Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > "Độ" xe

Chú ý

"Độ" xe mọi chuyện độ chế trên trời dưới đất

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 17-08-2009, 04:42 PM
TuanRulo's Avatar
TuanRulo TuanRulo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 2

Rất là khó để thành lập một tiệm sửa xe chung của một hội .

Khi không vụ lợi thì không sao chứ khi đụng đến chuyện tiền bạc thì khó nói lắm đôi khi không đáng mà làm mất tình anh em .

Dù sao thì tôi cũng muốn có một chỗ sửa xe cho chung cho anh em trong diễn đàn . Ý tưởng đẹp làm sao !

Nhưng một khi anh em quyết tâm thì vẫn có thể làm được .
Abu-108 (24-08-2010), LEMOTO (17-08-2009), ThaiBinhDuong (25-08-2010), cuabien (17-08-2009), nguyen0877 (11-05-2010), ntv77 (17-08-2009), simba (17-08-2009)
Cũ 25-05-2010, 02:02 PM
laogiaosi laogiaosi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: 6543

Mong một ngày nào đó có CLUB hoangtu den gara môt
EM xin ung ho hết mình
The Following User Says Thank You to laogiaosi For This Useful Post:
cuabien (25-05-2010)
Cũ 24-08-2010, 11:48 AM
Mixaxiu's Avatar
Mixaxiu Mixaxiu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: Không ghi

Trích:
Nguyên văn bởi SONIC_T9 Xem Bài viết
Chúc các anh sớm có xưởng riêng. Từ xe đạp đến xe tăng thì có sonic em ké được rồi.

Theo em thì vấn đề nhân hòa như anh LEMOTO đang đau đầu có thể giải quyết bằng quyền lợi. Quyền lợi chia bằng vốn góp và chức vụ ( công sức đóng góp của các thành viên trực tiếp ). Trong đó ngừoi thợ chính sẽ góp vốn và trực tiếp điều hành thợ. ( hưởng lương cứng + lãi tức từ vốn góp.)

Trong đó HTD sẽ là người nắm phần vốn cao nhất để chi phối hoạt động của tiệm, cũng như đưa ra chiến lượt giữ thợ, ổn định đời sống, phát triển xưởng.

Thợ con thì ăn lương cứng + tiền boa.

Cái này giống như loại hình công ty em vậy.
Regards,
Cho em ké tý:
Nếu chỉ là một tiệm nhỏ để có chỗ sửa xe cho anh em thì như trên là được rồi . Nhưng , nếu muốn mở rộng ra như một nơi hoành tà tráng thì em nghĩ là nên làm nhưng một gara chuyên nghiệp :
+Quản đốc xưởng -> cố vấn dịch vụ -> thợ chính ( quản lý thợ cho từng tổ ) -> KTV .
+ Vạch ra quy trình làm việc - sơ đồ làm việc .
+ Quy trình chăm sóc khách hàng chuyên nghiệp .
+ Tính luơng cho nhân viên sao cho hợp lý , ngoài lương cứng cũng nên tính thêm doanh thu năng xuất cho KTV để khuyến khích tinh thần làm việc , nếu không sẽ xảy ra tình trang : tới giờ làm , hết giờ nghỉ , vì làm nhiều luơng cũng vậy , thằng kia làm ít hơn mình mà lương cũng ngang mình thì dại gì mà mình cố làm ....
Khuyến khích nhân viên lôi kéo khách hàng , bạn bè vào làm ( sẽ có hoa hồng ..)
Ngoài ra , khi NV đi gia công đồ cũng nên có chút xăng cộ , tiền điện thoại cho nhân viên , đi sửa chữa lưu động cũng phải tính đến điều này...

Đồng thời cũng phải xem trọng uy tín , chất lượng sản phẩm của mình , thợ cho dù giỏi nhưng lôm côm cũng không nên cố gắng giữ , cho ra đi là thượng sách , thợ làm ra doanh thu cho mình nhưng khách hàng mới là người đem tiền đến cho mình . Một khi đã mất lòng khách - mất uy tin thì khó mà lấy lại được..

Có thể lúc đầu thấy những chuyện này là vặt vảnh , nhưng về sau nay nó cũng là những thứ để giữ nhân viên trung thành với mình đó..

Trên đây là ngu ý của em , các anh xem có thiếu sót bổ sung thêm , mấy cái quy trình chăm sóc khách hàng em có cũng khá đầy đủ , anh nào cần em sẽ san sẽ .
Sao không bình tĩnh lại , nói nhẹ nhàng với nhau ...???!!!
The Following 3 Users Say Thank You to Mixaxiu For This Useful Post:
Aqua Fina (24-08-2010), convoi (05-11-2010), mắt bò (24-08-2010)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề