Xem bài viết đơn
Cũ 08-01-2013, 11:00 AM
ECH CONG NGHIEP's Avatar
ECH CONG NGHIEP ECH CONG NGHIEP vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Junior Member
Đang tìm xe

Biến số xe: Không ghi
Smile MEM MỚI XIN CHỈ GIÁO Ạ!

Em là thành viên mới, xin phép được các bậc tiền bối về xe CD125 chỉ giáo cho em một số vấn đề liên quan tới xe với ạ.

Em mới được sở hữu một em CD125, nói chung khá cứng, máy móc còn zin, ngoài cái yên sau, cái thùng chở hàng ra, còn lại chưa độ chế thay đổi gì hết ạ.

Em thấy xe zin máy ngọt ngào, êm ái, chạy rất đầm, và rất nhiều điều hài lòng khác nữa, em xin phép không dài dòng ở đây.

Tuy nhiên, em muốn cải thiện một chút về gia tốc của xe, và làm cho nó chạy nhẹ nhàng hơn chút. Em thuộc mẫu người nhát tốc độ, nên không cần cải thiện max speed, chỉ cần làm cho xe chạy nhẹ nhàng, bốc hơn chút. Em đã tham khảo, thấy các anh đi trước chỉ cho phương án thông dụng nhất là cất kho 2 bô zin, thay 2 cái bô khác, xài BXC sonic hoặc CBR150, thay lá bố nồi nighthawk, lên 2 trái Angel. Em thấy phương án này cũng ổn, vì không phải chẻ máy hay làm gì quá phức tap.

Tuy nhiên, theo lời một bác chuyên sửa mô tô lâu năm, khá uy tín, lại nói với em rằng, lên trái cho CD125 cũng chẳng giải quyết được gì nhiều, và xe xuống máy nhanh lắm, cái tay dên sẽ không chịu nổi, chắc chắn sẽ ân hận, nhất là sau 1 chuyến đi đường xa sẽ thấy rõ ngay, chơi kiểu đó chỉ là nhất thời, lâu dài không bền. Em không rõ vấn đề này như thế nào, bác nào có kinh nghiệm thực tế về việc này chỉ bảo em với. Mà em thì muốn chiếc CD này chung sống lâu dài với em, giống như em cub 81 nồi đồng cối đá mà ông già em vẫn đang chạy từ hồi đó tới giờ, không xi nhê gì cả.

Ngoài Thịnh Thanh Đa ra, có chỗ nào ở Sài gòn làm CD uy tín, các bác chỉ giúp em với ạ.

Mong sớm nhận được hồi âm của các tiền bối ạ.