe em đã lên máy 250.
Nhân tiện đây cho em hỏi là các ace trong diễn đàn có còn hay off Chủ nhật ở cafe Hoa Viên không vậy? Em cũng muốn ghé để nhờ ace chỉ bảo thêm trong quá trình tìm hiểu xe.
Chào bạn,

Bạn không nói rõ là bạn đang sử dụng BXC loại nào nên không trả lời chính xác cho bạn được, tuy nhiên qua mô tả thì có lẽ xe bạn bị tình trạng lòn piston ga hoặc hở đồng tiền. Đây là bịnh có thể nói là khó trị vì do bxc sử dụng lâu ngày quá, đã "lão", các bộ phận bị bào mòn trong quá trình hoạt động. Nếu cố gắng làm thì cũng không kéo dài được bao lâu. Cần thay mới.

Ngoài ra xe bạn bộ nồi cũng hoạt động không tốt, khi máy nóng bóp côn vẫn chưa ly hợp hoàn toàn dẫn đến vô số có tiếng động

Lời khuyên: Nên đến 1 tiệm chuyên làm CD để thợ kiểm tra cho chính xác (Các tiệm chuyên CD bạn có thể xem các bài cũ, ví dụ như: Thịnh, Thanh, Tự, Hưng v.v...)

Các ACE HTD thường off cafe sáng CN hằng tuần tại cafe Góc Phố, gần chung cư miếu nổi. Bạn có thể xem hướng dẫn cụ thể đường đi ở các bài cũ nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following User Says Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
AquariusIV (07-01-2015)
Cũ 07-01-2015, 10:09 AM
Member
Mới có xe

Thật sự cám ơn anh đã bắt bệnh giúp em.
- Bộ nồi thì mình vô tiệm kêu người ta kiểm tra sửa chữa hay là thay thế hả anh? Nếu thay thì thay loại nào và giá tiền bao nhiêu. Hay chỉ cần đem vô tiệm chuyên CD thì người ta sẽ biết?
- BXC thì làm sao biết loại nào vậy anh? Em thấy không có ghi tên, em sẽ chụp hình lên cho mọi người thấy ạ.
Trước giờ em cứ tưởng mọi người off ở Hoa Viên, có gì chủ nhật này em sẽ thu xếp ra off cùng mọi người , và nhờ ae tư vấn về bệnh tật của xe.
Cám ơn a đã nhiệt tình tư vấn.
Cũ 08-01-2015, 08:21 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi AquariusIV Xem Bài viết
Thật sự cám ơn anh đã bắt bệnh giúp em.
- Bộ nồi thì mình vô tiệm kêu người ta kiểm tra sửa chữa hay là thay thế hả anh? Nếu thay thì thay loại nào và giá tiền bao nhiêu. Hay chỉ cần đem vô tiệm chuyên CD thì người ta sẽ biết?
- BXC thì làm sao biết loại nào vậy anh? Em thấy không có ghi tên, em sẽ chụp hình lên cho mọi người thấy ạ.
Trước giờ em cứ tưởng mọi người off ở Hoa Viên, có gì chủ nhật này em sẽ thu xếp ra off cùng mọi người , và nhờ ae tư vấn về bệnh tật của xe.
Cám ơn a đã nhiệt tình tư vấn.
- Về bộ nồi thì phải mở ra mới biết cần thay những gì, ví dụ: Đế nồi có mòn, răng cưa không? Nếu mòn có thể đắp lại. Bố nồi có chai hay mòn không? Nếu cần -> thay mới. Các lá sắt có mòn hay bị cong vênh hay không? Nếu cần có thể thay mới. Độ dày các lá bố + sắt có hợp lý chưa? Lò xo nồi có hợp lý chưa? v... Nói chung thợ chuyên CD sẽ có những biện pháp xử lý chính xác. Về giá cả thì tùy theo các phụ tùng phải thay nên khó có mức giá chung chung nhưng không quá tốn tiền đâu

- Về BXC cho CD125 thì có thể dùng các loại BXC dạng dù (da bơm) để sử dụng. Ví dụ: CBR, Sonic, Rebel v...

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following User Says Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
AquariusIV (08-01-2015)
Cũ 08-01-2015, 09:30 AM
Member
Mới có xe

Cám ơn anh đã reply.
Mục đích cuối cùng của em là có chiếc xe hoàn chỉnh chạy hàng ngày để nó không khiến mình khó chịu hay vật vã, và thỉnh thoảng có thể chạy xa xa đâu đó chơi.
Lúc trước em có hỏi anh về việc chảy xăng ở bxc, nhưng từ sau khi nghe lời khuyên mọi người đi súc rửa bxc và bxl thì vấn nạn trên không còn nữa, em cứ nghỉ là bxc ok rồi, té ra nó lại bị vấn đề khác như anh nói.
Cũ 04-02-2015, 06:21 PM
Member
Mới có xe

Hi mọi người,
Em có đi kiểm tra bố nồi thì thấy đã quá mòn, khi thay mới thì chủ tiệm bảo là hàng tháo xe. Tổng cộng 1 bố nồi (500k) + lá bố = 900k. Cho em hỏi giá như vậy có hợp lí không a.
Cám ơn.

thay đổi nội dung bởi: AquariusIV, 04-02-2015 lúc 06:39 PM
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề