Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Thông tin chung về xe CD

Chú ý

Thông tin chung về xe CD Mọi thông tin về đời xe, xuất xứ và các thông tin liên quan khác

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 27-10-2010, 09:55 AM
rongdenxd's Avatar
rongdenxd rongdenxd vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Thanked 3.230 Times in 469 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi monster damages or Xem Bài viết
xe e sử dung nhông độ,nhông 30,rất nhỏ nhưng đề pa và leo dốc vẫn phà phà ah!chạy hết hơi cũng đc khoảng 100-110 ,nhông đã khá mòn ,nay muốn muốn thay bộ nhông khác nhưng e sợ khi thay nhông lớn vào sẽ làm giảm tốc độ của xe,vậy các anh có thể cho e ý kiến nện thay hay độ lại nhông ah?
Theo mình thì bạn nên mua hai bộ, một bộ lớn và một bộ nhỏ. Bạn gắn bộ lớn vào nếu xe chạy tốc độ hơn bộ nhỏ, khoảng 120-130 gì đó thì cứ thế mà chạy, còn nếu chạy thua thì tháo bộ lớn gắn bộ nhỏ vào.Xong bạn cho biết cảm giác khi chạy hai bộ khác nhau ntn nhé. Thank vì bạn đã làm chuột bạch để anh em có kinh nghiệm.
chở che con qua chớp bể mưa nguồn...
The Following User Says Thank You to rongdenxd For This Useful Post:
cuabien (27-10-2010)
Cũ 27-10-2010, 11:52 AM
cd50benly cd50benly vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe mất zin hoàn toàn

Trích:
Nguyên văn bởi monster damages or Xem Bài viết
xe e sử dung nhông độ,nhông 30,rất nhỏ nhưng đề pa và leo dốc vẫn phà phà ah!chạy hết hơi cũng đc khoảng 100-110 ,nhông đã khá mòn ,nay muốn muốn thay bộ nhông khác nhưng e sợ khi thay nhông lớn vào sẽ làm giảm tốc độ của xe,vậy các anh có thể cho e ý kiến nện thay hay độ lại nhông ah?
Nhông thì xưa giờ mình chỉ mới thấy to nhứt là 17( trên xe Keeway 150cc) ,nhông 30 mà nhỏ gì, cuối cùng nó gắn vô chổ nào ta???
Còn nếu xe bác đã xài đĩa 30 thì ít nhứt lực máy phải 250cc hơn mà chỉ chạy được có 100-110(ko biết là km/h hay cây chuối/h nữa) thì chắc đi làm máy lại được rồi á.

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề