Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > CD BENLY VÀ CÁC LOẠI XE KHÁC > Tiệm sửa xe

Chú ý

Tiệm sửa xe Sửa xe, độ xe, phục chế xe ....

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 29-01-2011, 12:02 AM
PUNKROCK PUNKROCK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Mặc định CD mất garanty và chết máy ?

Các bác cao thủ nhiều kinh nghiệm cho e hỏi chút ạ. Xe CD 125 đầu 15 của e đang đi bình thường tự nhiên có hiện tượng bị hụt garanty vê ga không lên lựng khựng rồi bị tắt máy. Mỗi lần bị thế là bị liên tục, chết máy em kéo le đạp nổ lúc thì nổ đc nhưng đi mấy mét lại bị hiện tượng như vậy, ga lên thì không vào ga mà giật giật hụt rồi tắt máy. Các bác cho e hỏi thế là bị sao ạ, có phải do chế bẩn không ạ? E vừa mua xe đi thử hơn chục km không vấn đề gì đến khi về nhà đi tiếp thì bị như vậy liên tục. Các bác giúp e với xe vừa mua về mà bị vậy buồn quá. Em cám ơn cac bác trước!

thay đổi nội dung bởi: cuabien, 29-01-2011 lúc 12:28 AM
Cũ 29-01-2011, 12:06 AM
Junior Member
Đang tìm xe

Bác cuabien xóa hộ e bài này với ạ. Thanks bác nhiều!
Cũ 29-01-2011, 12:35 AM
cuabien's Avatar
cuabien cuabien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Moderator
Độ về xe zin

Thanked 5.384 Times in 939 Posts
Biến số xe: 53X4-2809
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới cuabien

Trích:
Nguyên văn bởi PUNKROCK Xem Bài viết
Các bác cao thủ nhiều kinh nghiệm cho e hỏi chút ạ. Xe CD 125 đầu 15 của e đang đi bình thường tự nhiên có hiện tượng bị hụt garanty vê ga không lên lựng khựng rồi bị tắt máy. Mỗi lần bị thế là bị liên tục, chết máy em kéo le đạp nổ lúc thì nổ đc nhưng đi mấy mét lại bị hiện tượng như vậy, ga lên thì không vào ga mà giật giật hụt rồi tắt máy. Các bác cho e hỏi thế là bị sao ạ, có phải do chế bẩn không ạ? E vừa mua xe đi thử hơn chục km không vấn đề gì đến khi về nhà đi tiếp thì bị như vậy liên tục. Các bác giúp e với xe vừa mua về mà bị vậy buồn quá. Em cám ơn cac bác trước!
- Trước tiên Bác cần kiểm tra bình xăng con (chế hòa khí) xem xăng có xuống không, BXC có bị dơ không ? nếu xả xăng dư, xúc rửa BXC rồi, xăng vẫn xuống thì bác phải kiểm tra lửa xe.
- Kiểm tra buzi : buzi yếu hoặc chết 1 con cũng gây ra hiện tượng chết máy vaì 1 máy k tải nổi
- Nếu kiểm tra sơ bộ ok hết mà vẫn bị thì tốt nhất bác đem ra lò chuyên CD kiểm tra lửa, ic xem thế nào nhé.
Chúc bác mau chóng chữa trị cho CD yêu quý để đón xuân vui vẻ. Thân !
The Following User Says Thank You to cuabien For This Useful Post:
Cê đê 90 (29-01-2011)
Cũ 29-01-2011, 09:44 AM
Junior Member
Đang tìm xe

Em cám ơn bác cuabien ạ. Nhưng theo em nghĩ trình tự là nên làm những việc dễ trứoc, ví dụ là trước tiên kiểm tra bugi sau đó mới đến BXC. Sáng em vừa thay đôi bugi nhưng mới đi 2km và chưa thấy bị chết máy. Để tý nữa e đi test xem tình hình thế nào rồi các bác góp ý cho e với nhé. Thật tuyệt vời vì có diễn đàn này. Một lần nữa e xin cảm ơn bác!
Cũ 29-01-2011, 11:01 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Cái đó có thể do xăng: Xăng bị vô nước hoặc không xuống.
- Nếu xăng bị vô nước thì cần xả bỏ xăng dư (ốc xả xăng dư thường hay nằm sát đáy của chén xăng BXC), quan sát xăng chảy ra xem có nước không... Nếu có xả cho hết thì siết ốc lại.

- Xăng không xuống do các nguyên nhân: Khoá xăng hư, bình xăng lớn dơ, nắp bình xăng lớn quá kín, và cuối cùng là...hết xăng!
Kiểm tra xem xăng có xuống không bằng cách: giật ống xăng từ bình xăng lớn vào BXC xem xăng có chảy không? Nếu chảy tốt cả 2 vị trí ON và RESERVE thì nắp bình xăng + khoá xăng + bình xăng lớn OK.
Nếu xăng không chảy hay chảy nhỏ giọt cần mở nắp bình xăng lớn ra rồi quan sát xem xăng có chảy không? Nếu chảy tốt thì do nắp bình xăng lớn quá kín. Cách khắc phục: đem nắp bình xăng lớn thổi hơi + vệ sinh = OK
Nếu mở nắp bình xăng lớn mà xăng vẫn không chảy ra hay nhỏ giọt thì bình xăng lớn quá dơ, cần xúc rửa...

Chúc bạn "tự xử" được nhé! Đừng quên gắn lọc xăng nhé!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
The Following 7 Users Say Thank You to jimmy nguyen For This Useful Post:
Cê đê 90 (29-01-2011), Forever (29-01-2011), PUNKROCK (29-01-2011), cuabien (29-01-2011), let-it-be (29-01-2011), tieuphuvivu (29-01-2011), wonghong (30-01-2011)
Cũ 29-01-2011, 11:17 PM
Asin's Avatar
Asin Asin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Kiếm tiền độ xe

Biến số xe: 70L8 4760
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Asin

Trích:
Nguyên văn bởi PUNKROCK Xem Bài viết
HÌnh như do xài bình xăng da bơm! 1. Lủng da bơm. 2. Da bơm lâu ngày ko dùng bị chai!
Hok biết nói vậy đúng hok, chứ cái này em thấy wen wen! :chair:

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Ngàn vàng...dễ kiếm
Thú vui...Khó tìm!!!
The Following User Says Thank You to Asin For This Useful Post:
PUNKROCK (29-01-2011)
Cũ 29-01-2011, 11:46 PM
Junior Member
Đang tìm xe

Trích:
Nguyên văn bởi jimmy nguyen Xem Bài viết
Cái đó có thể do xăng: Xăng bị vô nước hoặc không xuống.
- Nếu xăng bị vô nước thì cần xả bỏ xăng dư (ốc xả xăng dư thường hay nằm sát đáy của chén xăng BXC), quan sát xăng chảy ra xem có nước không... Nếu có xả cho hết thì siết ốc lại.

- Xăng không xuống do các nguyên nhân: Khoá xăng hư, bình xăng lớn dơ, nắp bình xăng lớn quá kín, và cuối cùng là...hết xăng!
Kiểm tra xem xăng có xuống không bằng cách: giật ống xăng từ bình xăng lớn vào BXC xem xăng có chảy không? Nếu chảy tốt cả 2 vị trí ON và RESERVE thì nắp bình xăng + khoá xăng + bình xăng lớn OK.
Nếu xăng không chảy hay chảy nhỏ giọt cần mở nắp bình xăng lớn ra rồi quan sát xem xăng có chảy không? Nếu chảy tốt thì do nắp bình xăng lớn quá kín. Cách khắc phục: đem nắp bình xăng lớn thổi hơi + vệ sinh = OK
Nếu mở nắp bình xăng lớn mà xăng vẫn không chảy ra hay nhỏ giọt thì bình xăng lớn quá dơ, cần xúc rửa...

Chúc bạn "tự xử" được nhé! Đừng quên gắn lọc xăng nhé!
Thật sự em rất cám ơn bác. Vì chưa muốn động đến BXC( chế hòa khí) cơ bản là do em cũng chưa biết tháo lắp xả xăng thừa như thế nào. "Tóm lại e là gà nguyên con". Thê nên hôm nay e thử thay 2 bugi mới và kết quả là đi 50km mà không còn hiện tượng chết máy nữa, nhẹ hết cả người. Em xin một lần nữa cảm ơn bac Jimmy vì đọc bài trả lời của bác e cũng hiểu thêm chút về xả xăng, mặc dù chưa biết chắc ốc xả xăng là cái nào nhưng mai e sẽ thử tìm xem. Không biết có phải cái vít nhựa đen cắm thẳng từ phía dưới BXC lên không?
Cũ 30-01-2011, 12:51 AM
Junior Member
Đang tìm xe

Mặc định Đang đêm máu me xuống nhà chụp ảnh

Tự nhiên thay bugi xe đi ngon lành không chết máy. 0h30 phi xuống nhà chụp CD show ae thức khuya xem cho vui, tiện thể đóng góp cho e tý ý kiến gì càng tốt Thanks các bác. @Bác Jimmy: Cho e hỏi ốc xả xăng có phải cái ốc đen ở cái ảnh em chup BXC không ạ? Và ở cái ảnh chụp thụt trước bên trái em thấy thò ra một miếng gì đó mỏng mỏng không hiểu là cái j, có phải do thụt làm sao mà phải đệm miếng đó không ạ? Thanks bác trước ạ!!!
@:all: Em cóp ảnh vào máy rồi viết xong đến lúc định add ảnh vào bài thì không biết cách

thay đổi nội dung bởi: wonghong, 30-01-2011 lúc 07:03 AM
Cũ 30-01-2011, 09:58 AM
jimmy nguyen's Avatar
jimmy nguyen jimmy nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Rao bán xe

Thanked 18.444 Times in 2.826 Posts
Biến số xe: 0292
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới jimmy nguyen

Ốc xả xăng dư là con ốc nằm phía dưới cuối cùng đó, ốc xả xăng dư các loại BXC đa phần giống nhau về vị trí. Bạn có thể xem thêm về BXC da bơm ở đây: http://hoangtuden.com/showthread.php?t=2550

Cách post hình lên Diễn đàn bạn phải nhờ một trang trung chuyển, như Photobucket.com chẳng hạn. Bạn đăng ký thành viên ở trang trung chuyển xong là có thể post hình được. Bạn xem thêm ở đây: http://hoangtuden.com/showthread.php?t=464

Xe nào cũng là xe, xe... cũng là xe!
Cũ 30-01-2011, 10:38 AM
Junior Member
Đang tìm xe

Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề