Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Kinh nghiệm sửa xe Honda CD Benly

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 24-10-2011, 12:23 AM
bamboospider bamboospider vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Mặc định CD để vài ngày không chạy...đạp muốn đứt hơi

em mới mua xe nhưng chưa làm xong cái biển số (đang chờ đến cái số đẹp đẹp xíu) vậy nên 1 tuần chỉ xách nó lòng vòng 1 đến 2 lần. Hồi trước chạy con future neo dù có đi xa "đắp chiếu" 10 ngày nhưng về xách ra đạp 2 ba cái là bon bon liền còn chiếc CD thì để tầm 4,5 ngày là đạp muốn đứt hơi nó mới chịu nổ máy. Em lần đầu đụng vào mô tô nên không biết có cách nào có thể khởi động nhanh nhanh chút xíu nhờ các bác chỉ bảo dùm em với. Vì là một tay rất mơ về kỹ thuật nên các bác chỉ dẫn kỹ kỹ dùm em với nha.
Thân ái!!!
Cũ 24-10-2011, 09:18 AM
BOYSAIGON's Avatar
BOYSAIGON BOYSAIGON vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 734.37

Trích:
Nguyên văn bởi bamboospider Xem Bài viết
em mới mua xe nhưng chưa làm xong cái biển số (đang chờ đến cái số đẹp đẹp xíu) vậy nên 1 tuần chỉ xách nó lòng vòng 1 đến 2 lần. Hồi trước chạy con future neo dù có đi xa "đắp chiếu" 10 ngày nhưng về xách ra đạp 2 ba cái là bon bon liền còn chiếc CD thì để tầm 4,5 ngày là đạp muốn đứt hơi nó mới chịu nổ máy. Em lần đầu đụng vào mô tô nên không biết có cách nào có thể khởi động nhanh nhanh chút xíu nhờ các bác chỉ bảo dùm em với. Vì là một tay rất mơ về kỹ thuật nên các bác chỉ dẫn kỹ kỹ dùm em với nha.
Thân ái!!!
Chào bác bamboospider! Xe bác như vậy là bị ngợp xăng rồi...hic...bác thử làm theo cách truyền thống thử xem sao nhé...hihi.
- Mở công tắt(on) > kéo (air) lên > đạp cần đạp (start) vài ba cái nhưng đừng lên ga vội...làm 1 vài lần...sau đó bác (đề/đạp) và lên ga...như vậy thì có thể khắc phục được tình trạng như xe bác gặp phải đó...chúc bác hết "đạp" xe nữa nha...

Đây là ý kiến cá nhân của mình thui hà...mong được sự góp ý từ ace khác nữa..hihi.

thay đổi nội dung bởi: BOYSAIGON, 24-10-2011 lúc 10:18 AM
The Following User Says Thank You to BOYSAIGON For This Useful Post:
Black Anaconda (09-11-2011)
Cũ 24-10-2011, 10:52 AM
bamboospider bamboospider vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Trích:
Nguyên văn bởi BOYSAIGON Xem Bài viết
Chào bác bamboospider! Xe bác như vậy là bị ngợp xăng rồi...hic...bác thử làm theo cách truyền thống thử xem sao nhé...hihi.
- Mở công tắt(on) > kéo (air) lên > đạp cần đạp (start) vài ba cái nhưng đừng lên ga vội...làm 1 vài lần...sau đó bác (đề/đạp) và lên ga...như vậy thì có thể khắc phục được tình trạng như xe bác gặp phải đó...chúc bác hết "đạp" xe nữa nha...

Đây là ý kiến cá nhân của mình thui hà...mong được sự góp ý từ ace khác nữa..hihi.
Thanks bác, để "đắp chiếu" em nó 1 tuần rồi thử lại xem thế nào, mong là không phải đạp hùng hục như trước nữa
The Following User Says Thank You to bamboospider For This Useful Post:
chan_ga_87 (26-10-2011)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề