Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe > Bảo dưỡng, kỹ thuật và các vấn đề khác

Chú ý

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 29-12-2009, 11:26 PM
HACXICHDE-BENLY125T HACXICHDE-BENLY125T vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Mặc định XIN ANH CHỊ EM HƯỚNG DẪN CÓ NÊN LÊN HAI IC BÌNH CHO HAI MÁY RIÊNG BIỆT

Xin trân trọng kính chào tất cả các anh chị em trong diễn đàn HOÀNG TỬ ĐEN,mình là thành viên mới nên có rất nhiều điều trăn trở với cái xe cd mong các anh chị em nào đã lên IC đánh lửa bình điện thành công cho xe cd 125t mà dùng riêng hai con ic cho hai máy thì hướng dẫn giúp cách làm như thế nào ? liệu có khả thi hay không? dùng loại ic nào là chay tốt?
Sở dĩ mình mạo muội hỏi vấn đề này là vì thấy có rất nhiều người sử dụng DREAM ,WAVE , FUTURE... họ đã lên hệ đánh lửa bình điện cho xe và kết quả xe chay ralanti êm hơn và dễ khởi động máy hơn.Điều thứ hai là đường SAI-GÒN vô mùa mưa hay bị ngập nặng ở một số nơi nên nếu cuộn đánh lửa có nằm trong nước thì có thể dễ bị cháy hơn.Xin chân thành cám ơn sự giúp đỡ của tất cả các anh chị em ,chúc các bạn một chuyến đi ĐÀ-LẠT thành công tốt đẹp---vô cùng cảm phục tài nghệ lái xe ban đêm vượt đèo của các anh chị em.
Cũ 30-12-2009, 06:00 AM
jomoibiet jomoibiet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Ban nên cân nhắc thật kỹ vì thông thường tui thấy người ta bỏ lửa bình để xài lửa cuộn dây chứ hiếm thấy ai làm ngược như bạn. Theo tui biết thì hiện nay các hảng xe khi sản xuất ít thấy sủe dụng lửa bình ( không biết các loại moto lớn thì sao ). để chờ mấy bác chuyên gia trả lời tiếp cho bác nhé.

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
TÔI RẤT NGHIÊM KHẮC VỚI BẢN THÂN, TRỪ KHI BỊ CÁM DỖ!
The Following User Says Thank You to jomoibiet For This Useful Post:
simba (30-12-2009)
Cũ 30-12-2009, 08:38 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Đúng là lửa bình thì xe chạy ga đầu có cảm giác nhẹ và bốc hơn, khởi động cũng ngọt hơn nhưng quả thật đi đường dài sẽ kém IC lửa nguồn. Vì thế mình khuyên không nên sử dụng IC lửa bình cho xe CD
Nếu quả thật bạn muốn đi 2 IC 2 kích thì bạn cứ chạy thử 1 xe CB bạc và cảm nhận thế nào nhưng CB bạc vẫn là 2 IC sử dụng lửa nguồn (IC KC1)! CD 125 Benly vẫn có thể đi 2 IC như CB nhưng bạn phải xoay dên (hay thay), cam, dàn lửa v.v... nhưng bạn nên lưu ý nếu làm vậy CD sẽ mất đi tiếng pô đặc trưng nhé!
Và cuối cùng chào mừng bạn đến với diễn đàn và chúc bạn có nhiều khám phá thú vị về chiếc xe CD125T

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 5 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
LEMOTO (07-01-2010), let-it-be (30-12-2009), onggiachonggay_an (14-01-2010), simba (30-12-2009), thphuc (11-04-2010)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề