Xem bài viết đơn
Cũ 15-04-2010, 12:44 PM
tunbo tunbo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 3.703 Times in 760 Posts
Biến số xe: Bán rồi

Trích:
Nguyên văn bởi Hoang Anh Quan Xem Bài viết
@bác tunbo__ bác nói đúng bài thơ này @Hl2911 có post rồi,nhưng theo cá nhân tôi là người ngoài cuộc,dù gì thì bác củng là người lớn tuổi & hiểu biết về mọi vấn đề, nhưng có một điều tế nhị bác củng không nên nói lên như vậy để làm gì,tuy rằng @niemdamme_có viết lại nhưng không có lổi gì trong bài viết thì vẫn có người thanks đó bác tunbo ah,vì lý do có người được đọc rồi và củng có những người chưa đọc,nhưng diễn đàn HTD lúc nào củng có chữ thanks nằm bên dưới góc mà bác tunbo_sao lại phải moi móc & đem nhau ra để nói như vậy,cá nhân tôi không phục bài viết của bác như vậy,rất mong bác đừng buồn.HTD luôn luôn là một nơi dành cho anh em có cùng một đam mê, chứ củng không phải là các CTY hoặc là xí nghiệp trường học nào đó vv!
@ Hoang Anh Quan :

Tôi không có buồn hay vui gì hết trong chuyện này. Bạn phục hay không phục là chuyện của bạn, tôi cũng không quan tâm tí nào, và cũng không hề nghĩ đến việc đó khi post bài. Còn việc nhấn nút Thanks cũng là quyền của mỗi người nốt, không ai can thiệp được.

Thực ra, vì dưới mỗi bài viết đều có nút thanks, nên cũng chẳng ai căn ke cái Thanks ấy đâu.
Nói một cách chung chung, mỗi diễn đàn có một cách sử dụng nút thanks khác nhau (trong số các diễn đàn tôi từng biết, và cũng là nói chung theo số nhiều thôi, vì cũng nhiều người không mấy để ý đến các nút chức năng ấy, họ chỉ vào đọc hoặc viết bài). Ở các diễn đàn thì người ta thường hay nhấn thanks khi đọc một bài họ thấy hay - đương nhiên đó là mục đích của việc tạo nút ấy. Có những nơi người ta lại thích nhấn nút khi có hình ảnh, lại có khi người ta dùng cái nút ấy để thể hiện thái độ cá nhân ... nói chung nhìn cách sử dụng nút thanks của mỗi diễn đàn, cũng thấy sự khác biệt.

Bạn niemdamme trước khi post bài đã không tìm hiểu xem bài đó đã được post hay chưa. Việc đó với mem mới như niemdamme thì cũng là thường, nhưng nếu ai cũng thế, thì sẽ có rất nhiều cái bị lặp. Các Mods lại khó xử. Dọn thì dễ bị nói là "thái độ" với mem mới, mà để thì vừa trùng lặp, trước đây bài lặp thường được xóa (Còn giờ không biết là thế nào nữa).

Tôi post bài, để nói 2 ý đó. Chuyện nó đã được post là việc nhỏ, dọn hay không dọn là ở người phụ trách chuyên mục, chứ không phải ở tôi, hay ở bạn.
Điều thứ hai quan trọng hơn, không chỉ cho bài này. Đó là việc thông tin quá cũ, có thể bài thơ ấy nó ra đời cách đây tầm 5-7 năm gì đó chứ chưa cũ lắm về mặt thời gian, nhưng nội dung nó vừa cũ, vừa thiếu, và chưa chắc đúng.
Vì là sưu tầm, nên tôi nghĩ là cũng nên chọn lọc, nên tôi mới phát biểu thế. Còn bạn hay người khác có quan điểm khác, là quyền của bạn, tôi chả ép.

Có điều, tôi post bài, và bạn Hoang Anh Quan nhảy vào, dùng những từ ngữ như "moi móc", "không phục",... làm tôi buồn cười quá. Cứ như là bạn bạn gây chuyện với tôi vậy.

Tôi nói lại lần nữa, rằng tôi post bài theo quan điểm của tôi về vấn đề cụ thể đó. Ngoài ra tôi không quan tâm đến việc khác, không từng quan tâm hay để ý đến việc bạn Hoang Anh Quan có phục hay không phục bài viết đó. Lại càng không nghĩ xa đến các vấn đề bạn nói ra về nút thank, về chuyện lớn tuổi hay là về hiểu biết này nọ gì hết. Kiến thức mênh mông, việc học biết đến bao giờ mới là đủ, làm sao ai dám nhận là người hiểu biết.

Tôi cũng không biết HTĐ ai nói là giống CTY hay xí nghiệp trường học nào đó, vì lâu nay tôi cũng không còn nhiều thời gian viết bài trên HTD nữa, nên không cập nhật được kịp các thay đổi. Thỉnh thoảng rảnh, ghé vào HTĐ xem, thấy Quy định của diễn đàn thì không thay đổi, nhưng hình như các Quy định ấy không còn được thực hiện đúng nữa hay sao ấy, nên tôi thỉnh thoảng hay lên tiếng khi có những điều phạm quy, với mong muốn diễn đàn không đi chệch khỏi Nội quy.
Nhưng hình như làm như vậy, tôi lạc hậu rồi?

P/S : thấy Mod ISALYNA phụ trách chuyên mục có vào đọc, trích Nội quy :
Trích:
...
- Không mở chủ đề trùng lặp với chủ để đã có sẵn, không gửi bài trùng lặp nội dung với bài có sẵn. Không được gửi bài có cùng nội dung ở nhiều nơi khác nhau trên diễn đàn.
...

thay đổi nội dung bởi: tunbo, 15-04-2010 lúc 02:11 PM
The Following 4 Users Say Thank You to tunbo For This Useful Post:
ISALYNA (15-04-2010), LaLễVinh (15-04-2010), tieuphuvivu (16-04-2010), wonghong (15-04-2010)