Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Thông tin chung về xe CD

Chú ý

Thông tin chung về xe CD Mọi thông tin về đời xe, xuất xứ và các thông tin liên quan khác

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 31-08-2011, 03:53 PM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi Sinbad Hoang Xem Bài viết
@ anh Jimmy,

Quay lại CB 125T cho em hỏi ah, hiện tại xe của em cũng đang mắc một số chứng bệnh nhờ Anh bắt mạch và cho lời khuyên ah , em cảm ơn Anh rất nhiều!

1) Xe thường xuyên bị mất hơi ( Nổ máy được, nhưng khi lên ga thì nó cứ lẹt bẹt, phải chờ một lúc sau xe mới nổ lớn đươc) mỗi khi máy nóng hoặc mới chạy được một đoạn dừng nghỉ và khi chạy lại thì xuất hiện hiện tượng này.

2) Xe em chạy rất hao nhớt, và nhớt thường bị chảy ra theo đường ống thoát hơi (Lỗ Mũi) mặc dù mực nhớt trên cây que thăm chưa tới "Middle". (Cứ đổ nhớt vào, chạy một vòng...thế là lại phải châm nhớt lại)

Anh Jimmy, tiện cho em hỏi luôn, Anh có biết địa chỉ nào chuyên bán phụ tùng Simson S51 không ah?

Thanks Anh nhiều!
1- Mở cả 2 bên bugi ra xem màu bugi thế nào? Nhưng chắc là chỉnh xăng gió chưa đúng thôi.

2- Bịnh này khá lạ vì lỗ hơi nằm rất cao! Em thay nhớt chỉ nên đổ 1L4 hay 1L5 thôi nhé! Ai biết bịnh này do nguyên nhân gì thì vô cho ý kiến, Jim pó tay

Phụ tùng Simson trước đây Dalat cũng có bán nhưng gần đây cũng ít đi. Có lẽ hiện nay chỉ có phía Bắc (Hà nội, Hải phong...) còn bán phụ tùng loại này thôi...

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following User Says Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Sinbad Hoang (31-08-2011)
Cũ 31-08-2011, 09:13 PM
Sinbad Hoang's Avatar
Sinbad Hoang Sinbad Hoang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Biến số xe: CB125T___BS: 50C-0940

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
1- Mở cả 2 bên bugi ra xem màu bugi thế nào? Nhưng chắc là chỉnh xăng gió chưa đúng thôi.

2- Bịnh này khá lạ vì lỗ hơi nằm rất cao! Em thay nhớt chỉ nên đổ 1L4 hay 1L5 thôi nhé! Ai biết bịnh này do nguyên nhân gì thì vô cho ý kiến, Jim pó tay

Phụ tùng Simson trước đây Dalat cũng có bán nhưng gần đây cũng ít đi. Có lẽ hiện nay chỉ có phía Bắc (Hà nội, Hải phong...) còn bán phụ tùng loại này thôi...
@ Anh Jimmy,

Anh có thể chỉ em cụ thể trường hợp (1) được không ah?
_Màu của 2 Bugi thể hiện điều gì và cách khắc phục?
_Cách chỉnh xăng gió cho bình xăng đôi (CB 125T)? Vì thực sự lúc trước em cũng có táy máy chỉnh, nhưng không biết nó có đúng không nữa (vặn đại theo cảm tính)

Cảm ơn Anh Jimmy nhiều! đúng là Expert!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.

"...Từ Bắc vô Nam nối liền nắm tay
Ta đi từ đồng hoang vu vượt hết núi đồi..."

____________***_____________
Bán SimSon S51 Làm Dở Dang___ <3tr
LH: 0120 393 0033
Cũ 25-01-2012, 10:48 PM
mr_jim mr_jim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Mới có xe

Biến số xe: Không ghi

các bác cho em hỏi, độ po cho cd 125
nêu độ po bmw hay trium vậy các bác,
bmw thì e có nghe qua rồi, còn trium thi chua duoc nghe tiếng nỏ của nó bao giờ.
mong góp ý của anh em . thankkk
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề