Xem bài viết đơn
Cũ 11-08-2014, 12:59 PM
Abu-108's Avatar
Abu-108 Abu-108 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã lên hết cốt

Thanked 2.300 Times in 332 Posts

Thân chào các bạn thành viên Tổ 1 - Tour Sinh nhật CLB Hoàng Tử Đen lần 7.
Một năm nữa trôi qua, một Sinh nhật chung cho CLB chúng ta lại đến, một trải nghiệm mới hơn với những bạn đồng hành đã quen và chưa quen biết. Mình rất hân hạnh được đồng hành cùng các bạn trong Tour này, với vai trò Tổ trưởng của Tổ 1 chúng ta.
Để có được thành công tốt đẹp suốt hành trình Tour lần này, mình cũng xin được chia sẻ đôi chút và mong tất cả các bạn ủng hộ.
1. Con người: Tiêu chí "Mọi thành viên đều là Ban Tổ chức", mọi người đều có trách nhiệm, quyền lợi như nhau suốt toàn Tour. Hãy thực hiện "Mình vì mọi người - mọi người vì mình", tuân thủ tốt các điều kiện và kỷ luật chung của CLB. Giữ gìn sức khỏe trước - trong và sau Tour nhé các bạn, có sức khỏe tốt thì chúng ta sẽ chơi rất tốt...
2. Xe: bạn của chúng ta đó. Hãy chuẩn bị cho bạn ấy một sức khỏe tốt nhất, sung nhất để bạn ấy làm nhiệm vụ chính cho chúng ta tốt nhất.
3. Chuẩn bị: ngoài người và xe, công tác chuẩn bị rất quan trọng nhé. Tour đi trong trời mưa là chuyện 100%, vậy để ứng phó với trời mưa hẳn ai cũng hình dung sẽ phải làm gì. Mình chỉ xin thêm (chắc không thừa) là:
- Hành lý chính nên phân loại và cho vào từng túi nilon, sau đó bỏ vào ba-lô, những hành lý này chỉ sử dụng khi đến Dalat - nơi diễn ra sự kiện chính
- Hành lý xách tay, nôm nà là các loại hành lý có thể được sử dụng trên đường di chuyển: điện thoại, tablet, camera, đèn pin, "phụ tùng",...cũng nên sắp xếp vào các túi nilon nhỏ và cho vào túi đeo theo người, cố gắng càng gọn càng tốt, bảo đảm thao tác nhanh gọn khi cần sử dụng, tất nhiên trang phục mưa lúc nào cũng sẵn sàng rồi nhé.
4. Di chuyển: Tour Sinh nhật là sự kiện chính của CLB, số lượng người - xe tham gia đông hơn hẳn các Tour khác. Vì thế, để đảm bảo có đội hình di chuyển đẹp, an toàn, đoàn kết, mình cũng xin dặn dò chút chút:
- Tổ trưởng sẽ là người dẫn đầu của từng tổ, Tổ phó là người sẽ chạy cuối của tổ, nguyên tắc di chuyển này thường không thay đổi trong tất cả các Tour.
- Tổ viên: xe nào kém mạnh hơn được ưu tiên chạy lên trước, xe mạnh hơn sẽ "ưu tiên" chạy sau nhé. Tất nhiên các xe Tổ viên đều phải chạy sau xe Tổ trưởng (xe mình cực kỳ bèo).
- Tín hiệu: khi di chuyển, ngoài việc phải tuân thủ Luật GTĐB thông thường, các bạn cố gắng quan sát mặt đường và xe chạy trước, khi thấy xe trước ra tín hiệu thì mình hãy "truyền" tín hiệu tiếp tục cho xe chạy sau thấy, tạo hiệu ứng dây chuyền cho cả đoàn xe, việc này rất quan trọng và tạo hình ảnh rất đẹp.
- Trong quá trình di chuyển, các bạn sẽ thấy các tốp "Tiêm kích", "Cường kích", "Oanh tạc cơ" - đồng đội, họ là những thành viên BTC, Tổ An ninh, Tổ truyền thông, Libero...có lúc họ chạy cùng chúng ta, đồng tốc, có lúc họ chạy rất nhanh, nhanh lắm, vượt qua cả đoàn, có lúc lại thấy họ chạy chiều ngược lại, ra hiệu đủ thứ...chúng ta không chạy như họ nhé, họ có quyền ưu tiên đó. Thấy chạy như họ có vẻ sướng (được vít ga tốc độ cao hẳn), nhưng thực ra họ rất cực và căng thẳng nhé các bạn, họ làm như vậy vì sự an toàn chung cho toàn đoàn đó. Và, họ sẽ làm điều đó như thế nào? Các bạn sẽ được chứng kiến trong Tour, bảo đảm các bạn sẽ thích và vote cho họ trong giải thưởng nào đó...
5. Sinh hoạt: Tour phải có vui chơi mà, có chạy thì có nghỉ, phải nạp năng lượng và xả hơi (hoặc nước) chứ. Tại các chặng nghỉ, BTC đều có người đứng ra sắp xếp cả, các bạn cố gắng làm theo nhé. Và, tất cả các thao tác phải được thực hiện nhanh nhất để khi di chuyển tiếp, chúng ta luôn sẵn sàng. Tất nhiên đội hình di chuyển nên giữ thật chuẩn, không thay đổi.
Trên đây là vài dòng chia sẻ với các bạn Tổ 1, thiết nghĩ cũng không thừa cho toàn đoàn chúng ta. Mong tất cả các thành viên tham gia cố gắng thực hiện thật tốt để góp phần đem lại thành công chung cho Tour và cho CLB chúng ta.
Chúng ta sẽ:
"Đoàn kết thân ái - Giữ sức khỏe tốt - Di chuyển thật đẹp - Vui chơi hết mình"

P/S: Các Tour trước mình làm Tổ trưởng, khi chơi trò chơi tập thể, thường không được giải nào cho cao, toàn an ủi, khi về anh em ghẹo dữ quá. Tour này mong Tổ 1 chúng ta sẽ bứt phá, tạo nên sự khác biệt và cố gắng giành hết giải Nhất trong tất cả các trò chơi nhé, liệu mình có mơ ước quá hớp không?
Cuối cùng, thân chúc tất cả các thành viên luôn có sức khỏe tốt nhất và tham gia Tour với tinh thần cao nhất. Nào, hãy chuẩn bị.....

Số ĐT của mình: 098.3762097 - 091.5862097
Tên: Huỳnh Anh Dũng (1974)
FB: https://www.facebook.com/anhdung.huynh.3
BOYSAIGON (11-08-2014), DRAGON76 (12-08-2014), Forever (11-08-2014), Hung.Muse (11-08-2014), LEMOTO (11-08-2014), Makino (14-08-2014), cd-woman (11-08-2014), hieubo (12-08-2014), hung_cattuong (13-08-2014), jimmy nguyen (11-08-2014), kikitravel (11-08-2014), maiminh (11-08-2014), neverlovegirl (11-08-2014), nottram (11-08-2014), phuongibst (12-08-2014), trang11 (11-08-2014), tungbs (11-08-2014), ymhee (11-08-2014)