Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > "Độ" xe

Chú ý

"Độ" xe mọi chuyện độ chế trên trời dưới đất

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 15-04-2008, 04:59 PM
cuabien's Avatar
cuabien cuabien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 5.384 Times in 939 Posts
Biến số xe: 53X4-2809
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cuabien
Mặc định Re: CD 50 độ , cuộc cách mạng liệu có xảy ra :O

Trích:
Nguyên văn bởi S1ny
Trích:
Jimmy muốn nhắc chuyện khác, rất dễ biết mà.
chuyện j vậy ạ, a nhắc dùm em cái , tiếc là em không nhận ra cái ý khác của bác Jimmy 8O
Không có gì đâu...(theo cuabien biết do tìm hiểu sự ra đời của hoangtuden, lúc trước cuabien cũng nhầm SCDC và hoangtuden ) Nhưng tinh thần chung là cộng đồng CD (Vietnam Cd club)ngày càng lớn mạnh !
Cũ 15-04-2008, 08:10 PM
huydinh83 huydinh83 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

chắc ý bác Jim là bác dùng từ SCDCer có vẻ hơi...gượng ép. Theo kiến thức tiếng Anh nông cạn của mình thỉ "er" đúng là để tạo thành một danh từ chỉ người chuyên làm 1 việc khi nó được gắn sau một từ tương đương(bike->bike, race->racer, dace-dacer.......). với điều kiện đó là 1 từ thông dụng và có tính chung. Việc người Việt Nam mình gắn vô tội vạ "er" vào đủ thứ danh-động từ khiến cho nó trở thành một thứ tíêng Anh chỉ có người...Việt hỉêu. Nếu em có sai sót mong được dạy thêm
Cũ 15-04-2008, 09:15 PM
cuabien's Avatar
Moderator
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi huydinh83
chắc ý bác Jim là bác dùng từ SCDCer có vẻ hơi...gượng ép. Theo kiến thức tiếng Anh nông cạn của mình thỉ "er" đúng là để tạo thành một danh từ chỉ người chuyên làm 1 việc khi nó được gắn sau một từ tương đương(bike->bike, race->racer, dace-dacer.......). với điều kiện đó là 1 từ thông dụng và có tính chung. Việc người Việt Nam mình gắn vô tội vạ "er" vào đủ thứ danh-động từ khiến cho nó trở thành một thứ tíêng Anh chỉ có người...Việt hỉêu. Nếu em có sai sót mong được dạy thêm
cuabien nghĩ không phải anh Jimmy nói cách dùng ngoại ngữ dâu.Thôi cuabien nói rõ cho bạn hiểu rồi mình kết thúc vấn đề ở đây nha !cuabien chỉ biết là SCDC và hoangtuden là 2 nhóm khác nhau nên bạn chú ý chút nha. Phương châm ra đời của hoangtuden là muốn mở ra một sân chơi chung cho tất cả ai đam mê CD, hoặc là có xe CD hoặc không,không phân biệt nghề nghiệp,k phân biệt già trẻ,giới tính,không phân biệt vùng, miền.....chỉ cần có đam mê CD hoặc đơn giản chỉ muốn tìm hiểu CD hay chỉ muốn chơi chung với nhóm.
Chúc bạn tìm được niềm đam mê chung của các anh em choi CD trên mọi miền đất nước !!thân chào!
The Following User Says Thank You to cuabien For This Useful Post:
tn_design884 (05-09-2010)
Cũ 15-04-2008, 09:58 PM
Viktor's Avatar
Viktor Viktor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Trích:
Nguyên văn bởi cuabien
Trích:
Nguyên văn bởi huydinh83
chắc ý bác Jim là bác dùng từ SCDCer có vẻ hơi...gượn ép. Theo kiến thức tiếng Anh nông cạn của mình thỉ "er" đúng là để tạo thành một danh từ chỉ người chuyên làm 1 việc khi nó được gắn sau một từ tương đương(bike->bike, race->racer, dace-dacer.......). với điều kiện đó là 1 từ thông dụng và có tính chung. Việc người Việt Nam mình gắn vô tội vạ "er" vào đủ thứ danh-động từ khiến cho nó trở thành một thứ tíêng Anh chỉ có người...Việt hỉêu. Nếu em có sai sót mong được dạy thêm
cuabien nghĩ không phải anh Jimmy nói cách dùng ngoại ngữ dâu.Thôi cuabien nói rõ cho bạn hiểu rồi mình kết thúc vấn đề ở đây nha !cuabien chỉ biết là SCDC và hoangtuden là 2 nhóm khác nhau nên bạn chú ý chút nha. phương trâm ra đời của hoangtuden là muốn mở ra một sân chơi chung cho tất cả ai đam mê CD, hoặc là có xe CD hoặc không,không phân biệt nghề nghiệp,k phân biệt già trẻ,giới tính,không phân biệt vùng, miền.....chỉ cần có đam mêCD hoặc đơn giản chỉ muốn tìm hiểu CD hay chỉ muốn chơi chung với nhóm.
chúc bạn tìm được niềm đam mê chung của các anh em choi CD trên mọi miền đất nước !!thân chào!
Ờ, Cua nói xong - nói đúng rùi á!
Close chuyện này ở đây thôi - chết thật, đang bàn về CD50s cơ mà ...

@S1ny: công nhận bác này rất có đam mê với CD50s, đừng tính đến kết quả ra sao - rất nể quá trình mày mò của bác! cheer! 8)
Cũ 15-04-2008, 10:02 PM
Viktor's Avatar
Viktor Viktor vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Trích:
Nguyên văn bởi S1ny
Trích:
Theo mình hiểu: -er là một tiếp vĩ ngữ trong tiếng Anh chỉ người, ví dụ: biker -> người cưỡi xe máy, saigonner -> người Sài Gòn, ..., vv (ngoại lệ: cooker -> cái bếp (không phải người nấu ăn)), vậy thì: SCDCer -> thành viên của SCDC.
ke ke cái này đúng nè 8O tự nhiên bị bán jimmi sửa lưng 8O
tình hình là vừa được giao lưu cd 50 với bác oldkid ,em 50s của bác í dọn phải nói làm làm mình nhìn xe mình mà ... xấu hổ xe bác í dọn 50s đến cả cặp logo zin , đá chống xe tắt máy , có lẽ là giống xe zin đến 95% nhìn mà chỉ biết chẹp chẹp thôi
Chiếc của Kenzi là CD50s đời 2xxx zin mà => vậy sao hok đẹp được!
Mà giá CD50s (hàng Cam) giờ sao chát chúa quá, hỏi chỗ nào cũg trên 10 tờ ($) hết á.
Cũ 15-04-2008, 10:11 PM
cuabien's Avatar
Moderator
Độ về xe zin

Thấy mấy bác chơi CD50 thấy thích lắm rồi nè !!chắc phải kiếm một con tham gia mới đươc !! Nhưng by giờ đang thịnh nên giá cao wá !! 8O
The Following User Says Thank You to cuabien For This Useful Post:
Cũ 15-04-2008, 10:13 PM
S1ny S1ny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Lúc chiều vừa qua SCDC nên lờ mờ nhận ra vấn đề 8O , quả thực như bác cua nói , hoangtuden va scdc là 2 nhóm khác nhau 8O , thôi em sai e xin lỗi 8O , quay lại topic cd 50 nào các bác .
@victor : he , ông bạn lâu rồi ko gặp , ke ke , mà hình như bác hoangsyky bảo tui là xe í dọn mà , chiến 50s màu đỏ đúng ko , có cái túi bên trái nữa . Tính sơ sơ ra xe í có cặp logo cốp zin , cạc-te zin , ghi đông của CB 125 nòng súng,cùm của cd 50, bxc của cub , bộ đá chống tắt máy và ổ khóa 50s zin , cạc-te bác í bảo mua ở Cam về 8O . Nhân tiện nếu dc xin giao lưu vất tất cả a e có CD 50 độ , ke ke
The Following User Says Thank You to S1ny For This Useful Post:
Cũ 16-04-2008, 01:58 AM
Kenzi Duke Kenzi Duke vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Kenzi Duke

Trích:
Nguyên văn bởi Victor
Chiếc của Kenzi là CD50s đời 2xxx zin mà => vậy sao hok đẹp được!
Mà giá CD50s (hàng Cam) giờ sao chát chúa quá, hỏi chỗ nào cũg trên 10 tờ ($) hết á.
ack ack.. cậu làm bể mánh của tớ hết chơn òy... vì mến mộ tính mày mò của ku em S1ny nên bửa cafe giao lưu CD 50 với chú ấy... nói đùa là xe tớ củng "lên đời: như xe chú ấy...

@ S1ny : confirm là xe anh Benly50s zin.. chú biết tình anh thik đồ zin mà... vậy mà củng bị ăn cá.. (mặc dù cá tháng Tư wa rùi) ...hihi...
Cũ 16-04-2008, 09:17 AM
huydinh83 huydinh83 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi cuabien
Thấy mấy bác chơi CD50 thấy thích lắm rồi nè !!chắc phải kiếm một con tham gia mới đươc !! Nhưng by giờ đang thịnh nên giá cao wá !! 8O
đâu có cao đâu anh, bạn em mới mua 1 chiếc 90 máy nhỏ còn khá khá có hơn 3 chai à
Cũ 16-04-2008, 11:37 AM
giotdangkientruc's Avatar
giotdangkientruc giotdangkientruc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới giotdangkientruc

cd 90 mà có hơn 3 chai hả? sao mà rẻ vậy bạn? xe mình bữa mua 5 chai mà con phải năn nỉ đó.....được cái xe minh còn khá zin chỉ bị lô 4 xi nhan , cai po , và 1 con ốc đầu bò.
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề