Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > THÔNG TIN CHUNG > Gia Đình HTĐ

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 12-09-2009, 02:11 PM
Tandold Tandold vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 3

Thanked 1.201 Times in 163 Posts

Cho Anh hỏi Rocker một câu:
Thường người chơi Rock hay ăn mặc khác người, uống rượu mạnh , hút thuốc thậm chí là nuốt con.... Nhưng sao Anh thấy em chơi Rock không giống những người khác? Nguyên do nào ? và tai sao ?
Xin hết

The Following User Says Thank You to Tandold For This Useful Post:
Tuanrocker (12-09-2009)
Cũ 12-09-2009, 04:49 PM
Tuanrocker's Avatar
Tuanrocker Tuanrocker vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Super Moderator
Độ về xe zin

Thanked 4.584 Times in 712 Posts
Biến số xe: 51T4 - 7364
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Tuanrocker

Trích:
Nguyên văn bởi Tandold Xem Bài viết
Cho Anh hỏi Rocker một câu:
Thường người chơi Rock hay ăn mặc khác người, uống rượu mạnh , hút thuốc thậm chí là nuốt con.... Nhưng sao Anh thấy em chơi Rock không giống những người khác? Nguyên do nào ? và tai sao ?
Xin hết
Em xin trả lời câu hỏi của bác Bảo ạ:

Đúng như bác Bảo đã nói là mỗi khi nhắc đến các Rocker, Rock fan người ta thường nghĩ đến hình ảnh đặc trưng tóc dài, ăn mặc khác người, thuốc lá, rượu bia, các hình xâm chi chít trên người.Bởi vì Rock là một thể loại nhạc mạnh mẽ,rất kén người nghe (thích thì săn lùng từng bài, từng album để nghe đi nghe lại không biết chán, còn nghe theo xu hướng, theo thời thì một thời gian sẽ tự bị dội ngay). Những người chịu được dòng nhạc này đa số thường là những người có cá tính mạnh, thậm chí rất mạnh nên họ luôn thể hiện phong cách, cá tính đó bằng nhiều cách khác nhau, người thì để tóc dài, người thì ăn mặc bụi, người thì với những hình xâm hoa văn, slogan...

Nhưng bên cạnh đó cũng có rất nhiều người chọn cách đơn giản là mình vẫn là chính mình, không nhất thiết phải theo một hình mẫu cả, làm những gì mình thích và phú hợp với mình thôi.Em chọn cách hai bởi vì theo em nghĩ mình nghe, mình chơi để thỏa đam mê của mình, không cần phải ồn ào nhưng luôn âm ĩ như dòng chảy underground vốn có của Rock. Không thuốc, không tóc dài, không xâm mình không có nghĩa là không phải người đam mê Rock.
Theo em biết thì trong HTĐ của mình có rất nhiều người đam mê Rock nhưng các ACE đó cũng chọn cách nghe, cách thể hiện niềm đam mê đó một cách rất lặng lẽ.

Rất mong tiếp tục nhận được câu hỏi từ các ACE ạ.

thay đổi nội dung bởi: Tuanrocker, 13-09-2009 lúc 06:46 AM
The Following 3 Users Say Thank You to Tuanrocker For This Useful Post:
Tandold (12-09-2009), trang11 (12-09-2009), watchme1892 (12-09-2009)
Cũ 13-09-2009, 07:19 AM
Tuanrocker's Avatar
Super Moderator
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi kibu Xem Bài viết
Thân chào anh Tuấn Anh. em được biết anh ở lần SN HTD vừa rồi và 1 lần gặp anh ngoài hoa viên, nhìn bên ngoài thấy anh rất hiền, hòa đồng và dễ bắt chuyện. Hi.i.i...

Chúc anh khỏe, thành công trong công việc . . . .
Chào anh Kibu! Rất vui được biết anh.Nhìn bên ngoài em hiền vậy chứ bên trong em còn hiền hơn nhiều Hy vọng sẽ có dịp cùng anh lang thang các tour của HTD trên các cung đường nhé.
Cũ 13-09-2009, 09:28 PM
beemer's Avatar
beemer beemer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Biến số xe: 53 - 7216

Thân gởi tặng TuanRocker bài nhạc của - The Doors When the music's over. Have fun.

http://www.youtube.com/watch?v=O2NgN...eature=related

Regards
The Following User Says Thank You to beemer For This Useful Post:
Tuanrocker (13-09-2009)
Cũ 14-09-2009, 02:55 PM
mobinam mobinam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 9.655 Times in 1.199 Posts
Biến số xe: 54K2-0262

Tuần rồi bận quá không phỏng dzấn được nhận vật nổi tiếng này, cho phỏng vấn trễ chút nhe :

1. Nếu để ổn định cuộc sống trong tương lai mà phải bỏ hẳn những sở thích, đam mê và thay đổi phong cách của mình (vì có thể những điều này làm ảnh hưởng đến cuộc sống ổn định), em có chấp nhận bỏ không?
2. Em thích có bao nhiêu baby? Em có đặt nặng vấn đề con của em là con trai hay con gái hay không? Vì sao?
3. "Khóa đuôi" là từ để chỉ người luôn luôn chạy sau cùng khi đi tour nhiều xe máy, em là một người khóa đuôi chuyên nghiệp của các tour HTD. Theo em, tiêu chuẩn để làm người "khóa đuôi" là gì?

Hết rồi.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Đi một ngày đàng, học một sàng khôn
The Following User Says Thank You to mobinam For This Useful Post:
Tuanrocker (14-09-2009)
Cũ 17-09-2009, 08:13 AM
Tuanrocker's Avatar
Super Moderator
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi mobinam Xem Bài viết
Tuần rồi bận quá không phỏng dzấn được nhận vật nổi tiếng này, cho phỏng vấn trễ chút nhe :

1. Nếu để ổn định cuộc sống trong tương lai mà phải bỏ hẳn những sở thích, đam mê và thay đổi phong cách của mình (vì có thể những điều này làm ảnh hưởng đến cuộc sống ổn định), em có chấp nhận bỏ không?
2. Em thích có bao nhiêu baby? Em có đặt nặng vấn đề con của em là con trai hay con gái hay không? Vì sao?
3. "Khóa đuôi" là từ để chỉ người luôn luôn chạy sau cùng khi đi tour nhiều xe máy, em là một người khóa đuôi chuyên nghiệp của các tour HTD. Theo em, tiêu chuẩn để làm người "khóa đuôi" là gì?

Hết rồi.
Em xin trả lời câu hỏi của anh Mob:
1. Phải bỏ hẳn những đam mê, những sở thích, thay đổi phong cách để ổn định cuộc sống thì em nghĩ cuộc sống khi đó thật vô vị, nhàm chán. Một khi mình không còn là chính mình nữa thì theo em cuộc sống khi đó cũng không phải của mình, mà nó bị cuốn theo những toan tính tầm thường, những thứ phù du có nay mất mai.Những đam mê, sở thích của em đã gắng bó như một phần không thể thiếu của bản thân, nhờ đó mà em biết đến những những người bạn rất dễ mến, những người anh rất đáng kính chia sẻ những vui buồn trong cuộc sống, trong công việc nên chấp nhận điều đó thật sự là một điều rất khó.
Nhưng em nghĩ cũng phải đến một thời điểm mình phải cân đối lại bản thân, công việc, gia đình sao cho phù hợp hơn với hoàn cảnh và điều kiện thực tế.

2.Thích baby thì em thích rất nhiều anh à, càng đông càng vui nhà vui cửa. Em còn có ý định sẽ gửi HAGL GMC ( Học viện bóng đá Hoang Anh và Asernal ) một đội bóng mini để đào tạo nữa đó . Con số cụ thể thì em không quyết được vì còn phải có sự đồng ý của đối tác nữa .
Con gái hay con trai đối với em đều thích cả vì em thích Baby lắm và nhất là cách sản xuất ( anh Mob có hứa là sẽ chỉ cho em rồi đó, không được quên à )

3. Em không dám nhận mình là người khóa đuôi chuyên nghiệp đâu anh ơi, thấy anh em đi có sự cố gì ở lại một mình trên đường xa nên mình đừng lại chung để cùng anh em, giúp một tay giải quyết thôi. Đi miết rồi quen, lại thích đi cuối cùng bạn Gà vui tính hỗ trợ đoàn được gì thì hỗ trợ thôi chứ nghe chuyên nghiệp hầm hố quá ( em có biết sửa xe, hay máy móc gì đâu ạ ). Cái "Tiêu chuẩn" mà theo em để đi khóa đuôi là cần một sự nhiệt tình, tinh thần chịu khó và một chút can đảm.
Hôm nào có tour xa xa anh Mob đi cuối khóa đuôi với em nhé, cảm giác được lang thang vùng đèo núi cuối cùng một mình trong đêm cũng thú vị lắm đó anh

em xin hết.

Rất cám ơn các ACE đã đặt câu hỏi cho em có dịp trò chuyện cùng mọi người. Đã qua tuần mới nhưng cửa topic này vẫn luôn rộng mở xin mời các ACE có câu hỏi nào cứ tiếp tục ạ.

thay đổi nội dung bởi: Tuanrocker, 17-09-2009 lúc 11:05 AM
Cũ 17-09-2009, 08:43 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Rocker là người anh rất quý mến trong Diễn đàn, hôm nay mới xin hỏi Rocker nè:

- Trước nay 1 mình nên khoá đuôi hay libero đều dễ dàng, ngay cả giờ giấc Rocker luôn chủ động và luôn đúng giờ nhưng nay hình như không còn hát bài "một mình" nữa vậy cho hỏi như vậy có ảnh hưởng gì đến chuyện đi đứng trong tour không? Có khác biệt gì trong cuộc sống trước và nay không?

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following User Says Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Tuanrocker (17-09-2009)
Cũ 18-09-2009, 08:14 AM
Tuanrocker's Avatar
Super Moderator
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
Rocker là người anh rất quý mến trong Diễn đàn, hôm nay mới xin hỏi Rocker nè:

- Trước nay 1 mình nên khoá đuôi hay libero đều dễ dàng, ngay cả giờ giấc Rocker luôn chủ động và luôn đúng giờ nhưng nay hình như không còn hát bài "một mình" nữa vậy cho hỏi như vậy có ảnh hưởng gì đến chuyện đi đứng trong tour không? Có khác biệt gì trong cuộc sống trước và nay không?
Rất cám ơn và rất vui khi được anh Jim dành tình cảm quý mến cho đứa em đi sau,người anh đi trước và để lại ấn tượng rất tốt về một người luôn vui vẻ, nhiệt tình không chỉ với em mà với nhiều ACE khác nữa ở những lần gặp đầu tiên từ thời còn ngồi Hội Quán.

Trước đây, trong các tour mà em tham gia cùng các ACE HTĐ thì em đều tham gia đi một mình hoặc đi với Hòang nên chuyện chạy libero hay khóa đuôi không vấn đề gì. Sau những lần đi về như vậy, đôi lúc e cũng tự nghĩ nếu sau này mình có lina, chở lina đi tour cùng mọi người không biết sẽ ntn, có được mọi người giao cho nhiệm vụ chạy libero hay khóa đuôi nữa không? Không tham gia cùng mọi người chắc là buồn lắm và cảm thấy áy náy khi phải nhìn những anh em khác mà mình không tham gia giúp được.

Nhưng may mắn cho em đến thời điểm không phải hát bài “ Một mình” thì em có được sự ủng hộ rất lớn, cảm thông,chia sẻ với suy nghĩ của em từ lina của mình là làm sao chung tay cùng mọi người để đòan đi đến nơi, về đến chốn cho dù mình phải là người đi đến hay đi về cuối cùng. Qua những tour gần đây và những tour sắp tới cũng vậy, khi mà em có backseat phía sau nhưng em vẫn sẽ tiếp tục tham gia cùng mọi người để giữ đội hình cho đòan di chuyển trên đường đi, vẫn chấp hành nghiêm túc giờ giấc của đòan như khi em " Một mình" vì em nghĩ khi mình tham gia với một tập thể lớn thì mình phải đặt cái chung của tập thể đó lên hàng đầu trước.

Cũng có một chút khác biệt giữa cuộc sống trước đây và sau này anh ạ, nhưng em nghĩ đó là một sự khác biệt theo chiều hướng tốt hơn, tích cực hơn bởi sự chia sẻ, biết lắng nghe và góp ý chân tình để hòan thiện bản thân cả hai.

Mọi người ai có câu hỏi dành cho em xin cứ tiếp tục ạ, em luôn sẵn sàng

thay đổi nội dung bởi: Tuanrocker, 18-09-2009 lúc 09:54 AM
The Following 2 Users Say Thank You to Tuanrocker For This Useful Post:
jimmy nguyen (18-09-2009), wonghong (18-09-2009)
Cũ 20-09-2009, 02:43 PM
SCDCtt's Avatar
SCDCtt SCDCtt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: Không ghi

Anh củng mới biết Tuanrocker, chưa hiểu hết về con người của Tuấn, nhờ đọc bài này mà biết được khá nhiều về bản thân của Tuấn qua những câu trả lời phỏng vấn rất hay rất thật và rất tự nhiên.
Để hiểu thêm vế Tuấn cho anh hỏi 1 câu nhé: Theo Tuấn thì câu hỏi nào trong thớt này làm Tuấn tâm đắt nhất?
Tuanrocker (21-09-2009)
Cũ 22-09-2009, 07:32 AM
Tuanrocker's Avatar
Super Moderator
Độ về xe zin

Trích:
Nguyên văn bởi SCDCtt Xem Bài viết
Anh củng mới biết Tuanrocker, chưa hiểu hết về con người của Tuấn, nhờ đọc bài này mà biết được khá nhiều về bản thân của Tuấn qua những câu trả lời phỏng vấn rất hay rất thật và rất tự nhiên.
Để hiểu thêm vế Tuấn cho anh hỏi 1 câu nhé: Theo Tuấn thì câu hỏi nào trong thớt này làm Tuấn tâm đắt nhất?
Chào anh Tú, em cũng rất vui được biết anh và nhận được câu hỏi từ anh. Qua chuyến đi công tác xã hội vừa qua, có dịp gặp gỡ giao lưu với các ACE CD, câu lạc bộ bòng đá Ngọc Hà mới thấy được tấm Chân Tình,Mộc Mạc, lòng hiếu khách của người Tây Ninh. ACE HTĐ lại có một chuyến đi đáng nhớ, gặp được người cùng đam mê phương xa.

Em xin trả lời câu hỏi của anh Tú SCDCtt:
Câu hỏi mà em tâm đắc nhất là câu hỏi này đây anh Tú ạ:

Trích:
Anh Rocker ui cho Kitty hỏi A xíu nha
1) A có gặp nhiều khó khăn trong việc giải quyết các vấn đề trên diễn đàn khộng ? (một ví dụ nho nhỏ như là người trẻ nói thì người lớn thường ít nghe theo).Bởi vì a là người tuổi đời tương đối còn trẻ nhưng lại giữ vai trò Smod trong một diễn đàn gồm có rất nhiều các ACE và có cả các lão tiền bối nữa ?
Em tâm đắc trên của Kitty bởi chính câu hỏi đã tạo cho em cơ hội được chia sẻ với các ACE trong diễn đànnhững cái khó khăn, vui buồn hay gặp của những các thành viên nằm trong BQT của diễn đàn, những người " Vác tù và " nhiệt tâm. Cũng qua câu hỏi em mong muốn để các thành viên thế hệ trẻ 8x khác mạnh dạn hơn nữa tham gia góp sức trong tất cả những phong trào, các chương trình của HTĐ và cùng xây dựng một HTĐ ngày càng phát triển mạnh hơn.

Topic vẫn luôn chờ đón những câu hỏi của mọi người ạ.

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề