Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > HỘI QUÁN TAO ĐÀN > Văn nghệ - Thơ ca

Chú ý

Văn nghệ - Thơ ca thơ gốc tre ... cũng được

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 12-06-2008, 01:22 PM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi
Mặc định Re: Mô nô tôn

Họp.Lại họp.Mệt, bực bội - thật sự mệt nhọc vụ họp.Lại bị dựng chuyện, lại đụng chạm, lại dọa nạt - nhạt.Lại bị họp, thật bực dọc.
Mạng lại tậm tịt.
Cũ 12-06-2008, 01:30 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi mydalat
Nằm nhà buồn, lò mò vào chuồng gà tìm vài người càm ràm. Nào ngờ, nhìn vào toàn là Lừa, là Cầy ngồi mần Gà, thòm thèm rề rề ngồi vào bàn tìm Mề Gà, Lòng Gà, Đùi Gà nào dè bàn còn toàn Mồng Gà. Buồn tình, tìm vào hàng ngồi bần thần , làm vài thằng Sài Gòn Lùn khề khà . Chà.... ngồi lề mề nhìn trời từ từ về chiều, lòng buồn vì người đời, bàng hoàng vì mình nào ngờ nhiều thằng ,luồn...luồn....thầm thò ...lò mò tìm đường dìm mình....Mình Buồn....
Giờ thì mình phòng hờ vì mình là thằng khù khờ, mù mờ tình hình ngoài đời. Mình là thằng Gà mờ nào màng gì Nhà Vàng. Còn gì bằng làng nhàng...làm...làm...xài...xài rồi về nhà khề khà .Vừa lòng vì mình là mình. :?:
U pa ơi sao anh không vui? Sao anh bi quan? Đi CD lang thang không kêu anh em? Nghe anh xong không ham ăn cơm!!! :cry: Hay lâu nay em busy, không chăm lo cho a, anh mong manh? Hay trong kinh doanh không OK? Em khuyên anh không nên ưu tư, không nên lăn tăn, trong anh em đôi khi không hay, gây nên không vui. Em xin thay anh em sorry anh nha. Em mong anh vô tư, ham vui, ham chơi CD, không ham bia hơi, bowling vân vân...
Khi Forum anh không quan tâm, Anh em hoang mang, anh sao không? Thôi anh ơi anh em luôn bên anh, mong anh vui, lên CD đi chơi, không quan tâm ai hay, không hay. khi cô đơn đi chơi pingpong, bida... Năng ra cây si, bao không vui bay đi, nha anh?

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 12-06-2008, 01:36 PM
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen
Jim xưa nay văn không hay, thơ ai xem xong lăn quay, thêm công ty nay busy, hai ba hôm không ra cây si, nên không tham gia vô đây... Nay Tunbo kêu nên hi hoay, ghi dăm ba câu cho xong. Anh em xem xong không chê, thanks Anh em... :lol:
Trưa nay Chim bay vô đây quăng mô-nô-tôn.Quăng xong, Chim bay ra ngay.Ah, ra hôm nay công ty Chim đang busy.
Oh, không sao đâu Chim ơi, công ty đang busy, Chim nên lo cho xong đi, xong, mau ra Cây Si, không anh em ... nghi.Hi hi hi

Huy kêu : anh em ai ưa đi Beer, mau alo lô cho Huy, Huy ra ngay.Nhưng hôm nay, Tunbo đang loay hoay trong công ty, lo đâm bên kia, che bên ni :oops: , nên không đi đâu nghe Huy.Huy kêu anh em, kêu Chim đi ăn, đi Beer cho vui, khi mô đâm, che xong, tôi alô sau. :mrgreen:
Cũ 13-06-2008, 12:29 AM
mydalat's Avatar
mydalat mydalat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 1.382 Times in 260 Posts
Biến số xe: 49-8760

Nắng Sớm!
Sáng sớm, nắng chiếu thấp thoáng xuống đám Lúa mới nhú , lướt thướt đón gió sớm có đám Cúc Trắng dưới bến nước. Tiếng hót ríu rít dưới suối, nước róc rách, tí tách đếm tiếng đến các ngóc ngách đá .Có tiếng đám gái mới lớn xuống suối lấy nước nấu uống, tắm, giúp Má lúc Má cấy lúa ,lúc nói lúc cất tiếng hát tíu tít. Bố vác kéo cắt đám lá mới nhú lúp xúp trứớc mái bếp bốc khói nấu nướng.

Nắng đến, bóng áo trắng thấp thoáng dưới lá xuống phố, đến lớp kiếm chút kiến thức thấy sướng. Chúng có biết ?trước mắt có lúc bối rối hết cách sống ,cố gắng dấn bước khốn khó kiếm chút cháo húp lúc đói. Chúng mới thấy quí kiến thức lúc chúng cúp, lúc chúng trốn đá Dế, Đánh Đáo.

Nắng chói mắt mấy chú bán nước Mía, nước Mát đứng lố nhố tán dóc trái Bóng Đá ....đứa thắng đứa choáng kiếm cách trốn tránh . Toét...toét...thấy nhốn nháo, chúng nó đứa vứt ghế bố,đứa vứt Mía, vứt nước, đứa dắt xế biến mất. Bán ế, trốn tránh, chúng hết vốn. Chán, chúng hút hít,chúng chích, chúng dính thói xấu. Hết cách sống chúng cướp, chúng giết, chúng bán cái chết trắng . Bắt cướp bắt chúng , đánh chúng, nhốt chúng chúng chống chế, chúng tái, chúng cướp tiếp. Bắn ....chíu.....chíu chúng chết, Chúng tắt nắng... :!: :?: :!:
Cũ 13-06-2008, 01:30 AM
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Lúc tối, tớ tránh uống dưới phố.Tớ rất ghét uống lúc tớ cáu gắt - lúc đó uống, thấy chán ngắt.Tớ cố gắng huýt sáo, túc tắc phóng dưới phố lúc nắng sắp tắt, thấy lá hát với gió dưới nắng úa.

Tớ cất túi xách, tới hớt tóc.Tớ nói với chú hớt tóc : "Cố gắng hớt sát nhé, tớ thích thế".Tớ bước tới ghế, lấy điếu thuốc, đốt, hút (thấy khoái thế chứ).Tiếp đó, chú ấy lúi húi hớt tóc.Tớ cứ thế hút thuốc, liếc chú ấy hớt tóc (có kiếng tứ phía, ngó thấy hết).Hút hết điếu thuốc, tớ thấy hết cáu, tớ í ới huýt gió mấy khúc hát vốn thích.

Chú hớt tóc vốn biết ý tớ, chú ấy cứ cắm cúi hớt, hớt rất sát, khá đúng ý tớ.Loáng cái, chú ấy xếp kéo, nói tớ : "Bác ngó kiếng nhé, sát lắm đó.Thế lát bác có lấy ráy?".Tớ ngắm ngó trước kiếng, thấy hắn hớt khá tốt, nói :"Chú hớt tóc tốt đấy, chứ lấy ráy, chú lấy chán lắm, tớ ngán lấy ráy lắm".Mắt chú ấy hấp háy : "Ấy, bác cứ nói thế, bác tếu quá há".

Có mấy khách kéo đến hớt tóc tiếp, tớ thấy thế, bước xuống dúi túi hắn mấy "vé", với điếu thuốc.

Tớ tắm.Hết cáu gắt, thấy khoái, tớ mới vác mấy lít "đế", kiếm tí cá nướng, tớ nhấm nháp với ánh sáng hắt xuống dưới đám lá, lúc sáng, lúc tối (gió, nó mới thế đấy).
Cũ 13-06-2008, 09:09 AM
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Đức đá chán chết.Nếu có tiến tiếp, cứ đá thế, biến sớm.Gớm, trước lúc đá bóng, hóng, thấy nói máu gớm, đến lúc đá, thấy lúng túng, rối rắm.Dính chấu đáng lắm.
Ngó các chú Ý đó.Nói thấy gớm, đá thấy ớn.Biến sớm.Mấy nước có tiếng lắm Cúp đó, đá chán.Mấy chú "bé bé", đá máu, thắng thấy sướng.
(Tớ vốn thích Đức.Thấy đá thế, tớ cáu, tớ tức, phí cái thức quá) :mrgreen:
Cũ 13-06-2008, 10:05 AM
gauden's Avatar
gauden gauden vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới gauden

Một chục chị bộ đội, đội một chục hột vịt lộn, bị một bọn lạ mặt chặn lại tại cột trụ điện, chị bộ đội sợ, chạy lại gọi một chục cụ bộ đội. Chục cụ chạy lại định nện bọn lạ mặt một trận, bọn lạ mặt sợ chạy, chục cụ rượt bọn lạ mặt, chục cụ chạy mệt, lượm gạch chọi bọn lạ mặt. Bọn lạ mặt bị đập nện, một bị dập mật, một bị xệ ruột, một bị xệ thận, một bị xệ mọi bộ phận. Một chuyện thật tội nghiệp! Đọc thật mệt --> Mệt mọi bộ phận...

(lượm được)
Cũ 13-06-2008, 01:05 PM
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thằng Gà!

Thằng Gà bình thường hiền lành.Gà thường ngồi lù đù, nhìn ngoài đường và cười ngù ngờ, về nhà thường nhào vào giường nằm khoèo, nhìn trần nhà mà cười khà khà.

Lần này, vào đầu giờ chiều, trời xầm xì, thằng Gà tà tà, vè vè từ trường về nhà.Vào giờ này mà trời xầm xì, ngoài đường thường là nhiều người (nhiều bà già, nhiều đàn bà) dòng người ồn ào, rần rần bò ngoài đường (vì đường còn làm, dồn dòng người vào lề).
Thằng Gà nhà mình tà tà, vè vè, vừa bò vừa nhìn bầu trời xầm xì, mồm lầm bầm :" Đường gì mà toàn làm hoài, làm hoài.Mùa này là mùa gì mà đào đường dzầy cà?".Vì mồm lầm bầm, và vì nhìn trời, Gà làm "Rầm" vào bà già ngồi kào kào cùng hàng,Bà già gào :"Này, thằng khùng, làm gì mà mày nhìn trời, mày lầm bầm, rồi mày rầm vào bà?Mày bồi thường liền?".Gà lồm cồm nhìn mình, nhìn bà già, nhìn kào kào nằm chình ình ngoài lòng đường, rồi cười :"Bà già, bà nhìn trời kìa.Vào giờ này mà trời xầm xì, buồn cười hì?Đường thì làm hoài, dồn dòng người vào lề.Mà bà nhìn này, bà già rồi, ngồi kào kào làm gì?Phiền.Kào kào nguều ngoào, bà thì già và lùn.Bà nhìn Gà nè, người Gà khuỳnh khoàng, kềnh kàng, dòng người thì nhiều, thì bà kềnh là thường"
Rồi Gà dìu bà già vào lề đường, đùn kào kào vào cùng, rồi tần ngần nhìn bà già :"Giờ bà bình thường rồi, bà chờ dòng người tàn dần, rồi bà về.Giờ Gà về nhà, Gà nằm khoèo"
Bà già nhìn Gà : người kềnh càng mà hiền lành, bà già cười : "Thèng này ... mù à?Bà mà già?Mày nhìn này, bà làm truyền hình mà.Khà khà, nào ngờ vì mày mà bà nhào.Lần này về làm từ đầu rồi" :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Cũ 14-06-2008, 11:51 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi chan_ga_87
LA già tà tà la cà nhưng không sa đà nên cứ rà rà phà phà khỏi lo già, vậy mà vui à, hà hà (thấy chữ kí của Hiệp LA hay wa nên chôm luôn he he he)
Có đọc LUẬT chưa? Nếu đọc rồi có hiểu không mà đăng bài kỳ vậy?

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 17-06-2008, 09:09 AM
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Sáng sớm, nắng chói mắt quá.Phố xá láo nháo tiếng máy, tiếng í ới chí chóe, thấy gớm.Phố có vách chắn tứ hướng, cố gắng lách, cố gắng lấn, cố gắng nhích tiến tí tí.Cứ hết chắn, dến chắn tiếp, khiếp, nóng quá.Thoát hết mấy chắn, thấy muốn ốm.Bố kiếp :mrgreen: phố với xá, chán quá.

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề