Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Xe đó đây

Chú ý

Xe đó đây mọi thông tin, lịch sử về các lọai xe khác....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 06-11-2010, 05:49 PM
dangquoc dangquoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: 88s8 - 1537

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
Móc pô là làm cho pô thông thoáng hơn. Khi pô bí quá đi xa cũng không tốt nên nhiều người thích đưa ra mấy tiệm chuyên móc pô để làm pô thoáng hơn và tiếng nổ nghe lớn hơn => đã lỗ tai
yes sir! quả thật em thik nghe tiếng pô to lắm.hôm trc đang đi cùng bồ,nghe thấy tiếng pô,nháo nhác nhìn theo.mê mẩn,tí thì hôn 1 em SH.hú vía.lại vừa gặp 1 em wolf lúc sáng.thèm úa
Cũ 06-11-2010, 06:39 PM
convoi's Avatar
convoi convoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 72L9 7574
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới convoi

Mục đích của việc móc pô là giúp thông khí thải và máy bốc hơn một chút. Móc pô cũng có nhiều kiểu cách, Voi hiện biết được 2 kiểu:
1. Móc thông thường, giá 70k. Thợ khoét đuôi pô, cắt và lấy ống tiêu giảm thanh ra, không móc hết các tấm lọc khói, sau đó hàn một đoạn ống ngắn vào đuôi bô để trả lại hình dạng ban đầu. Tiếng po lớn và hơi ấm.
2. Móc nhét len, giá 300k. Thợ khoét một lỗ lớn đuôi pô, cắt ống tiêu giảm thanh, móc hết ruột (các tấm lọc khói). Khi lon pô đã rỗng, thợ nối một ống dài có đục lỗ xung quanh thông từ cổ pô đến đuôi pô, sau đó nhét khoảng 2kg sợi thủy tinh đầy xung quanh ống mới nối, hàn lại đuôi pô. Tiếng pô ấm, khí thải thông suốt, tiếng ồn tương đương pô zin, pô cũng bớt nóng vì sợi thủy tinh đã giảm bớt nhiệt (pô zin có thể gây phỏng nặng do không có tấm che).

O93 3OO 7O1O
The Following 2 Users Say Thank You to convoi For This Useful Post:
Viktor (07-11-2010), tieuphuvivu (14-11-2010)
Cũ 03-12-2010, 10:16 AM
convoi's Avatar
convoi convoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 72L9 7574
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới convoi

Thưa các bác,

Nhằm đáp ứng nhu cầu "cần có một sân chơi riêng dành cho anh chị em biker yêu thích Wolf", hôm nay em đã chính thức hoàn thành website và diễn đàn www.WOLF.vn

WOLF.vn đã sẵn sàng chào đón các bác vào trao đổi, học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm chơi Wolf.

Tuy nhiên vì tháng này em còn bận nhiều việc nên chưa nghĩ được việc tổ chức khai trương như thế nào. Các bác nhiệt tình vào ủng hộ sân chơi của chúng ta trước hết là trên tinh thần lịch sự, tự giác; sau đó em nhờ các bác thảo luận, góp ý để Hội chúng ta phát triển và đoàn kết, tổ chức Hội nề nếp và website được phong phú hơn.

Chân thành cảm ơn các bác!

O93 3OO 7O1O
Cũ 03-12-2010, 02:42 PM
pandavnn's Avatar
pandavnn pandavnn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: Không ghi

Trích:
Nguyên văn bởi convoi Xem Bài viết
Thưa các bác,

Nhằm đáp ứng nhu cầu "cần có một sân chơi riêng dành cho anh chị em biker yêu thích Wolf", hôm nay em đã chính thức hoàn thành website và diễn đàn www.WOLF.vn

WOLF.vn đã sẵn sàng chào đón các bác vào trao đổi, học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm chơi Wolf.

Tuy nhiên vì tháng này em còn bận nhiều việc nên chưa nghĩ được việc tổ chức khai trương như thế nào. Các bác nhiệt tình vào ủng hộ sân chơi của chúng ta trước hết là trên tinh thần lịch sự, tự giác; sau đó em nhờ các bác thảo luận, góp ý để Hội chúng ta phát triển và đoàn kết, tổ chức Hội nề nếp và website được phong phú hơn.

Chân thành cảm ơn các bác!
Chúc mừng bác Voi nhé. Chúc diễn đàn ngày càng thu hút nhiều thành viên đam mê Wolf nói riêng và anh em mê motô nhé. Chúc mừng, chúc mừng
The Following User Says Thank You to pandavnn For This Useful Post:
convoi (04-12-2010)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề