Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Gia Đình HTĐ

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 07-09-2009, 08:12 AM
cuabien's Avatar
cuabien cuabien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 5.384 Times in 939 Posts
Biến số xe: 53X4-2809
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cuabien
Mặc định [Tuanrocker] Nhân vật trong tuần 7/9 đến 13/09/2009

Sau một tuần nằm trên thớt chờ ace mài dao dũa kiếm nhưng cuối cùng cũng được ace thương tình nên chỉ bị chặt vài nhát thôi..,hehe
Tuần này chúng ta sẽ được "thẳng tay" với một nhân vật không phô trương nhưng lại "nổi tiếng âm ỉ" trong lòng bạn bè gần xa. Nhắc đến anh ai cũng nghĩ đến một người sống rất điềm đạm, nhưng lại rất năng nổ và nhiệt tình với bạn bè cũng như trong công việc. Anh chính là Tuanrocker...xin mời anh Tuanrocker lên thớt ạ...xin mời anh ! vô tay..lôp.. bộp.. lẹp ...bẹp...!!! Mời các đao phủ chuẩn bị ạ ! anh chàng này đang "hot" lắm đó nha...hi

thay đổi nội dung bởi: cuabien, 07-09-2009 lúc 01:41 PM Lý do: tiêu đề gõ sai mà không sửa dc ! nhờ mod sửa dùm em ạ ! thanks
The Following User Says Thank You to cuabien For This Useful Post:
Tuanrocker (07-09-2009)
Cũ 07-09-2009, 03:48 PM
mobinam mobinam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 9.655 Times in 1.199 Posts
Biến số xe: 54K2-0262

Mời nạn nhân khai báo cái ný nịch đi
@Cuabien : đưa người ta lên thớt cũng phải hỏi 1 câu gì chứ, để hắn nằm trên thớt cô đơn lạnh lẽo quá đi

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn
The Following User Says Thank You to mobinam For This Useful Post:
Tuanrocker (07-09-2009)
Cũ 07-09-2009, 04:23 PM
cuabien's Avatar
cuabien cuabien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 5.384 Times in 939 Posts
Biến số xe: 53X4-2809
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cuabien

Trích:
Nguyên văn bởi mobinam Xem Bài viết
Mời nạn nhân khai báo cái ný nịch đi
@Cuabien : đưa người ta lên thớt cũng phải hỏi 1 câu gì chứ, để hắn nằm trên thớt cô đơn lạnh lẽo quá đi
Em đang nghĩ câu nào hay hay cho chủ thớt ú ớ chơi...hêh tạm thời chưa nghĩ ra nên hỏi anh Tuanrocker vài câu khai vị nhé !
- Được biết anh Tuanrocker đã chơi CD từ rất lâu... và chính xác là từ khi nào ạ ? cơ duyên nào dẫn anh đến với chiếc CD hay chiếc xe đến với anh như thế nào ạ ?
- Phải nói anh là người rất được ace quý mến vậy anh có thể bật mí chút xíu bí mật này không ? anh có gì nhắn nhủ với ace cũng như những mem mới và trẻ như tụi em ạ ?
- Anh có thể bật mí chút về lina của anh không ạ ? dự định khi nào thì có tin vui cho ace vui cùng ạ ..hi
Tạm thời em xin hỏi vài câu nho nhỏ khai trương cái thớt mới thôi ạ em sẽ còn nhiếu câu típ nữa á . hi mời anh trả lời câu hỏi ( không có quyền trợ giúp nhé ...hehe)
The Following User Says Thank You to cuabien For This Useful Post:
Tuanrocker (07-09-2009)
Cũ 07-09-2009, 04:46 PM
Tuanrocker's Avatar
Tuanrocker Tuanrocker vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator
Độ về xe zin

Thanked 4.584 Times in 712 Posts
Biến số xe: 51T4 - 7364
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tuanrocker

Xin chào cả nhà!
Cám ơn Cua đã dành ưu ái cho mình được lên thớt tuần này, Cua đưa lên thớt đã là tốt với mình lắm rồi, còn dành những giới thiệu có cánh nữa, thật tình mình không dám nhận đâu .

Em họ Lâm, tên Anh .
Tên thường gọi là Tuanrocker.
Bên cạnh đó còn những tên khác do các anh đặt cho( made in HTĐ ): Tún Chím, Tún Roke, Dzốc Cơ…
Sinh ngày truyền thống Thanh Niên Xung Phong.
Tháng Thanh Niên.
Những năm đầu thập niên 80, tại thành phố Biên Hòa xinh đẹp.
Chiều cao: 1m75
cân nặng: 70 kí lô ( đang ráng phấn đấu lên chuẩn bảy nhăm đều ạ )
Lĩnh vực họat động: Viễn Thông.
Sở Thích: Đi lang thang, Rock và Football.

Vài dòng lý lich bổ dọc của em. Xin mời các bác, các anh các chị mài dao, kiếm cho bén để chặt chém cho ngọt ạ.
Rất vui khi được trả lời các câu hỏi của tất cả mọi người ạ.

thay đổi nội dung bởi: Tuanrocker, 07-09-2009 lúc 05:23 PM
The Following User Says Thank You to Tuanrocker For This Useful Post:
cuabien (07-09-2009)
Cũ 07-09-2009, 05:48 PM
Joker's Avatar
Joker Joker vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: Không ghi

Mở bài :
Lần nào mình hỏi tún: "Bạn gái em đâu?" Hót boy cũng chỉ chiếc xe kiu nè anh!
Hôm nay liêc qua thớt mới biết là do hắn làm Viễn thông chuyên đi thông mấy chỗ xa xa bằng CD :-).
Thân bài :
1-Cho joker hỏi nếu giờ em trúng số nhiều tiền hok biết làm gì mua thêm cái bằng A2 nữa thì em có bỏ em Cê đê mới làm lông của em bằng chiếc lớn hơn không ?

2-Theo như tin gian hồ đồn lúc trước nick Hot boy là tún rocket sau chơi trống nên mới chuyển thành tún Rocker vậy kỹ thuật dùng dùi của em thế nào, kéo dài được bao nhiêu lâu rồi hôm nào có định show off mọi người trên diễn đàn chiêm ngưỡng không ?
kết luận :
sẽ thắc mắc tiếp nếu tún không trả lời thỏa đáng nhá cưng.
Tuanrocker (08-09-2009)
Cũ 07-09-2009, 07:12 PM
mắt bò's Avatar
mắt bò mắt bò vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 2

Thanked 3.002 Times in 239 Posts
Biến số xe: Không ghi

Em cũng xin ké vài câu hỏi với hot boy của diễn đàn :
1. Nghe đồn anh Tuấn dốc cơ chơi trống, zậy drummer nào là thần tượng hoặc là người có ảnh hưởng lớn nhất đến phong cách của anh?
2. Anh Tuấn dốc cơ chọn trống của hãng nào để chơi? Có thể giải thích lí do được hem? Hiện nay dàn trống anh Tuấn để ở nhà hay ở phòng tập, vài bữa cho em qua phá trống một bữa được hem? Hì hì hì....
Tuanrocker (08-09-2009)
Cũ 07-09-2009, 10:00 PM
trang11's Avatar
trang11 trang11 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 6.646 Times in 1.034 Posts
Biến số xe: 22 391 FA
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới trang11

EM hợp gu anh Tuấn rồi, em cũng thích chơi trống,,,he he

Anh cho em hởi anh họ Lâm tên Anh vậy sao lại lấy nick là Tuanrocker? sao hok lấy tên là Anhrocker?

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Hết mực rồi, sao ký đây !
The Following User Says Thank You to trang11 For This Useful Post:
Tuanrocker (08-09-2009)
Cũ 08-09-2009, 04:22 PM
Tuanrocker's Avatar
Super Moderator
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi cuabien Xem Bài viết
Em đang nghĩ câu nào hay hay cho chủ thớt ú ớ chơi...hêh tạm thời chưa nghĩ ra nên hỏi anh Tuanrocker vài câu khai vị nhé !
- Được biết anh Tuanrocker đã chơi CD từ rất lâu... và chính xác là từ khi nào ạ ? cơ duyên nào dẫn anh đến với chiếc CD hay chiếc xe đến với anh như thế nào ạ ?
Mình cũng mới chơi gần đây thôi Cua ơi, chính xác cũng tầm 3 năm thôi nên chắc chưa thể gọi là chơi CD lâu năm được vì theo mình biết thì còn có rất nhiều các anh trong HTĐ chơi CD từ cách đây khá lâu. Mình chỉ là lớp đi sau nhờ chỉ bảo của các đàn anh đi trước thôi.

Thời còn nhỏ ở BH, chiều chiều hay gặp một ông cứ đi làm về bằng cái xe 2 pô là lạ, hay hay nhưng lúc đó mình có biết đó là chiếc xe gì đâu. Rồi lên Sg lang thang nghe Rock thấy mấy anh tóc dài, bụi bặm đi nghe Rock với xe 2 pô nhìn quen quen, lân la hỏi thăm thì mới biết đó là CD. Rồi có tình cảm với em nó luôn từ dạo ấy, nhưng cũng chỉ biết nhìn và tự nhủ trong lòng rồi sẽ có một ngày gần thôi.

Trong một chuyến đi Bắc, mình gặp được một em CD 92 gọn gàng, ưa nhìn nhưng em nó thách cưới chỉ với 15 triệu ( "V V V V" : Về Vơ Vét Vào, nhưng mùa lúa chưa chín, đành ngậm ngùi cho em nó ở lại làm dâu xứ Bắc). Về cứ ấm ức trong lòng, nhất định phải kiếm em khác mới được.

Rồi cũng đến mùa lúa chín, alo ngay cho anh Long Chuột đẹp trai ( Rat ca ca ) nhờ anh ấy mai mối cho một em ( lúc đó chỉ biết Rat ca ca vì anh ấy chơi chung band với mình). Nhưng do duyên số chưa tới hay số mình đen quá, em đầu 11, 12 lần lượt ra đi vì thông tin mình biết trễ quá. Buồn, nhưng không nản, tiếp tục ôm lúa đi dò tìm.

Ơn trời thương người hiền,cuối cùng cũng gặp được em đầu 10 đang chuẩn bị xuất giá.Tối đó mình không tài nào ngủ được vì chỉ muốn mau mau đến sáng để qua coi mắt em nó.Giờ G cũng tới, đúng hẹn mình phi nhanh qua tiệm mr Khánh coi xe thì biết được em nó đang làm model ở tiệm Long pô ĐBP, ra nhìn em nó xong kết ngay ( lúc đó em nó xù xì nhưng vẫn duyên làm sao )

Tưởng đâu mọi chuyện êm xuôi thì biết được tin là em nó có người chấm rồi, hẹn đầu giờ chiều sẽ qua lấy đón. Người nóng rang, lại chậm chân nữa sao, không chấp nhận thất bại liền nhờ anh Rat can thiệp, vừa rỉ tay mr Khánh. Không đợi mr Khánh suy nghĩ nhiều, cọc hẳn 1triệu tiền thách cưới ( làm như nhiều lắm vậy ) rồi đưa em nó về dinh ngay. “Cưới vợ phải cưới liền tay” áp dụng ngay câu nói của Ông Bà xưa thật hiệu quả trong trường hợp này.Cũng nhờ sự mai mối mát tay của Rat ca ca, mà em nó gắng bó với mình cho đến thời điểm này, không õng ẹo, rất lành tính nên mình thích nhất em nó ở điểm này hehe.

Trích:
- Phải nói anh là người rất được ace quý mến vậy anh có thể bật mí chút xíu bí mật này không ? anh có gì nhắn nhủ với ace cũng như những mem mới và trẻ như tụi em ạ ?
Thật sự mình rất vui khi nghe Cua nói là mình được nhiều ACE quy mến, Cua nói bí mật nghe ghê quá hì, theo mình thì cứ sống nhiệt tình, chân thành, có thái độ đúng mực biết trên, biết dưới thì mọi người sẽ quý mình thôi.

Mình nghĩ sống được mọi người quý cũng không khó, những để giữ được như vậy mới thật sự khó.Mình cũng phải đang cố gắng phấn đấu sống làm sao để giữ được tình cảm tốt mà mọi người đã dành cho mình.

Trích:
- Anh có thể bật mí chút về lina của anh không ạ ? dự định khi nào thì có tin vui cho ace vui cùng ạ ..hi
-Khi đi tour, người đó luôn ủng hộ mình cho dù chạy libero khá nguy hiểm hay đi khóa đuôi một mình cuối cùng.
-Im lặng theo dõi diễn đàn nhưng luôn muốn có mặt chung tay với các ACE khi HTĐ có chương trình cần sự góp sức của các thành viên.
-Thích lang thang cùng các ACE rong ruổi các cung đường đẹp, các tour của HTĐ.
-Thuộc hế hệ 8x của HTĐ.
-Yên tâm nhé Cua, khi nào mình có tin vui mình nhất định sẽ báo sớm cho Cua cùng các ACE hen.

Vài dòng chia sẻ cùng Cua và mọi người.
1stLady (08-09-2009), cuabien (09-09-2009)
Cũ 08-09-2009, 04:52 PM
Tuanrocker's Avatar
Super Moderator
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi Joker Xem Bài viết
Mở bài :
Lần nào mình hỏi tún: "Bạn gái em đâu?" Hót boy cũng chỉ chiếc xe kiu nè anh!
Hôm nay liêc qua thớt mới biết là do hắn làm Viễn thông chuyên đi thông mấy chỗ xa xa bằng CD :-).
Thân bài :
1-Cho joker hỏi nếu giờ em trúng số nhiều tiền hok biết làm gì mua thêm cái bằng A2 nữa thì em có bỏ em Cê đê mới làm lông của em bằng chiếc lớn hơn không ?
Em xin trả lời câu hỏi của anh Joker ạ:
Nếu em trúng số, nhiều tiền hông biết làm gì mua thêm cái bằng A2 thì em sẽ cưới thêm em vợ nhỏ mà LỚN.Nhưng em cũng chưa bao giờ nghĩ đến chuyện bỏ em CD đầu 10 hiện tại đang gắng bó với em. Bởi vì em CD đó đã theo với em suốt các chặng hành trình Bắc chí Nam, chịu những cái nắng, cái rét, cái gió của các vùng miền Đất nước, nó đã là một phần của em trong những lúc khó khăn nhất, có biết bao nhiêu kỷ niệm với nó trong những chuyến đi rồi anh ạ.

Trích:
2-Theo như tin gian hồ đồn lúc trước nick Hot boy là tún rocket sau chơi trống nên mới chuyển thành tún Rocker vậy kỹ thuật dùng dùi của em thế nào, kéo dài được bao nhiêu lâu rồi hôm nào có định show off mọi người trên diễn đàn chiêm ngưỡng không ?
kết luận :
sẽ thắc mắc tiếp nếu tún không trả lời thỏa đáng nhá cưng.
Nhờ giang hồ mà hôm nay em mới có thêm một tên mới đó ạ, Tún rocket
Em thì tập trống từ thời còn là sanh viên và tính đến nay được hơn 5 năm thôi, sư phụ là anh Huy mập nhóm Rock cựu trào Atomega. Kỹ thuật dung dùi cũng em chỉ ở mức tầm thường trong những tay trống bình thường của SG thôi ạ, khi nào có dịp em nhất định sẽ mời anh và mọi người chiêm ngưỡng ạ.
Cũ 08-09-2009, 05:26 PM
Tuanrocker's Avatar
Super Moderator
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi mắt bò Xem Bài viết
Em cũng xin ké vài câu hỏi với hot boy của diễn đàn :
1. Nghe đồn anh Tuấn dốc cơ chơi trống, zậy drummer nào là thần tượng hoặc là người có ảnh hưởng lớn nhất đến phong cách của anh?
2. Anh Tuấn dốc cơ chọn trống của hãng nào để chơi? Có thể giải thích lí do được hem? Hiện nay dàn trống anh Tuấn để ở nhà hay ở phòng tập, vài bữa cho em qua phá trống một bữa được hem? Hì hì hì....
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn Mắt Bò:

Nói drummer mà minh thần tượng thì không có, nhưng nói những drummer mà để lại ấn tượng mạnh với mình thì có Igor Cavalera ( Sepultura ), Eric Sayenga ( Dying Fetus ), Vinnie Paul (Pantera ). Người có ảnh hưởng đến phong cách chơi nhất là Igor, với những rip rất khó chịu và những câu báo rất quái.

Nếu được chọn trống của hang nào để chơi, thì câu trả lời của mình sẽ là TAMA của gia đình Hoshino Gakki, Nhật Bản. lý do là trống TAMA sản xuất chú trọng tới các bộ phận phần cứng của trống, những bộ phận đòi hỏi ngày càng tăng với sự phát triển của dòng Heavy metal, thể lọai đòi hỏi thiết bị cứng cáp cho việc chơi mạnh mẽ ( thiên về thể lực ), TAMA cũng là hãng sản xuất phần cứng multi clamp đầu tiên cho phép người chơi trống dễ dàng mở rộng bộ trống theo ý của mình.

Trước đây thì dàn trống của mình để ở bên nhà một người bạn bên Bình Triệu ( chiều anh em hay tụ tập đập phá không sợ làm phiền hàng xóm ) nhưng giờ thì đã chuyển dàn đó cho một người em ở BH chơi rồi, chỉ khi nào lên phòng tập mới được đập phá thôi, khi nào có dịp, em cứ lên đập phá thoải mái,mình sẽ chỉ cho vài điệu đập thích lắm, đập chừng nào hết sức đập nữa thì thôi
mắt bò (09-09-2009)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề