Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > HỘI QUÁN TAO ĐÀN > Tùy bút

Chú ý

Tùy bút Những cảm xúc của mọi người về xe CD, về CLB Hoangtuden

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 03-05-2009, 01:59 AM
sonbenly's Avatar
sonbenly sonbenly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 20.467 Times in 1.456 Posts
Mặc định NHỮNG THAY ĐỔI SAU MỘT NĂM

Thế mà cũng được 1 năm tròn…tôi cưới benly

Từ ngày cưới em benly về đến nay trong tôi có những thay đổi mà bản thân tôi cũng không nghĩ nó sẽ là như thế.

Nói thật ra tôi chẳng biết gì về xe cộ và riêng về dòng xe CD này càng mù tịt. Tôi cưới em này chỉ vì tiếng sét ái tình với em nó.

Tôi thích những chiếc xe còn nguyên bản, khi tìm hiểu về em nó người ta nói với tôi rằng em nó còn nguyên vẹn, chưa có vết dao kéo nào cả, tôi cảm thấy an tâm về cô vợ của mình. Thế rồi một bữa nọ tôi tắm rửa cho em nó và phát hiện trên máy là 124cc, tôi phát hoảng, thế này là thế nào nhỉ??? tại sao không là 125cc??? Rồi từ đó tôi đâm ra để ý, gặp xe nào tương tự tôi cũng cúi đầu xem con số ghi là bao nhiêu, rồi tôi cũng cảm thấy được an tâm vì xe nào cũng thế, ngố thế không biết.

Khi ra đường nhiều khi có người đi theo tôi và hỏi xe của tôi đời nào và câu trả lời của tôi lần nào cũng như nhau rằng tôi không biết. Thế rồi tôi đi tìm hiểu về những đời của xe CD và cũng biết thêm đôi chút đủ để trả lời về cô vợ sắt của mình.

Rồi vô tình tôi biết và giao lưu với hội anh em chơi CD và từ đó tôi biết thêm nhiều về dòng xe này, tôi nhận ra không phải mình tôi bị tiếng sét ái tình với dòng xe này mà là cả một hội, tôi cũng trở thành một thành viên của hội. Rồi từ khi tôi biết đến hội này tôi đã biết cách làm duyên làm dáng cho vợ sắt của tôi, tôi chăm chút từng li từng tí, tôi hì hục đi lùng mua ghi đông, đi hỏi đặt làm cặp pô, chăm chút đặt khắc từng nét chữ trên pô, đi cả nửa tiếng ngoài đường để tìm bằng được chỗ thay nhớt cho đúng, tận tay tôi hí hoáy tắm rửa cho em nó xong rồi ngồi ngắm em nó đẹp đẽ sạch sẽ long lanh mà lòng tôi hỉ hả… Và tôi cũng nhận ra không chỉ mình tôi dở hơi như thế, tôi chỉ là một thành viên mới của cái hội dở hơi này thôi. Tôi không lẻ loi.

Và tôi không biết tự bao giờ mỗi khi ra ngoài đường nghe tiếng gừ gừ ở đâu đó là tôi lại dáo dác ngó nghiêng và mong đợi một hình bóng một chiếc CD chạy qua. Và thậm chí có lần chúng tôi ngồi ăn và hẹn một anh em khác tới, đang ăn mà nghe tiếng gừ gừ cùng bóng xe chạy qua thế là cả nhóm giơ tay lên và gọi, xe chạy qua rồi chúng tôi mới biết là không phải…!!!

Và rồi tôi cũng dở hơi đến mức đang chở vợ cả trên đường bỗng nhiên tăng tốc bất thường, vợ cả ngạc nhiên hỏi sao chạy nhanh thế, tôi không nói gì và tiếp tục tăng ga đến khi có một tiếng quen thuộc trước mặt giống như tiếng cô vợ sắt của tôi thì vợ cả mới biết rằng tôi cắm đầu chạy theo để ngắm cô nàng CD lạ kia. Quá hâm đúng không bạn?

Không biết từ bao giờ tôi và cô vợ sắt kia gắn bó với nhau đến thế, đi với em nó là chẳng làm gì được, nghe điện thoại khó, chở đồ cũng khó, thậm chí để cái áo mưa cũng khó, từ lúc gắn bó với em nó là tôi phải dùng balô thay cho cặp đeo, vào bãi gửi xe cũng khó, nhiều khi không được đưa thẻ làm cho tôi lo ngay ngáy. Nói chung là em nó rất đỏng đảnh, kén chọn này kia nhưng không hiểu tại sao mỗi khi ra đường tôi thường lôi em nó theo, đi đâu xa về việc đầu tiên là lau cho em nó sạch sẽ, phải nghe tiếng gừ gừ của em nó mới thấy hài lòng. Tôi cũng nhiều lần dở khóc dở cười vì cái tính khí của em nó, nhưng tôi vẫn thấy yêu em nó. Lạ lùng thật !!! Hay là tôi hâm nhỉ ???

Rồi tôi cũng biết được một chỗ có thể nói là nơi tụ tập của những chiếc CD và những người chủ hâm của nó, chúng tôi thường tụ họp để khơi dậy những đam mê, nảy sinh những ý tưởng, khởi nguồn những cảm hứng và cả tán phét giết thời gian. Dần dần nơi này trở nên thân thuộc, tôi thường lui tới nhiều hơn, vài bữa không ghé là cảm thấy nhớ, không phải vì nghiện cà phê mà là nhớ những người dở hơi nhưng tốt tính, những câu chuyện vui, nhớ những câu chuyện về những cô vợ sắt đỏng đảnh, nhớ những chiến hữu đã từng chung nhau trên những cung đường đẹp, nhớ cả chủ quán thậm chí còn hâm hơn chúng tôi. Có đôi lần tôi rẽ vào quán một cách vô thức, tới ngã ba là rẽ vào mà không hiểu tại sao. Đúng là tôi hâm thật rồi

Rồi cũng từ niềm đam mê bất tận đó mà chúng tôi, những người xa lạ, trở nên gần gũi thân thuộc nhau hơn, chung tôi gắn bó với nhau như bạn thân, như tri kỷ và như anh em trong nhà, những đam mê đó không dừng lại trong chúng tôi mà nó được lan truyền rộng rãi ra ngoài, nó lây cho những người có nhóm máu hâm như chúng tôi. Những đam mê không có giới hạn, vượt ra biên giới của thế giới CD, đó là thế giới của Moto, Vespa, Mobilette và xe cổ nói chung, khi trong thế giới này bạn sẽ nhận thấy được ý nghĩa của câu “TỨ HẢI GIAI HUYNH ĐỆ” . Chúng tôi chia sẻ với nhau những tâm sự, những khó khăn, những vui buồn và chiêm nghiệm cuộc sống mà có thể chưa bao giờ tâm sự cùng ai.

Trở lại với thế giới CD, nhìn vào những chiếc CD thì bạn có thể đoán biết được chủ nhân của nó, đó có thể đó là những anh chàng lãng tử hào hoa cùng cô nàng CD yểu điệu, và đó cũng có thể là những anh chàng hâm hâm với CD là những chiến mã oai hùng. Hoặc đó là những anh chàng giản dị đời thường cúng chiếc CD mộc mạc…Những thể hiện trên xe là cá tính của chủ nhân của nó, một điều thú vị mà không phải ở đâu cũng có được. Bạn đã thấy xe của tôi chưa nhỉ?

Niềm đam mê ngày càng mãnh liệt, nó luôn được hâm nóng lên bằng những chuyến đi cùng với niềm đam mê bất tận. Những chuyến đi mà nếu bạn là thành viên thì bạn sẽ không bao giờ quên được và chỉ có thể tham gia mới cảm nhận được hết ý nghĩa của nó, đường đi cũ nhưng chuyến đi luôn luôn mới, mới như bạn chưa từng đi qua. Và đặc biệt những chuyến đi luôn để lại ấn tượng tốt ở những nơi đi qua và thường gieo những mầm cho sự đam mê. Mê CD

Tôi nói không thể hết được những điều mà chiếc CD tạo nên nhưng thế đó, kể từ khi tôi đam mê CD trong tôi có những thay đổi như thế đó, tôi trở nên hâm một cách rõ rệt hơn, dở hơi rõ rệt hơn nhưng tôi không muốn thay đổi cá tính này.

Đúng là hâm thật bạn nhỉ.
Aqua Fina (05-10-2009), Joker (03-05-2009), QuynhRB (31-12-2009), Tuanrocker (03-05-2009), capcuu35050 (16-06-2009), chan_ga_87 (05-05-2009), cuabien (03-05-2009), ernesto (04-05-2009), funny_bro (03-05-2009), hl2911 (03-05-2009), jimmy nguyen (04-05-2009), khoaton (03-05-2009), let-it-be (03-05-2009), mandalat (04-05-2009), mobinam (04-05-2009), mydalat (10-05-2009), ntv77 (04-05-2009), quangvnm (10-05-2009), radeon (04-05-2009), thangnv (04-05-2009), thehuy (03-05-2009), tieuphuvivu (05-05-2009), tunbo (03-05-2009), wdesign (16-07-2011), wonghong (04-05-2009)
Cũ 04-05-2009, 01:18 PM
radeon's Avatar
radeon radeon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 1.702 Times in 280 Posts
Biến số xe: GAU-3004

cám ơn bác về bài viết xúc tích. tôi cũng có chung kỷ niệm như bác vậy, cũng tròn 1 năm, cũng kỷ niệm 1 năm ngày cứoi với em CD. Đúng 30/4 2008, chuyển tiền cưới ra HN để rồi 4-5 hồi hộp ra ga đón vợ ^^... rồi với biết bao kỉ niệm vui buồn, bao bài học về CD ăn sâu vào máu. và quan trọng nhất là từ ngày có CD, mình chạy xe cẩn thận hơn, giữ gìn xe kỹ hơn ( vợ 2 mà lại ) ..đó là những thay đổi lơn nhất mà tôi cảm nhận đc.
cám ơn bác lần nữa đã viết lên cảm nghĩ chung của những người có chung niềm đam mê. CD125 ...

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

Tôi là gã cao bồi nghèo đơn độc...rong ruổi trên đường dài xa quê hương… ™
The Following User Says Thank You to radeon For This Useful Post:
sonbenly (17-06-2009)
Cũ 04-05-2009, 05:53 PM
gauden's Avatar
gauden gauden vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới gauden

Cảm ơn bác sonbenly đã ghi lại những cảm xúc rất thật mà ở đó hẳn mỗi anh em sẽ loáng thoáng tìm thấy cảm xúc của riêng mình. Ừhm, thích thích nhất là câu kết của bác: Đúng là hâm thiệt! Thanksssssssssssssssssss!
sonbenly (17-06-2009)
Cũ 04-05-2009, 06:23 PM
kenvinnguyen kenvinnguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

CDdethuong mà đọc bài này thế nào cũng làm mình làm mẫy vì cái tội... đưa em 97 sang sông.. từ đó đến giờ lòng lúc nào cũng... luyến tiếc..
Thank anh Sơn về bài viết.. và những kỉ niệm về em 97
Cũ 05-05-2009, 02:04 PM
sonbenly's Avatar
sonbenly sonbenly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 20.467 Times in 1.456 Posts

@Radeon: nghe danh bác đã lâu mà mãi tối qua mới gặp, cảm giá cưới vợ lúc nào cũng hồi hộp bác nhỉ...

@Gauden: xem ra có vẻ chúng ta cùng hâm? hâm mà vui.

@kenvinnguyen: Ken không cưng nên em 97 bỏ ra đi hay là hai bà ganh tị nhau và một bà phải ra đi đó??? thú nhận đi.
Cũ 06-05-2009, 03:12 PM
Joker's Avatar
Joker Joker vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: Không ghi

Em thì mới chừng vài tháng hà nhưng cũng thấy khác rồi, lượn lờ kiếm được cặp gương chiếu hậu tròn gắn cho em xong tự tủm tỉm cưới hoài. chắc là hâm.
sonbenly (17-06-2009)
Cũ 16-06-2009, 07:53 PM
jomoibiet jomoibiet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Đọc bài của bác sonbely thấy hay quá, giống như tâm trạng của tui. từ lúc tui cưới em về suốt ngày chỉ biết sửa, trau chuốt, mặc dù em chẳng bị bệnh tật gì. Mấy người trong xóm cứ bảo tui là thằng dở hơi, rước của nợ vào thân để ngày nào củng lấm lem dầu mở, bỏ mấy chục triệu mua xe mà hổng thấy chạy chỉ thấy sửa không ah, họ còn hỏi tui sao không mua ta ga mà chạy. Hic tui chỉ biết lắc lư cái đầu và cười trừ chứ biết nói sao bi chừ. Cảm ơn bài viết của bác sonbenly nhé, nó làm cho cảm giác của mình thoải mái hơn. Em mời bác ly cf khi có dịp nhé.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
TÔI RẤT NGHIÊM KHẮC VỚI BẢN THÂN, TRỪ KHI BỊ CÁM DỖ!
The Following User Says Thank You to jomoibiet For This Useful Post:
sonbenly (17-06-2009)
Cũ 16-06-2009, 09:47 PM
capcuu35050's Avatar
capcuu35050 capcuu35050 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Mới độ dáng xe

Biến số xe: Không ghi

Bài viết hay lắm, cảm động và sâu sắc !
sonbenly (17-06-2009)
Cũ 17-06-2009, 07:55 AM
anhdao anhdao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 2

Thanked 1.183 Times in 143 Posts

bác sonbenly lúc nào cũng tình cảm! NTSC=anhdao, hôm nào về Biên Hòa nữa đi bác

Nhà của em -
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề