Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe

Chú ý

Tiệm sửa xe Sửa xe, độ xe, phục chế xe ....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 11-05-2013, 12:08 AM
chubi chubi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Mặc định Thành viên mới xin giúp đỡ! bxc cb125

chào cao thủ e có chiếc cb bạc đã chuyển sang 1 bxc nhưng chưa biết loại nào dùng được nhất xin các bác giúp đỡ! e đọc thì thấy sonic, rebell, cbr 150 bác nào có kinh nghiệm hường dẫn e nha! hiện giờ e chạy bxc của cd đời đầu khoảng hơn 30km/1l xăng, nhưng chạy nhanh thì xăng xuống k kịp, xuống đột ngột quá thì bị kẹt ga! e thấy bác jimmy nguyễn có nói về cái này ! Cám ơn các bác trước nha!! e cũng là thành viên mới! chúc cho diễn đàn mình ngày càng phát triển!
Cũ 11-05-2013, 08:45 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trích:
Nguyên văn bởi chubi Xem Bài viết
chào cao thủ e có chiếc cb bạc đã chuyển sang 1 bxc nhưng chưa biết loại nào dùng được nhất xin các bác giúp đỡ! e đọc thì thấy sonic, rebell, cbr 150 bác nào có kinh nghiệm hường dẫn e nha! hiện giờ e chạy bxc của cd đời đầu khoảng hơn 30km/1l xăng, nhưng chạy nhanh thì xăng xuống k kịp, xuống đột ngột quá thì bị kẹt ga! e thấy bác jimmy nguyễn có nói về cái này ! Cám ơn các bác trước nha!! e cũng là thành viên mới! chúc cho diễn đàn mình ngày càng phát triển!
Chào bạn,
CB125T muốn chuyển sang 1 bxc thì bạn có thể chuyển qua 3 loại bình nêu trên là OK rồi. Nếu kiếm được co xăng của Rebel (loại 1 bxc) nữa thì tuyệt!
Tuy nhiên khi gắn lên xe vẫn phải nhờ thợ chuyên bxc cân chỉnh lại cho đúng với xe của bạn nhé! Nếu xe zin và cân chỉnh đúng thì mình nghĩ mức tiêu hao nhiên liệu tầm 40km/L
Chúc bạn kiếm được bxc ưng ý!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 2 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Abu-108 (13-05-2013), chubi (14-05-2013)
Cũ 11-05-2013, 11:21 AM
chubi chubi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi

Trích:
Nguyên văn bởi chubi Xem Bài viết
cao thủ đây! mong được bác chỉ giáo! bác cho e hỏi bxc loại nào dùng được nhất cho cb 125t luôn! tại e đang tiềm mà 3 cái đó không biết loại nào tốt nhất! bác cho e biết mua ở đâu giá cả luôn nha! và co rebel như bác nói, bxc mua mới có không? hay fải mua zin mới êm! xin bác giúp giùm! thân!
Cũ 13-05-2013, 09:13 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Trong 3 loại bxc đó cái nào xài cũng tốt.
Thường thì ít khi mua được bxc mới, nếu có cũng rất mắc tiền, AE đa phần sử dụng bxc đã qua sử dụng nhưng còn tốt và mua ở các tiệm chuyên sửa CD, CB như Thịnh (Thanh đa), Tự (Thanh đa), Hưng (Bàn cở), Thanh (Thanh đa) v.v... Co xăng Rebel tìm mua ở các tiệm này luôn, họ sẽ gắn và bao cân chỉnh luôn cho bạn

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 2 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Abu-108 (17-05-2013), chubi (14-05-2013)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề