Ðề tài: Đảo HẢI TẶC .
Xem bài viết đơn
Cũ 16-07-2013, 12:59 AM
diephoangphuong's Avatar
diephoangphuong diephoangphuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Độ về xe zin

Thanked 11.041 Times in 1.050 Posts
Biến số xe: 53R3 4596
Gửi tin nhắn qua Yahoo chát tới diephoangphuong Gửi tin nhắn qua Skype™ tới diephoangphuong

Hà tiên là một xã nhỏ của Kêin giang , nổi tiếng với cãnh biển đẹp , núi đá , lăng ông , và hải sản . niếu như tới sớm như mình thì đêm bạn có thể đi chợ đêm hoặc tìm một quán cà phê bên bờ sông Tô Châu ngồi hóng Mát , bạn cũng dễ bị lôi cuốn và cám dỗ bởi những quán nhậu Hải Sản tươi sống bán ở quán hoặc lề đường ....nhưng tui khuyên bạn là ĐỪNG BAO GIỜ ĂN ( niếu như bạn đi đảo hải tặc ) hảy để lên đảo ăn sẻ ngon hơn rẻ hơn chất lượng hơn , tươi hơn và thú vị hơn ...

Cầu TÔ CHÂU
Bến tàu ở ngay thị xả Hà Tiên , hà tiên nhỏ lắm bạn ko sợ bị lạc đâu .
đứng trên cầu Tô châu nhìn xuống < một bên là Cảng cá với chợ , và những tòa nhà cao tần nhiều màu kia là Hotell , còn bên bờ soông bên kia là bến tàu , đi Đảo Hải tặc và Phú Quốc cũng đi hướng này được luôn .
Tui dặn thằng bạn mua vé trước . nó bảo ko cần đâu vì đảo này ko có du lịch nhiều nên ko cần đặc vé đâu tới là có vé liền ,
trời ạ : sáng thứ bảy , ngay cuối tuần + ngày quốc tế phụ nữ 8-3 .
chủ tàu : có 40 bà sồn sồn , tự xưng là hội phụ nữ gì đó cho 40 bà ra đảo , nên ko còn chổ cho bọn tui chuyến 9h sáng , phải chờ tới 14h30 mới đi được ,
thế là coi như toi hết 1 ngày rồi , xuất phát giờ đó ra tới đảo là 5 giờ chiều ồi còn gì là ngày thứ bảy nữa . *
2 tiếng đồng hồ với tốc độ chậm như rùa và lắc lư như tàu biển , thì không có gì hơn ngoài 1 bộ bài và ít tiền lẻ
niếu bạn là người dễ say sóng , thì nên ở nhà Ok
niếu bạn ham vui muốn đi thì mua thuốc say sóng và uống trước 1 giờ , trước khi lên tàu .
một điều chắc chắn rằng là bạn sẻ bị say sóng , hãy chuẩn bị tinh thần , và uống thuốc say sóng trước , hoặc lên tàu sớm một chút tìm một chổ ngủ . trên tàu ko có số ghế , bạn ngồi đâu được thì ngồi hoặc nằm đâu được thì nằm , nằm xuống ngủ một giấc thức đậy tới nơi như vậy sẻ tốt hơn .*
Niếu như bạn đi theo nhóm thì nên chuẩn bị đồ ăn mang theo , để mình liệt kê sơ sơ luôn cho .
Thuốc say sóng , thuốc nhức đầu , đau bụng , Băng cá nhân thuốc cầm máu khi cần , ( nhan muổi và kem chống muổi thì ko cần mang theo chi cho mệt )
đồ ăn nhẹ , bánh trái cây để ăn trên tàu ( niếu như bạn ko bị ói )
Beer hãy mang theo nhiều beer , nhiều hơn bạn có thể uống . vì người ta có thể mời bạn Hải Sản , thì bạn mời Beer lại , hoặc nước ngọt , những thứ này đắt hơn trong đất liền .
Niếu như bạn cắm trại thì ko phải bàn , niếu như bạn ở nhà người quen , hoặc là người không quen họ cũng cho bạn ở nhờ , họ mến khách lắm và dĩ nhiên là không có lấy tiền . nhưng lịch sự mình nên mua thêm quà từ đất liền mang ra chẳng hạn như , ( bánh , kẹo , đồ chơi , đầu nước xanh , dầu gội đầu , dầu ăn , bột ngọt gia vị , đồ chay khô , hoặc những thứ đồ ăn khác mà không phải là tôm hay cá ) chú ý . Băng đĩa , phim bộ hoặc nhạc là những thứ quí ở đây vì đời sống ngoài đảo giống như trong đất liền mình khoảng 10 hoặc 20 năm trước ,

anh mặc áo thun là dân sống ngoài đảo từ nhỏ và hiện đang làm việc ở Rạch Giá
còn anh áo sơ mi vàng là bạn . và cũng từng đi ra đi vào mấy lần rồi , nhìn cái thần sắc này thì chắc chút nữa ói

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Your " Dreams" will come true ,,,.....
The Following 8 Users Say Thank You to diephoangphuong For This Useful Post:
BOYSAIGON (16-07-2013), Forever (16-07-2013), jomoibiet (16-07-2013), neverlovegirl (16-07-2013), phuongibst (17-07-2013), tihu (18-07-2013), trang11 (24-07-2013), wonghong (16-07-2013)