Xem bài viết đơn
Cũ 15-10-2010, 10:50 AM
1stLady's Avatar
1stLady 1stLady vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Senior Member
Xe đã zin trở lại

Thanked 21.495 Times in 2.010 Posts

Xin trả lời miaxiu bằng các dòng chữ màu xanh cho từng vấn đề.

1.Đầu tiên em xin lỗi vì có nói sai , vậy là em hiểu rồi , vì không có thù lao nên không làm tốt được, phàm thì miễn phí thì không thể nào bằng như được trả công ( về mọi mặt, mọi ý nghĩa )

Nếu bạn đã nói sai thì ko nên sai thêm nữa khi nói câu trên. Bất cứ diễn đàn nào cũng có những bất cập của nó, với qui mô nhỏ và phong trào như hoangtuden tôi khẳng định nó là 1 diễn đàn đang hoạt động rất tốt so với qui mô của nó.

2.Tiếp theo , không riêng gì anh , mà em thấy có rất rất nhiều "người có tiếng nói " bắt bẻ việc để màu chữ ,cỡ chữ và Icon.... Như vậy có nghĩa là anh chị BQT rất quan tâm tới diễn đàn , cho dù là nhỏ nhất .

Không ai "bắt bẻ" cả, BĐH làm đúng chức năng của mình là nhắc nhở member tuân thủ nội qui.

3.Nếu đã nói vậy thì tốt nhất nên bỏ mấy cái Icon đó đi cho rảnh việc.

Icon sử dụng thế nào, mục đích ra sao là tùy mỗi người. Nhưng với những topic nghiêm túc thì việc dùng những icon có ý đùa giỡn là ko phù hợp. Nội qui ko cấm thành viên sử dụng icon, nên việc này là tùy vào văn hóa của mỗi người mà người ta sẽ dùng icon cho phù hợp với hoàn cảnh.Nhân tiện BĐH cũng chưa bao giờ nhắc nhở thành viên về việc sử dụng icon, bạn có thể check lại.

4."Văn hóa 5s" không phù hợp ở đây ??? vậy thì chắc có lẽ ở HTĐ này không có ai tham gia 5s ??? Vì nếu đã tham gia 5s thì sẽ dính chút xíu "văn hóa 5s " không phù hợp này vào rồi ... ( đã ghé mắt nhìn vào 5s thì cũng coi như là có tham gia vào 5s rồi nhé ). Và em nghỉ chắc bản thân anh cũng chưa bao giờ chui vào cái trang 5s đó nên mới không bị dính " văn hóa 5s " như em .
5.Như trên , em chưa từng nói là " kiểu viết bài 5s hay " <= cái này anh tự thêm vào thôi , em chỉ nói là cách quản lý nó hay , và nên học hỏi ( học hỏi khác bắt chước -em ko nói rõ lại bị bắt bẻ )

Tôi nói văn hóa 5s ko phù hợp chứ ko nói là nó xấu. Bất cứ diễn đàn nào cũng có đặc thù của nó. "Đi với bụt mặc cà sa, với ma thì áo giấy" cho nên 1 người có thể tham gia nhiều diễn đàn nhưng văn phong và cách hành xử trong từng diễn đàn cũng khác nhau vì "nhập gia phải tùy tục"

To view links or images in signatures your post count must be 0 or greater. You currently have 0 posts.
Nắng có vàng bằng răng em không
The Following 8 Users Say Thank You to 1stLady For This Useful Post:
LEMOTO (15-10-2010), Makino (15-10-2010), daitran (15-10-2010), let-it-be (15-10-2010), princess (15-10-2010), tho con (15-10-2010), tieuphuvivu (17-10-2010), trang11 (15-10-2010)