Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Xây dựng diễn đàn

Chú ý

Ðề tài đã khoá

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 31-05-2008, 01:18 AM
Kenzi Duke Kenzi Duke vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Kenzi Duke
Mặc định Kính gữi Ex-Admin NTV77, Admin, Mod

Xin post lại nội dung Thư gữi Admin và Mod, Kenzi đã post vào ngày 17/05/2008 và đã bị xóa ngay lập tức

Kính gữi các anh Admin, Mod (lại 1 lần nữa kính gữi, điều này thể hiện tôi rất tôn trọng các anh, những ngưới xây dựng diển đàn)
Tôi là thành viên sở hữu 2 nick Kenzi Duke và Hoangviet trên diển đàn hoangtuden.com
Vừa qua tôi có post bài thắc mắc về việc vì sao tôi bị treo nick 3 ngày bởi Mod Tunbo.Và tôi nghĩ rằng tôi chưa nhận được câu trả lời xác đáng. Tôi ko phải tiếp tục post bài để gây rối, mà là vì tôi muốn có câu trả lời thỏa đáng.

Kính thưa Admin ntv77 !
Tôi tiếp tục thắc mắc vì sao a lock luôn nick hoangviet của tôi, a lí giải là vấn đề từ con người.. tôi vẩn cho rằng ko thỏa đáng… từ những lần anh PM cho tôi, tôi nghĩ tôi luôn thể hiện rằng tôi tôn trọng anh – người sáng lập ra diển đàn này – và đồng thời tôi củng thể hiện mình là ngưới biết cư xử, biết đúng sai (VD : khi anh PM và cả post reply cảnh báo tôi (và bác Road Master) về việc tôi trả lời trong bài bán xe 92 của Khoa, tôi đã chân thành nhận khuyết điểm và chính thức xin lỗi bác ấy trong topic đó , điều đó thể hiện tôi là ngưới hướng thiện và rất nghiêm túc tiếp thu í kiến ngưới khác nếu í kiến đó là đúng).
Đối với anh và các bạn trên diển đàn , tôi luôn 1 kính 2 thưa, dùng từ đồng chí hoặc bạn (cá biêt với những cá nhân tôi đã biết và cảm thấy ko thể phục đc thì tôi ko thể sữ dụng những từ này với họ, vì với tôi họ ko xứng đáng) .. với anh cư xữ như vậy mà anh dùng từ con buôn với tôi liệu có xác đáng???
khi ko hiểu vì sao nick bị treo, tôi post bài thắc mắc (chuyện mà ai củng sẻ làm khi có khúc mắc ) sao a lại bảo tôi nhảy đổng lên??? Nên chăng a cần xem xét lại điểm này…
Tôi biết anh bận rộn, nhưng nếu a có thời gian xem xét các bài post gần đây của tôi , rồi hay kết luận tôi có hay dùng văn từ gây hấn như anh nói hay ko…!
Với tất cả sự tôn trọng, tôi yêu cầu anh xem xét lại việc anh trả lời thắc mắc của tôi, và việc anh dùng những từ ngữ đó với tôi liệu có thỏa đáng hay ko?
những góp í của anh, tôi sẻ luôn ghi nhận nếu anh cư xữ chuẫn mực , bởi vì a làm tôi phục, chứ ko phải cách hành xữ như kiểu “sân chơi này do tao làm ra, tao thik cho ai chơi thì cho, tao ko thik cho mày chơi thì tao cấm cửa mày “ (sorry nếu cách diển đạt của tôi hơi quá ). Về việc anh khóa nick, banned IP và lock topic , đồng nghĩa với việc anh ko cho tôi cơ hội để trình bày . Anh xem có giống với kiểu tôi suy diển hay ko??? Tôi hi vọng ko phải là anh đã quen với cách xữ lí sự việc theo hướng bưng bít… và như tôi đã nói.. nếu mình sai.. thì rỏ ràng là do ko biết mới sai… vậy việc răn đe sẻ vô tác dụng nếu ko đi kèm với í nghĩa giáo dục. Tôi post thắc mắc thì lẻ ra a cho tôi lí do và cho tôi cơ hội trình bày sẻ mang í nghĩa giáo dục và khiến tôi tâm phục. Nhưng những gì tôi nhận đc lại như vậy… chẳng lẻ việc thắc mắc là hành vi gây “nặng thêm tội” cần phải “phạt” nặng hơn, từ treo nick 3 ngày thành Banned IP, khóa nick..??? Tôi mong anh thể hiện anh là 1 ng chầm trịch chuẩn mực, 1 leader có đẳng cấp..
Kính thưa anh admin NTVa. (tôi hi vọng sau này tôi sẻ vẩn đc tiếp tục dùng từ kính thưa với anh)
Tôi đã từng khá ngập ngừng khi đăng kí nick trên hoangtuden.com , vì tôi ko thik cái gì rập khuôn và copy của người khác (sorry nếu tôi suy nghĩ ko đúng) tuy nhiên sau 1 thời gian tìm hiểu tôi nhận thấy đây là 1 sân chơi khá ổn, đơn giản vì tôi nghĩ ở đâu củng có hào kiệt, những ng đáng cho mình học hỏi, điều quan trọng là chất lượng sân chơi và tư cách của người cầm còi.. tôi mong những suy nghĩ tốt đẹp của tôi về HTĐ ko mất đi. Vì còn lưu luyến 1 số thành viên trên diển đàn, những ng bạn, những ng anh… tôi chính thức yêu cầu anh, bằng tất cả sự công tâm của anh, xem xét lại về việc anh khóa nick tôi và nội dung trong post reply của anh. Tôi mong muốn đc khôi phục quyền sữ dụng 2 nick hoangviet và kenzi duke. Nếu sau khi xem xét , a thấy việc khóa nick đối với tôi là thỏa đáng. Vậy tôi vẩn có 1 yêu cầu nho nhỏ, a vui lòng xóa luôn 3 nick hoangviet, kenzi duke và nick này khỏi diển đàn HTĐ, anh ko cần banned IP vì tôi là ng có lòng tự trọng cao, tôi ko chơi trong 1 diển đàn kém giá trị đâu. (và tất nhiên hành động banned IP chỉ có í nghĩa với những người gây rối hoặc vẩn còn tha thiết muốn chơi mà tất cả những điều trên ko đúng với trường hợp của tôi - củng xin nói thêm với cơ chế cấp IP tự động như hiện nay thì anh có banned IP củng là hành động vô nghĩa – và điều anh làm ko mang 1 í nghĩa nhân văn nào cả ) và xin anh xóa luôn những bài viết tôi đã viết trên HTĐ vì nó thuộc sở hữu của tôi chứ ko phải HTĐ, vì anh chứng tỏ cho tôi HTĐ là 1 diển đàn thiếu tính dân chủ, thiếu thân thiện, tôi ko còn tha thiết chơi trong đó. Tôi ko còn tha thiết đc đứng cùng hàng ngũ với những người thiếu cá tính, kém nhân cách, thấp đẳng cấp. (Điều mà tôi luôn hi vọng ko phải ) Thành thật sorry vì dùng những từ ngữ như vậy vì tôi ko quen như 1 số người dùng từ có cánh và “vuốt đuôi” . Xét cho cùng
“Cây thông tìm sự cô đơn trên trời cao
Ngọn cỏ tìm bạn bè dưới thấp..”
Tôi vẩn luôn mong anh là ngọn thông cao nhất trong rừng thông HTĐ
Trân trọng.
Kenzi

@NTV77 : I đã ko định post lại nội dung này.. vì I cho rằng 1 khi U đã cư xử như vây, sân chơi này do U tạo ra, U có quyền vận hành nó theo cách U thik, và nó đông hay vắng là cách U vận hành nó ntn... nhưng có 1 số í kiến cho rằng I nên post lại nôi dung này để mọi người hiểu rỏ hơn bản chất sự việc, và vì nó tốt hơn cho sự phát triển của forum... sau vài ngày suy nghĩ và nhận đc sự động viên.. và vì còn quyến luyến với 1 số anh em còn chơi trên forum , I quyết định post lại bài này... hi vọng U đọc lại và nói 1 vài lời công bằng cho I
(sorry I ko thể gọi You = "Anh Admin" đc nửa.. vì U ko xứng đáng với từ đó - còn U tự hiểu U có nghĩa là gì vì U có rất nhìu nghĩa... mai này có vô tình gặp nhau đâu đó ngoài đường thì sẻ hiểu U trong tiếng Việt có nghĩa là gì, 1 là ko chào hỏi gì ráo, 2 là sẻ gọi = U)
việc U xoá ngay lập tức bài phản hồi của I cho thấy U xử sự wá mang tính cá nhân, 1 Admin cư xử như thế cho thấy đó là 1 diển đàn kém chất lượng.. việc U từ chức Admin cho thấy đó là 1 quyết định mang tình đúng đắn.. (ko biết QĐịnh này do U tự quyết hay do ai tác động nhưng dù sao thì nó là chuyện nên làm)

@Mod Tunbo : tôi hoàn toàn ko bất bình gì về việc bác treo nick tôi.. nhưng tôi bất bình vì cách giải thik của bác.. và mong bác củng xem lại xem việc bác làm thế có thỏa đáng chưa...

@Mod TheHuy :
Trích:
Nguyên văn bởi thehuy
Xin chia sẻ cùng Kenzi Duke thế này:

Thực ra Ác và các Mod luôn phải dọn dẹp, sắp xếp và thậm chí như bạn biết là sửa lỗi chính tả cho bài viết của tất cả các thành viên với mong muốn cho diễn đàn ngày càng hoàn thiện và phát triển tốt hơn.
Tuy nhiên trong quá trình thực hiện cũng không tránh khỏi những sai xót, hoặc thậm chí có cả tư tưởng cá nhân do đôi khi ngoài công việc đời thường đã rất nhiều còn phải chăm chút cho diễn đàn nữa.v.v
Nhưng không vì thế mà bỏ bê diễn đàn. Biết là Kenzi Duke cố tình viết sai chính tả cho vui nhằm tạo sự vô tư, hào sảng, trào phúng của con người ...nhưng nếu như Kenzi Duke không có thêm chú thích: "sửa lỗi chính tả dùm em..." thì chắc ràng sự việc đã diễn ra khác.
Vài lời trần tình cùng Kenzi Duke. Xin cảm ơn góp ý của bạn. Mong rằng diễn đàn sẽ phát triển và là nơi mọi người gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ đam mê...
Thân!!!
Dear bác TheHuy
Em ý thức rất rỏ về sự đóng góp công sức lớn lao của Mod + Admin nên ko hề có í gây rối. Có thể do hiểu lầm nhưng e cố tình thêm câu "sửa lỗi chính tả dùm em..." .. vì nếu em ko thêm vào thì lở có bác Mod nào nghĩ em sai thật và tốt bụng đi sửa lại cho đúng thì tốn công các bác và có khi lại còn cảnh cáo em... ..e thêm vào với hàm ý ... " em cố tình viết sai cho vui.. các bác đừng sửa..." theo bác TheHuy thì e nên để câu nào vào thì hay hơn??? có phải câu trên nó mang tính cách điệu hoá hơn ko??? ... e chỉ đơn giản nghỉ.. cùng 1 bản chất vấn đề... khi mình nói huỵch tẹt nó ra thì chẳng còn gì thú vị nửa.. chi bằng nói 1 cách khác miển sao giử đc nội dung cần truyền tải... chắc vì misundertand nên thành ra nông nổi... anyway thanks bác comment.. sẻ update bản thân... peace!!!

@ all : có 1 vài í kiến cho là tình hình đang xấu đi.. tuy nhiên tôi thấy ko phải vậy.. hay hi vọng vào 1 sự phát triển tốt hơn, ở 1 sân chơi bình đẳng, thân thiện và chất lượng.. ở bất cứ tổ chức nào.. muốn phát triển bền vửng thì đều cần có những Leaders.. và Leaders đó phải là những người có đẳng cấp ...(Tâm - Đức - Tài).. hãy cầu chúc sự phát triển chung của chúng ta...

cuối cùng là xin cảm ơn bác nào đã UNBANNED dùm em.. tuy hình ảnh của HTĐ với e củng hok còn đẹp như xưa.. tuy nhiên vẩn hi vọng vào 1 sự thân ái đoàn kết vì sự phát triển chung.. chúc forum sẻ ngày càng chất lượng dưới sự điều hành của NEW ADMIN MOD
Cũ 31-05-2008, 11:18 AM
thehuy's Avatar
thehuy thehuy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 3.283 Times in 772 Posts
Biến số xe: NoPP
Mặc định Re: Kính gữi Ex-Admin NTV77, Admin, Mod

Chào tất cả các thành viên trong diễn đàn Hoangtuden!

Chắc hẳn không cần phải bàn về vấn đề này nữa thì các bạn cũng đã hiểu khá rõ.
Hôm nay, Thehuy có một số vần đề cũng như tâm tư chia sẻ cùng mọi người.
Ngoài diễn đàn hoangtuden chắc chắn mọi người còn tham gia và làm thành viên của rất nhiều diễn đàn khác. Trong mọi diễn đàn, theo mình nghĩ anh em tham gia để tìm hiểu, giao lưu học hỏi về các vấn đề mình cần bổ sung...hoặc giảm stress sau một quá trình làm việc, học tập mệt mỏi ...
Dù tham gia bất cứ diễn đàn nào, tập thể nào thì mọi người đều phải hiểu đó là một sân chơi chung do đó cần thiết phải tôn trong nội quy, tình cảm cũng như có những đóng góp ý kiến thiết thực và khách quan để xây dựng sân chơi chung đó tốt hơn.

* Qua sự việc này Thehuy thấy có các vấn đề cần chia sẻ sau:

- Sân chơi này vấn còn trong thời gian hoàn thiện: Đang cố gắng sắp xếp và bổ sung thêm nhân sự quản lý. Cần thiết những đóng góp thiết thực của mọi người. Đừng nên bàng quang vô tư lự khi thấy sự việc khó khăn thường né tránh, hoặc chỉ đóng góp ý kiến cho lấy lệ mà không có bất cứ hành động nào.

- Vấn đề liên quan cá nhân không nhằm mục đích xây dựng Diễn đàn nên trao đổi riêng trước khi post bài: Do là sân chơi chung, vì thế có rất nhiều người không hiểu rõ dễ gây sự hiểu lầm không đáng có. Nên trao đổi trên tinh thần thân thiện, khách quan: Biết rằng sự thật mất lòng nhưng cố gắng khéo léo trong cách sử dung từ ngữ cũng như hành xử để vấn đề được giải quyết dứt điểm và nhẹ nhàng hơn. Không nên đan xen vào nội dung đúng ra là xây dựng những từ ngữ không hòa nhã, hay kết luận một cách vội vàng theo kiểu “vơ đũa cả nắm”.

Vài lời cùng mọi người. Hứa sẽ cùng mọi người giải quyết vấn đề trên một cách tích cực nhất. Xin chấm dứt tại đây!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 31-05-2008, 01:58 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen
Mặc định THÔNG BÁO!!!

Tôi sau khi cân nhắc đã quyết định xóa bài viết của các thành viên sau: NTV77, Kenzi Duke, Hung cattuong, 1St Lady, Vechai vì các ý kiến này có tính cách cá nhân và không nhằm duy trì và phát triển diễn đàn...
Các bạn có thể đọc bài và mỗi người có cảm nhận riêng nhưng nên nhớ đây là 1 sân chơi về CD về Xe chứ không phải nơi cãi nhau, nơi nêu lên cái "TÔI" trong mỗi người!
Tôi sẽ khóa Topic này và tôi nghĩ rằng chuyện này đã kết thúc! Nếu các bạn tôn trọng sân chơi này hãy để nó lớn mạnh lên!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Ðề tài đã khoá

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề