Trở lại   HOANGTUDEN CD CLUB > NHỮNG NGƯỜI BẠN > Đồng Nai CD Club

Chú ý

Đồng Nai CD Club CD-not just only vehicle...

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Cũ 17-06-2009, 09:46 AM
vndrake vndrake vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe độ tá lả

Thanked 2.715 Times in 475 Posts

Trước kia mình ko chơi xe nhưng lại "Mười hoa chân - Cầm tinh cái xe đạp" nghiện đi nên toàn thuê xe Minsk ở Cường Minsk Luơng ngọc Quyến Hà nội. Cái cách chơi này cũng bị ảnh hưởng nặng của nhưng đồng chí Tây ba lô. Hồi 1992 mình quen một tên Tây (người Pháp) làm về môi trường hắn cùng cô bồ (người Mỹ) đi dọc đường mòn Hồ Chí Minh bằng xe Minsk từ đầu những năm 90 mất gần 1 tháng hắn kể làm mình phục vô cùng . Vì vậy sau này khi chính thức khuất phục con virus lang thang sẵn trong máu mình chọn ngay Minsk làm phương tiện và cang đi càng hiểu cái đáng quý của nó:

-Xe Minsk không thật khỏe nhưng nếu sử dụng số má khéo léo thì cũng "Đèo cao thì mặc đềo cao".
-Dáng ngồi của xe châu Âu nên rât thoải mái.
-Vô cùng dễ sửa. Cùng với kinh nghiệm phục vụ các anh Tây ba lô-ANh Cường Minsk luôn chuẩn bị rất đúng và đủ đồ sửa chữa thay thế tùy theo cung mà bạn định đi. Có bận mình phải đẩy một anh Minsk 1.5km đến đỉnh một ngọn đèo gần Cao bằng nơi có sóng mobi và thay côn cho xe giữa đỉnh đèo trong anh đèn pin lờ mờ dưới sự hướng của nhà anh Cường Minsk qua điện thoại.
-Xe Minsk có rất nhiều ở nông thôn đặc biệt là vùng núi Việt nam nhưng năm 80s-90s vì vậy đi xe Minsk sẽ có sự gần gũi dễ hòa đồng với các cộng đồng dân cư nơi mình đến. Phụ tùng cho xe dễ kiếm ở những vùng núi phía Bắc.

Trong chuyến đi xuyên Việt năm 2006 của mình với CD hai anh bạn cùng đi cũng dùng xe MINSK
The Following User Says Thank You to vndrake For This Useful Post:
jimmy nguyen (17-06-2009)
Cũ 17-06-2009, 01:08 PM
la_coste's Avatar
la_coste la_coste vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Member
Tìm tài liệu độ xe

Biến số xe: 269.29-480.NN

@ TRƯỞNG: nhớ đồng chí quá! lâu rồi ko gặp để nói chuyện xe cộ. cafe nữa chứ...........
ah! avarta mới là cờ của NGA HOÀNG hả? cờ của liên bang xô viết là cờ đỏ có hình búa liềm và ngôi sao nhỏ tượng trưng cho hồng quân liên xô....

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 17-06-2009, 02:24 PM
Senior Member
Xe độ tá lả

Trích:
Nguyên văn bởi la_coste Xem Bài viết
...cám ơn bác VND. thông tin thật quý đặc biệt là đối với những người mới như em. cho em hỏi bác VND có ở hcm ko ah? nếu có bác cho em cái mobil khi nào có dịp sẽ ghé bác để được chỉ bảo thêm.
nhân tiện: rất thích cái quá khứ của bác, tiếc là giờ bác ko còn giữ được em minsk nào nữa.( có vợ là khổ thế đấy! hihi...)
Xin lỗi vì đã ko trả lời! Bác Jimy trả lời bác thông tin của mình rồi. Mình chưa mua một chiếc xe Minsk nào, toàn thuê chủ yếu là để đi nhưng chừng ấy đã yêu xe MINSK lắm rồi. Bà xã mình tiếng vậy cũng ngồi xe Minsk đi mây chuyến Tây bắc. Yêu xe phết nhưng phụ nữ vốn vậy - Nàng lúc nào cũng chê mình (VND) hôi sau mỗi chuyến đi xa về nhưng lại thấy cứ níu áo mình hít hít - Chẳng biết vậy là sao???
Cũ 17-06-2009, 03:19 PM
la_coste's Avatar
Member
Tìm tài liệu độ xe

@ anh VND : em sẽ lưu sdt cua anh lại. tiếc quá anh ở ngoài hanoi nên ko ghe thăm anh được. nếu có cơ hội anh vào nam thi alo nhe: 0902352978 số của em ( la_coste). rất vui vì biết anh!

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Cũ 17-06-2009, 03:46 PM
Truongarmy's Avatar
Truongarmy Truongarmy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 3

Biến số xe: SU4026
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới Truongarmy

Xe 2 thì, một cylinder .Belorussian Minsk 125cc có khả năng mang bạn tới bất kỳ nơi nào ở Việt Nam. Đây là loại xe máy, đặc biệt là thích hợp cho các dịch vụ trong nước với đường xấu hoặc không có đường giao thông. Nếu bạn yêu nó, giữ nó sạch sẽ và thường xuyên kiểm tra. Minsk sẽ trở thành một người bạn thật sự. Với tốc độ khoảng 85 km/h, bình xăng khoảng 11 lít mà sẽ giúp bạn có được khoảng 200 - 250 km Nấc reset sẽ giúp bạn chạy thêm khoảng 15 km. Minsk lý tưởng cho các chuyến đi các vùng đồi núi phía Bắc của Việt Nam.Minsk cũng giống như các dòng xe cổ của Liên Xô như Voxhod, Isch, Ural hoặc Jawa(Tiệp Khắc ) .

The Following User Says Thank You to Truongarmy For This Useful Post:
la_coste (25-06-2009)
Cũ 17-06-2009, 07:19 PM
la_coste's Avatar
Member
Tìm tài liệu độ xe

@ trưởng : tôi thấy đồng chí cũng nên sắm một em cho nó máu. đi đâu tôi còn có đồng đội nữa...!

Cũ 17-06-2009, 08:19 PM
anhdao anhdao vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe lên cốt 2

Thanked 1.183 Times in 143 Posts

rủ rê vào con đường khổ ải rồi, bạn ko tốt. tốt đã ko làm vậy kha kha

Nhà của em -
Cũ 17-06-2009, 09:48 PM
la_coste's Avatar
Member
Tìm tài liệu độ xe

Trích:
Nguyên văn bởi anhdao Xem Bài viết
rủ rê vào con đường khổ ải rồi, bạn ko tốt. tốt đã ko làm vậy kha kha
anh cường phát biểu linh tinh tính gây chia rẽ nội bộ phải ko? đợt này về biên hòa họp đề nghị kiểm điểm trước anh em..
nhân tiện nói thêm: đang tính gầy dựng cho anh em biên hòa phát triển phong trào chơi xe lại như xưa. cho nên sẽ nói chuyện thật nhiều vào đợt tới.
@ trưởng: tôi và anh vẫn là đồng chí nhá!

Cũ 12-10-2009, 11:25 PM
Senior Member
Xe độ tá lả

Hôm rồi mình đi Nga-Ngồi với mấy tay anh chị Chơi xe Harley người Nga trên đồi Chim sẻ. Kể ra thì cũng hoành tráng nhưng mình chợt nghĩ nếu bây giờ có một anh Minsk xộc xệch với cái túi vải bạt vạn dắmk trên nguệch ngoạc mấy chữ Hanoi-Beijing-Ulanbato-Moscow bằng son môi thì đám Harley kia chỉ ngậm nguiif đứng nhìn.
Mình trong 3 năm tới sẽ ko dủ thời gian, kinh phí, ... cho chuyến đi này nếu mở rộng ý tưởng làm chuyến "Đưa Minsk vè với thành phố MINSK" chẳng là quá lãng mạn.
Đã có đồng chí đi MinsK Hà nội Paris (23000km) tiêu hết độ 8000 USD. Nếu ta đi qua TQ và Nga đường sẽ ngon hơn và ít thủ tuịc giâys tờ hơn! Cứ có độ 10000 USD thì quá ổn rồi
The Following 4 Users Say Thank You to vndrake For This Useful Post:
jimmy nguyen (13-10-2009), la_coste (17-10-2009), let-it-be (31-10-2009), xongngay (13-10-2009)
Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn
Bạnkhông thể tạo chủ đề