Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Gia Đình HTĐ

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 02-08-2012, 03:03 AM
diephoangphuong's Avatar
diephoangphuong diephoangphuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 11.041 Times in 1.050 Posts
Biến số xe: 53R3 4596
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới diephoangphuong Gửi tin nhắn qua Skype™ tới diephoangphuong
Mặc định KHỈ ĐI BỘ

Niếu như bạn đã từng đọc bài báo (4 nhỏ cùng gia đình Chết đuối ) và bạn cũng lo lắng về an nguy của con bạn thì bài viết này sẽ có ích đối với bạn , và đễ tránh mất người bạn yêu quí nhất .
Monkey Walk . tạm dịch KHỈ ĐI BỘ

---Theo thống kê của hiệp hội trẻ em Quốc Tế thì , số trẻ tử vong vì nước nhiều hơn 1,1/4 số trẻ em chết vì các tai nạn khác ngay cả tay nạn xe cộ ,
--Muốn tránh cho con bạn bị chết đuối thì dĩ nhiên là phải tập cho con bạn biết bơi . nhưng đôi khi thì kẻ biết bơi cũng không ngoại lệ .
Học để sinh tồn . cơ bản đầu tiên để bạn hướng dẫn cho con bạn cách để sinh tồn . ví dụ như lúc đi trên Phà Hoàng đã chỉ cho thằng con cái Phao cứu hộ , và nói cho nó biết , niếu phà chìm thì con phải vớ lấy cái Phao đó trước khi nhảy xuống nước . Hoặc khi đi xe Bus Phương Trang mình cũng chỉ cho con biết cây Búa nhỏ để đập cửa sổ thành lối thoát hiểm . Những điều tưởng chừng như đơn giản vậy , nhưng đôi khi có người không biết cây búa đó để làm gì , và trẻ nhỏ cũng vậy ,
--Bài tập KHỈ ĐI BỘ thực hành cho trẻ chưa biết bơi , thực hành rất đơn giản , Bạn dẩn con tới hồ Bơi và cho trẻ đu trên thành hồ , rồi lần theo thành hồ từ từ quanh một vòng hồ bơi . hoặc niếu hồ có thang lên thì lần theo thành hồ tới cái thang và leo lên .
--Bài tập này có tác dụng dại cho trẻ biết bám vào một vật gì đó để chờ cứu .
-Tập cho trẻ biết tự gải cứu mình bằng cách lần tới chổ leo lên bờ
-Tập cho trẻ không bị hoảng loan khi rơi xuống nước ,
trên thế giớ đã ghi nhận không ít trẻ em chết đuối với một ít nước trong một cái thao vv.. khi người lớn 1 phút lơ là.
--Bài tập NÍN THỞ . và MỞ MẮT
_ đôi khi thì trẻ em cũng chết đuối ở mực nước chừng 0.5M hoặc ít hơn , nên việc nín thở sẻ kéo dài sự sống cho em , hành động đạp và đi sẻ gúp em tự giải thoát mình .NÍn thở để kéo dài sự sống , Mở mắt để biết hướng mà thoát để tránh bị kéo ra xa hơn .
--Bài tập THỔI BONG BÓNG . bài tập này là để tập cho trẻ em không bị uống nước khi và biết cách lấy hơi , bằng cách này cũng duy trì được sự sống cho trẻ được hơn 2 phút . vì thổi bong bóng sẻ gúp trẻ không phải uống một bụng nước rồi chìm xuống đáy hồ . lúc còn sức thì những hành động đạp và quơ , đẩy cũng gúp trẻ ngoi lên được một hoặc 2 lần , bằng cách này sự sống của trẻ cũng kéo dài được 1-2 phút tuy không nhiều nhưng cũng đủ để chờ ứng cứu .
-- ĐẠP NƯỚC BẰNG CHÂN VỊT . bắp chân là cơ khỏe nhất trong cơ thể , và niếu bạn biết đạp kiểu chân vịt thì sẻ đẩy ban vào bờ mà không cần phải dùng đến đôi tay . ( bài tập này cũng được tập cho Lính Mỹ , họ bị còng tay lại và buộc phải lội qua sông , nghe có vẻ hoang đường , nhưng hoàn toàn có thể cái này Bản thân mình cũng có làm thử và làm được )
! Dĩ nhiên là phải biết bơi để không phải chết đuối , và đây là những cơ bản nhỏ dành cho trẻ em chưa biết bơi , và ngay cả bà xã mình cũng ko biết bơi , mình áp dụng luôn chứ không riêng gì trẻ con . 3 đứa con của Hoàng . thằng lớn biết bơi , biết lặn , thằng nhỏ biết Monkey Walk , và Con gái nhỏ nhất chỉ biết ngoi cái đầu lên thở thôi .. Quan trọng nhất là cho trẻ em làm quen với nước . không bị hoảng loạn .
*Mình tự nhủ rằng sẻ bảo vệ tốt các con , nhưng đôi khi vì công việc làm , đi công tác hay một phút lơ là , hoặc trả lời một cuộc điện thoại . .. Nên hướng dẫn cho trẻ con một ít phương pháp sinh tồn cũng là một điều cần thiết trong cuộc sống bôn ba bận rộn .
Một số điều cần làm : Niếu bạn không muốn Mất người bạn yêu thương
1/ MONKEY WALK (khỉ đi bộ )
2/ tập cho trẻ biết bơi
3/Sử dụng áo Phao đã được phê duyệt , ngay cả khi con bạn đã biết bơi , (khi du lịch trên sông )
4/Ko bao giờ để trẻ em một mình trong bể hoặc xung quanh bể nước .
5/phải có Hàng rào xung quanh và cửa có chốt quanh bể bơi
6/ Không để đồ chơi trong hồ hoặc xung quanh hồ nước , nó sẻ CÁM DỔ và thu hút trẻ tới gần hoặc xuống hồ .
7/không nói chuyên Phone , nhắn tin hoặc đọc sách khi ban có nhiệm vụ quan sát con cái ( đọc sách ở hồ bơi được cho là một kẻ lơ đảng chứ không phải là một người tri thức )
8/CPR. Hô hấp nhân tạo . điều cần thiết để làm kéo dài sự sống . trước khi trẻ tới cấp cứu quá muộn .
9/không phân chia quyền giám sát an nguy cho người khác Ví dụ như nhờ người ngồi kế bên giám hộ dùm khi con của mình ở dưới nước . (Bạn trở lại con bạn dưới đái hồ thì người được nhờ giám hộ không bị quy trách nhiệm , vì người ta còn phải giám hộ con của họ )
10/trẻ em có thể chết đuối trong vòng 20 giây mà ko gây bất cứ một tiếng ồn nào. ( bạn phải tập trung không rời mắt , khi con bạn ở trong hoặc gần hồ nước )
11/Bạn phải chắc chắn rằng người trông trẻ , giữ con của bạn cũng hiểu biết 10 điều mà bạn biết . trước khi bạn trao quyền giữ trẻ cho họ .
NGƯỜI LỚN BIẾT BƠI khi đi tắm biển phải biết đọc biển báo và tránh những nơi nguy hiểm và biết cách ứng xử khi gặp sự cố ..
--Cuối bài xin chúc gia đình của HTD và tất cả An Vui và Hạnh phúc .
Bạn nào có kinh nghiệm dại trẻ tập bơi xin chỉ giáo ạ

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Your " Dreams" will come true ,,,.....
The Following 23 Users Say Thank You to diephoangphuong For This Useful Post:
1stLady (02-08-2012), Abu-108 (02-08-2012), BINH_DONGTHAP (02-08-2012), Cê đê 90 (04-08-2012), DanhCB (17-09-2012), FBI (14-08-2012), LEMOTO (03-08-2012), Veloc (04-08-2012), cuabien (15-09-2012), haimap198 (02-08-2012), huydung (02-08-2012), huykonica (15-09-2012), jojo85 (14-09-2012), let-it-be (02-08-2012), longan_cd (02-08-2012), mandalat (02-08-2012), mh81 (02-08-2012), neverlovegirl (02-08-2012), thehuy (02-08-2012), tieuphuvivu (02-08-2012), trang11 (14-09-2012), tungbs (16-09-2012), womandalat (18-02-2013)
Cũ 03-08-2012, 07:36 AM
BINH_DONGTHAP's Avatar
BINH_DONGTHAP BINH_DONGTHAP vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Biến số xe: 66F1-1558
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới BINH_DONGTHAP

Cám ơn những bài viết rất hay và bổ ích của bạn! Nếu có dịp thì rất vui được tiếp bạn tại Sa Đéc!
Thân!
diephoangphuong (03-08-2012)
Cũ 14-09-2012, 08:34 PM
diephoangphuong's Avatar
diephoangphuong diephoangphuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 11.041 Times in 1.050 Posts
Biến số xe: 53R3 4596
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới diephoangphuong Gửi tin nhắn qua Skype™ tới diephoangphuong

Mới đây đọc thông tin trên báo , 8 Nữ sinh chết đuối .............Đau lòng quá .
ACE nào có con em mình chưa biết bơi hãy tập bơi cho Con , Cháu , Em chúng ta
Niếu đã biết bơi thì cũng phải tập cách , tự cứu mình , khi cứu người khác .....

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Your " Dreams" will come true ,,,.....
The Following User Says Thank You to diephoangphuong For This Useful Post:
DanhCB (19-09-2012)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề